Nhờ Tư Vấn Về Amply Jarguar 203xx

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by hungtrv, 17/6/09.

1. hungtrv

hungtrv New Member

Chào các cao thủ

Em là newbie đang nhờ một người bạn xách giúp một con Amply Jarguar 203N từ bên Hàn xẻng về. Tuy nhiên khi bạn em (không phải là dân điện tử) đi tìm mua hàng thì loại 203N này không còn sản xuất nữa mà chủ yếu là hàng second hand. Em vào website của Jarguar (http://www.jarguar.com) thì thấy có rất nhiều loại amply 203-XXX, các bác có thể ngó qua chút
    - Digital: http://www.jarguar.com/eng/karaoke_amplifier.html
    - Analog: http://www.jarguar.com/eng/Analog_Amplifier.html

Dòng Jarguar 203 này em thấy có các model:
    + DIGITAL
    + XG
    + Hi
    + XG Plus (Digital)
    + Hi Plus (Digital)
    + NT

Theo các bác thì trong các model trên, em nào có chất lượng sánh ngang với em 203N huyền thoại ạ? Nếu có em nào hay bằng hoặc hơn 203N thì em cố khiêng một em mới về còn không chắc phải nhờ bạn em mua giúp 203N second hand.

Cảm ơn các bác rất nhiều.

Tags:
  2. hien.t.nguyen

hien.t.nguyen Advanced Member

Hế hế,các dòng bác đưa ra đều là dòng mới và con nào cũng có phần ngon hơn con 203N bác ạ.
    Chỉ có con 203XG và con 203Hi là chạy classAB kểu analog thôi.Tất cả các con khác đều là Digital.
    Dòng 203N ngày xưa chạy 4 mosfet cùng có ruột gan gần giống dòng 128 của california.
    Em là em chơi 203NT nếu chọn gần ngang ngửa công suất với 203N nhưng đã được cải tiến rất nhiều so với 203N
    1.Echo digital rời,băng thông echo rộng đến trên 10Khz,con 203N chỉ dưới 6khz.
    2.Mạch chông suất chạy classD gọn nhẹ mà lại có công suất lớn hơn 203N
    Theo em lĩnh vực karaoke không nên hoài cổ,cái mới ra thường có nhiều ưu điểm và ít nhược điểm hơn cái củ bác ạ.
    Trước đây có 1 cuộc test mù thì chưa ai phán 203N hay hơn 203NT cả,nếu có như vậy thì Jarguar họ phá sản mất vì đã cải...lùi! thay vì đi cải tiến :lol:
    Thân

3. hungtrv

hungtrv New Member

Cảm ơn bác hien.t.nguyen rất nhiều ạ! Nhân tiện bác cho em hỏi một câu nữa có được không đằng nào cũng là Digital theo bác giữa hai em 203 DIGITAL và 203NT thì em nào ngon hơn?

4. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Em thấy dòng jarguar hiện nay ưu chuộng nhất là 203N chữ đỏ , giá thị trường rao động khoảng 3.5tr , về kết cấu kỹ thuật em không rành , nhưng về chất âm của 203N nghe chắc , đặc biệt là phần Vọng (Echo) hơn hằn 203XG hoặc cao hơn là 506XG( em đã dùng qua vài em Pa 506 XG rồi , lại quay lại tìm PA 506N hoặc 506S mặt màu đen) , mời các bác khác ...

5. hungtrv

hungtrv New Member

Dạ mời các bác khác cùng tham gia giúp em vụ này để em còn chốt hạ một em Jarguar ạ. Cảm ơn các bác nhiều.

6. Thanhhaiaudio

Thanhhaiaudio Approved Member

Em cùng quan điểm với Bác Thành JBL , chọn em Jarguar PA203N là ứng cử viên số 1 , quyết định đi bác ơi , em nó sẽ không làm bác thất vọng đâu .Thân

7. null

null Approved Member

Vâng, về chất âm thì con 203N em thấy có vẻ ổn, tuy nhiên có điều này em cần các bác tư vấn không hiểu có phải là Amp lỗi hay là hàng nhái.
    Em mua 203N mới cứng tại ông hàng Jarguar đầu phố Huế (Nghe quảng cáo là chính hãng- chuyên Jarguar)- Tem tiếc nghiêm chỉnh.

Có vấn đề là khi bật lên loa nghe bụp 1 phát, giống như đồ lỏm ấy.

Theo ý các bác thì hiện tượng trên giải thích như thế nào? Đồ lỏm hay Amp bị lỗi??

8. baothoaind

baothoaind Approved Member

Em cũng đang tính toán lựa chọn con 203N Digital, nhưng có vẻ ít bác đã dùng con này nên chẳng thấy nói đến nhiều. Xin các bác góp ý. Nhân tiện cho em hỏi mua hàng này ở cửa hàng nào ở HN thì đảm bảo và rẻ nhất. Thanks.

9. truly_feeling

truly_feeling Approved Member

Dòng amply 203 XG chính hãng chỉ có ở công ty Sóng Nhạc trong Sài Gòn đưa ra thôi bạn à, đại lý ngoài này mình biết có 1 cửa hàng ở Hai Bà Trưng ( không nhớ tên) và đại lý Long Anh (phủ gần hết thị trường và siêu thị ngoài Bắc này).

203XG là dòng analog nhưng có chức năng echo digital, rất được ưa chuộng hiện nay. Các dòng khác như 203 Hi, Plus.v.v mình tìm trên website của họ hoài không thấy. Chắc là hàng TQ về rồi

Website để các bác tham khảo thêm nè www.songnhac.com.vn

10. thanducha

thanducha Approved Member

Hiện tại theo như mấy ông anh em làm về điện tử cũ họ bảo hàng mới giờ thì có ông KOMI gì đó ở đầu phố huế làm là hàng chất lượng mỗi tội giá ở đó hơi chát. Bữa giờ em có lần mò thì thấy có cái ông bên việt mới audio là đại lý của ông Komi bán giá cũng tạm chấp nhận được. anh em có thể hỏi thử xem.

Share This Page

Loading...