Muốn mua CDP, so sánh Marantz 5001 và NAD C542

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by tamtam, 24/5/06.

1. tamtam

tamtam Advanced Member

Tui đang tính mua CDP, đề nghị các bạn giúp giái đáp théch méc sau:

1. Marantz CD-5001 và NAD C542 cái nào nghe đã hơn (dàn hiện tại hơi thiên sáng).Nghe có bạn thông báo NAD C542 có 290 USD, ở đâu bán vậy.
    2. Tui khoái Cambridge Audio Azur 540C hoặc 640C mà không biết mua ở đâu tại Sàigon (đồ mới cơ!).
    3. Có em CDP nào khác CDPs trên mà mới toanh nghe được không(giá khoảng dưới 300 $US.

Bạn nào gỡ rối hộ tơ lòng trên xin chân thành cảm tạ. :roll:

Tags:
  2. Azur_CA

Azur_CA Advanced Member

Cambridge Audio Azur 540C tuyệt vời, em đang thừa 1 chú. Tiếc là em ở Hà nội bác à.

3. ar3a

ar3a Advanced Member

NAD C542 mà chỉ có $290 thì bác mua ngay đi. Cái này dùng D/A BB 24bit. Tụ bên trong toàn Muse với Nichicon thôi, tiếng khá lắm. Năm ngoái tôi mua tính ra gần $400.

4. audiogirl

audiogirl Advanced Member

NAD C542 cũng là đầu CD có chất lượng hợp lý. Tuy nhiên tiếng em này hơi đục và cứng.

5. tai_trau

tai_trau Moderator

Úi, sao bác này hay thế. Kỳ lạ là em đã có cả 2 con này :)
    thực ra em la tai trâu, nên trình độ lìu tìu thôi.
    Trước tiên là chú NAD 542, em nghe được 2 năm. Không có gì đặc biệt, nếu nghe đĩa HDCD của anh Ba cũng thấy khác một chút. Âm sáng hơn Marantz 5001. Nhược điểm lớn nhất là mắt đọc không tốt. (em không may chăng?). Sau 2 năm, nó đọc như rùa, vấp đĩa, và chỉ một rung động nhỏ nó lại vấp (đau thế).:(
    mà em không xài đĩa chép đâu nhá. tháng trước đã bán được 2t.
    Em cũng có một chú Marantz 5001, lắp tại China. Đầu text. Ấm áp hơn. Có lẽ hợp với dàn nhà bác. Nói chung la em hài lòng, giá mua tại hà nội là 285USD (chả bít có đắt không?), nghe được 6 tháng rồi.
    Về các thông số kỹ thuật thì em không bàn, vì các bác ở đây siêu lắm. Em chỉ chia sẻ những gì em đã nghe thui.
    Chúc bác may mắn.
    "

6. thientoan

thientoan Advanced Member

NAD CD 542 bạn ra Huỳnh Thúc Kháng cửa hàng số 48 hay 58 mình không nhớ rõ. mình và vài người bạn đã mua giá 290 USD.
    Còn Cambridge AZUR 640C thì ghé qua Nghệ Thính ở đường Trần Hưng Đạo, giá 600USD.
    Cái nào cũng được WHAT HIFI cho 5sao hết. :D
    còn MARANT 5001 thì tiếng hát nghe chói lắm, không nên, không nên... :lol: :lol: :lol:
    Chúc bạn có được đầu cd như ý. Thân ái.

7. Vincin

Vincin Advanced Member

trời CA 640 gì mà mắc thế, lúc trước em mua ở Singapore có $400

8. tamtam

tamtam Advanced Member

Oi gioi, dung la buon xxx gap chieu manh, cam on cac ban. Tui la nguoi moi dang nhap nen thay duoc cham soc ky luong, cam dong qua xa co. Con loi khuyen nao cho them luon di. Kam xi Kam xa!

9. tai_trau

tai_trau Moderator

Oái, bác ơi, em nói thế này bác đừng giận em nhé. Nhưng Marantz CDP mà bác bảo là tiếng hát chói lắm thì em cũng thấy khó nghĩ. Nhà em có 4 đầu CD, cả marantz 5001, NAD, Sony 55SE, và Denon, nhưng em lại thấy tiếng của 5001 là ấm áp nhất. Hay tai em đúng là tai trâu rùi??:
    Nhưng đúng là tùy theo từng người bác nhỉ. Em nghĩ cứ tai mình nghe hay là được. Cứ theo túi tiền mình mua nếu hợp lỗ nhĩ là oki con gà đen rùi.
    Thực ra em thấy tiếng Denon nhìn chung là chi tiết (kể cả CDP cỏ), Sony tiếng sáng, và Marantz tiếng ấm và chầm chậm. Còn NAD ư? em bán mất rồi, không nói xấu nó nữa.
    Hix, các bác bỏ quá cho nhé.
    Kính.

10. Batigol

Batigol Advanced Member

gớm bác có thừa thì cho em nghe thử rồi anh em ta quyết bác nhỉ????

11. Azur_CA

Azur_CA Advanced Member

Vâng, mời bác tới nghe thử. PM cho bác số ĐT nhé.

12. Khot

Khot Advanced Member

PM cho em nữa, em cũng muốn nghe thử Cambrigde :), em cũng ở HN

13. De_non

De_non Advanced Member

NAD C542 nghe chất âm cũng khá so với tầm tiền, nhưng nếu sau này muốn nên cấp lên hơi khó vì có người chỉ xài con NAD C542 này khoảng 5 tháng ---> bán lại chưa đến 1/2 giá mua ban đầu , nói tóm lại NAD C542 rất khó bán lại được giá, nếu để nghe luôn thì không lo :lol:

14. tamtam

tamtam Advanced Member

Cảm ơn tất cả các bạn về tất cả góp ý. Sáng nay đã quyết định mua con NAD C542, mua thêm dây interconnect MIT Exp AVT 2. Về cắm vào nghe đã qúa trời, tuy chưa burn in nhưng âm thanh đầy đặn, có chiều sâu, chi tiết tốt ở tất cả các dải tần. Cảm ơn bạn thientoan, không có bạn chắc bịcửa hàng chém rồi.

15. samsungman

samsungman Advanced Member

em lay con Azur 640C. gia 450. em thấy hình như vỏ máy códòng điện rò rỉ. em thắc mắc không biết minh xài điện 2 pha, không có nối đất nên như thế phải không.

16. thientoan

thientoan Advanced Member

To Samsungman
    Bạn mua CA Azur 640c có version 2 không, hàng mới 100% hay là second hand vậy?
    Nếu sờ vào vỏ máy thấy điện giật tê tê thì bạn thử rút đầu cắm điện của cd ra và đảo chiều 180 độ thử xem. Thân ái. :lol:

Share This Page

Loading...