Nhận Biết Mắt Đọc Yếu

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by lenamvl, 12/8/15.

1. trai168

trai168 Advanced Member

Trời. Hung tin. Em vừa tẩu CD Nhật chuyển qua Âu mà đọc tin này em bị died green :roll:

2. nghiaaudiohl

nghiaaudiohl Advanced Member

E tạm dịch đề bài bác ra thế này nhé: Cho một khoảng tiền là Xxx, với gu nghe nhạc là YYY, hãy lựa chọn CDP tốt nhất có thể?
    Và đáp số của bác là Ya cdx-10000.
    E chưa đươc nghe cdp này, và cũng ko cùng gu nghe với bác nên thật khó để tư vấn một cái Nào đó cụ thể cho bác, nhưng e tin rằng với đề bài như trên thì chắc chắn rằng ko phải ai cũng có đáp số giống như bác.

3. November_Rain

November_Rain Advanced Member

&

Thế thì sao bác khẳng định bác chủ topic chém không trúng ạ? Bác đã được nghe nó bao giờ đâu? Ở system nào đâu, nghe loại nhạc nào mà bác biết nó lợi thế nhất đâu? Vậy, dựa vào đâu bác khẳng định bác chủ tô pic chém ạ?

4. nghiaaudiohl

E đã chơi qua nhiều Cdp Nhật rồi mà ! Sony xa7es, marantz 95, 11, Philips lhh500r, 700, teac 25xs, Esoteric 10wd, 50wd..., từng đó liệu đã được gọi là có trải nghiệm về Đồ Nhật chưa bác? Và đến giờ sau khi chuyển sang chơi đồ Âu , mỹ thì e ko thể quay lại nghe CdP nhật được nữa ah!

5. Hại Điện

Hại Điện Advanced Member

Điểm nào ở CD Nhật không hay bác ơi ?

6. nghiaaudiohl

Diễn giải ra cụ thể khó lém bác ah, e chuồn đây ...vì ngại động chạm đến Fans đồ Nhật!

7. Hại Điện

Hại Điện Advanced Member

:lol: có ông chuyên chơi CDP khủng, ổng review con Accuphase DP-700 vầy: "...nó thực sự hay, rất rất hay, các dải của nó có xu hướng thân thiết nhau..." :lol:

Thôi, em lặn đây; dù sao thớt này cũng rất vui. Lâu rồi mới có thớt có tính tranh luận vui vẻ vậy...

8. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Trên thị trường có con CD sản xuất trong khoảng thời gian 2009 -2011 có giá xuất xưởng là 3500 đô . Bác chủ tiệm nói còn mới 95 % và bán giá bằng 1/2 . Làm cách nào có thể xác định con CD đó còn mới 95 % . Nếu test theo cách như mình nêu thì chỉ biết mắt nó còn tốt thôi còn " tốt " cỡ nào thì chịu
    Do là hàng nội địa Nhật nên đâu biết được người ta đã xài ra sao ??
    Thanks you so much

9. tai_trau

tai_trau Moderator

2009-2011 là khá mới bác à, còn giá thì khó nói tuy nhiên hàng cũ mà giá bán 1/2 cũng là rất bình thường, khó có thể nói là rẻ.
    95% là hoàn toàn cảm tính vì những giá trị này không định lượng chính xác được. Nhìn chung là cứ xem tổng thể nếu còn gin, mắt mũi đọc nhanh và không kén đĩa, nghe hợp với gu nhạc của mình thì mua thôi bác.

10. tai_trau

tai_trau Moderator

Comment này thực sự quá đáng yêu!

11. dokien

dokien Advanced Member

Bác lenamvl biết hết rồi mà còn bảo ae tư vấn j nữa? :lol:
    Bác quen cả với "Một bác Việt Nam ta vinh dự tham dự hội chợ Audio -USA năm 2014" sao không nhờ bác ý tư vấn cho nó chuyên nghiệp hả bác?
    Bọn e suốt ngày quanh quẩn ở những xó xỉnh ao làng sao hiểu biết bằng bác "phù thủy" kia mà đi đâu bác cũng quảng cáo mấy lời ngọc cành vàng của bác ý hí hí...để rồi được ae khen là "dễ thương & quay lại 3 năm sau đọc topic" thì e chịu bác nuôn hé hé :D

12. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Chào bạn . Kiến thức là vô hạn mà bạn . Bác Phù Thủy kia rất tốt nhưng không có nghĩa là bác ấy biết hết .Đúng là bác ấy có tư vấn 2 ý :
    1- Nên mua đầu CDP Nhật từ năm 2010 trở lại đây
    2- Không nên mua đầu CDP cao quá 3000 đô cho dù có tiền . Lý do là lỗ tai ae mình không phân biệt nổi sự khác biệt giữa con 3000 & con 5 - 6000 . Bác ấy có nói có lần bác ấy mang 2 con về nhà , nghe đi nghe lại cả tuần mà không phân biệt được . Có lẽ chỉ những chuyên gia cao cấp mới phân biệt nổi . Mình nghe lời khuyên của bác ấy nhưng vẫn muốn biết xem trên giang hồ còn nhiều cao nhân khác không ??.
    Mình vẫn đang lấn cấn giữa Yamaha & Marantz ??
    Trên mạng 100 người thì 99 ý kiến = chuyện thường ngày ở huyện
    Mình tôn trọng tất cả trong đó có bạn

13. tai_trau

tai_trau Moderator

Có lẽ em xin nhường Nick của em cho cái bác Bồ Thủy kia mất.

