Nên mua CDP của nhật nào hay trong tầm 10tr

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by chitrung7121985, 21/7/12.

1. ttthanhth

ttthanhth Advanced Member

Vâng thanks bác, bác nói đúng.
    Bác đã tưng chơi T07A bác cho em hỏi con này thế nào? em cũng đang tìm nó.

2. paul

paul Advanced Member

Vâng, em cũng nhất trí là mắt Pioneer nếu tìm mua thì rất khó.và ngoài ra Cd Pioneer còn có 1 vấn đề rắc rối mà em đã từng chia xẻ trong topic về Pioneer T-07 và T-07A.Nhưng như vậy ko có nghĩa là mắt của Pioneer là ko ok nếu như còn tốt.
    PS-Cách đây 5 năm em từng dùng 1 em T-07A rất lâu và trong thời gian em sỡ hữu nó chưa từng chê bất cứ 1 cd nào kể cả loại 3k và đĩa lòng vàng China và tốc độ đọc thì cực lẹ. :D

3. phidiep

phidiep Advanced Member

Mắt của dòng Pioneer T07 trở lên theo em được biết là rất tốt và bền, nhưng đồ cũ thì ta cũng nên đề phòng trường hợp rủi ro ngoài ý muốn nữa chứ :) . Cố dìm giá để có cơ hội xúc nhưng nghe chừng khó quá :lol:

4. yeuchuatron

yeuchuatron Advanced Member

chọn sony hoặc Marantz đi bác chủ ơi

5. cdtran

cdtran Advanced Member

Làm em marantz 5004 brand new, đỡ phải lo hàng lởm!

6. phidiep

phidiep Advanced Member

Trong các cdp mà các bác trong topic này đang bóng bàn thì em Marantz CD-5004 không đủ tư cách tham dự dù ở "vành đai 3"bác ợ. :D

7. anhtuan17

anhtuan17 Advanced Member

Bác mua đi, không ân hận đâu. Chất âm đều, tốt cả ba giải, bass hơi nhẹ đánh hơn Teac nhưng Mid lại nổi trội, treble lanh canh rất hợp với Vocal. Nếu đang chơi CD dưới 7 triệu thay CD thấy khác biệt hẳn. Nhưng con này khó tìm do ít người bán. Em phải mua giá khá cao nhưng hoàn toàn hài lòng.

Mắt khó thay em không rõ nhưng con T07A của em thì mắt cực trâu, đọc bài rất nhanh. Con này có cái hay là đĩa ngửa nên chơi ít bị xước đĩa hơn các CD đĩa úp, mắt cũng sẽ ít dính bụi. Theo em đây là ưu điểm rất hay

8. ttthanhth

Bác mua đi, không ân hận đâu. Chất âm đều, tốt cả ba giải, bass hơi nhẹ đánh hơn Teac nhưng Mid lại nổi trội, treble lanh canh rất hợp với Vocal. Nếu đang chơi CD dưới 7 triệu thay CD thấy khác biệt hẳn. Nhưng con này khó tìm do ít người bán. Em phải mua giá khá cao nhưng hoàn toàn hài lòng.

Mắt khó thay em không rõ nhưng con T07A của em thì mắt cực trâu, đọc bài rất nhanh. Con này có cái hay là đĩa ngửa nên chơi ít bị xước đĩa hơn các CD đĩa úp, mắt cũng sẽ ít dính bụi. Theo em đây là ưu điểm rất hay[/quote]
    Vâng cảm ơn bác! Bên phố mua bán có người rao bán 12 củ có mua được không bác?

9. choitecga

choitecga Advanced Member

Em ghét đồ mới mà rẻ. Lởm hay ko thì phải do mình. Còn yêu nghề dính chương là chuyện thương và fai như vậy mới khôn lên dc. Còn mới mà rẻ thì lởm chính xác hơn chứ ah. Tóm lại e nói ko với đồ mới + rẻ vì => lởm. E phắn ah.

