NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN

Discussion in 'Phụ kiện' started by Củ Mì, 31/12/11.

1. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Hic :( mấy bác chém dữ quá, đồ của tụi em chưa kịp sài nữa mà có bác đoán như đã sài rồi! Em đi ngủ đây! G9 to all!

Thân chào!

badboybeo likes this.
  2. DJVDK

DJVDK Advanced Member

chổ này mình có chút thắc mắc?!
    khi hãng người làm ra sản phẩm ?? hãng phải có nhiệm vụ ghi rõ chi tiết ,công thức chế tạo ,và công nghệ nào làm ra nó??!

Uh!mà cũng có thể hãng công bố đi,chi tiết tất cả các khâu :
    thành phần bao nhiêu?
    cấu trúc là gì ?
    và máy móc làm ra nó?!?!

&...rồi để hãng khác ăn cắp!??

Một số ít anh em trong topic này, e thấy quá sa đà vào việc săm soi và tìm cách dìm nhau cho kì được.
    việc đó là vui sướng ??

Quay lại việc CLONE : thấy 1 số bác không thích,nên buông lời khá nặng
    Nhưng các bác ấy hình như không nhớ,hoặc cố tình quên
    gần như a e nghe nhạc bằng CDP ở VN đa số đều xài CLONE và xem việc đó rất là bình thường??!
    yah,cái CD copy ấy.
    em dám chắc là các bác lên án vụ clone, nếu xài CDP trong nhà cũng in ít CD clone. ^^

Ah còn mấy món clone nữa gần như .....rất rất nhiều người đang xài
    WIN đang xài ah ,+ Office dính kèm nữa chứ ^^
    và dĩ nhiên chắc chắn 1 số ae lên án ...clone... clone... clone
    ,họ đang xài win + offic bản quyền để rao giảng cho ae đang clone ??

tai_trau, welldonehd and hoangtrong like this.
  3. thai64

thai64 Advanced Member

Cùng chia sẻ vơi : Vũ Đăng Khoa - DJVDK

- Nếu không có vật liệu, không có công nghệ chế tạo...thì sản phẩm làm ra ở dạng mô hình, chỉ có tính hình thức (thích cái nhìn).
    Chế thử mới chỉ là ở bước đầu trong quá trình sx...để thành hàng hóa, có tính sử dụng thì sản phẩm cần đạt các chỉ tiêu kỹ thuật, công năng...cần phải thực nghiệm trong điều kiện và môi trường làm việc. :p

Thậm trí sản phẩm chế tạo ra phải bỏ, vất đi...vì không đạt các chỉ tiêu kt, cũng là điều đơn giản dễ hiểu: vì chữ tín và tính nhà nghề.

Ví dụ:
    - Dây nguồn mà chúng ta tự làm, các bác thấy chất âm so với đồ hãng như thế nào ?
    - Cái ổ cắm của VN do nhà máy VNK sx, bác có yên tâm dùng cho căn nhà vừa làm, cho sự chơi Audio ?
    - Cái xe máy, cái xe ô tô bác đang đi, VN lắp ráp...so với đồ ngoại nhập. ?
    Nguyên lý cấu tạo, thậm chí vật liệu VN bây giờ có thể đáp ứng...nhưng công nghệ chế tạo, sự đồng bộ trong sx, cung ứng các dịch vụ phụ trợ... ?
    Sau mấy chục năm, đến bây giờ VN có sx được xe máy, otô ? o_O

$$ Nhãn tiền nhiều dự án, Nước ngoài chuyển giao công nghệ, thiết bị cho VN (cấp cả vật tư hợp chuẩn, có chuyên gia...) mà sx còn trầy trật, còn khướt ...sản phẩm mới được đưa ra thị trường và lâu thật lâu người tiêu dùng mới chấp nhận...;)

Chơi đồ ngoại cho lành...vì đó là sản phẩm của những quốc gia phát triển :)

Bác DJVDK thân mến :
    Copy (nhai hang that) bằng trí tuệ của cái đầu thì mới hay... có tính bền vững...
    Ăn cắp công nghệ (tình báo cn), làm hàng giả bằng cái tay (có thể cao cấp lên đỉnh cao của nghệ thuật) thì vẫn còn khuy... khi trình độ khoa học kỹ thuật còn chưa đáp ứng được...

Vì DJVDK có trích bài viết của tôi, nên tôi có đôi lời để bác hiểu rõ: quan điểm và sự chia sẻ cách chơi của tôi ( đừng nghĩ đó là chặt chém nhé bác ):p

Chúc DJVDK vui và thành công.

Thai64.

Last edited: 11/4/17
  4. welldonehd

welldonehd Advanced Member

Bác có thể làm rõ hơn ý "...copy bằng trí tuệ của cái đầu..." cho em hiểu thêm đc ko? Và theo bác thì bác K đang clone audio replas như thế này phải làm sao cho ra đúng cái ý "...copy bằng trí tuệ của cái đầu..." đc ko bác? Thanks.

