Nhờ tư vấn mua đầu CD

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by thanrua888, 4/11/12.

1. thanrua888

thanrua888 Advanced Member

Các bác thân mến,
    Nhờ các bác tư vấn giúp em quả đầy CD tầm dưới 10 triệu nhé!
    Thks nhiều!

Tags:
  2. Only Time

Only Time Advanced Member

Bác thân mến

Bác phải cho biết thể loại nhạc bác hay nghe, bác đang chơi loa gì, amp gì thì anh em mới chém được chứ :p

3. thanrua888

- Thể loại nhạc em hay nghe: metal ballard, không lời, country, việt nam có: bằng kiều, tuấn hưng, đôi khi em ngh cả nhạc đỏ...
    - Amply: marantz 1250
    - Loa: JBL L890

Cả nhà kiếm cho em con CD hợp lý nhé!

4. nhacvang2009

nhacvang2009 Advanced Member

Bac nghien cuu may em nay
    Marantz CD80
    Philip LHH 200
    Sony XA 50ES

5. huongdajka

huongdajka Advanced Member

vote cho marantz CD80 nếu bác thích đồng bộ :p

6. thanrua888

Cám ơn các bác rất nhiều, chiều nay em sẽ lượn qua mấy cửa hàng xem

7. trumxi

trumxi Advanced Member

có shop bán marantz 880j, khá hơn cd80 đó

8. ngoc_huy

ngoc_huy Advanced Member

em đang chơi cả 2 em ( về ruột gan - giải mã giống hết nhau ) cd80 đời sau đắt hơn 880j khoarng 3tr.

9. shimano

shimano Approved Member

Bác chủ nghe nhiều loại nhạc thế này, nhờ tư vấn CDP tối ưu là hơi khó. Bác tìm các dòng CDP cỏ dùng chip TDA 1541 của philip là tương đối ngon bổ rẻ.

10. kthien

kthien Advanced Member

em vote cho Philip LHH 200 rất đáng chơi

11. thanrua888

Cám ơn các bác nhiều! Mấy hôm nay bận quá em chưa xem kỹ các ý kiến của các bác được, chắc để sáng mai em qua Trường Hằng và Hoangaudio xem thế nào!

12. vubaduy

vubaduy Advanced Member

Bác nghiên cửu con này xem Sony 555ESJ xem. hoặc cố tí lên dòng 777ESA của Sony bác sẽ ko hối hận đâu.

13. thanrua888

777ESA là đúng ý em đấy bác, con này đang tâm 15 củ,
    Con này nghe có đa dạng các thể loại không bác? Em thích tiếng bass hay có đáp ứng được ko bác?

14. vubaduy

vubaduy Advanced Member

bác thẳng tay múc cho em. em đang nghe em này. tiếng rất chi tiết, bass sâu mềm, trung âm rất dày, treble lung linh luôn, đặc biệt rất có nhạc tính, nghe rất dể đi vào lòng người. Em đã nghe qua Teac 25xs, Philip LHH 500, Pioner T07A... nhưng riêng em Sony 777ESA này chất tiếng khiến em bủn rủn luôn. Em đang dùng ghép với lux l540 + jbl l100 century thẳng hàng. Đã nghiện chất lux + jbl nay thêm Sony 777ESA lại càng nghiện hơn.

15. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Nếu không chê về hình thức bác nên nghiêng về dòng Philip tiếng dầy ấm áp,độ động tốt bass nghe hay em nghe thấy đều cả ba giải(500lhh)nhưng giá hơi cao.Với 10tr theo em Sony 555esj và Pioneer T07A(nhạc trữ tình) là lựa chọn hay đấy bác à!

16. vubaduy

vubaduy Advanced Member

Bác Hùng tư vấn thì chuẩn rồi. cái còn lại là ở gu nghe của bác chủ hợp dòng nào nữa thôi Philip hay Sony hay là Pioner :D

17. thanrua888

Em vừa chốt con Sony 555 ESJ 8củ rồi bác ạ!
    Thanks các bác rất nhiều!

18. kthien

kthien Advanced Member

chúc mừng bác mua được CD

19. Hungthuocbac

Con Sony 555esj này ngày trước em đã dùng rồi.Tiếng hơi sáng nhưng phối ghép tốt nghe rất đc bác ạ!Cái ưu điểm là mắt đọc nhanh,không kén đĩa khi nâng cấp bán nhanh,không lỗ hoặc lỗ ít.Chúc mừng bác!

