Nhờ các bác tư vần giúp AR3 và AR3a

Discussion in 'Loa' started by 09123456789, 2/8/12.

1. dongxanhvp

dongxanhvp Advanced Member

Re: Loa Ar3

Cái "lúm" volume nó ảnh hưởng tới chất tiếng nhiều không nếu bị lai hả bác ơi ?

2. kieuhung

kieuhung Advanced Member

Riêng lúm volume ko ảnh hưởng nhiều đến chất tiếng, nhưng bác thử hỏng xem biết liền ah. Con ic âm sắc mà chết thì tim mua fs khác zin cho lành, e đang nói đến fs bán dẫn nhé.

3. dongxanhvp

dongxanhvp Advanced Member

Ah chắc ý bác nói cái volume chứ gì. Cái đó mà thay thì đúng là có ảnh hưởng, còn cái "lúm" thì.... :wink:

4. kieuhung

kieuhung Advanced Member

Ây dà ây dà bác bắt lỗi e nha, vâng thì cả cụm volume ạ.

5. trungnt-hn

trungnt-hn Advanced Member

Em bị trừ 9tr sau một đêm đó bác ơi, em mua con 800t giá 28tr mới keng luôn. nhưng thực sự nó không đánh nổi ar3 bánh bò. :mrgreen:

6. henryngo84

henryngo84 Advanced Member

Vậy thì lạ nhỉ? Em đã có lần nghe thử phối ghép này nghe rất ổn mà. Có lẽ phối ghép này không phù hợp với thể loại nhạc bác nghe chăng.

7. kieuhung

kieuhung Advanced Member

liệu đây có phải mộ kinh nghiệm để đời cho anh em chơi audio ko nhỉ, học phí bác phải trả cao quá. đi mất một em ar4 rồi, tiếc đứt ruột. :mrgreen:

8. khanhfat

khanhfat Approved Member

AR-3A nghe hay nhưng tầm tiền quá cao thì không đáng để chơi.. tại các bác ở Vietnam săn lùng dữ quá nên độ khan hiếm và giá em nó ngày càng lên.

Em ôm hận bài học với fisher 700T (not 800T).. mua về nghe ko hợp tai tí nào. Đã vậy chưa xài được bao nhiêu thì em nó bị yếu 1 channel.. lúc test thì ko nghe gì.. lúc đem về nhà thì đủ thứ bệnh. Giờ 700T để trong hóc tường . Amp Fisher và Scott đời cũ rất khó kiếm được cái tối, bác cứ phối ghép amp mới hơn chút để không hại loa. Giờ em rút kinh nghiệm , research trên audiogon mấy amp đời 90 80 2000s thì xài yên tâm hơn.

9. trungnt-hn

Thực ra thì fisher không hay như mọi lời đồn thổi ở Việt Nam mình đâu, các bác hay hỏi bác hailua_usa hoặc đọc các bài post của bác ấy thì sẽ thấy tại Mỹ người ta chẳng coi fisher là gì cả, và cũng rất ít người xử dụng.

10. Only Time

Only Time Advanced Member

Đúng đấy bác ạ, giang hồ cứ đồn AR4 + Fisher 250tx là cặp nhạc vàng thiên hạ đệ nhất vô địch nên giá AR4 và Fisher 250(t, tx) nó mới thế, chứ bán dẫn không phải là thế mạnh của fisher :)

11. Tuananh_st

Tuananh_st Approved Member

Xin Bác chủ và các Bác cho em hỏi? Với tầm giá trên có nên mua AR 9 ko ( em thấy còn đẹp lắm)em chủ yếu nghe Thúy Nga, Asia, hòa tấu, em định ghép tạm với Ac P300s e có sẳn, phòng nghe khoản 25m có ổn không các Bác, tiêu tán âm chưa có gì, rất mong các Bác chỉ giáo.thank

12. trungnt-hn

Theo tôi không nên mua ar9, nhìn hoành tráng nhưng nghe thất vọng, rất khó phối ghép (với mức đầu tư đó chơi ar lts-2 hơn nhiều), hoặc ngon bổ rẻ nữa là ar11 cặp này hay vượt tầm giá đó bác.

