Nhờ các bác bên topic Nhiếp ảnh giúp đở !

Discussion in 'Sự kiện, tĩnh vật' started by andy, 12/10/11.

1. Wildbird

Wildbird Advanced Member

......................................

2. 208

208 Advanced Member

Hình như bác andy mạng hoả, vì mộc sinh hoả và hoả sinh thổ, cho nên trong ảnh chỉ cần có cây và núi! Nếu đúng vậy thì nên tránh những màu như xanh dương và trắng, vì nó là hành thủy và hành kim, 2 hành này tương khắc với hoả (Thuỷ khắc hoả, hoả khắc kim)! Nhưng trong sự tương sinh nên có một chút tương khắc để tạo sự hoà hợp âm dương, vì thế nên có tí màu trắng! Vì thế nếu bác cần cũng cố đường công danh thì chọn bức ảnh có đồng cỏ xanh, cây hoa màu hồng và dãy núi có tuyết trắng, vì nó thể hiện vị trí độc tôn, cây ra hoa kết trái, phía sau là thế núi vững chãi che chở! Còn nếu cần củng cố đường tài lộc thì chọn bức ảnh đồi hoa đỏ, có mấy rặng thông, sau là núi, nó thể hiện sự sinh sôi nảy nở, mang tới tài lộc, núi đá che chở cho ko thất thoát!
    Trình độ em cũng chỉ thuộc vào hàng "Thầy bói sờ voi" nên nếu có trật thì bác... ráng chịu nhé! :lol:

3. bakura123456

bakura123456 Advanced Member

Muốn có cây to và núi, thì chụp 1 cái cây to to, 1 cái hình núi gòi ghép vào. Lưu ý 2 tấm có đường chân trời same same nhau.

4. andy

andy Advanced Member

Woo trình độ của bác 208 quá chuẩn ah. em đúng là mạng Hỏa. Em sẽ làm theo lời của bác , kiếm 1 bức ảnh như yêu cầu của bác nêu. nhưng quả thật là quá khó kiếm ah. Nên cho đến bây giờ em vẫn chưa kiếm được 1 tấm như ý. Thật là khổ tâm các bác ah. :(

Share This Page

Loading...