Nhờ các anh tư vấn giúp em cái amp cỏ

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by poc2603, 31/8/09.

1. poc2603

poc2603 Approved Member

Hiện tại em đang nghe nhạc bằng loa vi tính Solo 1c và bộ dàn mini Onkyo CR-185x với loa Onkyo D-032A nhưng em cảm giác cái amp tích hợp 20w/ch không đủ sức kéo cặp loa 5 ohm/70w max công suất. Dàn mini còn được sử dụng để nghe nhạc từ máy tính qua sound SE-80.
    Ngoài ra em còn nghe với chú CDP cỏ Sony CDP 710 nữa.

Em đang dự định bước dần vào con đường dân dụng nhưng mà sẽ bước chập chững, vừa đi vừa dò dẫm và quyết định sẽ gặm cỏ trước thôi. Vậy nhờ các anh tư vấn giúp em một cái amp entry lvl vừa túi tiền (1.5tr đổ lại???) hợp với cặp loa, cái CDP hiện có của em và nghe được các thể loại nhạc vocal nhẹ nhàng mà em vẫn tạm hài lòng với cặp solo1 kô ạ?

Em cảm ơn rất nhiều. Các bác đừng mắng em ít tiền mà vòi vĩnh nhé

Tags:
  2. nokia6681

nokia6681 Approved Member

Bạn thử em Marantz PM-54DS xem sao, mình nghĩ em này hợp với gu nhạc của bạn, nhưng giá bữa nay khoảng 1.8tr đó bạn.

3. poc2603

poc2603 Approved Member

Hi anh, em cũng có nghe qua con này rồi, nhưng không thấy ai bán anh ạ. Mà sao con này lại rẻ thế anh nhỉ? Em thấy mấy chú 44 mà lại đắt hơn :D

4. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em nghĩ bác nên chia tay cặp loa vi tính đê và dồn sức đầu tư vào dòng dân dụng bởi thực tế khi bác đã chơi đồ dân dụng rồi thì nó sẽ khác rất rất nhiều đấy ạ tất nhiên là hay hơn chứ không thể nào dở hơn được vả lại sau này mua đi bán lại thì đồ dân dụng cũng sẽ có giá hơn đồ vi tính và lỗ ít thôi.
    Được thì bác bán hết luôn dàn vi tính càng tốt :lol: ( em đùa đấy vì bác mà bán cả dàn vi tính lấy gì online vào VNAV nhẩy :roll: )
    Với tầm đầu tư của bác thì em thấy không phải là không thể chọn lọc được thiết bị phù hợp và hay đâu , anh em trên này hay nói : Không phải nhiều tiền là 2-end nhưng 2-end là 1 núi tiền đấy....
    Gửi bác cái link này để bác tham khảo vì em thấy thiết bị bán trong shop này phù hợp với mức đầu tư của bác còn chuyên phối ghép thế nào em chịu vì em cũng thuộc dạng a ma teur thôi :
    http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=7722
    Chúc vui.

5. poc2603

poc2603 Approved Member

Ấy chết, dàn máy tính em mới mua, bán đi chắc em chết vì buồn hihihi Nhưng mà bác nói cũng hợp lý lắm, em đang cố gắng thanh lý bớt đồ linh tinh đây.

Cảm ơn bác đã chỉ chỗ, dưng mà em lại ở ngoài Hà Lội này nên đành ngậm ngùi vậy T_T

6. poc2603

poc2603 Approved Member

Hix, sao em reply mà không thấy hiện lên nhỉ? :(

7. poc2603

poc2603 Approved Member

Tình hình là chiều nay đồ của em đã thanh lý gần hết. Hiện để nghe nhạc chỉ còn lại
    Koss PortaPro
    CDP Sony 710
    Sound Onkyo SE-80PCI

Ngân sách dự kiến: 5tr

Mục tiêu: 1 chú amp và 1 cặp bookself vừa phải để nghe các thể loại trữ tình, nhẹ nhàng
    (Em muốn có thể nghe với PC nữa)

- Ánh Tuyết, Anh Thơ, Thái Bảo
    - Trần Thái Hòa, Tuấn Ngọc
    - Richard Clayderman, Kenny G, Govi
    - Oldies như Elton John, Whitney, Carpenters...
    - Susan Wong, Yao Si Ting, Tracy Chapman,
    - Tạp pí lù >_<

Rất rất mong các bác chỉ giáo, hướng dẫn em nó tập tành đi vào con đường đau khổ, chỉ cho nó biết mua cái gì, ở đâu và tốt nhất là có bác nào nâng cấp thanh lý lại cho nó nữa càng hay :)

Em cảm ơn nhiều!

8. poc2603

poc2603 Approved Member

Tannoy R1 giá 3.5tr có OK không các bác?

Loa này thì ghép với amp gì ngon bổ rẻ? MR 54D/54DS như trên có ổn kô ạ?

9. Nghe_con

Nghe_con Advanced Member

Trên rao vặt rồng bay có ông đang rao bán sansui 507i gì đó giá 1.4T. có ông khác rao bán pioneer cs 610 giá 2.5T, 2 em này ghép khá hợp với nhau và phù hợp với thể loại nhạc bạn nghe đó. Mới nghe thì bạn nên bước từ từ từng bước 1 thôi sau này tính tiếp.

10. poc2603

poc2603 Approved Member

Cảm ơn bác, em sẽ xem xét. Giờ em đang định nhắm tới con PM 44SE xem sao ạ. Thấy giá cũng vừa tầm

Con PM này thì ghép với loa thông số ntn các bác nhỉ?

11. Nghe_con

Nghe_con Advanced Member

44SE được sản xuất theo phong cách châu âu và cũng khá hợp với 1 số dòng loa châu âu mọi người thường nói bé mà có võ. Giá em này hiện nay khoảng hơn 2T và tuỳ thuộc độ mới cũ

12. poc2603

poc2603 Approved Member

Báo cáo các bác, chiều nay em đã đi ôm 1 chú PM 44se và cặp Goodmans Magnum về nghe tạm ổn, giờ đang loay hoay nghĩ cách set up loa thế nào cho nó hợp :)

13. poc2603

poc2603 Approved Member

Vậy là cũng đã 8 năm từ ngày dính vào tí loa đài, chẳng cải thiệdduowwjc gì hihi

Share This Page

Loading...