NHỜ TƯ VẤN LOA GHÉP VỚI AMP SANSUI 607 NRAII

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by lehoangtv, 16/7/12.

1. lehoangtv

lehoangtv Approved Member

Xin Chào Các Bác Thành Viên Của Diển Đàn VNAV.
    Hiện mình đang có một amp sansui 607NRAII và cdp sony 555ESJ . Nhờ các bác thành viên tư vấn tìm Loa ghép hộp cho 2 em nó.
    Sở thích của mình là nghe nhạc vàng , nhạc sến , nhạc nhẹ , nhạc Chế Linh , Trường Vũ , Hương Lan......
    Xin các bác tư vấn dùm mình rất cám ơn :cry: !!!!

Tags:
  2. Memo

Memo Advanced Member

Bác tìm thử xem Pioneer twin CS77, CS99, mình thấy bên shop bác Hoàng Sa hay có, bác này bán hàng cũng rất uy tín.

3. tristan6656

tristan6656 Approved Member

Em đang chơi đúng kiểu của bác nhưng thấp cấp hơn: Sansui Alpha 505RX và CDP Sony 333esd, cũng đã ghép thử với các kiểu loa Pi nhưng không hợp tai, cảm giác bass không chắc và tiếng ca sĩ hơi bị đuối. Em thử ghép với mấy chú Bookshelf của Mỹ thì lại thấy rất ổn. Tiếng tách bạch, âm dày dặn, bass chắc, còn về không gian biểu diễn và âm hình thì em không dám bàn tới. Em đang ghép với đôi Bookshelf Boston Acoustic A60, nghe Allan Talor cực đã (theo cảm nhận của riêng em và cũng dc thẩm âm bởi một số bác lành nghề: nhận định "nghe được"). Theo thiển ý của em thì bác cứ thử kiếm mấy em Bookshelf Âu Mỹ xem sao. KeF Coda, Celesion, Polk audio... Chúc bác sớm kiếm được đôi loa như ý.

4. nghoai

nghoai New Member

Cũng giống bác, em đang sở hữu cấu hình cdp sony 750 + amply receiver sansui 661 đang muốn tìm đôi loa làm đối tác . Nghe với bookshelf ar 210 thì trung âm đạt chuẩn, nghe acoustic chẳng còn gì, nhất là so với kinh tế hạn hẹp. Nay kinh tế khá khẩm hơn muốn tìm một đối tác phù hợp kinh tế. Nhờ các bác ạ !

5. nghiabros

nghiabros Advanced Member

Pioneer thì cứ S-Y7,S-Y9 mà chơi bác ạ
    Mà bác cho em hỏi bác lập topic như thế nào ạ.Em cũng đang muốn lập 1 topic mà không biết cách mong bác chỉ giúp(nếu có hình ảnh thì càng tốt)

6. lehuuduc

lehuuduc Advanced Member

em đả ghép qua con này với jbl 4408a nghe củng ok lắm bác thử xem sao....

7. nhacvang2009

nhacvang2009 Advanced Member

Nếu bác thích trung âm ngọt, dày, rõ, bass mềm thì kiếm mấy đôi pioneer twin cũng được

8. phantuanma

phantuanma Advanced Member

Em đã nghe ghép con 607NRA với twin 77 nghe chẳng ra cái gì chỉ được mỗi mid va treb thôi còn bass thì hầu như không thấy. Chắc 607NRAII cũng thế thôi. Để nghe nhạc vàng bác cứ làm con loa có bass tầm 30cm đánh phê luôn. Em đang ghép 607NRA với Pi CS F900 nghe rất tốt. Âm thanh ấm đều cả 3 dải rõ ràng luôn.

JupR74 likes this.
  9. nhacvang2009

nhacvang2009 Advanced Member

Bác nói thế nào ấy chứ, con pioneer twin này bass chỉ hơi mềm thôi chứ ko ít đâu, em còn đang phải tính kê loa ra xa tường 1 chút cho nó đỡ bị dội âm bass

10. an1234

an1234 Advanced Member

nghe mấy bác bàn tán mà em ngứa nghề quá nhưng mà thôi em không làm hỏng cuộc trò chuyện của các bác đâu các bác cứ tiếp tục bàn đi em đang nghe đây

11. tam_sg

tam_sg Advanced Member

Chào các bác, em nghe nói SS 607xr hay mr ghép với Pi twin 77 hay lắm! nếu 607 NRAII thì chắc cũng vậy hoặc hay hơn chứ nhỉ? em không rành lắm nên chỉ đoán theo logic thôi ạ hê hê. cũng vì đoán như vậy nên em cũng vừa rinh em NRAII để ghép cặp twinn 77sd (nhưng chưa kịp ghép) mà nghe bác Phamtuanma nói vậy nghe bùn ghê. Còn các bác khác thì nghĩ sao ạ? cho em xin vài ý kiến thêm về phối ghép cặp này đi ạ, nghe nhạc vàng có hay không ạ? các dải như thế nào ạ?
    Thanks.

