Mua đồ 2nd audio, có phải hên xui?

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by highland, 2/3/10.

1. cuti

cuti New Member

thế mới biết các shop chịu sức ép nặng thế nào :D anh em ta chỉ mua một vài thứ, shop nhập cả trăm thứ. Họ cũng chỉ nhập về chứ có sản xuất ra được đâu. Đồ 2nd thì phải chấp nhận thực tế tỉ lệ rủi ro cao vậy thôi.

2. thanglong2010

thanglong2010 Approved Member

Nói như bác là quá chuẩn luôn , đồ gì cũng phải xem tận nơi , cứ nghe mấy ông chân gỗ tán ra tán vào ( có khi mấy cái nick tán vào tán ra đó lại là 1 kẻ cũng nên ) mà xuôi tai rồi múc là đớn đau ngay . Trên này cũng rất nhiều shop uy tín lắm chứ , chọn shop mà mua , tìm hiểu kỹ xem trên shop nhiều món mua bán qua lại không ? Xem vài cái nick quen không , nhất là mấy cái nick khen hàng nức nở ý , cái này phải rất rất thân trọng vì trên này là diễn đàn ảo mà bác . Có khi chính những người bán hàng đem hàng của mình ưng ý ra rao với giá rất hợp lý , rồi lại lấy nick của bạn bè & của mình luôn để múc . Thế là một món đồ rẻ đã bị mua mất ...... :roll

3. tung0643711888

tung0643711888 Advanced Member

ôi, thật chả biết đâu mà lần. những kẻ xxx xxx ngơ ngơ như e là người hứng chịu hậu quả.

4. sonvodka

sonvodka Approved Member

Trên này nhiều chân gỗ lắm , em cũng quen một anh mở shop trên này , nhưng khi vào toàn thấy mấy anh em hay đi cafe , nghe nhạc với nhau vô đặt đồ thôi ...... dân tình thì cứ tưởng là đắt hàng lắm ! Hoành tá tràng kinh khủng luôn . Các bác trên này nên cẩn thận để đỡ thủng ví , và mang bực mình vào người .

( Có cả những ông thợ trên này không biết tí gì về vi tính cả , không hộp thư , không nick . Nói chung là chả biết téo gì về điện tử cả mà cứ hoành tá tràng như người lớn thôi , khiếp lắm ....... THẬN TRỌNG LÀ HƠN HẾT .)

5. 2end

2end Advanced Member

bác k kinh nghiệm dễ bị thuốc lắm thì nên mua đồ mới, đắt tý nhưng yên tâm ạ

6. nguyen_987

nguyen_987 Advanced Member

Bác nói vậy cũng phải. Em thấy trên diễn đàn này được bao nhiêu người, mà những người đã vào diễn đàn đều đã có cho mình một dàn âm thanh ít nhất là dàn âm thanh cỏ hoặc cỏ úa như em :) , trong khi đó có bao nhiêu shop chính thức trên mục showroom, rồi mục rao vặt, chưa kể trên mục rao vặt có nhiều người thực chất là mua đi bán lại kiếm lời chứ không phải nâng cấp gì cả, mặc dù rao là nâng cấp cần bán..., dư dùng cần bán... (em đi mua đồ 2nd nhiều lần nên bít). Vậy lấy đâu ra khách hàng mà mua bán nhộn nhịp thế???, cũng lạ :lol:

7. luckywin

luckywin Advanced Member

Theo bản thân mình đã trót sa chân vào con đường đau khổ mà cũng sung sướng này :) cũng 3 năm rùi, thì mình hay mua đồ trên một số showroom có uy tín trên VNAV này, cũng đôi khi mua ngoài Nhật tảo do mình có ngừoi quen ngoài ấy, nói chung khi mua đô 2hand để giảm thiểu rủi ro thì phải đi nghe thử món đồ mình muốn mua , món đồ đó có thương hiệu và không quá cổ ( để tránh mua về k ưng ý mang ra đổi rất lỗ), thứ 2 là khi mua phải xem xét thât kỹ hình thức món đồ đó, vì theo mình món đồ nào có hình thức quá cũ, xước xát nhiều thì ruột gan em nó chắc cũng phải xuống cấp đồng bộ thôi, còn linh kiện bên trong để kiểm tra chất lượng thì chắc phải dẫn thợ hay ngừoi có kinh nghiệm theo thôi nếu bản thân mình không rành về điện tử.Chỉ có điều giá như mấy shop trên VNAV này mở rộng điều kiện hậu mãi cho khách hàng, ví dụ như cho mang về nghe thử, nếu không thích hợp có thể mang ra trả lại và chịu mất tiền bao nhiêu % trên trị giá món hàng thì tốt quá, vì khách hàng không thể thẩm âm món hàng đó một cách chính xác khi chưa mang về nhà ráp vô bộ dàn đang có sẵn. Bản thân mình cũng đang bị ngậm vài món đồ không ưng ý, do nghe ngoài cửa hàng thì rất hay, đến khi mang về nhà ráp vô dàn thì ôi thôi ... :( . Mình có vài ý nho nhỏ mong các Bác chỉ giáo thêm để chúng ta có thêm kinh nghiệm bước đi trên con dường Audio đầy chông gai này, thân.

