Nhờ các bác tư vấn Cdp ghép với Plinius 9200

Discussion in 'Nguồn phát đa kênh' started by giangngoc68, 10/7/11.

1. giangngoc68

giangngoc68 Advanced Member

Em đang phối Plinius 9200+ cd plinius 101+ loa MBL nghe rất ổn thì có ông em khoái con cd nên em gả cho nó. Em lấy con Esoteric Ux3 về phối nhưng thất vọng quá, tiếng nghe khô, bass xuống không sâu, thiếu uy lực. Đặc biệt nhạc cụ nghe không chi tiết và rất bí. Em nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em nên lựa cdp gì, bác nào chơi 9200 rồi chia sẻ em chút kinh nghiệm. Xin đa tạ các bác
    Em định nhắm con Wadia 850 nhưng chưa nghe thử bao giờ, liệu có hợp không ạ? Em sợ bị cảm giác thất vọng lắm rồi ạ

Tags:
  2. 777

777 Advanced Member

Aí chà bác sai lầm rồi.Cặp bác đã dùng như cậu với mợ thế mà bác lại gả đi,mà con 101 giá sách khoảng 6-7 ngàn gì đó nào có rẻ ,nó thật sự là một đầu cd cao cấp chẳng qua nhà mình ít người chơi thôi ,nói ông em trả lại đê.. :wink:

3. giangngoc68

Vâng ạ, em biết sai lầm nên đã sửa sai rồi ạ. Giờ em cưới được em wadia về, cảm nhận của em là tuyệt vời, mỗi lần em nó gáy những bản em yêu thích cảm giác rùng mình bác ợ. Các dải đều, sáng vô cùng.
    Thế nên tiện cả đôi đường, cu em cũng khoái, em cũng thấy hài lòng hơn. Chỉ có điều giờ đồ của em nhìn không đẹp bằng trước thôi bác ợ

4. tuan1979

tuan1979 Advanced Member

E cũng chơi Plinus và Wadia giống bác ạ, bác chơi cd Wadia model nào vậy?

5. giangngoc68

Em chơi con 581 bác ạ, tiền ít đầu tư dần dần

6. Black Jack

Black Jack Advanced Member

UX-3 là dòng universal cua Esoteric, chơi đĩa DVD, bác thử với X-03SE sẽ khác nhiều đó bác ạ. Em chưa thấy ai chê Eso ở điểm không chi tiết cả.

Em từng đặt CD101 đấu tay đôi với X-03SE và kết luận là Plinius sản xuất amp thì tốt còn Esoteric làm CDP thì tốt :D .

Còn khi nghe Wadia, em cũng thử với X-03SE, nếu các dòng đời mới thì 581iSE vượt qua X-03SE, đó là theo quan điểm nghe của em, nhưng tiếng Wadia gần đây thì có thiên hướng tươi mới quá. Bác nghe thử các đời đầu 8 kiểu 850, 860, 861 đuôi v.v thì sẽ thấy khác các dòng 381,581,781 gần đây nhiều lắm

Rgds,

7. giangngoc68

UX-3 là dòng universal cua Esoteric, chơi đĩa DVD, bác thử với X-03SE sẽ khác nhiều đó bác ạ. Em chưa thấy ai chê Eso ở điểm không chi tiết cả.

Em từng đặt CD101 đấu tay đôi với X-03SE và kết luận là Plinius sản xuất amp thì tốt còn Esoteric làm CDP thì tốt :D .

Còn khi nghe Wadia, em cũng thử với X-03SE, nếu các dòng đời mới thì 581iSE vượt qua X-03SE, đó là theo quan điểm nghe của em, nhưng tiếng Wadia gần đây thì có thiên hướng tươi mới quá. Bác nghe thử các đời đầu 8 kiểu 850, 860, 861 đuôi v.v thì sẽ thấy khác các dòng 381,581,781 gần đây nhiều lắm

Rgds,[/quote]
    Em xin cám ơn bác Bjack nhiều. Em mới tham gia diễn đàn nhưng biết bác là fan của Eso, bác và bác Quantrungyen đã nhiều dịp test Eso vs Pli ạ. Cũng từ những cảm nhận của các bác mà em học được nhiều.
    Trước đó em có nhờ 1 người bạn bên đoàn tiếp viên mua qua hifido con Eso ux-05 giá 3308 mẽo, hình như có trang phuthanh audio cũng bán giá 5800 nhưng quả thực em không yêu chất âm của Eso ạ
    Báo cáo bác, trước khi chơi 581 em có dùng qua 850. Hay tuyệt nhưng khổ nỗi em nó Châu Phi, ghép là ổn nhưng lại thiếu thẩm mỹ quá, em đành chia tay em nó và cưới em 581 về.
    Bác cho ý kiến em thấy đúng quá ạ. Nếu có dịp xin được thỉnh giáo bác thêm

8. phuclan

phuclan Advanced Member

Mình cũng đang ghép con Pli 9200 với sony SCD-XA9000ES thấy cũng khá lắm đặc biệt là nghe nhạc Việt rất ngọt. Tiếng của Wadia minh thấy sáng quá nghe nhạc trữ tình kg ưng mấy. Có bác nào ghép CDP của hãng Exposure chưa. Ví dụ CDP 2010S2, 3010S2...

9. chaien

chaien Advanced Member

9200 ghép với wadia hoặc ếch sò thì cứ phải gọi là choang choang - Chi tiết, bóc tách, nghe từng dải thì hay nhưng tổng thể cứ thiếu thiếu, bác tìn CDP nào tiếng trầm ấm một chút như moon hoặc meridian chẳng hạn. Trước có ghe 1 bác ghép với moon nhưng em đấy dòng rẻ tiền quá nên không so sánh với ếch sò đc - bác mượn pro nào ghép thử rồi nhận xét xem thiển nghĩ của em thế nào ạ.

10. Hải Thiên

Hải Thiên Advanced Member

Hihi bác chaien nói hài hước nhỉ...?Hiện nay em cũng đang đi kiếm cd về ghép với 9200 nè mà chưa kiếm được em nào vừa ý cả.bữa ghép wadia 850 nghe cũng ko hợp tai meridian G08 primare cd31 và cả em Moon đời gì em ko nhớ nhưng giá khoảng 40trieu hiện nay mà nó vẫn cứ ấm trong khi đó em lai thích nghe giao hưởng hoành tráng và tiết tấu nhạnh vậy có bác nào biết thì xin chỉ giúp em ạ...Cảm ơn các bác chúc các bác vui khoẻ mỗi ngày.Thân.

11. Vubinh

Vubinh Approved Member

Em đang ghép p 9200 với puccini và loa dya sp 25. Thấy hay hơn wa rất nhiều, mời các bác qua em nghe thử, em ở long biên.

12. chaien

chaien Advanced Member

cảm nhận của riêng em là classe tốt nhất (đã từng ghe ghép với ếch sò 50WD, Moon nhiều lần)

13. anhtuantu

anhtuantu Advanced Member

cho em hỏi có bác nào chơi con 9200 II chưa ạ

14. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Với giá 40 -50 triệu mời các huynh chơi thử Marantz hoặc Yamaha xem sao ?? . Mình đã chơi Marantz và nay là Yamaha S-2100 BL . Rất ngon cơm

Share This Page

Loading...