Nhờ tư vấn loa + amply quán cafe

Discussion in 'Loa' started by nhuthungfoto, 20/12/10.

1. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Ngoài các nhãn hiệu loa trên, bác thử ngâm cứu thêm các dòng loa JBL, rất thích hợp với không gian quán các quán cafe ( VD JBL RM10 320usd hoặc một số model khác ) Bác không cần mua nhiều amply hai kênh, bác tìm mua một Reciver Denon 7.1 về kết nối 3 cặp loa này + Sub đánh Multi Channel stereo, lúc này dãy trầm do Receiver cắt tần sẽ cho tiếng sub hay hơn rất nhiều so với kết nối vào amply hai kênh. Setup như thế này đơn giản nhưng hiệu quả hơn so với việc kết nối nhiều amply stereo rất cồng kềnh.
    Chúc quán cafe của bác thật đông khách :)

Tags:
  2. langthang123

langthang123 Advanced Member

Em cũng đang nghiên cứu cái này để mở cafe sân vườn cho nhà em.
    Em nghĩ là chỉ cần một ampli công suất mạnh là được rồi, vì khi đấu dây loa bác có thể chia ra thêm nhiều nhánh dây loa được nữa.
    Còn về loa, không cần thiết phải loa mắc tiền lắm, chỉ cần kiếm các loại rẻ như pioneer or jbl control là đủ cho nhu cầu cafe rồi .
    Bác nên để ý đến độ nhạy tất cả các cặp loa phải đồng bộ để tránh tình trạng trong quán các cặp loa kêu to nhỏ khác nhau khi xài chung một ampli.

3. vocal1977

vocal1977 Advanced Member

Theo mình bác chọn S520 và sub Ar ghép với Marantz PM 80

4. audioTRUONGLE

audioTRUONGLE Advanced Members

Nếu phòng máy lạnh, bác ghép mấy em JBL Control Xtreme nhỏ nhưng rất chi tiết + thêm sub yamaha 515 cũng ok.
    Còn sân vườn thì tham khảo em loa ngoài trời Yamaha As392, As592
    Amply nghe nhạc hay, giá mềm thì Marantz 5004, 2 cái là thoải mái luôn.

5. hoppit

hoppit Approved Member

Thường thì các quán cafe hay nghe thể loại nhạc du dương, nhạc không lời....hệ thống âm thanh trong quán cafe thường phải lắp đặt xa amply thì chọn những amply và loa có trở kháng cao để âm thanh được ổn định. Vì nhưng loại amply và loa trở kháng cao này bạn lắp đặt loa xa bao nhiêu amply cũng được miễn là làm sao tổng công suất của loa cộng lại < = công suất của amply là được. Bạn mà muốn lắp đặt alo cho mình 0941728948 mình tư vấn cho, bên mình lắp đặt hệ thống này rất nhiều

Share This Page

Loading...