Nhờ cả nhà tư vấn giúp em chọn Ampli với

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by rock0em_h_x, 10/3/12.

1. rock0em_h_x

rock0em_h_x Advanced Member

Chào các bác!
    Em nghe các thể loại nhạc Rock (Metal) và nhạc trữ tình - kiểu như Quang Dũng hát nhạc Trịnh; nhạc Phú Quang, saxophone Trần Mạnh Tuấn.
    Hồi đầu mới tập tành theo nghiệp audio, em kiếm đc CDP SONY x55es, và cái Ampli Denon 880D (sau này hỏng, mang ra thợ thì mới biết con này ko phải denon 880D, mà là hàng fake - buồn nhưng chấp nhận vì coi đó là học phí ban đầu), loa thì đang nghe tạm loa Hồ Cẩm đào sẵn có.
    Sau đó có tìm hiểu, thì có nhiều người nói là CDP SONY này nghe nhạc vàng, trữ tình hợp hơn cả, nên Em quyết định ban đầu đầu tư cho nhạc trữ tình trước, nên kiếm đc cặp loa Pioneer cs f7000 về nghe trữ tình, sau khi lên vnav đọc tham khảo ý kiến của các pro đánh giá về cặp loa này.
    Giờ em muốn kiếm con ampli về để ghép với CDP SONY và loa Pioneer đó, nghe trữ tình cái đã, Metal thì sau này ăn nên làm ra mới nghĩ đến đầu tư bộ khác.
    Cho Em hỏi là kiếm ampli nào phù hợp với nhu cầu trên, ngân khố khoảng 5-7 triệu.
    Nghe nói là loa pioneer thì ghép với Ampli Sansui phải ko các bác?
    Có một số lựa chọn như sansui au-607 (year 1976); sansui au alpha-607i (year 1987); sansui au alpha-707i (year 1987) thì thế nào ạ?
    Còn một số ampli sansui cổ như 2000, 5000 thì sao ạ?
    ngoài ra còn có sự lựa chọn nào của hãng khác ko ạ?
    Vì lần trước em một mình một ngựa lò dò đi mua, nên bị lừa, khiếp rồi nên bây giờ lên đây hỏi hơi dài dòng.
    Mong các bác giúp em với, thanks nhiều

Tags:
  2. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Sansui ghép với pioneer là một cặp xứng đôi đó bác, với cặp loa của bác ss607 là đủ công suất chơi rồi, ngoài ra còn tùy theo ngân khố mà bác thích đầu tư, trong các dòng 607 và 707 em thích nhất là dòng Xdecade, các dòng anpha đổ lên tiền nhiều hơn dần lên nhưng chất âm thì em thấy không hay lắm khi ghép với loa cổ, còn kinh tế hơn thì dòng X, chất âm 2 em này em nghe như nhau, sản xuất sau dòng X một năm nhưng decade là hàng kỷ niệm của hãng, nên được chăm chút kỹ hơn, về mặt hình thức có 2 chỉ vàng mặt trước trông đẹp hơn.
    Chúc bác nghe vui . Thân.

3. rock0em_h_x

Cám ơn bác Sao bien
    Để em tìm xem chỗ em ở có loại 607 X decade hay không. Chính xác nó là SANSUI AU-D607XCD DECADE phải không ạ?
    Lúc chiều,Em vừa dạo qua chỗ bán Ampli, ở đó có con Sansui AU-alpha 607Extra, nhìn còn khá mới, họ bán với giá 6,2 triệu. Còn có 1 con Sansui AU-alpha 607DR, cũng nhìn còn đẹp lắm, họ nói giá 6,5 triệu.
    Giá đó có đắt không các bác?
    Em thấy trên mạng thì giá rẻ hơn, chưa đến 5 triệu, nhưng giá đó toàn là giá của năm ngoái, năm kia. Không biết bây giờ thì mua vậy có đắt quá không?
    Nếu không tìm đc con Xdecade thì mua 1 trong 2 em trên đc ko các bác?

4. pierre

pierre Advanced Member

Bác nghe cả Rock và nhạc trữ tình nữa thì kiếm ampli hơi bị mệt hihi

5. trungphat69

trungphat69 Advanced Member

theo em bác thương lượng với shop bán máy kiếm vài...cái mượn về nghe thử , thấy nào hợp loa là mua .

thời bây giờ khách mua hàng là thượng đế .

6. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

hàng gấu thôi bác ơi, còn hàng cỏ chẳng ai cho mượn đâu! Shop cũng nhìn mặt lắm

7. rock0em_h_x

Thanks các bác đã quan tâm.
    Em đang định sẽ lấy 1 trong 2 con sansui 607 Extra hoặc 607 DR.
    Các cao thủ cho ý kiến xem với hàng họ nhìn bề ngoài còn long lanh, em kiểm tra các con ốc vít, soi kỹ càng nhưng chưa thấy dấu hiệu nào phản ánh đã bị đụng tuavít vào cả.
    Giá đó có lấy đc ko ạ ?

8. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Chạy nhanh lên còn kịp bác ơi kẻo ...................... :lol: :lol: :lol:

9. rock0em_h_x

tình hình là chiều nay ra đó thử nghe, dùng 2 đĩa Quang Lê và Phú Quang.
    Con Sansui 607 alpha Extra cho tiếng đục đục, còn con Sansui 607 DR cho âm thanh tươi sáng hơn tý, bass đánh khá ổn (cảm nhận của đôi tai trâu của em), nói chung là mềm mại và dễ nghe hơn Extra.
    Sau khi trả giá, họ đồng ý bán với giá 5,7 triệu. Cho em mang về nghe thử và có j thì đổi lại con khác cũng đc. Ở đó có thêm con SS alpha 607 L Extra nữa.
    Mang về thì cũng khuya rồi, chắc là mai nghe thử.
    Không ưng thì ra thử thêm con 607 L extra rồi quyết.
    Chỗ này cũng khá uy tín, em mua loa Pi cũng chỗ này, mấy ông anh bạn chơi audio cũng chỉ cho em ra chỗ này. Hơi đắt tý nhưng hàng đảm bảo các bác ạ

10. CADIC1008

CADIC1008 Advanced Member

"Chỗ này" bác chỉ là ở đâu, shop nào ạ? Em cũng đang định sắm thêm vài thứ, bác làm ơn chỉ giúp em cái để ra đó mua cho yên tâm. Thanks!

11. rock0em_h_x

Em ở Vinh - Nghệ An bác ah, bác ở đâu vậy? ở Vinh em hay ra Dũng Huyền Audio

12. tranluong

tranluong Advanced Member

Em phục bác quả này..... :(

13. rock0em_h_x

Thì em đã bảo em gà mờ mà lại đam mê cái "audio" mê hoặc này, ban đầu ko thầy ko thợ nên ngơ ngơ dính đạn. Hic. Nên giờ vừa tìm, vừa học, vừa lên đây để nhờ các bác chỉ giáo.
    Em vừa lấy em Sansui alpha 607 DR.
    Nói chung là sau khi nghe mấy đĩa nhạc của Quang Dũng, Phú Quang, Em khá hài lòng về ampli này. Có thể do đôi tai còn dày, độ nhạy thấp nên chưa có ý kiến gì. Bước tiếp theo thế đã, khi nào nâng cấp đc lỗ tai, nâng cấp được Obama, thì sẽ tính tiếp.
    Cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn!
    Chúc các bác khoẻ, sự nghiệp audio luôn thăng tiến

14. tranluong

tranluong Advanced Member

Bác hài lòng là tốt rồi. Nghe một thời gian bác thấy không hài lòng thì còn tốt hơn :)

15. quanghaith2

quanghaith2 Advanced Member

ấy chết, bậy nào .... ko hài lòng mới khổ chứ tốt hơn là sao :mrgreen:

16. v3blackster

v3blackster Approved Member

E thì e đã dùng qua ampli Sansui Alpha 607i, nói chung là mới bắt đầu nghe thì nghe sansui là hợp lý nhất. Sau đó e biết đến Marantz và Luxman thì ngẫm lại thấy chất âm sansui khá là khô và lạnh, ko ấm áp, ngọt ngào, chi tiết bằng Marantz và nhất là Luxman.