5. tronghien

tronghien Advanced Member

Em xin các Bác ngừng vụ bàn cải vấn đề này nửa ,.... ai thích diy thì diy ai khoái chơi đồ hảng thì cứ việc chơi , nhạc nhà ai tự hưởng thụ chứ có tới nhà ng khác nghe đâu mà tranh luận chi dài quá .... Riêng em vì KT không như AE nên diy toàn tập từ A tới Z ... kệ , pre , amp , loa , dây .....kể cả cục bacl xuyến không có đường 100v em củng tìm cách móc ra để xài .....DIY toàn bộ và điều hạnh phúc nhất là cái mình đang có và được hưởng thụ nó [ của riêng em thôi nhé ]
    Trên VNAV có vài shop chuyên gia công đồ audio đã lâu năm và được rất đông đảo AE ủng hộ ..... mà sao em không thấy có Bác nào vô chém cho tưng bừng .... kể cũng lạ nhỉ ......

welldonehd likes this.
  6. tuantq2013

tuantq2013 Advanced Member

Cái hốc này rất khó đánh bóng.Thêm chút thời gian thay dao mới vào,chạy tinh là bề mặt bóng đẹp luôn.Nơi gia công sản phẩm này đã lượt bỏ phần quan trọng rồi. E là công dụng của sản phẩm đã mất đi nhiều.
    Nếu so với hãng thì cái này đã bị lỗi,(không đạt tiêu chuẩn kỷ thuật).:
    Bác cho em hỏi cái này bị lổi ở chỗ nào vậy bác ?:

7. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Các bác cứ nói cho sướng cái tôi của các bác. Nhưng một số bác dùng từ mà có hiểu các khái niệm: hàng copy, hàng clone, hàng nhái, hàng giả là gì không, các khái niệm này giống và khác nhau như thế nào không. Nói với newbie thì dễ, nhưng với người có hiểu biết thì nhiều người chỉ cười thầm, có người bỏ đi chỗ khác chơi. Diễn đàn này còn lại những gì? Ai thích thể hiện thì hãy mở topic mới của mình, tạo sân chơi khác đi.

8. thai64

thai64 Advanced Member

Bác có hiểu những điều bác viết ?

Bác hãy chia sẻ đi...xem sẽ có bao nhiêu người chỉ cười thầm, quay đầu bỏ đi...

Diễn đàn này là gì ?...hay cũng chỉ như vài dòng trên của bác mà thôi ( không ra đâu vào đâu ). :(

Ai thích thể hiện ?...bác viết bài với nội dung như trên có được gọi là thích thể hiện ? o_O hay nhằm mục đích gì khác...?

P/s: Đã gọi là chia sẻ quan điểm là nêu cái tôi về một chủ đề cùng quan tâm.

- Quan điểm có thể là đúng thì cũng để cùng nhau chơi cho thêm vui.

- Điều chưa đúng, người khác góp ý để biết mình còn hạn chế, tìm học hỏi thêm...và để người chơi khác biết để tìm các giải pháp làm cho tốt hơn, không mắc phải sai lầm.

Quan trọng cái tôi thế nào ?, có tính xây dựng ?, chân thành ?...

Xin mời những cái tôi... :rolleyes:

Trân trọng.

9. tuantq2013

tuantq2013 Advanced Member

Anh nói thật chính xác

10. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

Người cầu toàn thì nhìn đâu cũng có lỗi. Theo em thì nó ko "tinh" như đồ hãng thì là lỗi rồi :D
    Có mỗi sự chơi mà các bác nặng nề với nhau quá, em cổ vũ các bác dám clone cái này, kể cả nó có tác dụng hoặc không tác dụng đi nữa thì cũng cho người chơi được cái sự trải nghiệm.
    Người Mỹ có câu rất hay "Không có gì là đúng cả, mà tất cả những gì đã xảy ra thì nó là đúng, lý thuyết cũng chỉ là lý thuyết". :D

DJVDK, hoangtrong and Scorpio like this.
  11. thanh0610

thanh0610 Advanced Member

Sản phẩm của bác Siêu sẽ có tác dụng thôi, đặc biệt là với các đầu jack cắm bằng nhựa vì nó tạo nên sự bọc nhiểu cho phần tiếp xúc giữa dây cable và jack điện. Bề mặt bóng đẹp chỉ ảnh hưởng phần nhìn, chứ phần nghe thì...vô tư. Hãy đợi đấy....

12. DJVDK

DJVDK Advanced Member

Thanks bác Thai64 đã bày tỏ quan điểm

Dĩ nhiên đã là quan điểm ,thì tất cả mọi người đều có quyền bày tỏ

Quan điểm của em như vầy.
    Một sản phẩm hàng nhái,copy hay clone nếu không gây hại cho xã hội.
    Bản thân em không cổ vũ ,hô hào ủng hộ cho sản phẩm ấy.
    và cũng không dám ngăn hoặc chê bai ai làm ra hoặc xài sản phẩm ấy.

