Nhờ các bác tư vần giúp AR3 và AR3a

Discussion in 'Loa' started by 09123456789, 2/8/12.

1. 09123456789

09123456789 Advanced Member

Vậy theo các bác thì tầm tiền để mua AR3-AR3a thì mua loa nào thích hợp cho nhạc vàng ạ ? Rất mong được sự trợ giúp của các cao thủ.

2. Only Time

Only Time Advanced Member

Em thấp thủ nhưng em thấy AR3 nghe sướng hơn, tép mịn mạng hơn, em lại thấy thích AR5 hơn 3a mới chết chứ :roll:

3. tungdan

tungdan Advanced Member

em thì thấy ar2 là mắt nhất thôi. đùng la em nhé

4. tungdan

tungdan Advanced Member

l
    loa ar bass tốt nhất

5. quangnt

quangnt Advanced Member

nghe bác tán AR nhiều mà chưa có dịp nghe thử, sang tháng có sumo e bố trí đi phố phở, bác chiếu cố cho nghe nửa đĩa nhé :D

6. ruoicon1991

ruoicon1991 Advanced Member

Chơi ar3 thì phải biết phối ghép.ar3a thì dễ hơn chút bạn a

Attached Files:

7. nghn20004

nghn20004 Advanced Member

em đã nghe 1 đôi ả3a ghép với amp tube Luxman, nghe bài Hotel california bass nghe thật đã :)

8. NGUYEN DUY DAC

NGUYEN DUY DAC Advanced Member

Khoảng 40 try em sẽ không bào giờ mua Ar3 tiếng bass không thật,dải cao thì mờ ,không gian thì hẹp. Tóm lại phí tiền

9. NGUYEN DUY DAC

NGUYEN DUY DAC Advanced Member

Khoảng 40 try em sẽ không bào giờ mua Ar3 tiếng bass không thật,dải cao thì mờ ,không gian thì hẹp. Tóm lại phí tiền

10. Only Time

Only Time Advanced Member

Thế mua loa gì cho tiếng bass thật, giải cao nét, không gian rộng tầm tiền đấy hả bác? :roll:

11. quynhhung

quynhhung Advanced Member

Bác này đụng vào anh em "quạt AR" rồi ( em tạm dịch thế). 40 triệu không mua AR nào, nếu thích CD nào có tí bass mang đi nghe ké. ( nói thật em không thích AR trình diễn CD của những nhạc cụ có hộp cộng hưởng lớn ví như cello chẳng hạn.....)

12. phat171

phat171 Approved Member

Em đang có ý định tậu 1 cặp ar3 hoặc ar 3a. Nho mọi người tư vấn xem nên mua ờ cửa hàng naod ạ. Và giá như nào la hợp lý.
    Thanks

13. thanrua888

thanrua888 Advanced Member

Theo em cứ huyền thoại AR3 mà phang!

14. huuthinh

huuthinh New Member

loa ar 3 bạn nên phối ghép với amply mcintosh 2255 cùng fre mcintosh c 33 ,, thì vô đối ,, còn đánh fishes thì không ra đc tiếng bass ,, bạn nên nhớ loa AR 3 nước mỹ sản xuất không phải để nghe nhạc vàng ...vì nước mỹ làm gì có nhạc vàng để nghe ,,vài lời chia sẻ

15. minhlien80

minhlien80 Approved Member

Tôi đã phối AR3a ( bass bánh bò)+ ghép với amply AR model W là rất hợp. bass ra ầm ầm đúng chất Ar. quan trọng là loa có còn vỏ thùng nguyên từ gỗ óc chó không , các loa còn nguyên bản không nữa. chứ loa làm lại thùng thì nghe chán chết. 50 năm mà không sứt sẹo thì cũng ...... :lol: còn Amply Ar model W phải còn nguyên sò zin và tụ tiếc chưa được thay thế . sau khi ghép linh tinh lên cả : Loa AR nên ghép với amp AR là hợp nhất