17. mrdungjk

mrdungjk Advanced Member

Em đang có amply AU 607X muốn mua đôi loa tầm dưới 10tr để ghép với amply này bác nào giúp em với được không ạ.Vì mới tập tẹ nên em không biết nhiều :(

18. Phạm Xuân HIển

Phạm Xuân HIển New Member

Chào cả nhà, làm ơn cho mình hỏi thăm, mình có amply số Pioneer VSA - D6, núm vặn volume bị trục trặc, tức là khi vặn tăng công suất thì nó lại bị giảm hoặc đứng im, bệnh này cứ mang ra cửa hàng sửa điện tử là ok hay phải tìm đến thợ chuyên sửa dòng Hi-end? có bác nào biết chỗ khắc phục được bệnh này mách giúp em ạ, em đang ở Hà Nội.
    Thứ 2 là em muốn chọn loa để ghép phù hợp với amply này, có loại nào mức giá bình dân dưới 5tr thì tư vấn giúp em luôn ạ. vì trước nay em toàn chơi hàng TQ nên chưa có tí kinh nghiệm nào. Rất mong nhận được sự chỉ giáo!
    Trân trọng

19. rock0em_h_x

1. Em ko biết tí j về amp số nên nhờ các bác khác
    2. 5 triệu, nhưng chơi dòng nhạc j ?
    Hay mua củ loa về đóng thùng. Củ toàn dải pioneer hay tecnich, hay may mắn kiếm củ Philips 5-6 triệu, 500k ván đóng quả thùng nghe chán thì nâng cấp củ khác, củ cũ tháo bán dễ hơn. Chứ e thấy mua mấy con loa bãi tầm 5tr lại, bán khó lăm.
    Vài ý kiến cá nhân, ko hơp ý bác bỏ quá cho

20. anhtuandtbk

anhtuandtbk New Member

Xin lỗi bác chủ chút, vì e chưa tạo được chủ đề mới nên xin ké bác một chút. E muốn cả nhà tư vấn giúp e amply dưới 10 triệu ghép với loa jbl 1000. E chuyên nghe nhạc vàng, trữ tình nhé các bác

21. Phạm Xuân HIển

Phạm Xuân HIển New Member

Vâng, em chỉ nghe nhạc vàng và nhạc nhẹ trữ tình thôi ah. Còn cái amply đó của em là loại 5.1, về đặc tính kỹ thuật và công năng sử dụng, nó có gì khác biệt so với những amply ko phải 5.1 không ạ? Vì em chưa có kinh nghiệm dùng hi-end nên hỏi hơi kỹ ah? Còn về quan diểm sử dụng thì em chỉ cần có đầu đĩa, amply và đôi loa thôi, chưa dám nghĩ đến hệ thống hầm hố, do vậy với chiếc amply này dùng với loa nào thì phù hợp ah, mức chi phí mua loa em chỉ book ở mức 5tr thôi ah.
    Cảm phiền các bác cho ý kiến tư vấn.
    Trân trọng!

22. audiothanhliem

audiothanhliem Approved Member

143 lê thanh nghị ,quận hai bà trưng ,hà nội
    Đôi loa của bạn là đôi loa cổ .Chất âm hơi mờ .thì bây giờ theo liêm bạn nên chọn amply đời mới ,với công nghệ mới sẽ giúp cho đôi loa của bạn có được chất âm tốt nhất .Với amply đời mới thì với nhiều thay đổi công nghệ làm sẽ làm cho đôi loa của bạn hay hơn so với cứ mải mê ghép với amply cổ .

23. audiothanhliem

audiothanhliem Approved Member

143 lê thanh nghị ,quận hai bà trưng ,hà nội
    bạn có thể tham khảo amply nad c 326 bee .Đánh được rất nhiều loa .phù hợp với yêu cầu của bạn đang tìm

24. Ninjabolt

Ninjabolt Advanced Member

Bác kiếm amply đèn , nghe nhạc vàng hết thuốc . Mình cũng loay hoay vài cái amply bán dẫn , sau qua luôn đèn đóm vì dải mid quá mượt , rất thích hợp nhạc vàng & trữ tình :mrgreen:

25. nghianan

nghianan New Member

Chào các bác
    e là thành viên mới, mới kiếm được đôi loa Pana SB D50 đang cần cái amply vừa tiền mà chưa biết chọn loại nào.
    E nhờ các bác tư vấn giúp e với, tiêu chí chủ yếu là nghe nhạc vàng và trữ tình Nam Bộ như Dương Hồng Loan, Tâm Đoan,... với giá cả vừa phải, rẻ mà chất ạ.
    Cảm ơn các bác

Share This Page

Loading...