Nhờ tư vấn DAC rời cho đầu hd

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by fresair, 18/3/13.

1. fresair

fresair Advanced Member

1. Em đang lọ mọ nghiên cứu mua DAC để nghe nhạc qua đầu HD. Em tìm loanh quanh thì thấy bác này có bán DAC EMU trong khoảng từ 3-5tr (phù hợp với khoản em định đầu tư) http://www.hdvietnam.com/diendan/158-kh ... -card.html
    Các bác tư vấn giúp em xem em chơi với em này có đựoc không vì thực ra em cũng không có nhiều tiền.

2. Em có thấy p/a dùng cdp để làm DAC luôn nhưng chưa rõ lắm => phuơng án này thì mình sẽ mua cdp có sẵn đường optical in hả các bác? Có cái cdp nào 2nd trong tầm 6tr-8tr mà có cổng optical in không ạ?

P/s: em đang dùng amp philips 386 với loa dynaco A25 ạ.

Tags:
  2. lionheart88

lionheart88 Advanced Member

1) Trong tầm 3-5tr bác tìm mua con emu 0404 usb nghe rất tốt trong tầm tiền, tiện dụng và cũng dễ thanh lí! Giá em nó tầm khoảng 3t5 thì phải!
    2) Nếu chơi cdp có DAC tích hợp thì đương nhiên CDP phải có optical (hoặc coxial) in --> Trong tầm 8tr có em Harman Kardon HD990 nghe rất tốt!
    Bác xem có ai thanh lí thì xúc, đợt trước thấy có bác thanh lí tầm chỉ 7t5!

3. vanhuyaudio25

vanhuyaudio25 Advanced Member

bác chủ làm con Dac magic 100 đủ các cổng là OK

4. fresair

fresair Advanced Member

Được sự chỉ bảo của bác lionheart, em cũng đang lọ mọ ngồi nghiên cứu hk hd990. Vậy có bác nào so sánh chất âm của em nó khi chơi cd với Marantz 60,62,65 hoặc với Pioneer T05,07 được không ạ?

5. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Bác nên nghiên cứu con Cambridge Stream Magic 6 mới ra (shop Trương Nghĩa) rất ổn, nối kết multi (các kiểu). Dac Wolfson (2), ra balance kiêm luôn Pre - Digital, USB 24/96 Khz kèm theo Wifi và Remote nữa, giá dễ chịu. Tôi đã từng dùng Emu, Dac Magic, HK 990 và cuối cùng dừng ở chú này. Ngoài ra hơn tiền một chút có Audiolab M-Audio, cả hai đều có giải thưởng 2012 Best Choice

6. fresair

fresair Advanced Member

Dạ cảm ơn bác đã tư vấn. Dưng mà chơi con đấy thì em chưa đủ budget bác ơi. Thực ra em đang có khoảng 8tr, đang tính mua một em CD 2nd hand khoảng 5tr và một em DAC khoảng 3tr. Đợt này mua nhiều đồ linh tinh đâm ra vợ em quản lý cái ví của em chặt quá. Hu hu!

7. phuocdang

phuocdang Approved Member

Hồi trước có 1 bài tư vấn DAC rồi mà, tầm dưới 5T em nghĩ cứ chơi CD cho nó lành, tầm 7-8 có Magic, tầm 11-13 thì có PS Audio, tầm trên 20 thì xông xênh luôn . Tùy theo sức của mình mà chơi. Mà Magic em nghe qua rỗi, lỗ tai em nó bảo ứ thích.

8. fresair

fresair Advanced Member

Sau khi nghiên cứu em đã đặt mua một em MD Denon 2000L (2tr) để làm DAC cho cả tín hiệu từ đầu HD và đầu dvd pioneer của em. Các bác đánh giá phương án này thế nào ạ? Có đáng để chơi không vì em vẫn lăn tăn cái cdp Pioneer T05 2nd (khoảng hơn 5tr) hoặc Phillips 650.

9. LuuThanh

LuuThanh Advanced Member

Denon 2000 là ổn rồi bác,Chất âm so với Pi T05 chưa biết thèng nào hơn thèng nào :D

10. taigl

taigl Advanced Member

Em đang dùng cấu hình gần giống bác: dùng MD làm DAC cho HDP để nghe lossless và DVD cỏ luôn. Hiện hài lòng và không lăn tăn vì thấy chơi đa dạng hơn nhưng chất lượng âm thanh khá ổn(dĩ nhiên trong tầm tiền). Chúc bác hài lòng với sự lựa chọn này. Rồi một thời gian sau, khi có điều kiện chơi đầu CD khá khá một chút,khi đó mới thấy hay hơn chổ nào. :D

11. fresair

fresair Advanced Member

Em cũng hy vọng thế bác ạ :D. Chiều nay mới ra Tín Thành lấy hàng về để thẩm.

