Musical Fidelity's Fan

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Pham Nguyen, 20/2/08.

1. Pham Nguyen

Pham Nguyen Advanced Member

musical fidelity A1 một amply hay, giá cả bình dân, dễ phối ghép mà không có fan ư ? các bác đâu cả rồi :cry:. Em đã trung thủy với em nó gần 5 năm rồi mặc dù nhiều người chê tếng tép thì dính, trầm thì không sâu...,nhưng em thì vẫn chưa thấy cái nào cùng tầm tiền có thể qua mặt được nó . Các bác đã chơi và đang chơi em này vào nhập hội đi ạ ,em chơi một mình buồn wá :cry: :cry: :cry: :cry:

Tags:
  2. n_nhoang

n_nhoang Advanced Member

Re: musical fidelity A1 danh tiếng vượt thời gian

Cái này ai phong thế hả bác?
    Em không nhầm có cả 1 topic về thiết bị âm thanh của Anh http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?t=8548

3. Pham Nguyen

ấy ấy...bác hỏi thế em chịu thôi vì cái đó em đã bảo là em đạo mà :D . Nhưng quả thật theo cái tai độ nhậy thấp của em thì em rất thích nó :mrgreen:

4. Capstan

Capstan Advanced Member

cùng tầm tiền là bao nhiêu hả bác? nhỡ có món ít xiền mà khá hơn thì sao :)

5. hieuats

hieuats Advanced Member

Cho A1 đi cọ sát đi bác oai. Biết ngay mừ.

6. BDF

BDF Advanced Member

:lol: tớ là fan của amp tube,trong nhà muốn có thêm một bộ amp bán dẫn cho đông vui ,chọn mãi trừ những amp bán dẫn trên 1500 usd không dám tính đến,chứ loại dưới 1000 usd khó cái nào ăn được MUSICAL FEDILITY A 120.2 mình mua chưa đến 600 usd ,mặt đen thùi lùi,khi chạy nóng như lò nướng,class A 40 w/ch ,tiếng ấm ,mềm ,hơi kén loa vì công suất thấp mặc dù chạy 8 sò sắt
    Mình rất mê chả chê nó cái gì cả,nói chung rất ok !

7. Linh_piano

Linh_piano Advanced Member

Em đang có MF A-100X và MF B-200
    Nói chung không dám chê điều gì trong tầm tiền đó

8. Pham Nguyen

Cách đây khoảng 3 năm ,em có anh bạn rủ đi mua loa của một bác cao tuổi nhà trong làng Ngọc Hà và có mượn cái MF của em đi test vì anh này cũng thích cái Mf này. Vào đến nơi thấy bác này nhiều đồ khủng quá ( đối với em thôi ) . Sau khi nghe mấy bài đánh bằng hai cục Mono bloc to uỳnh của Mỹ tên rất khó nhớ và đầu đọc Kyocera gũng không nhớ đời nữa làm em rất ấn tượng. sau đó đến màn đấu con MF vào , khi những âm thanh từ đĩa nhạc Jazz at the Pawnshop ngân lên cả ba người chúng em đều lặng đi thưởng thức , đến khi nghe đến gần hết đĩa thì bác chủ nhà mới đứng dậy ngắm nghía cái amply và nói một câu : thằng này oắt con mà gớm nhể . Bọn em hẹn ngày đến bê loa rồi về , trong lòng mừng khấp khởi và đầy mãn nguyện

9. ThanhTungAudio

ThanhTungAudio Advanced Member

Năm nay MF có A1 mới và A1 CD

10. tran_cuong_pc1

tran_cuong_pc1 Advanced Member

Vậy khi nào bác chán em A100X thì ới em nhá! Em cũng gần nhà bác đó, em ngay đầu phố Phương Mai.

11. Capstan

Capstan Advanced Member

Bác này tên Ngọc phải ko ạ?

