Mua mic SM58 chính hãng chỗ nào

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by mtbc, 15/1/07.

1. hoangminh2008

hoangminh2008 Advanced Member

hi Bắc Thằng Việt ...Chỗ Bác Hưng đấy Xa quá Bác ạ....từ nhà em đến nhà Bác ý ngót ngét 15km ..Mà em cố tý mua hàng mới Bác Thằng ạ.....Không biết Hàng Mới Sao Việt và Hàng cũ USA ngày xưa cái nào hát hay hơn ạ ..tỷ lệ ra sao .....Mong các Bác cho xin ý kiến ...PM riêng cho em cũng được ạ

2. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Bác mua 1 cái mới & 1 cái cũ hát biết ngay, đằng nào chả mua 2 cái. :)
    Mua cái mới cũng OK nếu bác là người cẩn trọng trong việc mua đồ 2hand.
    Mà cái amp 506N của bác hết rít chưa? Con 506N vang liền hát với 2 cái mic khác nhau em tháo cả mút bên trong mic ra & để gần vào loa cũng không thấy nó rít nhỉ?

3. hoangminh2008

Em dùng với PG 58 sao việt và chỉnh theo hướng dẫn của Bác ..Đỡ rú khoảng 80 % ...chỉnh chọt đúng là rấ quan trọng.

Em chưa thử SM58 với Jaguar 506N ...Thấy nhiều người nói Mic SM58 hát nặng , khó hát , người nói phải hát dư hơi mới hát được

Có nhiều Bác nói là Vặn volum To lên thì hát hay luôn...Độ nhậy cao .....

Em băn khoăn quá ........Bác Thắng , Bác Nguyên và Các Bác chia sẻ giúp em với

Thanks

4. Thắng Việt

Bác Nguyên đang trải nghiệm SM58 & Victor Japan nên chắc nhận định chưa chính xác nhưng em đến nhà bác ấy hát thử thấy SM58 hơi nặng hơn 565 1 tẹo thôi nhưng em thích cái nặng đó hơn vì hát quen 565 rồi thấy cần độ lỳ hơn tý nữa kiểu SM58 là OK.

5. hoangminh2008

Tình hình là em Đã Mua được Mic Shure SM58 ...Hát rất hay , rất đã , chả phải văn volum To , vẫn để như bình Thường

Hết sạch rú rít , Đặc biệt là Không phải làm chai bia nào cả mà hát vẫn Tê lê Phê

Chợt nhận ra rằng mình có Nằng khiếu ...Sang năm Thi Sao Mai thôi.

Vụ này Là em Cám ơn Anh Thắng Việt rất nhiều ......Bác Tư vấn quá chuẩn luôn ạ . . Quá nhiệt tình luôn

Một lần nữa Xin Trân Thành cám ơn Bác

Thanks so much.

6. KevinTrinh

KevinTrinh Approved Member

Anh Trung mua bao giờ đấy, ko rủ thằng e đi cùng....(*.*)

7. Thắng Việt

Thế là tìm ra cách khắc phục rẻ nhất rồi bác nhé, xin chúc mừng bác có niềm vui hát KOK trong dịp Tết.
    Bác cứ hát SD565, SM58 khoảng nửa năm đi rồi quay lại các mic rẻ tiền khác rồi sẽ thấy ngay bác ạ.

8. pham thieu gia

pham thieu gia Approved Member

SM58 Thì hay rồi , nhưng mua beta58 thì hay hơn nữa ..

nhthanh likes this.
  9. Funktion one Vn

Funktion one Vn Advanced Member

Có mỗi cái mic SM58 là cái rẻ nhất và standard đầu tiên để bước chân vào thế giới Pro mà còn quá nhiều lăn tăn và thiếu tin tưởng thế này thì bao giờ mới có 1 bộ ra hồn? Dũng cảm trả tiền cho Sao Việt và yên tâm đi làm việc khác kiếm tiền mua cái tiếp theo.

Xương Huân likes this.
  10. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

AE ở đây có phải ai cũng là đại gia chuyên chơi đồ khủng như bên Fan của bác đâu :D.

CÁch đây gần chục năm em đã rất "dũng cảm" trả cho Sao Việt 50$ để mua cái mic PG58 (chứ chưa được SM58), và bây giờ em cũng chơi vài cây UR4D/KSM9, sánh ngang với bên bác về micro rồi :D :D

Xương Huân likes this.
  11. Funktion one Vn

Funktion one Vn Advanced Member

Đừng có đại hay tiểu ở đây...chỉ muốn mọi người đỡ mất thời gian vào những thứ quá đơn giản như thế này...phải tự nâng cấp mình lên...4R này giờ toàn Karaoke...mà Karaoke xịn giờ toàn dùng đồ Pro hết rồi, mọi cái phải đồng bộ...nếu ko chất lượng hệ thống nó bị bóp nghẹt ở chỗ kém nhất

12. tomclub

tomclub New Member

Chào các bác. Em dùng micro shure sm58 ut2, mixer yamaha dsp 99, csuat bose 1800sr 6, loa jbl ks10, dau musiccore ts-7. Nhưng ko thấy ổn lắm. Mic hats nặng và hú quá. Bác nào hảo tâm tư vấn giúp em với!

