Nhờ tư vấn mua loa tầm 10Tr cho ampli Marantz PM-74D

Discussion in 'Loa' started by hunglqd, 11/10/10.

1. coldboy

coldboy Advanced Member

Emt thấy em Tannoy DC 100 hợ p với bộ dàn của bác đó

2. hunglqd

hunglqd Approved Member

Em cảm ơn các Bác đã quan tâm và chia sẻ cùng em, Bác cho Em hỏi đôi KEF Q50 Bác mua bao nhiêu ?? Từ hồi em ăn phải bả Audio (khoảng 4 tháng nay) ko có hôm nào ngủ trước 1h mà lại mắc bệnh chăn trở nghĩ lung tung ra bao nhiêu ý tưởng(Phối ghép, làm phòng nghe, mở quán cafe audio,vvvvv....) ung hết cả đầu.

3. Vin

Vin Approved Member

Hồi mới chơi Em có ráp amp nay với Tannoy 607 mk2 nghe guita, nhac vàng khá ổn. Hồi đo em dùng cd 337ESD.

4. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Em cảm ơn các Bác đã quan tâm và chia sẻ cùng em, Bác cho Em hỏi đôi KEF Q50 Bác mua bao nhiêu ?? Từ hồi em ăn phải bả Audio (khoảng 4 tháng nay) ko có hôm nào ngủ trước 1h mà lại mắc bệnh chăn trở nghĩ lung tung ra bao nhiêu ý tưởng(Phối ghép, làm phòng nghe, mở quán cafe audio,vvvvv....) ung hết cả đầu.[/quote]

Đôi này em mua còn xa mới đến cái giá 10tr của bác nhưng em thấy hợp vì âm thanh của kef rất dễ chịu , nếu như chất âm JBL các bác đang bàn tới thì ngồi trước loa âm thanh như dội thẳng vào lỗ tai thì âm thanh của kef lại ngược lại , âm thanh dội khi nghe ở xa , khổ thân mấy anh hàng xóm ... hi hi , bớt hẳn cái khoản ù ì trong phòng nghe vì phòng em nhỏ .

5. hunglqd

hunglqd Approved Member

Cảm ơn các Bác cùng cảnh vao chia xẻ. Em vẫn nuôi tham vọng của các bác đã tư vấn, để " Kìm hãm sự sung sướng" trước mắt Em lên kế hoạch trong 6 tháng tới nhất định Em sẽ cưới một trong 2 em JBL 4312 or 4325 về. Em biết tính Em đã mê cái gì thì em rất khổ vì nó mà, nhiều khi còn lên cả kế hoạch làm phòng nghe ( vì tầng áp mái nhà em có phòng 40m2 chưa sử dụng) khi nào em có ngân sách nhờ các Bác tư van tiếp.
    Cảm ơn các Bác trên diễn đàn đã cho em nhiều điều bổ ích.

6. suri quynhanh

suri quynhanh Advanced Member

Trong tầm giá 6-6.5tr thì hiện nay KEF là nghe khá ổn, ko quá mềm, ko qua cứng. Trung âm ấm áp, dày. KHá good.

Đôi này em mua còn xa mới đến cái giá 10tr của bác nhưng em thấy hợp vì âm thanh của kef rất dễ chịu , nếu như chất âm JBL các bác đang bàn tới thì ngồi trước loa âm thanh như dội thẳng vào lỗ tai thì âm thanh của kef lại ngược lại , âm thanh dội khi nghe ở xa , khổ thân mấy anh hàng xóm ... hi hi , bớt hẳn cái khoản ù ì trong phòng nghe vì phòng em nhỏ .[/quote]

7. hunglqd

hunglqd Approved Member

cảm ơn các AE trên DD vnav đã tư vấn cho em đi đến kết quả, sau 4.5 tháng vất vả hiện em đã có bộ dàn vùa ý trong hoàn cảnh của em. chiều chiều đi làm về em được thả tâm hồn bay bổng trong các giai điệu mượt mà của các bài hát và các bản nhạc mà em yêu thích có lúc quên hết mọi sự bon chen của cuộc đời nó lam tâm hồn của em trong sáng, thanh tao hơn, nhìn cuộc đời đẹp hơn....... còn bộ dàn của em, xin phép các bác em ko dám review lên ngượng chết các bác đừng cười nhé vì em là lính mới mà. Hẹn các bác vào chiều và tối ngày 18 tháng 12 nhé nhà em đăng ký rồi, cảm ơn bác KiênHadong đã đăng ký giúp.

8. tretrau

tretrau Advanced Member

Em cũng có ampli này nhưng chơi cd pioneer PD-t03 mà cũng đang loay hoay mãi chưa tìm được loa ưng ý, hôm trước ghép thử với đôi mission 752 nhưng nghe buồn quá
    Không biết là do đâu

9. phamanhtuan_89

phamanhtuan_89 Approved Member

Mình có biết 1 đôi Infinity P 362. Bạn mà sắm được đôi này đánh với Amply của bạn thì khỏi phải chê. Hôm mình có qua cửa hàng Viettrungaudio ở số 7 Thái Hà- Hà Nội có bán đấy. Hoặc bạn có thể vào viettrungjsc.com tìm hiểu thử xem. Mình nhớ ko nhầm thì đôi đấy khoảng gần 10tr thôi bạn ah