12. bidovn

bidovn Advanced Member

hì hì! hôm trc em có bác (em quên tên mất rồi) rao chú A1 giá 3,8tr em trả giá 3,5tr nên không mua được! đây là câu chuyện về chú A1 mà cũng là chưa có duyên nên không gặp được.

13. Pham Nguyen

Cái MF A1 là cái đời thấp nhất và cũng có công suất nhỏ nhất trong số tất cả các model của hãng này. Nếu có điều kiện thì con A100 , A100x, A120.2 ...đang là mục tiêu ngắm đến của em ..chẹp chẹp ...hoa thơm đánh cả cụm mừ :lol: :lol: :lol:
    @ bác Capstan bác đó em có nhớ tên nhưng không tiện nói đích danh nhưng bật mí thế này chắc có bác biết : Đây là một đạo diễn điện ảnh.

14. chauaudio

chauaudio Advanced Member

Em có con MF cũng cỏ thôi: F18

15. dom_dom_dem

dom_dom_dem Advanced Member

Em thì không có MF A1, nhưng có ARCAM delta 290; theo cảm nhận của Em thì 3,8 triệu cho MF A1 chạy class A thì khó có thể AMP Nhật cùng tầm giá vượt qua.

16. Pham Nguyen

Như đã khai báo ở trên, con đường tình duyên của em với em này đã sâu nặng gần 5 năm rồi nên có rất nhiều chuyện để kể. số là vào mùa hè năm ngoái em có quen một anh cùng sở thích , bữa đó theo lời mời , em cùng mấy bác nữa đến nhà anh này trong một con ngõ ở giữa phố Bạch Mai. lên đến phòng dành riêng để nghe nhạc trên tầng 3 của ngôi nhà thì em hơi giật mình vì số lượng thiết bị. loa lớn nhỏ gần chục đôi, amply,đầu đọc,pre pow cũng ngót ngét. nhưng có lẽ linh hồn của đội nằm ở 2 đôi loa :một đôi B&W dạng cột , phía sau thùng loa được đánh vát như đỉnh tam giác , trước mặt gồm 1 loa trung trầm,một tép và một bass cộng hưởng. đôi thứ hai là một đôi loa Nhật có kích thước khá lớn với loa bass 38 cm, mit 16 cm... nặng khoảng gần 60 kg/chiếc . Đầu đọc Studer, pow của Mỹ có nguồn rời được thiết kế khá gọn và đẹp. Theo như lời anh bạn này thì cặp loa Nhật này bóp chết cặp B&W mặc dù cùng tầm xiền ( khoảng $1000 ) său một hồi giới thiệu về hệ thống thì nhạc được bật lên , từng đôi loa trình diễn. bọn em bốn người ngồi nghe, mỗi người một cảm nhận. Riêng em thì không mấy ấn tượng nhưng có thích đôi B&W hơn.Khoảng một tuần sau anh bạn này lại gọi điện mời em đến chơi và có nói rằng muốn mượn cái MF để ghép thử . Em đồng ý và rủ thêm ông bạn cạnh nhà ( cũng là Member của VNAV )cầm cái MF đi cùng . đến nơi , sau tuần trà nước bọn em bảo ông chủ cho nghe mấy bài để cân lại tai đã :) sau đó mới đấu con MF vào đôi B&W. đĩa thử là một đĩa cóp có ghi chữ SUMO . Thật bất ngờ những âm thanh đầu tiên cất lên đầy hứng khởi - khỏe khoắn và hết sức khoáng đạt , chi tiết . đến bài thứ hai và thứ ba giọng hát truyền cảm được lột tả hết sức tinh tế và ấm áp. bài thứ tư , một bài trình tấu ghi ta cùng giọng ca nữ đầy cá tính . phải nói đây là một bản nhạc rất khó thể hiện ở những đoạn cao trào vì cây ghi ta tài năng chơi cực rối. Nếu thiết bị không tốt thì nghe như chợ vỡ ngay, nhưng bộ ba thiết bị này vẫn thể hiện rất tự nhiên, rất bóc tách, không chói. bài sắu, một gịng nam uất ngẹn, u uẩn ,tếng hát cất lên từ trong lồng ngực,tếng dây nilon của cây ghi ta cũng uất ngẹn như bị chặn lại..tất cả đều được thể hiện một cách tinh tế, đầy cảm xúc. và phải nói rẵng nếu ai đó chê tiếng trầm của em này mà nghe bài số 1 và số 9 thì chắc sẽ phải nghĩ lại.Sau đó bọn em có nghe lại đôi loa Nhật kia thì ôi thôi... tai hỏng rồi :wink: cơm nguội ơi . ông chủ sau đó có ngỏ ý hỏi giá cái FM nhưng em chỉ cười . cho đến tận bây giờ thỉnh thoảng ông bạn cạnh nhà vẫn bảo : công nhận hôm đó nghe ấn tượng thật...

