Nên chọn loa nào Tannoy Edinburgh HE hay Tunbery SE

Discussion in 'Loa' started by coolmusic, 2/6/13.

1. coolmusic

coolmusic Advanced Member

-Có bác nào đã chơi qua dòng Edinburgh HE rồi, cho em xin tí dì-viu. Nếu so với Tunbery SE thì nên chọn loa nào về âm thanh, phối ghép, giá cả.

Cảm ơn các bác cao thủ và trung thủ nhé!

Tags:
  2. pheulong

pheulong Advanced Member

em thì thích Tunbery SE,dễ đánh và chơi khá đa rạng.còn Edinburgh HE thì kiếm đồ đánh mệt luôn :)

3. coolmusic

-Các bác có thêm ý kiến gì, bổ sung giúp em nhé!

4. tohoanganh

tohoanganh Advanced Member

Chả khó đâu chú phễu ạ, anh cũng cưới em nó 2 năm đấy :)

5. audioinme

audioinme Advanced Member

theo em trong cùng tầm giá thì đôi nào đời mới hơn là ok .tunbery mua được loa tốt ghép cũng đa dạng ,đèn ,bán dẫn đều được :D

6. coolmusic

-Dạ, Turnberry SE đời mới hơn Edinburgh HE đó bác, Turnberry thì hình dáng gọn hơn, Edinburgh thì to hơn. Phòng của em chỉ có 25m2, chác em chọn Turnberry. Do dong Edinbirgh em chưa có nghe qua, nên nhờ các bác nào đã chơi qua tư vấn thêm.

7. chanhnguyen

chanhnguyen Approved Member

Xin bác chủ cho em hỏi ké tí. Stirling SE giá thấp hơn Turnberry SE 400 USD. Các bác tư vấn cho nên chọn em nào ạ.

8. asasas

asasas Advanced Member

các e này chỉ đẹp như kiểu đại gia chơi và tạo đẳng cấp thì ok còn cưới về làm vợ thì ......toi kiếp đời audio :(

9. chanhnguyen

chanhnguyen Approved Member

Cho em hỏi xxx tí ! Vậy là sao ?

10. phamngocnam

phamngocnam Advanced Member

Tại bác ấy chơi những bộ đẳng cấp của P & C quen rồi nên nghe Tannoy không hợp với tai.
    Còn nếu là em thì sẽ tư vấn cho bác Tunberry Se & Tannoy St 200
    Thích kéo âm bass lên ,âm thanh ngọt ngào thì Bán dẫn. Thích chi tiết thì,âm hình rộng,đẹp thì amply đèn.

Vinh Luu likes this.
  11. asasas

asasas Advanced Member

các e này chỉ đẹp như kiểu đại gia chơi và tạo đẳng cấp thì ok còn cưới về làm vợ thì ......toi kiếp đời audio :([/quote][/quote]

vì 2em này phần nhìn thì ok.còn để trị thì nhiều bác kiếp rùi.nếu bác nghe audio thì làm e arden,arundel rẻ mà hay hơn nhiều.o cố tý làm e men hw luôn.còn đẳng cấp ai sánh bằng cậu ấm acc.còn bán dẫn thì acc càng số to càng tốt.tubes thì cứ audio note mà fang huhu

12. phamngocnam

[/quote]

vì 2em này phần nhìn thì ok.còn để trị thì nhiều bác kiếp rùi.nếu bác nghe audio thì làm e arden,arundel rẻ mà hay hơn nhiều.o cố tý làm e men hw luôn.còn đẳng cấp ai sánh bằng cậu ấm acc.còn bán dẫn thì acc càng số to càng tốt.tubes thì cứ audio note mà fang huhu[/quote]

Em nghĩ tầm tiền 70-80 triệu không có loa nào vượt qua được Tunberry kể tư hình thức,thiết kế,chất âm thanh rất dễ nghe, trung âm quá thật,to,rõ ràng và ấm áp... Bass tuy hơi mờ nhạt nhưng vẫn nảy,mềm,êm và có độ sâu... Nói chung bass cũng rất đẹp ... Có mỗi thằng treble hơi kém,nhưng có thể lắp thêm super tweeter hãng tannoy đặc biệt st200 thì treble đánh lẻnh xẻng ngay. Nói chung nó mang lại quá nhiều trong tầm giá trung bình... Tannoy tunberry Se cũng là cặp loa rất được ưa chuộng trong mấy năm gần đây... Trên đây chắc 1/3 các bro cũng đã dùng qua rồi,và cung. Không ít các bác đang muốn thử nghe chất âm cổ điển anh rất dễ nghe này đây... Không tin các bác thử rao bán Tunberry giá tầm 65tr và các loa hãng khác... Xem số lượng người hỏi mua tunberry nó nhiều gấp mấy lần ?
    Em hay mua bán,trao đổi nên có 1 điểu để khẳng định nó rất được ưa chuộng bởi vì giá mua mới và bán cũ lỗ rất ít...
    Còn việc hay.hay không còn tuỳ thuộc vào đồ đánh,cd,dây loa hợp chưa,dây tín hiệu,lọc điện rồi bacl thế nào...Quan trọng là phòng ốc thế nào... Nhưng tóm lại chỉ 1 câu thôi Ai nói tunberry chưa hay thì chắc chắn chưa khám phá hết em nó,chưa khai thác được những điểm hay của nó.