12. quynhvnpt

quynhvnpt Advanced Member

Thường thì dân chơi audio hay ghép amly sansui với loa pioneer( em nói thường rồi đấy nhé! :lol: :lol: ).em cũng đang có một em sansui 607x trước em ghép với pioneer cs-f75 (loa thùng kín) em thấy trung âm và tép nghe rất khá nhưng tiếng bas cảm giác bị ù không gọn tiếng và không sâu , chắc .trên VNAV có bác khuyên em lên kiếm đôi loa nào có lỗ thông hơi và em đã thử thấy cải thiện rõ thật :D và bây giờ em đang ghép sansui 607x với loa victor zero 5 fine. cũng thấy hài lòng với số tiền đầu tư bác ah. :roll:

khongcogi likes this.
  13. phantuanma

Em nói thật là vì em lấy con 607NRA của một bác mua về ghép với Twin 77SD nhưng nghe không ổn mới để lại cho em. Vì em thích tiếng bass nhiều chút nên qua nghe thử cũng thấy không ổn. Bác cứ về ghép thử biết đâu lại hợp tai bác thì sao. Thế nên mới phải thử bằng chính tai mình nhiều khi nghe người khác nói những nghe thử lại thấy hợp thì sao. Tai mình quyết định tất cả.

14. quynhvnpt

quynhvnpt Advanced Member

Đúng đấy bác ah. tai mình quyết đinh mới chuẩn ý mình thích được bác ah. :roll:

15. ducquang75

ducquang75 Advanced Member

- Bass mạnh hay thì mid và tress ko rõ lắm,
    - Mid ,tress hay rõ thì bass yếu,
    - Bass, mid tress hay =>đắc tiền,=> rất đắc tiền,hic. :roll:

16. trunghai1180

trunghai1180 Advanced Member

Bác kiếm đôi loa châu âu như Mã đao thần kiếm MS30 đi. sansui thế hệ mới đánh nghe khá lắm

17. tam_sg

tam_sg Advanced Member

Hahaa...xin lỗi các bác em cười hơi to 1 chút vì sướng, cuối cùng em cũng tìm được thứ âm thanh mà mình thích. Vẫn là ss 607nra II + 77 twin sd + cd denon sa 500 + sắp xếp vị trí loa (kê sát tường)= good với tai em. Bác nào đang sử dụng cặp pi 77 twin sd mà thấy thiếu bass thi xem lại cách bố trí vị trí loa nhé. Em thấy cặp này bass, mid khá tốt, trebb tạm ổn.

Attached Files:

18. hanjonguyen

hanjonguyen New Member

Xin ae tư vấn giúp:Em có loa Dahlquist M905 của ông cậu đem từ Mỹ về http://gallery.audioreview.com/showphoto.php?photo=7056Mong ae tư vấn loa Dahlquist M905 có ghép đc với ss 607nra II hoặc ghép với SS đời khác.em hay nghe nhạc Quang Lê,Bằng Kiều,Trường Vũ và Ko lời.
    Mong ae giúp em.

19. hanjonguyen

hanjonguyen New Member

nhờ bác tư vấn dùm em.em đang xài ss-5900 ghep với loa DAHLQUIST-M.905.em muốn nâng cấp amly lên,mà đang lăn tăn ko biết chọn đời 607 hay 707 nra/mx/xr.mong các bác tư vấn giúp em

20. phantuanma

Con loa này của bác chỉ cần 607 là kéo tốt rồi. Và bác cứ đời mới nhất mà phang hình thức đẹp tiếng lại sạch sẽ trong trẻo. Nếu bác đủ đạn thì chơi 707 vì các dòng 707nra/mx/xr sẽ đắt gấp đôi so với 607nra/mx/xr.

21. vankhanhnk

vankhanhnk Approved Member

Chào các bác vậy em có loa sansui 5500 x thì ghép với amply ghì hay ạ các bác cho em ít kinh nghệm ạ thank các bác

22. ancola66

ancola66 Advanced Member

Có thể khắc phục bằng các loại dây loa, dây tín hiệu để không phải chi phí mua loa đắt tiền :D
    Bass, Mid, Treble bị lấn át nhau nhiều khi các dải đó KHÔNG GỌN TIẾNG >>> Nếu bass không gọn tiếng, không xuống sâu được thì nó sẽ lấn át tiếng MID >>> Làm cho tiếng MID bị ù ù. Tương tự vậy nếu tiếng Treble nó không mảnh và thoát lên thì nó cũng sẽ lấn át tiếng MID >>> Làm cho tiếng MID bị khô và the thé

Để có tiếng bass chắc thì dây loa phải to, sau khi có tiếng bass chuẩn rồi thì ta dùng dây tín hiệu để điều chỉnh tiếng Treble >>> Khi 2 thằng này ngon thì tiếng MID sẽ ngon >>> Tổng thể sẽ ngon :D

Trên đây là một vài kinh nghiệm của bản thân trải nghiệm, xin được chỉ giáo :D

23. Rhett

Rhett New Member

Với cấu hình của bác đang có + sở thích nghe thì cứ quất Pioneer HPM 900 hoặc HPM 100 là đảm bảo ngon không phải hối hận đổi các chác bù nhiều.

24. ancola66

ancola66 Advanced Member

He he he, cũng ngứa nghề quà, nhưng thôi các bác cứ bàn luận tiếp đi....:D Theo em thì chơi NRA quên ngay loa Nhật đi >>> Phí cả amply :D

25. Kimkedo

Kimkedo Approved Member

Amp 661 ghép đc loa bose 301 iii k bác

Share This Page

Loading...