Nhờ tư vấn tìm Amly đèn

Discussion in 'Đèn điện tử' started by tranhuu, 13/1/16.

1. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Thân chào anh em trong topic ,minh có cặp loa tannoy T185 đang ghép với Amly tandberg 2080 tuy nhiên Ko được vừa ý.Nay muốn ghép với đèn ,nhung thật tình Ko hiểu về đèn lắm .hôm qua mượn được Amly bóng El 34 đánh thử ,theo cảm nhận thì 2 dải trên rất hay nhưng bass hơi dư -hơi kéo đuôi ,vặn volum nhỏ thì bớt kéo đuôi (phòng nghe hơi nhỏ 10 m2,có tiêu tán âm).Nay nhờ ae nào có kinh nghiệm xin tư vấn giúp mình nên chọn Amly loại bóng nào để cho ra am thanh vừa ý (bas vẩn mềm -sâu mà Ko kéo đuôi).Ngân sách khoảng <30tr.thân chào .

Tags:
    Dotech likes this.
  2. Nguyễn Thắng

Nguyễn Thắng Advanced Member

Em chưa được nghe Tannoy T185, nhưng nếu trong hệ thống của bác el34 mà dư kéo đuôi thì bác thử tìm el84 kit Nhật tamura hoặc leben 300 xem sao, cũng trong tầm giá đầu tư của bác.Nhưng mọi thứ tốt nhất nên thử thực tế, ae có thể tư vấn loại nào trong tầm giá bác đầu tư thôi.Mượn được thử là tốt nhất ạ.

3. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Cảm ơn audiomachi !xin ghi nhận tư vấn của bạn,mình đang muốn tìm hiểu amly bóng 300b hoặc 2a3 liệu có hợp ko ?

4. Nguyễn Thắng

Nguyễn Thắng Advanced Member

Vẫn như minh nói, mọi điều nên thử thực tế dù sẽ khó có sẵn để mượn hoặc khó mượn đc shop cho thử trước khi mua.Tuy nhiên theo em bác đã có ý ưng dòng bóng nào ví như 300B hay 2A3, mạch se hay pp, thì cứ nhắm trong tầm giá rồi bê về.Nếu vừa ưng mắt mà nghe lại vào tai thì thích nhất.Mình đã đc nghe qua Sun Audio 2A3 ghép với Tannoy củ 15" rất khá với nhạc jazz, chữ tình hoặc đàn dây.Chúc bác sớm có đc amply ưng ý, bác có thể vào Tannoy fan club xin tư vấn thêm, trong đó rấT nhiều người có kinh nghiệm có thể giúp bác.

5. hungcomplet

hungcomplet Advanced Member

Theo em bác nên kiếm con scott cổ,nhưng bóng tốt,còn bass bị kéo đuôi em nghĩ bác nên thử dây loa khác vì dây bác đang dùng hợp với âm ly bán dẫn nhưng có khi lại ko hợp với âm ly đèn

6. Nguyễn Hồng Vinh

Nguyễn Hồng Vinh New Member

Em cũng đang có cặp loa Tannoy tuberri SE mà muốn ghép âm ly đèn của Nhật. Nhờ các bác tư vấn giúp là dưới 40triệu thì âmply Nhật nào phù hợp với cặp loa này ah? Thanks..

7. tranhuu

tranhuu Advanced Member

cam ơn hungcomplet,cũng đang để ý tới con scott 399 đây.Nghe nói nó xài bóng el84 nhưng ko biết có hợp ko ?!!!

8. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Với 40 tr bạn có thể kiếm ampli đèn Mỹ tại Audio choice

9. hungcomplet

hungcomplet Advanced Member

Tannoy thì bác phải ghép âm ly đèn 300b,nếu bass u thay cầu chì quantum sr 20 nữa,hết ngay

10. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Sau bao ngày lăn tăn ,đổi cáp mình đã mua 300b .Lúc mới đưa về cũng rất thất vọng vì tiếng bas nghe quá dày ,tức ngực dù volum mở rất nhỏ -sau khi lắp 4 cột chân voi và thêm tán âm trần thì cải thiện rất nhiều,bas nhẹ nhàng hơn trung và cao nghe sáng hơn .....Tóm lại rất hài lòng ,giờ mới biết setup phòng nghe rất quan trong ntn !Rất cảm ơn ae đã nhiệt tình tư vấn !

Share This Page

Loading...