Nhờ tư vấn ghép loa với mạch Bluetooth

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by GioLangLe, 14/2/17.

1. GioLangLe

GioLangLe New Member

Em hiện đang có cái mạch như hình sau, nó tải đc 2 kênh, mỗi kênh tối đa 50W (2x50W). Áp dụng loa Trở kháng: 4,6,8 ohm
    - Em đang định đóng 1 cái thùng giống trên Youtube, tại em cũng có tinh thần DIY hơi cao :)
    - Nhờ mọi người giúp em nên mua loa gì để gắn vô đây đc không ạ? Mục đích e để trong phòng để nghe nhạc chuyển từ laptop và điện thoại ra cho nó bớt dây nhợ thôi ạ.
    Em cảm ơn mọi người nhiều

Tags:
  2. hieu_ma

hieu_ma Advanced Member

Loa thì nhiều loại lắm, tùy thuộc vào nhu cầu cũng như tiền bạn định đầu tư. Nhưng đơn giản nhất với mạch này là kiếm đôi loa toàn dải để gắn vào làm boombox cho đỡ lằng nhằng phân tần, cắt tần như đối với loa nhiều đường tiếng.
    Loa thì tùy tiền, dễ nhất thì kiếm đôi loa cat-xét cũ nối vào là hát luôn. Nếu muốn đóng hộp dạng boombox thì kiếm đôi loa Panasonic toàn dải gân xoắn đường kính 10cm, giá quãng 250k gắn vào là ổn. Nhiều tiền hơn thì kiếm loa toàn dải tháo ô tô, giá khoảng 500-600k.

3. hieu_ma

hieu_ma Advanced Member

Loa thì nhiều loại lắm, tùy thuộc vào nhu cầu cũng như tiền bạn định đầu tư. Nhưng đơn giản nhất với mạch này là kiếm đôi loa toàn dải để gắn vào làm boombox cho đỡ lằng nhằng phân tần, cắt tần như đối với loa nhiều đường tiếng.
    Loa thì tùy tiền, dễ nhất thì kiếm đôi loa cat-xét cũ nối vào là hát luôn. Nếu muốn đóng hộp dạng boombox thì kiếm đôi loa Panasonic toàn dải gân xoắn đường kính 10cm, giá quãng 250k gắn vào là ổn. Nhiều tiền hơn thì kiếm loa toàn dải tháo ô tô, giá khoảng 500-600k.

4. GioLangLe

GioLangLe New Member

Cảm ơn anh đã nhiệt tình tư vấn. E còn thắc mắc là e gắn 1 loa bass và 1 loa trebe đc không vậy ạ? Hay 2 loa giống nhau ạ? Công suất loa e nên sử dụng là khoảng bao nhiêu là vừa ạ.

Share This Page

Loading...