MUA HỆ THỐNG ÂM THANH 1000$~2000$ Ở ĐÂY

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by Rumbeng, 8/2/06.

1. haigiayviet

haigiayviet Advanced Member

Thú chơi máy thì mênh mông như biển,

2. Chienanh

Chienanh Approved Member

Các bác tư vân cho em. Em mới chơi em đang cân nhắc cặp JBL L110 và JBL 4312c của ông bạn đồng giá là 14500000 vì là chỗ quen biết không muốn hơn thiệt theo các bác chọn đôi nào thì hơn và giá như vậy có bị hớ không em gà lắm.gu nhạc của em là trữ tình, nhạc nhẹ ,

3. Chienanh

Chienanh Approved Member

Không thấy cụ nào giúp em nhỉ?. Em đọc cả cái 4r này giờ hoang mang quá. Em có tổng đầu tư khoảng 20 củ. Nhờ các cụ tư vấn cho em một bộ để nghe, hay cụ nào nâng cấp có đồ thanh lý cho em đỡ học phí, điều kiện em hạn hẹp thé nên bổ thì tốt em nghe phòng khách 30m vuông.
    Cảm ơn các cụ đã xem bài

4. loccaloccoc

loccaloccoc New Member

Mua đồ bãi chỗ nào hn hợp lý uy tín các bác

5. helioshung

helioshung Advanced Member

Rất nhiều cửa hàng uy tín, đa dạng về giá cả và mau mã, bác có vào chợ âm thanh cũ (audio 2nd market) để kết nối với anh em mua bán trên đó

6. helioshung

helioshung Advanced Member

Em lính mới nhưng đã nghe bộ 20 củ khá hay là Jbl L26+ marantz 84d+ cdp 337esd, dây nhợ thì e ko nhớ nhưng bác nghe thích bổ sung dải gì thì nghiên cứu thêm về dây thiên về dải đó :D

7. Chienanh

Chienanh Approved Member

Em cũng tập chơi thôi. Cám ơn bác đã chỉ bảo

8. anhtuantu

anhtuantu Advanced Member

loay hoay mãi mà vânc chưa mua được bộ nào ưng ý giá vừa tiền mà hay cả

9. Phương Định Công

Phương Định Công Approved Member

Bác tham khảo thử ditone 15 đời 2 tem ghép luxman L90. Nghe nhạc vàng chậm rãi cũng hay trong tầm tiền bác ạ.

10. Dunglx

Dunglx Approved Member

Re:

Em hút mấy khói cỏ Mỹ , uống 1 cốc nước lạnh , cửa đóng then cài , bật nhạc , ngả lưng ra ghế sau đó nghe nhạc trẻ hay nhạc vàng đều thấy nổi da gà vì hay . Em thề . Nhất là bài Giọt mưa thu

11. audio VIP

audio VIP Approved Member

2000 nghe cũng ok lắm rùi , nếu nghe hay hơn thì cố tìm hãng bãi giá tầm 2000 nghe phê :D

12. khieumanhtuong

khieumanhtuong Approved Member

giờ cửa hàng ra quá trời! 1000$ cả đóng luôn nhưng phải biết cảm nhận nửa kia! mua cao ma ko biết thì ra âm thanh dở ẹt.

13. Doanngocminh84

Doanngocminh84 Approved Member

Các bác tư vấn giúp e, dòng nhạc e hay nghe là nhạc trẻ trữ tình, hải ngoại, nhạc Trance, Chillout và Vinahouse e định đầu tư trong tầm 40tr thì có nhận được 2 sự tư vấn như sau:
    Cấu hình 1: loa Jbl l110, âm ly luxman l540, cdp hk hd990
    Cấu hình 2 : loa Jbl l890 ( ship Mỹ tầm 16tr), cdp hk hd990, còn lại tầm 14-15tr dành cho âm ly thì chưa biết ( dự kiến Âm ly Hk 3770)
    Trong 2 cấu hình trên thì cấu hình nào phù hợp với dòng nhạc của e và tính thanh khoản sau này thì cấu hình nào tốt hơn. Nhạc e nghe qua htpc

14. maximizesound

maximizesound Approved Member

Các bác cho em hỏi loa hiện giờ phần lớn là loa, amply Hãng nhưng toàn Made in China. Vậy chât lượng có đảm bảo không? Và so với đồ cũ cùng Hãng nhưng made US, UK thì chất lượng âm thanh giống như nhau không ạ ?

15. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Bạn đã xài Iphone chưa ?? Con smart phone này sx tại Trung quốc đấy nhưng có ai kêu ca gì về chất lượng đâu ??.
    CDP của Marantz thì những con cao cấp sx tại Nhật , Các con loa B&W được lắp ráp tại Tàu , tiếng cực ngon . Riêng hãng Yamaha thì công xưởng đặt tại Malaysia . Chất lượng đạt chuẩn quốc tế

16. Doanngocminh84

Doanngocminh84 Approved Member

E sẽ tìm cặp loa tầm 7-8tr, âm ly tầm 7-8tr. Sau đó dành dụm thêm mua con cdp kèm Dac tầm 7-8tr. ^.^

17. rioaudio

rioaudio Advanced Member

Một hệ thông âm thanh giá tới 1000 đến 2000 $ . Một số tiền thật là lớn.

18. leminhtulinh

leminhtulinh Advanced Member

Xin anh em tư vấn giúp. Mình là newbie. Mình có kinh phí giới hạn 30tr. Chỉ nghe nhạc, không xem phim hay kara. Dòng nhạc nghe là dịu nhẹ tiền chiến, pop, ballad, slowrock. Không quan trọng hình thức dẹp xấu, chỉ cần chất âm. Cần các anh tư vấn giúp nên mua phối trộn ra sao, và nơi nào cung cấp uy tín ở HCM.
    Nếu mình bứt ruột tăng kinh phí lên 40tr thì sẽ thay đổi ra sao? Và chất lượng tăng lên đó có xứng với 10tr tăng thêm không ?

Mong các tiền bối chỉ giáo dùm ạ

19. leminhtulinh

Một hệ thống âm thanh mà giá 1000-2000 thì cũng chỉ là hạng bìn dân học vụ thôi đó bác. Chứ nghe nhạc thực thụ thì không chơi nổi đâu. Còn ba cái hàng chợ trời 4 5 triệu 1 dàn to đùng thì nói năng gì. Chỉ để nghe cho có tiếng

20. leminhtulinh

Các bác tư vấn giúp: em cần mua 1 dàn PMA 2000AE + Jamo D590 + Pioneer S10A. Giá bây giờ khoảng bao nhiêu?
    Nơi nào có thể cung cấp đầy đủ?
    Có nên chơi thêm pre-amp không? Nếu có thì dòng nào ạ.
    Newbie nên mong tiền bối chỉ dẫn nhiệt tình.
    Em cám ơn ạ

21. skaya820

skaya820 Approved Member

Em chào các anh. em gà mờ lần đầu tập bơi. cũng la liếm các box đọc khá nhiều, nhưng hiểu được hơi ít. Có mấy vấn đề chả biết hỏi ai, nhờ các sư huynh tư vấn giúp:
    em đang định sắm cái trung tâm giải trí cho gia đình cụ thể như sau:
    1. tivi ss 49ich màn hình cong. giá 16tr5
    2. đầu HDplayer FPT
    3. bộ loa + âm ly: giá 17tr5 gồm
    + Súp Yamaha SW-90
    + 2 loa cột Front: Yamaha NS-120
    + 2 loa cột Suround Yamaha NS-120
    + 1 loa center Yamaha NS-C120
    + Ampli 7.1 Yamaha DSP AX2
    nhu cầu chính của em là nghe nhạc vàng + xem phim
    Các bBác coi giúp em như thế có ổn không? có thiếu gì không? có cái nào rẻ/ hay đắt quá.
    Trình thẩm âm của em cũng bình thường + túi tiền có hạn nên các bác tư vấn giúp em với. 1 cấu hình khác giá cả + nơi bán thì càng tốt. e xin hậu tạ

trọng quang likes this.
  22. cheetah

cheetah Advanced Member

Bác mua làm gì, bác ở Hà Nội qua nhà mình mà xem, đấy ko gọi là trung tâm giải trí, gọi là cột loa phường thì đúng hơn.
    Xem phim thì đc, đại bác bắn kêu đàng trước, nổ ùm đàng sau, ca nhạc thì ca sĩ chỉ hét chứ không hát, karaoke thì hát hay thành hát dở. Riêng cái tivi sam sung là mình thấy ổn nhất. nhưng phải bắt buộc lắp đâù HD. Mình vân tai trâu, đâý là mua rôì thì nói vơí bác, tránh đi cho nó lẹ, tưng ý tiền, khéo là cũng hay ho, còn khéo là như thê nào thì.. không vôị đc bác

23. skaya820

skaya820 Approved Member

cảm ơn cụ đã tư vấn. Em xúc mất rồi, mua thêm cái popcorn A500 nữa, tivi thì lấy con 55ich. Nói chung xem phim ổn, nghe nhạc thì hơi kém, bass cứ bùng nhùng sao ấy. Hik. Ai cứu em với. Riêng kara thì em k chơi.

