Nhờ tư vấn mua loa tầm 10Tr cho ampli Marantz PM-74D

Discussion in 'Loa' started by hunglqd, 11/10/10.

1. hunglqd

hunglqd Approved Member

Nhờ các bác tư vấn mua 1 cặp loa tầm 10Tr dùng với ampli Marantz PM-74D. Hiện đang dùng với CD player SONY X55ES. Thường em chỉ nghe nhạc việt, guita.
    Em mới tham gia diễn đàn, mong các bác chỉ giáo.

Tags:
  2. ngochungaudio

ngochungaudio Advanced Members

Bác cá kiếm Loa Paradigm 7se hoặc 9se ghép với 74d là cũng tương đối ok rồi bác ạ.

3. dammeamthanh

dammeamthanh Advanced Member

phương án này cũng tốt nhưng sẽ khó kiểm soát tiếng bass , cần xử lý phòng nghe thật tốt, vì bộ đôi này lợi bass lắm

4. hunglqd

hunglqd Approved Member

Em cam on Bac Dammeamthanh& Bac Itvn95. Nhưng Em không hiểu loa paradign của nước nào Sx, vì em mới ăn phải bả của audio mà........khổ thế đấy. Hai Bac đừng cười nhé.

5. hunglqd

hunglqd Approved Member

À mà quên mất nhà Em ko có đk lam phòng nghe, Em thường nghe ở phòng khách 24m2

6. hunglqd

hunglqd Approved Member

Tiện lên diễn đàn lần đầu Anh chào chú tranthiem & kienaudio nhé.

Khi ta ở đất chỉ là đất ở
    Khi ta đi đất bỗng hóa tâm hồn.

7. thichtumlum80

thichtumlum80 Advanced Member

Bác làm cặp pioneer S-180A đi, em nó kết hợp với Marrant 74d là như cậu với mợ nghe nhạc vàng và trữ tình luôn, hay trong tầm giá của bác nữa.

8. mtv785

mtv785 Advanced Member

Tầm 10tr bác thử nghiên cứu dòng loa Living audio, tiếng bass rất phù hợp với thể loại bác nghe, hoặc nhích lên chút xíu đầu tư JBL cũng là 1 phương án tốt đó ạ, thân. :D

9. hunglqd

hunglqd Approved Member

cảm ơn hai Bác Thichtumlun80 & mtv789.Hôm qua em đi chợ trên vnav (chỉ xem thôi) đến 2h sáng. cái gì thấy cũng sướng.........? Hiện Em đang nghe tạm đôi TRIO, phần âm cao& trung em nghe rất vừa ý, nhưng phầm Bas thì có thể nói không thể chấp nhận được,( Đôi loa này do Ông em rể rước về) Em sẽ cố gắng khắc phục dần vậy, chơi kiểu nhà nghèo mà. Chết Mê cai anh audio này đến Vợ nó cũng phai ghen tỵ.

10. neville

neville Advanced Member

trước đây em đã từng nghe 74D với JBL XE-8 và Paradigm monitor 9, em thấy Marantz 74D khá hợp với JBL

11. hqstudio

hqstudio Advanced Members

Bác thử pioneer CS-903 đi, bass 40cm nhưng rất dễ đánh, trước em chơi CS-922A thấy rất hài lòng :D

12. lonelyghos

lonelyghos Advanced Member

maranzt 74D rất lành nhé, gép được với nhiều loại loa nhật và mỹ, đôi trio của bác độ nhạy cao quá nên nghe nó bị vỡ tiếng nên mới thế, theo em thì bác bảo ông em rể Diy cho một cái ampli đèn SE 3-5w mà đánh trio 5060 (đôi loa nghe hay mà với lại đúng sở trường ông em rể), còn cái 74D bác kiếm cho em đôi bóc sèo nhỏ nhỏ vd như onkyo D300,500 livowphun vv.....để cạnh cái ti vi thì rất đẹp ạ :D (bác ưng đôi nào thì chịu khó vác ampli đến nghe thử cho chắc chắn). Ngân sách chưa đến 10tr mà lại được 2 bộ nghe, hihi
    Mạo muộn vài lời xxx dốt, bác tham khảo thêm rồi quyết định nhé.
    Em Hùng

13. hunglqd

hunglqd Approved Member

Cảm ơn Bác Lonelyghos và Bác Hqstudio, khả năng Em theo hướng làm cả hai bộ vậy( chứ trong lòng em chỉ thích có một bộ vừa ý mình là ok) vì nhu cầu cũng bình thường thôi mà.

