Mua đồ audio ở Phnôm Pênh - Campuchia

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by quad, 13/10/08.

1. quad

quad Advanced Member

Các bác cho em hỏi những địa chỉ nào có thể xem, mua đồ ở Phnoom Pênh ah. Đợt tới em có dịp sang đó ít bữa. Cám ơn các bác.

Tags:
  2. quad

quad Advanced Member

Re: Mua đồ audio ở Phnôm Pênh?

Buồn quá không có bác nào biết địa chỉ/thông tin nào sao?

3. ruby

ruby Advanced Member

Hình như Phnôm Pênh không có hàng bác ơi :?: tại biên giới (khẩu Mộc Bài) phía Campuchia có cái chợ nho nhỏ chuyên trị audio nhưng chỉ có đồ cỏ thui,đồ lớn "lái" đặc hết rùi hoặc là nó không cho mình xem hàng :(
    Em chỉ biết có thế thôi!

4. quad

quad Advanced Member

Cuối cùng thì em cũng tìm thấy một số của hàng ở phố Orussisay (không biết có chính xác tên không?), gần Star Palace hotel ngay trung tâm thủ đô Phnom Penh. Tuy nhiên, cửa hàng này chỉ có đồ Nhật thôi ah, không có đồ Anh, Mỹ.

Em cũng bê được em Pioneer CS-F99A trong dịp đó.

5. PDAlove

PDAlove Advanced Member

Bác hỏi mấy bác lái xe: thường mấy bác đó hay lấy hàng giùm cho lái nên có ĐT, địa chỉ nơi ban đồ, thậm chí còn có thể hỏi để biết ngày nào có container về để xem hang cho nhiều

6. bluevision

bluevision Advanced Member

Mua audio ở Campuchia

Chào các bác.
    Sang tuần em có vài ngày ở Campuchia, nhờ các bác chỉ cho em mấy địa chỉ bán đồ audio với nhé, e chủ yếu là ở Nomphenh.
    Thanks cac bác.

7. StereoPhe

StereoPhe Advanced Member

Re: Mua audio ở Campuchia

Em thấy Cam chỉ 2 món này đáng giá.Cònn Audio về VN mua cho lành bác ui!

8. bluevision

bluevision Advanced Member

Mấy thứ đó thì hay rồi, nhất định là phải thuởng thức xem sao.
    E lần đầu đi Cam nên chẳng biết gì cả, mong các bác chỉ giúp audio và những thứ khác nữa nhé

9. atuanp

atuanp Advanced Member

Thường e chỉ thấy ae sang đó mua đồ xe hơi thui bác ơi.

10. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em thấy hàng Audio 2hand chủ yếu nhập về đều qua đường Campuchia hết sau đó mới về Việt Nam , nếu tìm và mua được bên đó chắc giá cũng tốt hơn nhiều.
    Hay bác cứ ở Hotel nào đó rồi hỏi dân bản xứ hoặc mấy tay taxi chỗ nào chuyên mua bán đồ Audio cũ chắc họ biết ạ.Tốt hơn nữa cho họ ít tiền họ dắt mình đi luôn nhưng nghe nói bên đó súng ống , vũ khí nhiều lắm.....em cũng run run bác ợ... :lol:

11. tai_trau

tai_trau Moderator

Em gộp 2 topic cùng nội dung để thông tin được tập trung và dễ tra cứu hơn. Tai_trau.

12. alibabashop

alibabashop Advanced Members

Bác tới đường le miệc xiu, phiên âm như tiếng Việt, để ám chỉ về đồ âm thanh bác nói "thùng bass" ít nhiều ngừoi không biết tiếng vẫn hình dung bác nói gì, ở đó có mấy shop bán hàng audio nối dài dài, đa số họ là biết tiếng Việt nhưng họ ko chịu nói để mình ko thể mặc cả, nên mua đồ đừng nóng vội, muốn mua hàng hi-end thì bác phải tỏ vẻ như thế nào đó chuyên nghiệp thì họ mới dẫn bác vào "căn phòng tối" , khi mua hàng có 2 kiểu: kiểu câm điếc giá khác và kiểu sau khi thử kêu tốt giá khác, em nhớ lần mua cặp Pioneer S-955 MK3 giá câm điếc là 750 usd và giá sau khi thử nếu kêu tốt là 830usd và trả giá 7 hiệp từ 12h trưa tới 5h30 chiều bằng nhiều thứ tiếng và kết thúc là tiếng Việt, giá đồng ý giá 780 usd cùng với thỏa thuận cho đổi một cái tép zin từ cặp 955 mk 3 khác .Bác đi chơi thì đi vòng vòng ở phompenh, chứ thoát ra khỏi thu đô là nguy hiểm lắm đấy vì có cướp hay rất nhiều thành phần bị truy nã từ VN sang sống lang bạc..... :mrgreen:, bác nhớ là mua 1 cặp loa thôi nhé, mua trên 2-3 cặp là qua biên giới sẽ bị giữ lại...

13. toannh2

toannh2 Advanced Member

Dọc đường "Nam Bộ - Kampuchea Chrom" ở Phnom Penh có một dãy shop đồ cũ, mình đã xem rùi, nhưng hàng thường thôi.