24. nghai79

nghai79 Approved Member

Kính chào các tiền bối. Do em đi công tác xa thường xuyên nên đến giờ chưa có thời gian để đầu tư một bộ nghe nhạc cho ra chất. Hiện em chỉ nghe tạm bằng dàn mini Onkyo FR-x7 thôi. Giờ quyết tâm đầu tư bộ nghe cho ra ngô ra khoai. Em xin được nhờ các bác tư vấn để mua một hệ thống âm thanh như sau:
    - Tổng chi phí: Ampli tầm 6,5-9tr, có thể nhích lên 10-11tr; loa tầm 15-20tr (nếu có loại tầm 8tr hoặc tương đương mà nghe phù hợp chất nhạc em thích thì cũng ok)-em tính mua để nghe theo thể loại nhạc em đề cập ở dưới (có thể sau này nâng cấp vẫn để nghe-sau này em tính nâng cấp lên con Haydn grand con này giữ lại nghe thiên về rock hơn).
    - Đầu phát: Hiện em đang dùng các đầu kết hợp và laptop. riêng đầu phát thì em dự tính chuyển qua dùng thử TEAC LP1000 (turntable đa năng)-cái này coi như có sẵn, không tính vào kinh phí đầu tư bộ em đang hỏi.
    - Dây dợ: các bác khuyên em nên chọn bộ nào tầm 2-3tr ổn ổn chút, nếu không em sẽ từ từ nâng cấp sau.
    - Về gout nghe nhạc: Trước hết em là người yêu thích âm nhạc, chứ ko nặng về chơi âm thanh, em chú trọng cảm xúc nghe nhạc là chính-tất nhiên chất âm cũng phải ổn ổn chứ ko thể lùng bùng quá tệ :mrgreen: . Em thích nghe âm thanh chi tiết, sạch sẽ, có thể có bass tương đối khá chứ đừng yếu quá
    - Thể loại nhạc: Em nghe chủ yếu là giao hưởng, cổ điển (đặc biệt thích các thể loại hoành tráng như GH Mahler, Brahms, piano, vilolin concerto...đôi khi vẫn nghe thính phòng nhẹ nhàng), chiếm 55-60%; tiếp đó là Rock (nghe chủ yếu là thể loại có nhạc tính chứ ko nghe loại quá chát chúa: nặng nhất mà thường nghe là dòng Trash metal (black, death có nghe nhưng ít), gần đây em tìm nghe nhiều thể loại nhạc tính cao như hard rock, progessive (Pink, ELP, Queen, savatage...) chiếm khoảng 35-40%; còn lại 5-10% là pop, jazz, new age (coi như nghe ké bộ dàn, ko tính :mrgreen: :mrgreen: )
    - Nguồn phát: Em thích chơi đồ original và đang bổ sung dần vào bộ sưu tập-tính từ chất lượng và sự ưu tiên từ cao xuống thấp: LP, CD gốc; CD hộp của tàu loại 20-30k; một ít CD-R tự burn (album nào khó kiếm quá mới dùng hoặc tự lập collection riêng), lossless, mp3.
    - Về phòng nghe: Là phòng ở, phòng ngủ: 3x4m=12m2, trần cao 3-3,5m, phòng có tương đối đủ đồ đạc, có rèm, cửa nhôm kính. Chỗ em vẫn để bộ nghe nhạc rộng 3m bên phải là tủ đồ (trừ tủ thì còn 2,6m :mrgreen: ), bên trái là cửa vào wc khép kín.
    Bộ này em muốn là nghe vẫn chi tiết, âm hình rộng nhưng thiên về nghe rock hơn mà vẫn nghe classical ổn ổn. vì em tính sẽ nâng cấp lên con haydn grand như trên em nói để chuyên nghe classical
    KÍnh nhờ các bác cho em lời khuyên. Mong được nhận sự chỉ giáo. Cảm ơn các bác rất nhiều

25. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Nếu huynh yêu thích Pink Floyd , Queen , Savatage .......thì mong huynh gia nhập " Rock Will Never Die " trong chủ đề âm nhạc .
    Về loa thì mình tiến cử 2 loa sau . một là Vandersteen 1Ci giá 1000 $ ; hai là loa Chario Delphinus
    Ampli thì Rogue Audio - Sphinx cũng giá cỡ 1000 $ . Đồ mới tinh nguyên thùng . Nếu huynh mua đồ xài rồi giá sẽ rẻ hơn

Share This Page

Loading...