14. berryfun

berryfun Advanced Member

Bác thêm chút tiền nữa làm cặp JBL 4312 chơi với cái amp của bác là nhứt luôn. chơi được thời gian dài không phải lo nâng cấp. Paradim ko có cửa để so luôn. Nhưng vấn đề hiện nay là JBL 4312 hàng anh ba đang rất nhiều bác mua nhờ anh sành đi kiểm tra giúp.

15. hunglqd

hunglqd Approved Member

Chiều nay em đi tìm JBL4312, ko có chỉ gặp JBL 100 giá 14t có ghép hợp với MD74D ko? Mong các Bác tư vấn giúp. Em QĐ uống thuốc liều cho đỡ lăn tăn. Cảm ơn AE trên d/đ đã nhiệt tinh giúp đỡ.

16. berryfun

berryfun Advanced Member

JBL L100 cũng rất hay bác à ghép chắc chắn là hợp. E thì thíc JBL 4312. Cái chính là phải do bác nghe thử quyết định bác ạ.

bác tham khảo thêm nè:
    http://www.troelsgravesen.dk/JBL_L100.htm
    http://audio-heritage.jp/JBL/speaker/4312.html

17. thichtumlum80

thichtumlum80 Advanced Member

JBL 4312 chất âm thì khỏi bàn cãi rồi nhưng giá vượt xa tầm đầu tư của khổ chủ mới ức chứ.

18. taolao

taolao Advanced Member

Nếu thích JBL Bác làm cặp L88 nova này đi Bác.
    Shop đang bán như là 11tr thì phải.Chơi thời gian Bác nâng cấp ampli sẽ hay thêm.
    Chúc Bác tìm được loa hay.

19. dammeamthanh

dammeamthanh Advanced Member

loa này của Canada sản xuất bác ah

20. vuanhanghi

vuanhanghi Advanced Member

Bạn tìm mua mấy đôi BS Triangle, đã từng ghép với 74D nghe rất hay, nhất là guitar. Nếu ko tìm được đồ 2nd thì cố thêm mấy triệu qua shop Nghệ thính trên này, chẳng biết có còn không.

21. hungvctv

hungvctv Approved Member

em cũng đang dung pm74d ghép với denon 1650gl sau 1 hồi thử đi thử lại thì em ghép voi QUAD 12l thấy hay nhất. :)

22. hunglqd

hunglqd Approved Member

cảm ơn các Bác, ba ngày nay Em bận quá nên ko tiếp kiến được, hôm nay mới vào DD thấy các Bác tư vấn cho nhiều điều, đúng là đi một ngày đàng học một sàng khôn. Do vậy em cố gắng mua JB 4312 trơn, hy vọng vừa ý và đi làm về được nghe hát là khoái lắm rồi.
    Thank.................

23. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

Em đã ghép Paradigm 11seMKII (giá dưới 10tr) với amp MR nghe rất hợp, nhất là dải dưới. Còn nếu tài chính cho phép để bác chủ dùng JBL 43xx, thì em nghĩ nên chọn 4311 củ alnico sẽ dễ nghe hơn 4312.

24. nadm10

nadm10 Advanced Member

cũng loay hoay giống bác chủ thớt, sau kiểm được 1 em kef C40 (England xịn) về thấy hợp lý nên tạm thời ko đổi chác nữa. EM không thích JBL 43... lắm vì phòng em nhỏ, mở bé ko chi tiết!

25. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Em cũng giống bác này , kiếm được đôi kef Q50 ( của em cũng xịn Anh nhé ...he he ) về ghép nghe cũng tạm vừa lỗ tai , bây giờ dành thời gian nghe nhạc và trau dỗi thêm công lực để đi tiếp ... hi.
    Phải công nhận cái anh kef này nho nhỏ mà công lực khiếp thật, loa của em bass có 16 mà đánh rung hết cả trần nhà, em thấy bảo dòng kef này ghép với acam còn cho âm thanh hay hơn nữa. bác nào đã ghép rồi cho em xin ít cảm nhận đánh giá nhé ... hi bởi em cũng đang muốn thử xem thế nào .

Share This Page

Loading...