Nên mua loại CDP nào?

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by nick149, 30/7/08.

1. nick149

nick149 Advanced Member

:arrow:

Tags:
  2. qhung

qhung Advanced Member

Bác phải xem lại ký hiệu con Sony, nếu là XA30ES thì là đời đầu của Sony có quả cân, giá 330USD chắc là màu đen, còn màu vàng trước em mua 400USD. Nếu đúng là con này bác mua cũng được nhưng phải kiểm tra mắt đọc còn tốt không.

3. tuanphv

tuanphv Advanced Member

Nghe sony và denon tiếng đều chi tiết , bass chắc khỏe nhưng sẽ hơi "sáng" ở dải cao (chói)....tầm giá đó ko dc xem là hi-end đâu bác ah, chỉ là mid-end+ thôi. :D

4. kagaru

kagaru Approved Member

Đầu CD 5,5M chỉ 25 thôi, để tới được 2n đường còn xa xôi lắm :shock: .
    Bác đã từng chơi qua các loại đầu nào rồi, và bác thích nhạc gì nhỉ ?
    Denon CD 500AE đời mới nhưng chất tiếng không xứng $, nếu thích tiếng Denon thì 3300 tiếng dầy, ấm bass sâu, mid-treble rõ ràng chi tiết cũng trong tầm giá đó. Sony X30ES em chưa nghe qua!

5. nick149

nick149 Advanced Member

6. tuanphv

tuanphv Advanced Member

Ơ bác hỏi thế trả lời sao dc ạh....dvd thì coi film chứ nghe nhạc chả ra làm sao cả!! Nói chung nghe nhạc là cd còn cái khác thì phải đi riêng chứ gộp chung ko hay đâu bác.

7. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Cái này chưa đúng lắm đâu bác vì còn tùy dòng máy nữa . Sony (dòng 7), Denon (3500xx, S10, ....) thì ba giải đều hay :D

Thân

8. gacon

gacon Advanced Member

Nếu bác ko cần đòi hỏi cao cấp cho xem phim thì bác cứ làm con DVD sony khoảng hơn 1tr, số tiền còn lại thì bác kiếm con CDP để nghe nhạc bác ạ, dòng Sony cũng đc vì nó tương đối lành ( nhà em cũng thế DVD, CD, Laptop toàn là Sony :D chỉ ko chơi loa và amp sony thôi )

9. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Để đáp ứng nhu cầu của bác, em nghĩ chỉ có con SONY DVP S9000ES là hợp lý, trước em chạy con S7000 đã thấy nó đọc CD hay lắm rồi, đầu CDP co cỏ không ăn được, 2 mắt từ, 1 mắt đọc CD, một mắt đọc DVD.

Em trích lời bác musique: Lúc trước em đã xài qua em này, giá sách trên mạng khoảng 1500USD, giá ở VN khoảng 650USD-750USD hàng đẹp. Bác tìm trên mạng sẽ thấy rất nhiều review, em S9000ES này là dòng Super Audio-DVD đỉnh (flagship) của Sony, nội thất rất gấu, chỉ đọc đĩa trắng, không đọc đĩa xanh. Chất lượng DVD và Super Audio thì khỏi bàn. Chất lượng CD cũng rất khá, đặc biệt nếu dùng làm cơ transport rất hay. Bác làm em nhớ em nó quá...có xiền em tìm mua lại em nó ngay.

http://www.enjoythemusic.com/audiophile ... 9000es.htm

Em nghĩ như yêu cầu của bác thì con này rất ổn đấy, trước có mấy shop trong 4R bán tầm 600$, giờ không hiểu thế nào

10. Mainboard

Mainboard Advanced Member

11. tuanphv

tuanphv Advanced Member

Bác Wildbird ơi , bác ko đọc kỹ em nói rồi. Em nói là cái dòng của chủ topic đưa ra thì như vậy chứ em có nói là dòng cao hơn đâu bác

12. Wildbird

Wildbird Advanced Member

:wink: :D

13. nick149

nick149 Advanced Member

14. nick149

nick149 Advanced Member

15. kagaru

kagaru Approved Member

Hổng biết Bác thích nghe loại nhạc gì làm sao các Bác khác tư vấn 'chi tiết' được :shock:

