Nhờ các bác bắt bệnh cdp lod hitachi 009

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Tienmin, 19/3/15.

1. Tienmin

Tienmin Advanced Member

Xin nhờ các bác giúp bắt bệnh cho con cdp lod hitachi da
    - 009 giúp nhà em ạ Con này bị bệnh từ khi về nhà em phải cắm nguồn để nóng máy khoảng 10 phút thì mới đọc điã được Đọc rồi thì chơi các điã khác vô tư Nhưng nay em cắm điện để cả 1 tiếng cũng ko thấy đọc Em ko biết về điện tử lên cũng ko dám chọc ngoáy Mắt thì em có thể khẳng định là còn tốt Xin nhờ các bác bắt bệnh giúp nhà em ạ Tiện thể cho em xin điạ chỉ sưả đầu cdp uy tín ở Hà Nội ạ Đừng giới thiệu em đến anh Tuấn Văn Hương ạ Anh này trước em có gọi điện hỏi có chưã bệnh cho con cdp sony ko Anh ấy buông một câu " Không " rồi cụp máy Em cảm ơn các bác đã đọc và xin các bác chia sẻ giúp em ạ

Tags:
  2. khuehn

khuehn Advanced Member

Đầu CD này quá cổ rồi, nó xài Mắt HOP-M14 sợ là hiện nay không ai có. Cái con quỷ xứ này vô cùng hiếm, thay diode laser cũng không được, vì nó size 8mm, lại cấp bằng nguồn áp âm bác ah,

Thôi bác kiếm con khác mà dùng, có con đầu CDP Panasonic SL-PS300 giá 1.2 củ ở shop Phú Xuân trông cỏ vậy mà nghe rất hay bác ah :idea:

3. yellowriver

yellowriver Advanced Member

Bệnh của cdp bác sửa khó lắm, đặc biệt là trải qua đợt nồm vừa rồi. Nhưng cách sửa đơn giản nhất là bác lấy cái máy sấy tóc. Lúc nào xài thì sấy quá 2-3 phút là chạy phe phé.
    Dạo trước e có cái PD-2000LTD cũng bị tình trạng vậy, cắm điện chạy hoài thì ko sao. Cơ mà cứ tắt máy để khoảng 1 ngày ko chạy là phải thò máy sấy vào sấy 1 lúc thì mới chạy.

4. caothelam

caothelam Advanced Member

Bác khẳng định là mắt còn tốt nhưng theo em thì mắt em nó kém lên mới như vậy. Trường hợp của em giống y như của bác nhưng em thì không để đến lúc ngỏm hẳn,mang ra a tuấn văn hương căn lại mắt cái chạy phè phé luôn mà lại chẳng lấy tiền dù là chẳng quen biết gì :mrgreen:

5. phantuanma

phantuanma Advanced Member

Trước đây mình cũng có con Pioneer 7050 bị bệnh giống hệt con của bạn. Cắm điện cả ngày bật bất cứ lúc nào cũng đọc tất cả các loại đĩa. Rút điện ra để qua đếm mà muốn nó chạy thì cứ cắm điện 10-20 phút mới hoạt động được. Lúc đầu mình cũng tưởng mắt tèo nhưng không phải. Mình mở máy ra chỉnh mấy con triết áp ở gần chỗ cáp nối với ổ đĩa là chạy phe phé. Vì lâu ngày nên chất lượng linh kiện giảm xút nên điện cấp cho mắt đọc kém nên phải cắm một thời gian nó xông đủ điện mới hoạt động được. Bạn thử xem. Đồ cổ hay bệnh linh tinh lắm. Đôi khi chỉ ngoáy 1-2 con triết áp là lại ngon có khi mang ra thợ ngon không sao chứ gặp ông lởm nó chọc cho teo luôn.

6. Tienmin

Tienmin Advanced Member

Giời ơi may quá Thế nào toàn gặp các cao nhân vào giúp nhà em thì em xin cảm ơn các Bác nhiều nhiều ạ Các bác cho em hỏi ở Hà Nội chỗ nào các bác hay sửa cdp ạ Đừng bảo em ra gặp anh Tuấn Văn Hương ạ em cạch mặt bác này rồi ạ Em chờ tin hồi âm từ các bác để còn gom đạn đưa em nó đi khám ạ Thật tình em ko muốn chia tay em nó đâu ạ Em mới cưới em nó trước tết Em ko muốn là kẻ có mới nới cũ phụ tình em nó ạ Chất âm em này em vẫn mê lắm Tốn bao tiền em cũng xin theo Bao giờ bác sỹ kêu'' Bó tay . com " thì em mới chịu cho số phận em nó hẩm hiu Em tếu táo chút cho lạc quan chứ thấy các Bác bảo em nó khó kiếm đồ thay làm em buồn quá Mong tin các Bác ạ

7. Tienmin

Tienmin Advanced Member

Em cảm ơn bác dainguyen đã chia sẻ Bác có số đt anh hiếu namngư hay điạ chỉ cưả hàng anh ý thì cho em biết với ạ

8. khuehn

khuehn Advanced Member

Cái CDP này theo thiển ý của mình thì không nên mang đến chỗ bác Hiếu :D

9. n_nhoang

n_nhoang Advanced Member

Bác chủ nên mang thẳng đến nhà cụ Khuehn :mrgreen:

10. Tienmin

Tienmin Advanced Member

Hic em giờ thật không biết địa chỉ nào uy tín để nhờ bắt bệnh Theo bác Khuehn chia sẻ có vẻ địa chỉ bác Hiếunamngư ko tiếp những em có tuổi và cỏ như của em mà chỉ tiếp chân dài hàng khủng như bác Tuấn văn hương ạ Em buồn quá :(

11. Tienmin

Tienmin Advanced Member

Mới chơi cdp mà như này May em không nghe lời mấy bác bập vào món Casseet thì khéo em héo hon con người Trước nghe danh bác Tú thụy khuê chuyên sửa casset giờ cũng như bác Tuấn chỉ sửa đồ cao cấp Chán hết cả người :wink:

12. giacay

giacay Approved Member

Em cũng đang cần địa chỉ uy tín Hà Nội ạ, đầu cdp denon 3500g của em giờ ko chịu mở khay đĩa

13. cup_of_cafe

cup_of_cafe Advanced Member

Không mở khay đĩa bác xem dây curoa cửa đĩa nhé. Sợ nó rão mòn không tời nổi :wink:

Share This Page

Loading...