13. Tuananh_st

Tuananh_st Approved Member

Theo tôi không nên mua ar9, nhìn hoành tráng nhưng nghe thất vọng, rất khó phối ghép (với mức đầu tư đó chơi ar lts-2 hơn nhiều), hoặc ngon bổ rẻ nữa là ar11 cặp này hay vượt tầm giá đó bác.[/quote]
    Cám ơn Bác rất nhiều, em thấy AR9 hoàng tráng, định để phòng khách, em có nghe thử rồi theo tai trâu của em thấy cũng hay, nhất là mid và treep nghe rât cao, con dãy trầm thiếu thiếu sao.

14. tube_xwa

tube_xwa Advanced Member

Cửa hàng nào mà tàn nhẫn vậy Bác :shock: ? Một đêm mà xơi hết 9T, bác rỉ tai cho mọi người biết để cùng tránh nha.
    Riêng em thì ko thích fisher bởi nghe nó cứ bí rì rì. Chỉ được cái mạch làm rất kỹ, còn linh kiện cũng bình thường thôi.

15. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

Chào các bác!
    Các bác nghe AR9 nào mà thấy thiếu bass vậy, có phải là đôi này không:
    Nếu đúng là đôi này thì bass phải nói là như sấm động, nếu phối ghép đúng, đủ.
    Đôi này nghe được mọi thể loại nhạc, và hơn hẳn AR3a về cả 3 dải tần.
    Duy chỉ có điều phối ghép hơi tốn sức, tốn tiền hơn đôi 3a.
    Cổ hủ thì nói nghe nhạc vàng không hay bằng 3a.
    Thân, mếu.

P/s: lâu không vào diễn đàn, thấy AR dạo này lắm "bác sỹ hoa chuối" quá cơ ạ!

16. Dungvt

Dungvt Advanced Member

Tùy sở thích của mỗi người thôi bạn. Chứ Theo mình biết thì fishe 800t đánh tốt AR3a lắm.

17. quangnt

quangnt Advanced Member

thưa các bác, mua đồ mà nhìn vào 3 sao ngàn sao thì tèo hẳn, nhiều sản phẩm review khủng khiếp nhưng nghe thì như tiếng vọng nơi bãi tha ma vọng về, nhiều khi PR của một vài người theo kiểu "con kiến to bằng con voi" gây sóng gió giá cả khổ anh em. Các bác tỉnh táo mua bằng tai của mình thì hơn, ra cửa hàng nghe đài địch chỉ tham khảo thôi :mrgreen:

18. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

Thôi thì đành phải đào cái topic lên vậy, mong giúp ích được tí nào cho các AR's fan:
    http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=49&p=305997
    Đánh AR bằng Fisher thì các bác nhả loudness ra xem sao, còn thích nhấn vào thì...
    Chắc phải lập thêm hội "Loudness Audiophile" trong này nữa cho một số cụ chơi vui.

19. Dungvt

Dungvt Advanced Member

20. chimtroi

chimtroi Advanced Member

ý kiến em đã từng chơi qua Ar3 hay thật đó nhưng với tầm tiền 2000usd em nó không thể hay nữa có nhiều lựa chọn với các dòng danh tiếng đời mới hơn nha bác , e đã cho AR3 của em ra đi năm ngoái. nhưng có điều là sau khi đem loa mới về , em vẫn nhớ chất âm AR3 nghe loa mới vạn thiếu cái gì đó.... nhưng nghe riếc cũng quen thôi.

21. ruoicon1991

ruoicon1991 Advanced Member

Fisher mà bác chơi ar3 thi bac phai choi them mot con pre equalizer nua.thì nó mơi lên trung và bass xuống sâu đc.chứ dânh amply k thì k hay đâu bác

22. minhsoi

minhsoi Advanced Member

Để đánh ra được của AR3 bác phải tim cặp PRE-Pow công suất ít nhất 200w/kênh và em khuyên PRE-pow của Mẽo nha

23. chimtroi

chimtroi Advanced Member

Tất nhiên là AR3 rồi :D KHL ??? never

24. Dungvt

Dungvt Advanced Member

Mình cũng bỏ phiếu cho AR3,tuy hơi khó đánh hơn KLH nhưng tiếng em nó mang lại sẽ làm mình Thỏa mãn

25. Only Time

Only Time Advanced Member

KLH các đời làm gì đủ tuổi mà gặp huyền thoại :lol:

Share This Page

Loading...