Các hãng CD thường theo trường phái khác nhau, :arrow: nên xác định gu nhạc trước.
    Khi cần so sánh cũng nên đứng một mặt bằng giá Bác ạ, không thể so CD 9M với CD 5,3M được, 1 trời 1...đấy :)

Nếu Bác tìm CD kiêm DVD, em nghĩ nên nghe thử Sony S900ES bên shop QH như các Bác đã đề cập ở trên!
    :wink:

16. tuanphv

tuanphv Advanced Member

Trong 3 đầu cd bác đưa ra Rotel là sự cân bằng giữa denon và marantz trong tầm giá đó. Còn nói về chất âm thì thật sự em nghĩ ko tìm thấy sự khác biệt nhiều giữa các đầu cd tầm 500 usd với nhau. Bác nên tìm đồ cũ trong tầm giá 10tr đổ lại dc mấy con ngon hơn, dc khẳng định về chất âm do anh em diễn đàn đánh giá chơi qua. Còn tầm giá 10tr mà mua cd mới thì hiện nay nghe cũng ko thể qua dc những cd đã thành danh trên thị trường như Marantz 16 , philip lhh 200, 300 hay teac 10. vẫn là do bác thích đồ cũ hay đồ mới thôi :D

17. tanson

tanson Approved Member

Ai nói Philips 300B, CEC3300R, Denon 3300GL, Teac 10 có chất âm không khác nhau nhiều ta? :roll:

18. tuanphv

tuanphv Advanced Member

Bác lại ko đọc kỹ em nói rồi...tầm 500 mà hàng xài rồi đã thành danh trên thị trường mới khác nhau về chất âm còn 500 mà mới bây giờ thì nghe ko tới đâu cả bác ah. :idea:

19. nick149

nick149 Advanced Member

20. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Thế con DVP S9000ES ở trên bác chê à, đáp ứng toàn bộ nhu cầu của bác luôn

21. tuanphv

tuanphv Advanced Member

Em cũng có ý như bác vdung đây.... quả thật nếu bác ko đầu tư nhiều vào đĩa mà hát đĩa chép thì cứ mua con dvd sony s9000Es , kiểu dáng đẹp mà chắc chắn là mắt sẽ bền rồi với lại thỏa mãn điều kiện gì cũng hát của bác. Mua cdp tốt thì phải đầu tư đĩa tốt để giữ mắt đọc chứ phang đĩa chép hoài dễ đi thay giác mạc lắm ah :lol:

22. Revox

Revox Advanced Member

Đầu tư đĩa tốt để nghe hay lên thôi :) . Còn nếu đĩa chép mà là F1 (Burn từ cd gốc ra) thì cũng ngon đấy bác ạ. Ko ảnh hưởng đến mắt đọc đâu. Mà em chưa thấy ai nói là dùng đĩa chép nhiều mà hỏng mắt cả (Nếu đĩa xước và đểu quá thì em ko đề cập đến )... :lol: Em toàn dùng CD F1 (Burn từ cd gốc ra), CD WD 23 nhà em có sao đâu. Phương châm của em là tiền dồn vào mua đĩa than, còn CD mua đĩa chép... :lol: ( Nông dân các bác nhỉ... :lol: )

RV.

23. nick149

nick149 Advanced Member

24. trantu

trantu Advanced Member

Cửa hàng sửa chữa đồ điện của bác Hiền bên mục Shop rất có uy tín bác ấy nhận và trả đồ tại nhà. Em cũng đã từng nhờ bác ấy sửa.

Shop quochuong thì rất nhiều ae mua hàng ở đó rồi, đến đó bác ngồi 1 buổi là gặp cư dân của VNAV liền. Nhà ở gần ngã tư NĐC và CMT8 nhưng trong hẻm rất sâu.

25. MFA

MFA Approved Member

Chào các Bác,

Cho em hỏi ké với. Các bác cho em hỏi đầu CD Pioneer PD T05,06,07,09 so với các đầu cd đã kể trên thì như thế nào, nếu dùng để nghe nhạc Việt Nam và vocal? Giá cả có mềm hơn ko ah?

Thanks các Bác nhiều.

Share This Page

Loading...