12. phuchung11a3

phuchung11a3 Approved Member

cho e ké bác chủ thớt với ạ, còi nên e ko dám lập 2pic mới
    Tình hình là nó thế này các bác ợ
    E mua dan mini, chơi cũng khá lâu rồi, kinh qua đủ thể loại dàn và dừng lại ở em pioneer N901 sau khi chán chê intec kenuwood các kiểu. Nhưng nghe một thời gian tai bớt trâu và yêu câu cao hơn thì lại thấy muốn tăng chi tiết hơn nữa cho bộ dàn của mình. Nhưng chưa đủ lực và tâm để lên dân dụng. Vs lại vẫn rất yêu chất âm e này.
    Hiện tại e đang dùng MD của nó luôn để làm dac. Chất âm thì cũng ấm, nhưng e muốn mid rõ hơn nữa, bass gọn và sâu hơn tý. Chi tiết hơn tý. Chỉ thế thôi ợ. Cũng hài lòng vs nó và tầm tiên rồi nhưng cái thú âm thanh nó cứ thính tai lên theo năm tháng nên đành phải thế
    E đang có tầm hơn 2 củ. Nên muốn mua một đầu MD dân dụng về làm dac. Vì e chủ yếu lossléss từ pc ợ. Thử ghép vào dàn này xem nó có chất hơn đc tý nào ko. Nhưng ngặt cái mặt hàng này hà nội mình ít quá. Mà đánh liều mua thì ko dám vì $ ít. Ko hợp lại vỡ mõm. Nên muốn xin xỏ cụ nào có thì cho e vác dàn qua nghe thử vs ợ :( hợp thì e mới dám múc chứ ko thì thôi ợ. Con nhà ngheo ma :(
    Tiện thể Có bác nao đã từng ghép mini vs dac md dạng nay rồi cho e chút ý kiến với ạ. Có đáng đầu tư ko hay là mini cỏ quá nên thôi đưng đua đòi
    Bác nào có con nào hỏng mắt chết cơ chỉ làm dac ko cần đĩa mồi muốn vứt đi pm e nhặt vs ạ

13. puffin

puffin Advanced Member

Tình hình thế nào rồi bác. Denon 2000 nghe có OK không?

14. phuchung11a3

phuchung11a3 Approved Member

tiện thể bác chủ thớt ở đâu thế ạ
    có ở hà nội không ạ
    cho e mang cái dàn mini còi của e sang giao lưu nghe ké 2000 với ạ :D

15. puffin

puffin Advanced Member

chắc bác chủ đang phê với người yêu mới rồi...

16. fresair

fresair Advanced Member

Dạ thực ra là em còn chưa dùng được em nó ạ. Số là trong quá trình vận chuyển từ HCM ra HN thì bộ cơ nó bị trôi ra hay thế nào đấy nên khi bật máy lên nó báo Disc Eject. Bgio em đang đi kiếm đĩa MD hỏng để nhét vào cho em nó thụt lại vào trong thì mới dùng được phần DAC đây ạ.

17. dapxichlo

dapxichlo Advanced Member

Bác chủ kiếm con MD làm DAC cũng đc nếu ko yêu cầu cao

18. thangyeu99

thangyeu99 Advanced Member

Con sony JA3ES thì sao nhỉ, mình thấy ngon bổ rẻ

19. samshop

samshop Advanced Member

Thấy giá thì có vẻ rẻ nhưng chưa dùng qua bác sao mà thấy nó ngon với bổ đc nhỉ.

20. tuanvhv

tuanvhv Advanced Member

Tầm 8tr bác tìm con Muisical Fidility M1Dac 2nd E thâý nghe cũng hay, có đủ kết nối đấy bác.

21. txduong35

txduong35 Advanced Member

Em đã xài MD Sony JA3ES và sau đó nâng cấp lên JA 30 ES (làm DAC cho HDP và DVD cỏ) , em nhận thấy chơi theo cách này rất hay , chất âm cải thiện rõ rệt , dầy và chi tiết hơn . Thỉnh thoảng có những bài hát mình thích thì thu luôn vào đĩa MD nghe rất là tiện lợi

22. alibk

alibk Advanced Member

tầm 5tr bác chủ thử MF VDAC II xem, em đang dùng em này thấy cũng được bác ạ.

23. pierre

pierre Advanced Member

Đầu MD thấy bảo vận chuyển dễ gây hỏng, ko may bác chủ lại dính phải.

E dùng DAC nhưng chỉ chơi với CD thôi, chơi đầu hd âm thanh ko hay

24. TaxiDriver

TaxiDriver Advanced Member

Mấy năm rồi kô thấy cụ update gì cả?

25. TaxiDriver

TaxiDriver Advanced Member

Con này giá bây giờ gấp đôi rồi, kinh thật! :(

Share This Page

Loading...