14. chichchoe

chichchoe Advanced Member

Theo e audio là trừu tượng khó để tranh luận là đúng hay sai nên khi so sánh phải so sánh trên bộ giàn cụ thể ví dụ gồm loa, amply, CDP gì ??? Loại nhạc gì ???
    Còn giữa 2 hãng bác nói thì bác phải đi nghe trực tiếp mới biết được ko nên nghe theo tai người khác (tên cụ thể từng model để các bác khác tư vấn để tham khảo thêm) chứ so sánh 2 hãng với nhau thì rất khó, còn nếu chọn thương hiệu thì nên chọn Marantz. Vài hàng chém gió cho vui nha bác :)

15. Hại Điện

Hại Điện Advanced Member

Chắc bạn bác trêu bác đấy :lol:

Trên cùng một bộ dàn, mà thay 2 cái CDP khác nhau gấp đôi tiền mà không nhận ra sự khác biệt thì rõ ràng người ta trêu bác đấy thôi. Nếu đúng vậy thì mấy ông chơi cầu chì, ổ cắm tường, dây điện từ công tơ vô nhà...chắc vô bổ bác nhể ? :lol:

16. November_Rain

November_Rain Advanced Member

Bác Phù Thuỷ kia sao không nói với bác, nên mua đồ quay tay từ thời Phục Sinh, lúc phù thuỷ vẫn là một khái niệm mơ hồ ấy? :lol:

E bó tay nhận xét này của cái bác gọi là bác bạn bác

E nghĩ bác Phù Thuỷ ấy chắc có vấn đề về tai, hoặc cưỡi chổi nghe nhạc nên bị quay mòng mòng, chả nhận ra cái khác biệt. Thay dây tín hiệu vào cùng 1 CD, ng nghe bình thường còn nhận ra được một vài điểm khác biệt, huống hồ là Phù Thuỷ.

:lol:

17. nghiaaudiohl

E đã chuồn rồi nhưng quay lại góp vui vì phát hiện ra bác chủ ngoài "ngây thơ", "dễ thương" lại thêm cả... Vui tính nữa :D

18. WireWorld

WireWorld Advanced Member

Lạc chủ đề trầm trọng rồi các cụ ơi.

19. thientieu

thientieu Advanced Member

Em vừa mua được cd 333esd mua của một anh bạn cũng là người yêu thích và chơi audio, em đọc trên diễn đàn các bác nói mua lại của anh em chơi audo muốn nâng cấp sẽ an toàn hơn, nhưng không phải vậy, anh này láo cá và lừa em vì cái đầu cd này còn đẹp còn tem ngon lành mà mắt đọc bị yếu bị kích, lúc mua không bị gì về vài ngày thì trở chứng kén cd, nhai đĩa, khi hoạt động đụng nhẹ là vấp ngay, mở ra thì mắt bu 1e bị thay tia và bị kích, lúc mua a ta nói rất ngon rất tốt a ta tes ngon lành, vì em cũng mới tập tành cũng nói rõ với anh ta và kinh phí thì ít vì em chỉ là công nhân, thế mà hắn lừa em, thế nên em tốn tiền thay mắt, may mà tìm được con mắt tháo từ cd nhập về bị cấn vỡ nên thợ lấy mắt còn rất ngon thay vào con bu 1e hết 900k, vì lỡ mua rồi không lẽ bán đồng nát, nên đành thay vì chất âm con này cũng rất hợp tai của em, giờ thì mắt chạy ngon khõ ầm ầm mà đĩa không vấp.

20. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Chúc mừng bạn thay được con mắt ngon . CD 333 ; 555 ;.... nói chung rất ngon , tiếng sắc sảo , bass , treble đều . Mình cũng từng chơi con 555 nên biết . Hồi đó không có mắt thay , bây giờ có rồi thì yên tâm nhá.

21. phuquangaudio

phuquangaudio Approved Member

mình cũng dang chơi 1 đầu cd sony 337 es chạy khá tốt nhưng nghe vụ mắt mũi này cũng hơi lo bác nào biết chỗ thay mắt cho m đc để phòng khi mắt có vấn đề là thay dc ngay , thanks sử tư vấn của các b

22. thientieu

mắt bu nói chung cũng bền nhưng thay thì may lắm mới có hàng chứ khó tìm lắm, đa số là thợ sẽ thay đioe laser về dùng cũng được nhưng không bền như cũ

23. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Bạn vào Ebay .com rồi gõ optical laser lens for CD Sony 337 . sẽ có trang chuyên bán mắt Nhật . Có 2 trang chuyên bán phụ tùng là Liberty Store & Gerner Electronics . Mắt laser các hãng đều có hết

24. thientieu

giá cao lắm bác ơi, cao hơn cả đầu cd luôn, em thấy mắt bu-1e giá trên 6 củ e choáng luôn, may mà em tìm được ở vn chứ không là chết luôn ạ, nhưng mấy hôm nay ko thấy nữa chắc đã bán rồi

25. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Tiền nào của nấy bạn ơi . Có bác thợ nói với mình nếu thay mắt chính hãng thì xài tới 5 ,6 năm . Nếu mắt trung quốc thì bác ấy nói chỉ xài vài ba tháng & bác ấy rất ngại thay vì dễ mất uy tín .

Share This Page

Loading...