Nhờ tư vấn ampli Denon AVR-X520BT

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by antifirewall, 21/12/16.

1. antifirewall

antifirewall New Member

Chào mọi người !

Tôi chuẩn bị ráp 1 dàn giải trí gia đình nhưng không biết ampli Denon AVR-X520BT có kéo nổi không, nhờ mọi người tư vấn giùm

Ampli: Denon AVR-X520BT
    Đây là ampli chính nếu nó không kéo nổi thì nên sử dụng loại nào có công năng và giá cả tương đương. Tôi thích loại này vì nó hiện đại đa năng, những kiểu cổ điển tôi đã chơi và đến giờ thì quá ngán rồi :D

Loa: Chắc chắn là cặp Bose 301 V vì đây là cặp đa năng, bền, sau này sẽ mở rộng thêm các loa thành phần cùng thương hiệu.

Sub: Yamaha-YST-SW515.jpg
    Nghe mọi người nói thằng này quánh nhức đầu, nếu thay thế thì nên sử dụng loại nào, mọi người giúp giùm tôi :)

Mix karaoke gào thét khi nhậu sần sần: Mixer JARGUAR PA-230M
    Cái này tôi nghĩ nó ok vì đây là hàng Sóng Nhạc có lẽ chuyên trị karaoke

Về khả năng thấu âm chỉnh chọt thì tôi cũng tàm tạm vì chơi HD nhiều năm nên tôi chỉ cần ampli nó kéo đầy đủ công suất loa thì tôi có thể dùng phần mềm hiệu chỉnh âm thanh theo dòng nhạc mình muốn, còn phần 5.1 và 7.1 thì sau này tính tiếp, trước mắt làm xong cái này trước Tết để vui xuân, mong mọi người tư vấn giùm. :D

Chân thành cảm ơn

Tags:
  2. NVA_NVT

NVA_NVT Advanced Member

chào bác!
    em cũng là fan của phim thế nên em cũng có vài con 5.1-7.1-11.1.
    AVR-X520BT là dòng cấp thấp của Denon. giá rẻ nhưng vẫn đáp ứng đủ các thói ăn chơi của người Việt.
    Thế nên chất lượng không được tốt và công suất vừa phải.
    em đang dư một con 5.1 của denon và 7.1 của Arcam. Nếu bác mua thì em để lại cho. toàn âm lý dòng cao nên có đủ các chuẩn DTS-x hay Dolby atmost.
    hai chuẩn xem phim cao nhất bây giờ. Nếu có nhu cầu thật thì PM em. em để cho bác giá bèo. sdt này em chỉ dùng được viber thui.

3. antifirewall

antifirewall New Member

Cảm ơn bạn đã tư vấn, đúng như bạn suy đoán nhu cầu của tôi là 1 cái ampli hiện đại đa năng phục vụ cho cả gia đình, vợ thì thích pair iphone để nghe nhạc, tôi thì khi cao hứng tinh chỉnh âm thanh, còn 2 đứa nhỏ thì thích xem phim bom tấn, khách khứa nhậu nhẹt thì mở lên làm vài bài karaoke, vì vậy mới chọn cái này nhưng không biết nó chơi nổi hết nhu cầu không nên nhờ người đi trước tư vấn. Còn phần thiết bị thì mong bác thông cảm, tôi từng chơi nhạc 1 thời gian rồi chuyển sang HD nên bây giờ không thích mấy đồ cũ nữa, ampli thì chưa tìm được đại lý chính thức, phần loa (8.771.000), sub (7.641.648), mixer (3.310.000) dự tính mua tại Phan Khang để chống giả.
    Hiện tại chưa ampli thì cũng 20tr nên tôi chỉ đầu tư ampli trong khoảng 10tr nữa thôi, nếu ampli này không thể kéo nổi thì có lẽ tôi quay về giải pháp tạm là bỏ mixer dùng ampli karaoke + đầu thu bluetooth để pair iphone hoặc laptop.

4. NVA_NVT

NVA_NVT Advanced Member

Mình e rằng con AVR520 đó không đủ công suất để hát karaoke đâu!
    Con này chỉ có thể nghe nhạc xem phim là vừa phải!
    Bây giờ có 2 phương án cho bác:
    1. Bác thích karaoke hơn.
    Thì bác nên mua luôn con jarguar kia để quẩy thui.
    Còn muốn nghe nhạc luôn trên con âm ly đó thì bác cân một Pre out.
    Bác nói vợ bác thích pair Bluetooth thì em giới thiệu cho bác con Heos link của Denon giá khoảng 7tr.
    Con này bác có thể chơi bluetooth, play-fi, hay chơi qua app heos của Denon. Rất tiện và âm thanh được giải mã khá tốt.
    Bác muốn tư vấn kĩ hơn thì pm em qua số 0971807234. zalo
    2. Gia đình bác thích nghe nhạc hơn:
    Thì bác cân dành thêm ngân sách cho âm ly thì mới có được máy ưng ý.
    Không bác có thể lua chọn một âm ý cũ. Nếu bác muốn máy đời mới nhưng giá tốt ( quanh 10tr) thì em có thể tư vấn thêm cho bác.
    Chúc bác tìm được bộ ưng ý

Share This Page

Loading...