20. AnhLinh

AnhLinh New Member

Bác đã ghép thử mấy em 25xs, lhh500r, t07a này vào bộ dàn của bác chưa :shock: . Nếu chưa ghép thì đừng nói là 777esa của bác là hay. Nếu mà ghép mấy em kia vào bộ dàn của bác. Lúc đó bác lại nghĩ khác đấy :mrgreen:

21. vubaduy

vubaduy Advanced Member

Em có nghe bộ dàn ở nhà các bác nên cũng biết đc cdp đó thiên về dải nào. Teac tiếng thô mộc đều 3 dải rất hợp với nhạc tây, Philip LHH500 tiếng trung và cao rất hay (em ko thích tiếng bass con này lắm), Pioneer T07A dải cao khá hay, trung trầm cũng ấn tượng nhưng nghe hơi rối... Với lux l540 bản chất nhẹ nhàng + JBL L100 Century dùng củ nam châm alnico nên bass cũng rất nhẹ. nên phối ghép này nghe hơi mỏng tiếng, bass nhẹ nhưng trung và cao rất hay. treble của L100c là treble dome lụa nên dải cao nghe hơi tối. chính vì thế mà em tìm và lựa chọn cdp giầy tiếng và chi tiết, thiên sáng để cân bằng và phù hợp với phối ghép. vì thế 777esa là lựa chọn của em vì chất tiếng của 777esa theo em thấy rất phù hợp với lux và jbl. đây cũng là tư vấn của rất nhiều bác đã từng chơi qua lux+jbl và những bác có kinh nghiệm ạ . em lựa chọn sony 777esa có gì sai thì mong bác chỉ bảo thêm :D

Không chỉ riêng em mà rất nhiều cao thủ lảo làng cũng đang dùng phối ghép Lux + JBL = Sony. Còn như bác nói, tại sao lại nói em đừng nói 777esa hay trong khi phối ghép này em lại đang rất ưng ý. còn tùy tai và gu mỗi người nữa thưa bác. có thể với bác sony 777esa ko hay nhưng với em là hay đấy ạ. trước khi mua 777esa em cũng đã nghe rất nhiều cdp như teac, philip, pioner ,mazant, sony... và sony hoặc mazant là lựa chọn của em và em chọn sony . em lựa chọn ko vì con nào hay hơn mà em chọn con nào phù hợp nhất với lux và jbl thôi ạ. có lẻ với bác sony ko hợp với lux nhưng với tai người khác thì lại khác ạ. Chắc bác đã có điều kiện chơi qua nên có kinh nghiệm nhiều thì mong bác chỉ bảo thêm ạ :D Em thì ko có điều kiện chơi qua nên chỉ đi nghe ké nhà các bác và hỏi những người có kinh nghiệm thôi ạ :D

22. son0981

son0981 Advanced Member

Teac 25xs mà bảo tiếng thô thì đúng là hết thuốc,25xs nghe nhạc vàng thì hơi kém philip500r một chút về độ ngọt ngào.Còn 2 em t07a và 777esa không có cửa để so với 25xs về tất cả các loại nhạc.

23. Hungthuocbac

Có em đây!Nếu bác nào muốn uống sang thuốc bắc thì em nhiều lắm!Alo em nhé :lol:

24. vubaduy

vubaduy Advanced Member

Bác Sơn lại ko hiểu ý em rồi. Với tai em nghe thì em vẫn cứ nói chất tiếng của 25xs là thô đấy ạ. Nhưng thô ko có nghĩa là ko hay. tiếng thô mộc nên em thấy hợp với nhạc tây. 25xs nghe nhạc vàng cũng hay nhưng ý em ở đây là nghe nhạc tây bằng 25xs hay hơn nhạc vàng. Em nghĩ bác dùng 25xs nên cũng biết rõ điều này :D . còn để so cái nào hay hơn thì lại là một chuyện rất khó. vì mỗi người mỗi gu nghe ạ. Với gu nghe nhạc vàng thì ý của em ở đây là với gu em thì em thích chất tiếng của sony. với em thì cứ đắt tiền ko có nghĩa là hay. cứ theo tai em hợp dòng nào thì em quất thôi ạ. Em khen sony 777esa ko phải vì em đang dùng 777esa. trc khi mua thì em nghe qua cũng khá nhiều loại đầu như teac, philip, pioner, sony, marzant... và em thích chất tiếng con nào thì em lấy thôi ạ, đơn giản chỉ vì em thích và thấy hợp tai ạ. nếu có dòng cdp nào mà đánh giá đc là hay thì chắc các hãng sx cdp khác phải đóng cửa đấy ạ. mỗi hãng có mỗi thế mạnh riêng, chính vì thế mà các nhà sx cdp vẫn tồn tại song song đc cho đến giờ thưa bác :D

25. vubaduy

vubaduy Advanced Member

Với tai nghe của em thì em thấy bản chất của teac là thô mộc, âm thanh trung thực. nhưng như vậy ko có nghĩa là ko hay bác Sơn nhé. bác hiểu sai ý em rồi. hiểu thế này fan teac vào ném đá em chết :lol: mỗi người mỗi gu mà bác. rất nhiều bác nghiện chất thô mộc của teac đấy ạ. teac thì em thấy nghe nhạc vàng thiếu 1 chút truyền cảm, tai em thôi nhé, tai người khác hoặc những bác đang dùng teac có lẽ lại khác. em thấy ko có đầu nào là hoàn hảo, đc cái nọ thì lại mất cái kia nên cũng ko đánh giá đc cái nào hay hơn, rồi lại tùy gu nghe nữa. em cũng chưa thấy bác nào chê đầu mình đang nghe cả :D

Share This Page

Loading...