Vì bản thân em cũng đang xài hàng clone,...xxx dại mới chê người khác xài đồ clone .^^
    CD nhà em đa số toàn CD ....chép.
    Win đang post bài cũng là win ..Cr@ck..

Thâm chí ngay lúc này, ở phòng làm việc của em.
    Có 1 sản phẩm Clone nó nằm ngay đó, từ tháng này qua tháng khác,
    Tao ra nhiều thích thú cho mọi người
    Giỏ bông giả xinh xắn , tô điểm cho cuộc sống muôn màu.

Tiên trách kỷ,hậu trách nhân.

tai_trau likes this.
  13. thai64

thai64 Advanced Member

@ Cảm ơn em DJVDK đã chia sẻ với anh.

DJVDK thấy vui hơn, vì đơn giản là hãy cùng nhìn thẳng và trao đổi trực tiếp vào vấn đề cùng quan tâm, thì mọi việc sẽ trở nên hanh thông tuyệt vời.

Cũng là lúc cậu CV bưng cho tách Cofe, anh xin cùng mời em DJVDK ( ly cofe Ban Mê ).

Chúc DJVDK vui và thành đạt.

P/s: Các cụ có câu " Có thực mới vực được đạo ".

Thanks.

14. superfarmer

Dạ, em kg dám nhận phần em ạ, cái ấy em chỉ là người thụ hưởng thôi ạ! Nhưng em tin chắc sẽ có tác dụng, cũng giống cái vòng số 8 mà em đã và đang sử dụng ạ! Hãy đợi đấy......:)

Theo em thì hiệu quả như thế nào nên để tụi em là người trực tiếp tham gia và sử dụng đánh giá hiệu quả ạ, chứ nhìn các bác canh nhau rồi săm soi, mỉa mai em thấy cực và tội......cho các bác quá.

Thân chào!

15. hoa audio

hoa audio Advanced Member

Lần này bác siêu up cả hình lên đỉnh xem ntn luôn nhuể ! :):) ! Thân !

16. tronghien

Còn riêng em thì đang mê mẩn cái vòng số 8 đem lại cho bộ giàn ..... Rất cám ơn người đã khởi xướng món đồ chơi này .....

17. tungh

tungh Advanced Member

Đẹp quá bác! Em thì lại thích nó sần sùi thế này nhìn nó chất chất. Chưa biết có cải thiện gì không nhưng chắc chắn không lo ổ cắm bị nghiêng với lại được phần nhìn. Bác có thể share cho em bản vẽ được không ạ? Thank bác!

18. superfarmer

Chuyện đó tế nhị sao up được bác! Hay bác úp lúc lên đỉnh với full nordost của bác cho mọi người chiêm ngưỡng đi nhé!

Thân chào!

19. Ninjabolt

Ninjabolt Advanced Member

Vụ này hay, cho e 1 đôi dép ngồi hóng các bác trải nghiệm & rì vêu

20. hoa audio

hoa audio Advanced Member

E đang chờ các bác test thử cho rewiew tốt e nhờ làm thêm ổ cắm tường ạ ! Thank !

21. hoang964

hoang964 Advanced Member

[QUOTE="tuantq2013,

Bác cho em hỏi cái này bị lổi ở chỗ nào vậy bác ?:[/QUOTE]
    Độ bóng bề mặt kg đạt đó bác.Cái này tụi em gọi là phay thô.Còn phải chạy tinh một lại một lần nữa.Bất kỳ một người kỷ thuật cơ khí nào nhìn vào sản phẩm này đều thấy nó đã bị lỗi.

22. superfarmer

Bác nào đã chơi vòng kim cô rồi cho chút nhận xét ạ!

Thân chào!

23. tronghien

Cái này chắc khó .... mới hình thành sp mà đá gạch bay vèo vèo .... sau khi trải nghiệm trên bộ giàn rồi mà nhận xét chắc em nghĩ sẻ có trận bảo đá long trời lở đất ......hhhhiiiii

24. tungh

tungh Advanced Member

Sao phải ngại hả anh :D Em nghĩ anh cứ nhận xét một cách khách quan thôi, ai nói thì kệ họ thôi, mình chấp từng câu của họ là mình bẳng họ rồi. Em ủng hộ cách chơi này, nếu tốt thì mừng quá, nếu chưa tốt lại tìm tòi tiếp anh ạ :)

25. tronghien

Nếu em đã nói vậy thì A cũng xin nhận xét vài câu thật lòng trên bộ giàn nhà mình ..... Âm thanh được cải thiện rất rỏ rệt , dải Mid ấm trong sáng và nhất là dải trên nó long lanh làm sao . Nói chung bộ giàn đã được cải thiện thật rỏ ..... [ giàn nhà em thôi nhé ...] ... Tìm tòi chơi và trải nghiệm là 1 thú vui của mình ...

luatvista and tungh like this.

Share This Page

Loading...