14. ldv265

ldv265 Advanced Member

em cũng tính làm 1 chuyến qua Cam chơi vài ngày thấy cái gì hay mà rẻ thì bê về. Củng đang mê cặp pio s-955 mk3 hoặc cs-955

15. studymusic

studymusic Approved Member

chào các bác
    qua e mới ở chợ gò tà mâu về , hàng bên đó đủ loại hết , có 1 cửa hàng bán đồ , cdp sony 30es 290usd , tanoy V30 giá 5tr, JBL 4312MKII 750usd, dvd sony 9000es3,5tr , MR PM5 3,5tr,còn các loại loa, âmpli cỏ của Nhật thì vô số cả kho ,hàng đểu cũng có(từ VN chuyển sang), nói chung giá được ,+ phí 10% chuyểnvề VN đến nhà, chỉ tội không cho cắm điện.
    các bác qua xem thử

16. tranman

tranman Moderator

Cách đây 2 năm em cũng từng lặn lội qua Gò Tà Mâu (thuộc Campuchia), tiếc là hàng cao cấp đều đã có lái đặt mua từ trước. Thường thì container hàng điện tử sẽ về cảng Phnom Penh trước, sau đó mở cont để các lái chọn hàng và bỏ giá, hàng hóa sau đó được đóng thành từng thùng carton và ghi rõ tên người mua. Sau đó hàng được tập kết tại gò Tà Mâu (và các địa điểm ráp gianh biên giới khác) để về Việt Nam. Các hàng còn lại đang bán tại Gò đa số là hàng tầm trung và tầm thấp, và cả rất nhiều hàng bị lỗi, hư hỏng.

Ngoài hàng điện tử đã qua sử dụng, các cửa hàng tại đây còn bán rất nhiều hàng lạp-xon giống như chợ trời, đồ điện tử TQ, điện thoại TQ v.v... Đặc biệt ở đây bán nhiều xe đạp nội địa Nhật hàng cũ, đa dạng về chủng loại và giá cả khá tốt. Cái khó nhất vẫn là khâu vận chuyển về VN.

17. piratevn

piratevn Advanced Member

cho hỏi là khi mua xong họ đóng gói cho mình bằng cách nào không bác??? ( để nguyên đóng thùng hay tháo củ ra đóng gói riêng ).
    Có bác nào có thêm thông tin thì cho e bít luôn vì tuần tới em có chuyến công tác bên đó và tương lai là thường xuyên :mrgreen:

18. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Em thấy các bác cầu ký quá. loanh quanh mua phải hàng kém chất lượng thì khổ..Em thấy các Shop trên VNAV rất nhiều hàng hóa , chất lượng ổn định và kiểm tra được thực tế , giá cả em thấy rẻ hơn Nhật và Mỹ ...

19. baokhanh

baokhanh Advanced Member

Em thấy đồ ĐTử ở Chợ Gò ít đồ cao cấp lám nếu có thì bán giá cao trên trời rất khó mua các bác ạ!

20. ruahoguom_1997

ruahoguom_1997 Advanced Member

Nói chung BÁC sang đó không kiếm được đồ audio ngon đâu Nên dành thời gian đi chơi ANGCOVAT và ra KIENSOAI (cái từ này khó quá)đại khái là chỗ này ăn cá biển hồ ngon lắm NHƯNG đừng vào quán gọi đồ ăn mà ra ngoài chợ mà mua họ nướng dủ loại

21. toannh2

toannh2 Advanced Member

Mình không cho là như thế.
    VN có nhiều nguồn hàng chất tàu lắm (Japan, US, EU...)
    Bên Cam mình chỉ thấy đồ bãi Japan (chưa lần nào nhìn thấy đồ US, EU cả), và đồ cũ Japan chỉ thấy dòng tạp audio rẻ rẻ thôi, chưa thấy hàng audio khủng. Nên không nên tìm đồ audio mất công làm gì.
    Phnom Penh chỉ có mua ô tô (xe bãi rất rẻ, xịn, Lexus US về nhiều vô kể lại rẻ, Toyota nhan nhản chỉ vài nghìn $) và xài Angkor beer là ngon nhất thui, hi.

22. metalworks

metalworks Advanced Member

Em cũng đã mua ở Tà Mâu, việc vận chuyển không thành vấn đề vì có "cò" rồi...tuy nhiên không có hàng chất lượng đâu. Giá có khi còn đắt hơn nhiều so với các shop ở đây

23. thanhyk

thanhyk Advanced Member

Tình cờ đọc dòng trên em phát hiện ra việc kinh doanh đồ chơi và phụ tùng xe hơi cao cấp là có ăn nhất. Thay vì mua đồ audio (mà chưa chắc vừa ý) bác kiếm mấy cái kiếng, logo ... về rao bán mục 5 giây chắc lời to :lol: He he em spam tí.
    Bác nên hỏi lại alibaba xem tên đường đó gần chỗ nào, còn lại dành thời gian đi chơi là thích hợp.

24. anmadoem

anmadoem Approved Member

em thì thường đi Châu Đốc làm việc nên hay qua chợ Gò, Tịnh biên,.. chơi và tìm xem có gì để mua không/??? hàng điện tử ở Tà Mâu thì nhiều lắm, nhưng không có cái nào xem được hết, mà giá cũng trên trời không ah. tháng trước em qua thấy 2 cặp booksheft B&W (không biết code nào, thấy cũng la lạ) mà hét 300-400usd/cặp. nhìn thấy giống hàng nhái luôn đó.
    tháng sau em qua luon PnomPenh(đi từ Chaudoc chỉ mất 1h30 thôi), có gì hay em se post lên sau nhe

25. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

Em đào mộ cái post này để xin thông tin và kinh nghiệm các bác, em đang tính đi Cam đánh hàng xem có gì hay thì múc, không cụ thể món gì. Thấy bên đó có xe đạp bãi ngon, đồ điện tử em đọc phía trên thì có vẻ không có hàng ngon, hàng ngon lái buôn ôm hết rồi. Ngoài ra có hàng gì hay các bác bảo em với.

Share This Page

Loading...