10. cuocsongchicobeban

cuocsongchicobeban Advanced Member

giá đó mua được đó bác ạ , em đã từng chơi qua em này chất âm thì theo em cảm nhận của riêng e . Chi tiết tách bạch cao , không đục , nhưng vẫn ấm áp , có điều hình như âm bass chưa được uy lực so với XA7 , trép thì tơi không chói .

Thân

11. anhtuan17

anhtuan17 Advanced Member

Vâng cảm ơn bác! Bên phố mua bán có người rao bán 12 củ có mua được không bác?[/quote]

Em cũng phải mua 12 củ, nếu máy còn đẹp, nhận bài nhanh, khiển zin bác mua không ân hận đâu, nếu được tầm 11 triệu thì quất khẩn trương. Nhưng quả thật con này và Cd maranz 95 cũng vào dạng lên giá nhanh, năm 2009 giá của nó tầm 7 triệu (maranz 95 giá 7,5 triệu), giờ này lên 12 triệu và maranz 95 thì lên 15 triệu.

Nhưng với tầm 12 triệu, cá nhân em cho rằng khó có lựa chọn tốt hơn thời điểm này.

12. Taibado

Taibado Advanced Member

CD marant 72a cũng là sự lựa chọn tốt !

13. ttthanhth

Vâng em cảm ơn bác nhưng em nó bay ngay rồi bác à! em nó đi với người khác rồi.

14. thanhy2k

thanhy2k Advanced Member

Có phải bác nói đến Marant 72 màu vàng sâm banh phải không ?

15. nguyenquangbang

nguyenquangbang Advanced Member

T07A giá lên chóng mẹt thật, năm 2010 em mua kg có khiển giá 8.5 mil thế mà bây giờ... mắt của nó tốt xấu như thế nào em kg bít nhưng các loại điã từ 3k trở lên em nó đọc tuốt hổng chê

16. ttthanhth

Hiện tại bác còn dùng em này không? nếu nâng cấp thì pm cho em nhé!

17. nguyenquangbang

Em vẫn đang dùng nó bác ạ, với giá tiền này thì cũng không biết kiếm em nào hơn

18. ttthanhth

Bác đã dùng lâu rồi thì nên thêm thóc vào để kiếm em khác cao cấp hơn và quan trọng là mình có trải nghiệm mới.

19. nguyenquangbang

Bác đã dùng lâu rồi thì nên thêm thóc vào để kiếm em khác cao cấp hơn và quan trọng là mình có trải nghiệm mới.[/quote]
    Cũng máu lém nhưng đang khủng hoảng kinh tế nên đành chơi thêm thời gian nữa. Khi nào gom đủ lúa thì bác sẽ có tin nhắn :roll:

20. ttthanhth

Vâng em đợi tin nhắn của bác đấy.

21. choitecga

choitecga Advanced Member

E thấy CD nhật hiên nay giá quá cao so với chất lương. Nếu như tâm 8 tr ma dc arcam 7se với chất lương rát tốt thì một CD nhật hiên nay để có được âm tương tự thì 12tr chưa thể gq được vấn đề. Nêu cứ thích đo nhật cho đẹp thì thật khó kiếm dc CD nào dưới 20tr hiện nay nghe cho ôn và nghe lâu dài. Theo e là thế ah.

22. phidiep

phidiep Advanced Member

Cụ mang arcam 7se đấu thử với Nhật 12 triệu của em xem mèo nào nuốt mỉu nào nhé? :) Em chấp nửa CD đấy :lol:

23. Steelman

Steelman Advanced Member

Bác đừng đùa, Arcam 7se trước em thử rồi, cách đây 3 năm, ngang ngửa với Sony 338esd đấy bác ạ!

Nó chỉ kém 338esd chút ít chi tiết, tốc độ và sự tươi sáng, nhưng độ tươi sáng thì phải là những bản thu thật tốt, thật sáng, trong...mới thấy được!

Nói chơi!

24. phidiep

phidiep Advanced Member

Em thì lại tin chưa chắc nó nuốt nổi 338 ESD
    Nói thật...

25. Steelman

Steelman Advanced Member

Nói chơi...chứ bác thử Chế Linh, Leonardcohen...xem?? Độ trầm khàn, ngân nga...nói thật, 338esd thua xa!

Share This Page

Loading...