16. hoangdang2002

hoangdang2002 Advanced Member

Bác nói chuẩn! Em cũng lần mò nghe thử nhiều nơi nhưng chưa thấy ưng cái tai lắm! Thế là thế lào nhỉ??? :D

17. music2015

music2015 Advanced Member

[quote="m

Tôi đã phối AR3a ( bass bánh bò)+ ghép với amply AR model W là rất hợp. bass ra ầm ầm đúng chất Ar. quan trọng là loa có còn vỏ thùng nguyên từ gỗ óc chó không , các loa còn nguyên bản không nữa. chứ loa làm lại thùng thì nghe chán chết. 50 năm mà không sứt sẹo thì cũng ...... :lol: còn Amply Ar model W phải còn nguyên sò zin và tụ tiếc chưa được thay thế . sau khi ghép linh tinh lên cả : Loa AR nên ghép với amp AR là hợp nhất[/quote]

Làm gì có thùng ar bằng gỗ óc chó !? Chỉ có thùng ván ép hay ván xay thôi!! Chắc bác chưa thấy những cặp thùng sắc cạnh đẹp long lanh nguyên bản nhỉ. E cũng có vài cặp không sứt sẹo gì phải như E+ luôn

18. hoangdang2002

hoangdang2002 Advanced Member

Nghe giọng văn đã thấy chém ẩu rồi! Cửa hàng bác ở đâu vậy? Em đến nghe ké đôi Ar gỗ óc chó cái!

19. minhlien80

Chém gì! Vỏ gỗ dán bằng gỗ óc chó ( wanul) hoặc gỗ anh đào . Bạn tải spec của loa thì rõ hơn. Nó không phải là gỗ thịt mà chỉ là tấm gỗ ván ép được dán veneer óc chó thôi.

20. minhlien80

Làm gì có thùng ar bằng gỗ óc chó !? Chỉ có thùng ván ép hay ván xay thôi!! Chắc bác chưa thấy những cặp thùng sắc cạnh đẹp long lanh nguyên bản nhỉ. E cũng có vài cặp không sứt sẹo gì phải như E+ luôn[/quote]

Gỗ thì không phải mà là gỗ ván ép dán veneer óc chó hoặc anh đào. 50 năm ma còn nguyên là..dán veneer mới đó. Con người 50 tuổi còn già sứt sẹo huống chi là loa. Chơi loa cổ khuyên chân thành các bác tìm hiểu kỹ về vỏ gỗ thúng 1 phần đánh giá loa còn nguyẻn bản hay đã mông . Nhiều ng cứ nghĩ là "mới cáu cạnh,như mới khui thùng." Đánh giá là còn zin sau quá trình sử dụng 50 năm thì thật nực cười

21. music2015

music2015 Advanced Member

Em chưa thấy thằng tây nào nó dán vecn lại cả!! Em cũng đã từng thấy và có những cặp không sút sẹo gì cả tất nhiên là không như vừa khui thùng ra hehe nhưng nhìn không ai nghĩ tới 50 năm tuổi đời đã qua !!!!

22. minhkiet0907

minhkiet0907 New Member

Theo kinh nghiệm của mình thì ra ngoài tiệm nghe sẽ lựa chọn tốt hơn, theo mình thì mình sẽ chọn AR3a.

23. ktfvn

ktfvn Approved Member

Chuẩn bác ah, AR3 nghe cũng có nhiều cái hay rất riêng như mà giá thì tầm ấy tiền có thể có nhiều lựa chọn lắm !

24. danganhtuan

danganhtuan Approved Member

Cho em hoi vay ar4 thi nen chon doi nao vay cac bac

25. TrinhPham

TrinhPham New Member

Cho em hỏi đã bác nào đã ghép thử AR3, AR3a hay AR4 với ampli đèn Scott chưa ạ ?
    Em đang quan tâm tới mấy con này mà thấy các bác nói khó phối ghép nên phân vân quá :S.
    Hiện em đang có 2 con scott 222C và Scott 299C, nếu bác nào đã từng có kinh nghiệm ghép với 2 con này thì share giúp em với nhé.
    Thanks các bác.

Share This Page

Loading...