10. hunglqd

hunglqd Approved Member

vì em là lính mới ko biết tư vấn cho bác như thế nào, theo em bác ghép thử với JBL 4311 trơn, em theo các bác trên DĐ tư ván thấy ổn, tuy nhiên em chưa hiểu dòng CD Pione, ko biết chất của nó như thế nào,em dang dùng CDP sony x777es nghe cung được, ngoài ra còn dây dợ,phòng vv. vài dòng mạo muội có điều gì không phải bác bỏ quá. Nếu bác ở Hà đông or các khu vực lân cận bác thử mang Am sang em nghép thử giao lưu, đừng QD vội vàng kẻo phải đong học phi nhiều như em.

thân:

11. hpham

hpham Advanced Member

Loa JBL di bac chu oi bao dam hay

Attached Files:

12. hunglqd

hunglqd Approved Member

của Em là JBL4311 trơn vì trước em dùng đôi Trio5060 lên thấy hay hơn trong tầm của em thôi, Bác hỏi lính mới như em ko biết trả lời như thê nào? hoảng quá em té đây. chao bác nhé????????

13. nam_gmc

nam_gmc Approved Member

Xin hỏi bác chủ đã kiếm được đôi loa ứng ý chưa?
    em cũng đang muốn kiếm đôi loa tâm <10tr để đánh với maranzt PM-19?

14. buiduclong4

buiduclong4 Advanced Member

Khuyên chân thành bác chủ ko nên ghép với PARADIRRM 7,tôi có đôi moniter đã từng ghép với 74D,tiếng ngọt ,trung vừa phải nhưng bass thì nghe bùng nhùng hơi khó quen,nghe nhạc nhẹ,nhạc vàng còn đỡ,chứ bạt đến nhạc có tiết tấu nhanh thì điểm yếu của đôi loa bị phơi ra ngay, theo quan điểm cá nhân em nên múc loa rồi tìm AMP,nếu bác lấy 74D nên tìm các loa JBL hoặc các loa nhật như Pioner hoặc Living... sẽ phơi được hết các điểm mạnh của marrant hơn...

15. hangvn

hangvn Approved Member

Các bác cho e hỏi pioneer cs903 nhạc vàng dc ko?
    Có người nói tiếng tối nên e hơi hoang mang

16. Su Su Audio

Su Su Audio Approved Member

137/9/17/10,KP. 1A, P.Đông Hưng Thuận,Q.12,TP. HCM
    Chào bác,
    Bác nên mua loa Adven 1 nghe rất hay.

17. tran minh phuong

tran minh phuong Advanced Member

Trước hết em xin nhận xét về 74: trầm ấm có phần đục bí dải cao chưa hay bass chưa sâu. Vì lí do trên nên giá cũng khiêm tốn dẫn đến cần phối ghép tinh tế để khắc phục nhược điểm. Cần ghép loa dải cao tốt nhẹ đánh 74 ko là đối tác tốt cho jbl 43.. tiếng bass khó kiểm soát nghe sỗ sàng ko lan tỏa uyển chuyển mặc dù loa độ nhạy cao. Muốn thử phài cho ampl chạy trước 15-20' sẽ chính xác hơn, cụ thể loa nào rất khó vì còn tùy tai nhưng nói chung tránh loa trầm ấm thì âm thanh sẽ thanh thoát nhẹ nhàng bớt ồn nghe lâu chán hơn. Góp ý chân tình theo cảm nhận cá nhân, chúc vui.

18. ritaricky

ritaricky Advanced Member

Bác hoang mang thì cứ tới thử là biết ngay.

19. tran minh phuong

tran minh phuong Advanced Member

Bài này bác chủ nhờ tư vấn từ 2010 nay đã 6 năm vẫn còn người tư vấn, biết đâu lại tư vấn cho người thừa kế cái ampli marantz 74 ko chừng. Xin hỏi bác chủ còn tại thế ko ah và còn nhu cầu tư vấn ko cho anh em biết để tư vấn tiếp 6 năm nữa nhé. Khi đó ko biết 74 cắm điện vào có lên đèn nữa ko....

20. conairvnn

conairvnn New Member

image.jpg Chào các bác! Nhờ các bác tư vấn MR74D ghép với Pioneer CS-F99A để nghe nhạc trữ tình có ổn ko ạ. E xin cảm ơn!

21. QuiNam

QuiNam Advanced Member

Theo em ghép với JBL L26,36 4401 tốt ạ .

22. Haicu29

Haicu29 Advanced Member

Các bác cho em hỏi là amly sansui 607nraii ghép với jbl l36 có hợp không ạ.

23. vuhuynh_1985

vuhuynh_1985 Advanced Member

L36 Decade này trước mình có ghép với Sansui 607DR nghe đục ngầu không thể tả, có clip e test trên youtube đó bác, con 607nraii e nghĩ chắc cũng vậy
    Bác nên ghép L36 voi Marantz PM5 cung rat hay, hay hơn có Luxman L-550 Class A nóng bỏng hoặc nếu nhiều đạn thì Luxman L505U là tuyệt vời

24. truonghqhn

truonghqhn Approved Member

Xin phép ké topic nhờ các bác tư vấn amply Marantz pm94 thì ghép với loa gì cho phòng 20m nghe bolero, trữ tình, jazz...nhạc chậm rãi trong khoảng giá 10-20T. Rất mong các Bác chỉ giáo.Em cảm ơn!

25. Khánh Imusic

Khánh Imusic New Member

Bác ơi bên em có đôi EX-12 Hàng chuẩn chuyên nghe bolero, trữ tình, nhạc chậm rãi được khách hàng phản hồi rất tốt ạ

Share This Page

Loading...