13. tran109

tran109 New Member

Bác audio-hunger viết :
    "...Giá Micro SHURE SM58 loại không dây ở CH Bảo Dương giá là 240 USD/ cái , hả Bác ? Vậy mà suýt nữa tôi nghi oan cho người tốt.... (Tôi nhờ người quen mua SHURE SM58 - loại không dây / 01 micro - 01 reciver - giá 235 USD/cái).
    Tôi đang xài 02 "em" loại này- chất lượng rất khá.
    Cám ơn thông tin của Bác...."

Sao lại rẻ thế nhỉ....họ bán bên Canada là $389 chưa thuế ( thuế thì cộng thêm 12% của 389 nữa )
    đấy là đã giảm giá từ $459 CAN xuống rồi nhé. Vậy mua ở VN rẻ hơn rất nhiều....không lẽ xoài và chôm chôm ở VN rẻ thì mic Shure cũng rẻ theo :)
    Link : http://www.tomleemusic.ca/index.php/liv ... 68227.html

14. luutoan89

luutoan89 Advanced Member

SM58 có người nói hát nhẹ có người nói hát rất nặng. thật hư thế nào vậy các bác

15. gacon_vn

gacon_vn Advanced Member

SM58 thích hợp hát trên mixer bác nhé, trc e dùng trên Amply tích hợp cứ méo mặt vì bị chê hát ko bằng mic tặng kèm khi mua đầu KOK, nếu hát trên Amply tích hợp phải tăng Volume của mic lên kha khá đấy hoặc những amply có gain thì tiện hơn.
    PS: Em đang có 1 đôi SM58 hàng Sao Việt (full box) bác nào cần thì PM em nhé.

16. oldman

oldman Advanced Member

Sao thấy giá Shure SM 58 ở đây khủng quá. Ở Mỹ chỉ có 99.99 đô thôi. Lâu lâu cũng giá đó nó còn tặng thêm dây và chân nữa. Cả chục năm rồi mà bây giờ vẫn giá đó. Cái 3, 4 trăm gì đó là SM 58 không dây.
    Không biêt ampli tích hợp thì cắm micro vào chỗ nào?

17. nvdu

nvdu Approved Member

Bác cho e cái giá tốt SM58 nhé ?

18. SonPru

SonPru Advanced Member

Thực sự SM58 là thuộc hàng pro, dành cho người biết hát, hơi nặng tí, người có hơi hat mới hay.
    Micro thì có lọai chỉ cần hát nhỏ nó ra tiếng to, tuy nhiên cái này thuộc về lượng, âm thanh lớn nhưng tiếng thô.
    SM58 âm thanh chi tiết và tiếng trong veo (có thể gọi là mịn màng cũng được), dành cho người có giọng hát tốt.

19. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Mình có cặp shure sm 58 made in canada từ Úc đem về- nghe cũng khá ,nhưng ko biết làm sao mà khi mở micro hơi lớn tý là bị hú mặc dù nút Hi trên mic cắt gần hết .Amly của mình là jarguar 506n ,loa để cao ngang đầu người .AE nào có kinh nghiệm giúp mình với .Thân chào!!!

20. Thắng Việt

Bác chỉnh nút Mid bớt xem sao, nút Hi không cần giảm hết đâu bác. Mà đôi Bose 401IV, 601IV rất hay bị hú mic bác ạ.

21. tranhuu

tranhuu Advanced Member

22. trung_dk3tb

trung_dk3tb Advanced Member

- Thế à !vậy mà các nút mid anh đưa lên tới 1-2h, Vậy là tối nay lại hát hò :lol:[/quote]
    sao để cao vậy anh. Không được thì em nghĩ bác đẻ 2 cái loa chếch đi 1 xiu so với hướng ngồi xem sao.

23. oantalavan

oantalavan Approved Member

SM58 là hàng đỉnh của hát karaoke rồi, em nghĩ không có loại mic nào có thể hơn được. Trừ các loại dùng trong studio. Nhưng không ai mang mic trong sutudio ra hát cả vì có cái âm thanh gì nó thu vào hết thì bài hát lại không hay.

Em nghĩ loa để thấp quá cũng có thế là nguyên nhân bị hú, thường loa thường treo cao không thấp hơn 2m, và treo thấp hơn trần nhà từ 75 cm trở lên, hướng loa chếch xuống dưới 45 độ.

Anh để loa ngang tai có nghĩa là ngang mix hát, âm thanh từ loa phàn vào mic cũng có thể gây hú. Nhưng mic shure em chỉ thẳng vào loa không bị hú (tất nhiên là lúc không có nhạc)

24. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Đúng rồi cặp BMB 252V mình để đúng chuẩn .......ngang tai :lol: và cách chổ ngồi hát chỉ 3m,vậy là phải setup lại thôi -cảm ơn ae nhé.

25. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Thằng em mình nhờ mua hộ cặp mic khoảng 3-4 tr theo các bạn nên mua loại gì và địa chỉ ở tphcm là ở đâu ?nhờ ae chỉ dùm.(hàng bải càng tốt :lol: )

Share This Page

Loading...