Mua naim mu-so hay amp rời để nghe nhạc

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by robert_pham, 14/1/17.

1. robert_pham

robert_pham Approved Member

Em lục tủ lòi được cặp loa wharfedale diamond 9.2 hầu như chưa xài. Giờ em đang có tầm 30tr thì theo các bác là nên mua amp va chân đánh cặp loa cỏ này hay là em thanh lý loa rồi mua hẳn con Naim Mu-so thì hay hơn?

Em chủ yếu nghe nhạc trẻ và nhạc trữ tình Lệ Quyên này nọ, đôi khi có nghe nhạc âu mỹ và nhạc tàu. Phòng ngủ em tầm 20m giường tủ bàn ghế toán loạn.
    Ai cũng bảo là 1 cục tích hợp tất tần tật như Naim thì ko bao giờ nghe hay được như loa rời vì ko tạo được sound stage rộng nhưng em thấy Naim mu-so được đánh giá khá cao về âm thanh nên giờ băn khoăn quá. Vì nếu cả bán cặp loa này đổi loa khác thì hầu bao 30tr cũng khá thấp

Tags:
  2. thuhuong

thuhuong Advanced Member

30tr mua Dynaudio Xeo2 đi bác, còn loa này bán đi mua 1 em CDP Naim hoặc Naim DAC V1.
    Vậy là Bác vừa có chất âm củ Naim, vừa khỏi lo sound stag chi hết vì đôi Xeo 2 dư sức chơi cho phòng 25m.
    Nếu ko đủ mua CDP Naim thì mua hẵng khác cũng OK, con Xeo 2 có luôn cả giải mã để chơi nhạc số từ CDT, nói chung rất OK. Lúc nào nghe tuồng, chèo, cải lương, hài... trên youtube thì bắn blue tooth từ điện thoại sang cũng rất OK.
    Ko nên mua Naim Muso bác ạ, nếu chơi loại 1 cục như vậy thì con Bose Wave 4 mới là con đáng chơi, con Naim tiếng nhạt và ko đủ dải được bằng- em đã nghe đi nghe lại sau mua con Bose. Của em là bắn blue tooth từ con AK 320 sang, nghe ở cơ quan và đi đâu xa thì vác đi, còn bộ ở nhà e cũng chỉ chơi Xeo 2- cũng ko thích Xeo 4 vì dù kêu to hơn nhưng giọng lại ko trong bằng.
    Với ngân sách tầm dưới 100tr thì thời điểm này cứ loa active là ổn nhất, ko mua Dyn như trên thì có Audio vector, hay 1 đôi của Mc Intoths gì đó vừa mới trình làng, chia nhỏ tiền ra cho mấy loại dây nhợ, phụ kiện, loa amp, CDP rồi lại nguồn âm..v..v.. để chơi dàn rời là nghe chả ra gì, dù bày thì chật nhà.

3. robert_pham

robert_pham Approved Member

Mình thấy đôi xeo 2 khá là hợp lý dù là trước giờ mình ko có cảm tình với dyn lắm. Có lẽ mình sẽ ra nghe thử lần nữa cám ơn thu hương

Share This Page

Loading...