8. nick149

nick149 Advanced Member

xã hội ở 4r cũng như ngoài đời, thuận mua vừa bán. Anh em họ trao đổi thật cũng có, gỗ cũng có, ko nên qui chụp kẻo oan cho các bác thật thà. Còn mua bán ra sao thì... hãy là người tiêu dùng thông thái.

9. nguyen_987

nguyen_987 Advanced Member

Anh em trên 4r thì ít nhất cũng 1 lần mua hàng (phải mưa thì mới có chứ) việc mua về để dùng thì đúng là người thật thà, chỉ tội cho những người không may như bbác chủ thớt

10. nguyenminh62

nguyenminh62 Advanced Member

Em mới tập chơi Audio cũng muốn mua đồ mới cho yên tâm nhưng với những món mình ưng ý thì quá đắt, khó tìm nên phải tìm mua đồ cũ thôi.
    Em tranh thủ sự hướng dẫn của các bác đi trước trên mạng VNAV nhiều kinh nghiệm (và đã trả nhiều học phí)bằng cách đọc, làm quen nhờ chỉ cách tìm mua món phù hợp nhu cầu, tại shop có uy tín.

11. ntuonghn

ntuonghn Advanced Member

Nói chung tôi thấy mua đồ cũ cũng có cái khó của nó. Tốt nhất là bạn nên mua ở những shop uy tín và giao hẹn một thời gian bảo hành nhất định vì một số máy lúc bạn thử thì tốt, nhưng khi mua về nhà chạy một lúc máy nóng lên thì mới bắt đầu dở chứng. Bản thân tôi vừa rồi có mua một đầu CD về bị đúng tình trạng như vậy, ở nơi bán thì thử máy đọc đĩa rất nhanh, đọc rất tốt, nhưng khi về nhà thử thì chạy khoảng 2 giờ thì bắt đầu dở chứng, đang chạy thì đột ngột dừng lại. Nhưng do bác chủ shop đã đồng ý bảo hành 1 tuần nên đem ra đổi một đầu khác về nghe. Nhiều lúc những lỗi như trên rất khó mà xác định được tại chỗ

12. pktuong

pktuong Advanced Member

Chúc mừng bác gặp được người bán uy tín.

mua hàng secondhand nói chung phải thật cẩn thận.

13. LHK

LHK Advanced Member

Mình mua 1 amp MR PM88SE cũng là lần đầu, nhưng mình đổi đến cái thứ 3 mới nghe được... hơi mất công chút nhưng bù lại bác bán hàng trên VNAV rất dễ thương, cho mình đổi cái khác (cùng model) cho đến ưng ý... mình nghe hơn 1 năm nay ok :D

14. trivvt

trivvt Approved Member

tất nhiên là phải tốn hoc phí thì mới khôn ra chứ bác, mình cũng như bác tốn một ít để mua rác rồi
    hãy chọn cửa hàng uy tín + chọn sản phẩm + chuẩn bị thóc đầy đủ+ tham khảo giá các shop càng nhiều càng tốt
    cuối cùng nghe thử +coi ruột gan -OK thì lấy

15. vinhloc68

vinhloc68 Advanced Member

Em cũng mới tập tành đi vào con đường đau khổ khi chơi hàng second hand và chắc em gặp hên nhiều hơn xui nên từ lúc tham gia đến giờ cũng mua bán đổi chác vài lần nhưng vẫn chưa gặp sự cố nghiêm trọng.Kinh nghiệm của em là chơi đồ xài rồi nếu mua ở các shop trên VNAV có uy tín thì tương đối yên tâm, chuyện hỏng hóc thường là do vận chuyển hoặc là hàng để lâu không sử dụng nên khi ta sử dụng nhiều sẻ phát hiện sự cố.Em đã bị nhưng nhờ có vài người quen là là thợ nên gặp hỏng hóc(đa số là hỏng bình thường) là em nhờ chỉnh, sửa là OK, nhưng nếu do nôn nóng mà mình chọc ngoáy hoặc đem đến thợ không chuyên sẻ làm bệnh nặng thêm . Mua bán hàng xài rồi theo em quan trọng là chữ tín của người bán là chính, có bao nhiêu người có điều kện quen với thợ đâu mà có điều kiện kiểm tra phải không các bác. Vài dòng tham gia cùng các bác.

16. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Mua đò mới giờ còn hên xui nói chi đồ 2hand bác ơi.
    Hên xui đi, KMN. :lol:

Share This Page

Loading...