Nên chọn loa nào Tannoy Edinburgh HE hay Tunbery SE

Discussion in 'Loa' started by coolmusic, 2/6/13.

1. W860X

W860X Advanced Member

Chơi Tannoy không dễ đâu bác ơi !
    Nó đòi hỏi có đủ cả: thời gian, kiến thức và $.

2. phamngocnam

phamngocnam Advanced Member

Em không hiểu ý của bác, nhưng Tannoy không được đánh giá cao về tiếng bass ... Memory càng không.
    Bác thử tổng hợp lại tất cả thời gian,kiến thức và tiền của bác để kéo tiếng bass của memory ra xem ...
    Em chỉ cần B&W 802 đời gì cũng được & Accuphase E550 (Nhiều người nói thiếu lực) Sẵn sàng so sánh cùng bác về tiếng bass :mrgreen:

3. W860X

W860X Advanced Member

Theo em Tannoy Memory khi đã Set up tốt thì bass hay, nếu Bác thấy chưa hay có thể nó chỉ đúng với trường hợp set up của Bác.
    Em nhờ được các Bác đi trước chỉ cho nhiều nên tiết kiệm được khá nhiều thời gian và cả $ nữa.
    Em thấy các Bác mới chơi Tannoy thì hay ghép với Acc vì nghĩ rằng nó là Cậu và Mợ, nhưng sau 01 thời gian trải nghiệm thì kg phải như vậy nữa.
    Em còn thiếu phần quan trọng nhất của bộ dàn là cái phòng nghe cho đàng hoàng nên chưa dám show hàng. Khi nào bộ dàn lên sàn em sẽ kể cho Bác nghe.
    Ai lại đem so sánh giữa B&W và Tannoy, mỗi thằng hay 01 kiểu mà Bác. Em nói Tannoy hay hơn trưa mai giao lưu giữa 02 fan Tannoy và B&W gặp cả chục Bác chơi 802Di thì các Bác ấy chém chết :D
    Em bây giờ nghe Bassnist như Ray Brown hay Gary Karr mới thấy Bass Memory hay quá.
    Các đĩa này bỏ vào các bộ dàn set chưa ra thì chỉ có nước bỏ chốn luôn, nghe hết được 01 bài là chết liền. :)
    Xin lỗi Bác chủ Topic vì em đi lạc đề nhưng mong Bác thông cảm vì cũng có liên quan đến phần quan trọng là Bass của Tannoy.

Attached Files:

4. skr

skr Advanced Member

Show hình lên đi bác thấy tường cũng phun gai cách âm và màu xanh cá tính lắm :lol:

5. phamngocnam

Đúng,theo bác nói mỗi thằng hay 1 kiểu. Nếu nói thẳng vào vấn đề thì tannoy hay ở tiếng mid, còn b&w hay ở tiếng bass... Đúng theo phương châm và hướng đi của 2 hãng sản xuất loa này.Nếu bác nói tannoy hay hơn b&w thì các fan của b&w cấm ai dám cãi,bởi vì tiếng trung của tannoy hơn hẳn b&w ... Nhưng bác với em đang bàn về dải dưới là dải bass thì ... Em thấy tannoy rất khó đạt được như b&w... Em không có ý so sánh giữa tannoy và b&w chỉ là em không biết lấy gì để diễn tả,đành phải lôi vào làm ví dụ.
    Còn về tannoy,nếu được chọn trong khoảng giá đó thì chắc chắn em sẽ tìm đến Kensington Se chứ không phải Memory
    Mỗi người 1 sở thích bác ạ,em lại chấp nhận bỏ đi cái thanh đạm,tinh tế để đổi lấy cái nồng ấm và ngọt ngào nên chỉ nghe được accuphase... Chỉ thoáng nghe bác kể thôi em có cảm giác như bác đang setup bộ bóng đèn thì phải... Nghe những gì bác mô tả em xin phép đoán mò cho vui là bên dưới có 1 dàn đèn.

Memory em dqx dùng 8 tháng,và thấy nhiều người bán... Nhiều người dùng không đánh giá cao về em nó, đặc biệt ở tiếng bass như bác bên trên nói. Nếu bác phối ghép thành công thì em cũng rất mong được học hỏi,nhưng em nghĩ rất,rất khó đấy... Vì tiếng bass gốc của loa đã chưa được đánh giá cao rồi

6. music forever

music forever Advanced Member

Bác chủ đã chốt được đôi nào rồi

7. coolmusic

coolmusic Advanced Member

Mình đã chọn Turberry SE rồi bác! Đang ghép với tube KT66 GEC SE, nói chung tạm ổn. Còn Accuphase em chỉ nghe ké thôi, chứ chưa sở hữu, theo đánh giá của tai trâu em thì, nghe chỉ được lượng thôi, chứ về chất, mình thấy không khai thác được Turnberry ( em đã nghe ké chú E550). không biết các chú đời cao hơn thì sao, mà có sao, cũng chẵng sao, vì Acc không phải là lựa chọn của em.

8. music forever

chúc bác chủ đã chọn được đôi loa chuẩn, Turnberry là dòng hàng hiệu rồi nhất là dòng se nữa thì thuyệt vời, bác chủ mua bao nhiêu :D

9. coolmusic

-Dạ em mua 70tr ạ, hàng demo, chưa hết chạy rà ( nghe bác bán lại nói), fullcaron, đầy đủ phụ kiện luôn bác! Bác cũng chơi Tannoy hay thương hiệu khác?

10. music forever

Bác mua của shop thắng audio à, em chơi stirling he ghép với gx65 của thi văn, nghe hợp tai em lắm, em còn thik hơn bộ đắt tiền hơn nữa của e

11. phamngocnam

Cho nó thêm phần sinh động,em bật to quá điện thoại không thu kịp nên thi thoảng hay vỡ tiếng . :lol:

12. music forever

Bác nam cho em hỏi tí, bác chơi amp acc 408 có đường pre out, main in đằng sau không. Có nghĩa là có thể dùng 408 làm pre hoặc pow được không

13. coolmusic

Em mua cua 1 bac,ghep ko ra dc yeu cau cua minh, nen ban lai cho em a. gx 65 tieng hoi kho bac a, co duoc the luc va thiet ke tot lam.

14. phamngocnam

Em xem cả e408 và 550 đều có pre ous, power in

15. khanhnhi

khanhnhi Advanced Member

Vô tình đọc, 802D oánh Accuphase 560 so với Tannoy, vế đầu là có vấn đề rồi, chưa nói tới vế sau :)

Share This Page

Loading...