Nhưng muốn để nó kêu hay... Thì đầu tư cd-amply dây dẫn : không dưới 200tr đâu, Em đã thay đổi cd và amply rất nhiều cho cặp này... Cd từ denon qs2-3,teac 25x- 50...accuphase dp2 số dùng khá nhiều...hiện tại em mới đổi accuphase 400 thành 500. Amply thì luxman-unison ressen s8-s10- audio note- mác in tốc- accuphase 406 đến e560 đã từng dùng qua hết... Nói chung là 1 khoảng thời gian rất dài khổ vì em nó

Em tự tin rằng đã khai thác được tiếng bass đẹp của tunberry ,nếu có bác nào ở hà nội muốn nghe thử để tham khảo thì cứ alo cho em

Thử cho em nó chơi bản nhạc khó :

13. tungcp86

tungcp86 Advanced Member

Hic bộ của bác nghe hay quá. Em nghe qua loa máy tính mà cũng cảm thấy độ chi tiết, tách bạch và dễ chịu của nó.

14. asasas

asasas Advanced Member

sorry chắc tai e có vấn đề rùi.mà trên các diến đàn audio có ai bán arundel o nhỉ.chắc o hay họ cho vào kho hoặc xuất cảnh hết rùi.đời dân audio chỉ khổ vì nhiều $.ước j cưới dc e tun để lên khỏi đáy giếng

Attached Files:

15. phamngocnam

Em có 1 cặp b&w mua cũ giá đắt gấp đôi tunberry mới... Đồ đánh cũng gấp đôi luôn. Nghe còn kém xa Tunberry về giọng hát. Sự chân thật ,thực tế và dễ nghe . Mà bác lỡ lòng nào chê em nó vậy...
    Đấy là bác còn chưa được nghe tiếng bass đấy,riêng tunberry nó nẩy ngất ngây con gà tây luôn. Nếu mệt mỏi,bác nghe tun thấy rất dễ chịu,thoải mái... Nghe jbl,b&w nhiều khi đau đầu.

Nhưng tất nhiên nó cũng có điểm dở,điểm không hay tệ hại nhất là âm thanh cũng chỉ thuộc dạng bình thường,ít hoặc hiếm những bình luận phê lòi như các hãng khác... Nếu bác nào muốn nghe phê lòi thì nghe Tunberry nó nhạt lắm. Nói chung Tunberry cũng chỉ dừng lại ở mức bình thường,dễ nghe so với nhiều hãng khác ,các điểm hay của nó rất bí ẩn khiến nhiều bác ngồi nghe cả tuần mới nghĩ ra được chứ không hay ngay và luôn như nhiều cặp loa khác

Còn về câu hỏi chọn loa,thì em thấy tunberry giờ được nhiều bác mua và gửi qua nước ngoài.cũng không hiểu tại sao nữa... Nhưng theo em thì nên lấy tunberry,vì nó rất thông dụng,nhiều người chơi và nhận được nhiều lời khen rồi...vởi cả chơi tannoy không nên mua loại có chữ cuối cùng là SE nó là đời mới,cho ra âm baá mềm và đẹp

16. lsh

lsh Advanced Member

Tunbery SE đi bác, Edinburgh mình đã thử HW và TWW rồi ghép đủ thứ cả tube, bán dẫn mà bass chả thấy đâu, chán...mình quyết định làm em Memory TW nghe đến giờ gần 2 năm vẫn chưa thấy chán :D

17. Pery

Pery Advanced Member

Memory thì có bát nhưng là bát sứt bát mẻ thôi bác ơi nó không hay

18. phamngocnam

Bác nói đúng... TW kể cả West Nghe cũng không được hay lắm . Em thấy có Tunberry - Canter - West royal ( Đều là SE , Mới là những cặp loa đánh hay )

19. music forever

music forever Advanced Member

Ai bảo bác thế, tn bas rất gọn, quện vào trầm nhiều đĩa em phải nghe bằng taynoy chứ nghe bằng jbl nó cứ bụp bụp

20. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Sao bác lại khuyên người ta '' không mua Tannoy có chư cuối cùng là SE '' bác tư vấn thế là bằng đẩy người ta xuống hố đấy bác ạ . :mrgreen:

21. Pery

Pery Advanced Member

Đồng ý là bát Tannoy rất hay. Nhưng riêng với Memory thì không vậy bác nhé

22. phamngocnam

Sorry các bác,em viết bằng điện thoại nên khó nhìn.
    Ý của em là tannoy nên mua loại có đuôi là SE vì những loại đời mới này tiếng bass nảy,gọn,mềm và đẹp

23. W860X

W860X Advanced Member

Em thấy bass Memory hay mà.
    Nếu kg hay theo em có thể là lý do khác chứ kg phải tại Memory.

24. phamngocnam

Em dùng memory 1 thời gian,em không biết phải diễn tả thế nào nữa nhưng bass ra kiểu Bùng...Bùng bùng...
    Thấy thiếu tiếng khởi đầu hoặc có mà không rõ như " dình " bùng ùng... Nhiều loa tiếng dình nghe rất rõ,chắc,dứt khoát ... Cảm giác nó rất mãnh liệt rồi lan ra ùng ùng nghe rất hay. Cái nay thằng rẻ tiền như tun se làm còn tốt hơn memory

25. asasas

asasas Advanced Member

đúng là cao thủ.o ai hiểu và chơi nhiều loa tannoy như bác.bác chủ topics thật may sao o thấy vào thanks nhỉ.hay bác chán rùi thì bảo hihi

Share This Page

Loading...