2ndFACE likes this.
  17. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Bác oánh giá hay vật, khiến em vã hết cả mồ hôi ;- )

Bác thu xếp cho anh em trên diễn đàn hôm nào đẹp giời qua bác thưởng thức A1 của bác được không ạ? Review như thế mà không được nghe tận tai thì phí lắm lắm.

Thân

18. Linh_piano

@tran_cuong_pc1: em đang tìm kiếm thêm các model khác nữa của MF bác ah, cái món âm thanh Anh quốc là chất gây nghiện đối với em đấy ah :D
    @Pham Nguyen: cái đĩa Sumo test đó em thích bài 7 và bài 9, bài 7 thì cho em một cảm giác nhẹ nhàng thư thái dễ chịu không thể chịu được, còn bài 9 cho em cảm giác rất khó tả gần như là suy tưởng tới 1 điều gì đó :D em tẩu hay sao ấy
    PS: cảm giác đó em có được khi nghe B-200 đánh với cặp Mordaunt Short MS-90

19. hungbeo

hungbeo Advanced Member

Cho hỏi bác Pham Nguyen đang cho MF A1 giao phối với loa gì vây à :?:

:?

20. Linh_piano

Nghe bác Pham Nguyen ri viu em phải tức tốc nghe track 4 xem hệ thống của em có bị rối ko :D
    Em nghe 2 lần track 4 thì thấy hình như ko rối :D
    Giờ em đang tận hưởng track 7 đây ah :D

21. Diatone81

Diatone81 Advanced Member

Em cũng dùng MF A100S.2 Gold một thời gian, sao không có được cảm giác như bác nhỉ :D

22. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Vì Bác đâu có loa B.W và loa Nhật bass 38cm đâu mà có cảm giác như vậy đc, hihi.

23. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

em cung nghe qua nhung khong co cam gia nhu bac pham nguyen huhu buon qua, xin loi may em go vni khong duoc

24. Pham Nguyen

Quả thật em chẳng review gì đâu , chẳng qua chỉ là kể lại một buổi đi giao lưu và cảm nhận của cá nhân thôi ạ xin các bác đừng chê cười. Các cụ nhà ta có câu : ''Yêu ai yêu cả lối đi ''mà :D .
    ...loa B&W với loa Nhật 38 cm không phải của em ...em thèm lắm :evil:
    @ cuanampiano cái B200 em chưa được nghe ,mới được nghe cái B1 , tiếng em này cũng rất tốt và mạnh mẽ hơn cái A1 của em
    @ chich_bong_oi có thời gian nhất định em sẽ mời bác qua nhà nghe bộ giàn bình dân của em, mấy hôm nay em chốt ở cơ quan suốt . thân
    @hungbeo em dùng đôi loa kit thôi ạ

25. linh99992001

linh99992001 Advanced Member

ối chết các bác nói khẽ thôi, MF lại lên vùn vụt nữa bây giờ, hic hic.

galaxy82 likes this.

Share This Page

Loading...