Nhờ tư vấn: Củ loa Bass bị rè, làm sao sữa?

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by biulinh2006, 28/12/16.

1. biulinh2006

biulinh2006 New Member

Xin chào các anh chị em trên diễn đàn! :p
    Tình hình của em là mới đóng xong cặp thùng loa, khi mở nhạc nghe thử thì có 1 loa bass 2 tấc bị rè (kêu rẹc rẹc). Đặc điểm nổi bật là khi mở nhỏ thì nghe bình thường, khi mở tiếng Bass càng lớn thì tiếng rè càng lớn, khi tiếng hát và tiếng bass của nhạc trùng nhau thì tiếng rè lớn. Em dùng tay ấn vào màng loa để đẩy màng xuống phía nam châm thì hết tiếng rè và nghe tiếng bass ok, nhưng khoảng 5 phút sau lại bị rè như củ.
    Em nghi là do kẹt coil hoặc hở keo dán coil bên trong và định mổ nó ra khám thử xem như thế nào. Không biết tình trạng như trên có phải là do "thằng coil" gây ra không? Nhờ các anh chị em cao thủ giải đáp giùm và chỉ em cách khắc phục. Xin cám ơn trước ạ! :wink:

Tags:
  2. Thành 1972

Thành 1972 Advanced Member

Kiểm tra loa có bị cạ, kẹt côn không?? bằng cách , Bác đặt loa nằm cân bằng dưới nền nhà, lấy cái bát con đặt cân bằng , trùm hết phần nón loa ,sau đó dùng tay ấn vào chôn bát , lúc này miệng bát sẽ ấn đều xuống màng loa, cứ ấn xuống , thả ra nhịp nhàng , rồi nghe xem có tiếng rột roạt không?? Nếu có là bị kẹt côn, nếu không có tiếng gì là không bị, chúc bác kiểm tra thành công..

3. haitrung

haitrung Advanced Member

Mấy bác đi đào mộ bài từ năm 2016 cơ à!!!!!

Share This Page

Loading...