Những đôi loa rất dở so với tiền đầu tư

Discussion in 'Loa' started by eventaudio, 7/11/11.

1. thutruong70

thutruong70 Advanced Member

em đề cử JBL 4344 và L300, giá quá cao so với âm thanh đem lại

2. chimtroi

chimtroi Advanced Member

Chắc bác ấy bị say bởi cặp kèn altec nhà em.. :lol:

3. ly hung

ly hung Advanced Member

4344 nếu so với giá bây giờ ở nước ngoài hoặc so với giá trong nước cách nay hơn chục năm còn rẻ chán bác ạ.

4. Pioneer HPM 100

Pioneer HPM 100 Advanced Member

Em thấy JBL hầu hết là giá quá cao so với âm thanh mang lại chứ không riêng gì hai dòng này đâu ạ

5. ducluan74

ducluan74 Advanced Member

Phải chi có nhiều người như bác & hô hào sớm hơn để giá L300 xuống thật thấp thì em cũng tiết kiệm một khoản kha khá rồi! Bây giờ em lỡ khuân về rồi, biết làm sao?! :lol:

6. thutruong70

bác nói sao chứ 4344 cách nay chục năm chỉ hơn nửa giá bi giờ bác à

7. thutruong70

vẫn còn nhiều anh em VNAVer khác mà bác :mrgreen: :)

8. heovn

heovn New Member

Mình đang sử dụng loa JBL es90,các bạn cho mình hỏi mình nên sử dụng ampli nào?mình đang nghe denon 2113,nhưng nghe nhạc không phê lắm.mình chủ yếu nghe nhạc trầm âm bass chắc và chuẩn.nhưng sao khi phối ghép với denon 2113 sao nghe nhạc âm bass không được gọn và ốn quá.Mình đã ghép thử với denon 1500r nhưng kết quả âm thanh vẫn vậy.
    Xin các bác tư vấn thêm cho mình.xin cám ơn chân thành...

9. superlazy

superlazy Advanced Member

B&W 683 thì sao hả các bác? e thấy nhiều bác chơi e này mệt mỏi mà chóng chán quá ghép cho ra đc tiếng e nó toàn 1 gà 3 thóc ko à

10. hahumg

hahumg Advanced Member

Em này chỉ để làm font xem phim thì ok, nghe nhạc hic có đầu tư đến nhiều tấn thóc cũng vậy thui

11. ADN

ADN Advanced Member

hay trong tầm giá. :)

12. manthien

manthien Advanced Member

Em nghe câu này quen quá, hình như trong TCNH hay viết thì phải. :lol:

13. no1knows

no1knows Advanced Member

Em cũng thấy L300 giá cao. Cao hơn nhiều so với anh em sinh đôi pro của nó 4333. Nhưng có lẽ bởi vì nó đẹp các bác ạ. Âm thanh còn kết hợp cả nhìn nữa như tên của mạng VNAV audiovisual mà :lol:

14. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Hi-end là đc cả về nghe và nhìn phải ko các bác ? Nghe vào nhìn còn tùy vào trình độ sở thích nên cũng khó nói lắm bác ah, em thì cứ thích là quất thôi :D

15. hahumg

hahumg Advanced Member

Em đề cử em AR3 rất dở so với cái giá gần 40 củ :D , các bác vào chém chết em đi ạ,

16. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ Bác cứ phang cật lực cho e, đang định kiếm một đôi để sưu tầm thôi chứ e newbie có biết nghe gì đâu, thế mà ngoéo một cái mấy cái dòng loa cổ này giá căng nhanh như chớp.

17. hahumg

hahumg Advanced Member

Fan AR3 gần 300 trang bác ạ, fang cật lực khéo em u hết đầu, nhưng em nghĩ tầm 40 củ ko xứng có nhiều lựa chon tốt hơn

18. manthien

manthien Advanced Member

Em đề cử xxxmkII ... :lol:

19. Nemoqn

Nemoqn Advanced Member

Em là em hâm mộ bác cái comment này và luôn cả cái chữ ký của bác rùi đó nghe :)

20. dnnv

dnnv Advanced Member

Xin nói luôn là e không chém chặt gì vì thấy bác nói cũng có lý, em muốn hỏi bác "hahung" hay các bác khác 1 giả thuyết thế này: Nếu có khoản tiền khoảng 40t, các bác sẽ mua loa nào khác để nghe nhạc, chơi cùng với thể loại nhạc mà được coi là điểm mạnh của AR3

21. vancliburn

vancliburn Advanced Member

ar thì làm gì có điểm mạnh nào nổi trội ngoại trừ cái gọi là trép ra? mà với những đôi loa đời mới bây giờ thì trép ar thua xa, 40t cho ar3, hài, 10t cũng không đáng

22. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_Bác vancliburn cũng hơi quá lời rồi, có thể so với mặt bằng chung nhiều bác cho rằng đầu tư khoảng 40t cho AR3 là hơi phí nhưng nếu nhìn nhận ở khía cạnh những bác yêu mến chất âm của dòng loa này thì ngoài việc thưởng thức âm thanh nó còn mang ý nghĩa sưu tầm, vấn đề này khá tế nhị nên có tranh luận thêm thì rút cục vẫn sẽ không tìm được cốt lõi của nó, vì quan điểm mỗi người một khác, tuy nhiên e cũng đồng ý với quan điểm của bác là nếu đem AR, một dòng loa cổ so với những dòng loa đời mới hàng dùng rối có giá tương tự thì chắc chắn sẽ có nhiều lựa chọn tốt hơn AR3, kể cả những dòng nhạc được coi là thế mạnh của AR
    _ @ "dnnv" theo quan điểm của bác, thế mạnh của AR là dòng nhạc gì, e hỏi vậy vì nhiều bác trong fan của AR khẳng định dòng loa này chơi tốt cả những dòng nhạc được gọi là khó nhai như nhạc cổ điển, ( e loại trừ nhạc bán cổ điển được chuyển soạn và viết riêng cho những dàn nhạc đại diện như Paul Mauriat, Richard Clayderman..v v ) còn đương nhiên khi nói đến AR thường thường chúng ta hay liên tưởng tới những điệu Bolero quyến rũ hay còn gọi là nhạc trữ tình với phong thái rất nhẹ nhàng, nhân đây e cũng xin khẳng định rằng mấy chú Tây khi làm ra dòng loa này cũng không áp đặt tiêu chí cho loa phải hát hay thể loại nhạc vàng mà đơn giản là nó được sản xuất theo tiêu chí của hãng đã làm ra nó, việc chúng ta nghe dòng loa này và cảm nhận thấy nó hợp với thể loại nhạc nào đó thì điều đó có thể gọi là gout nghe hoàn toàn dựa trên sở thích cá nhân của mỗi người, nếu chỉ để nghe nhạc vàng theo quan điểm của e với dòng AR nói chung là không khả dụng. :D mời các bác cho thêm ý kiến

23. hahumg

hahumg Advanced Member

Nhiều khi anh em đi xa quá lại ko đúng chủ đề của TOP
    EM thì thấy thế này, nghe nhạc mỗi người 1 gu, mỗi người 1 sở thích, nên về âm thanh khó có 1 tiêu chuẩn nào để so sánh, tất cả sự so sánh là khập khiễng . AR3 anh em chủ yếu mua để chơi nhạc vàng và nghĩ nó là lựa chon cuối cùng của thiết bị cho dòng nhạc này?.

Hôm đến nhà 1 bác cao lien chơi Ar3+ 880T+Akai 747 ( đống này cũng 80 củ rùi) + băng cối gốc Thanh Tuyền 2 bác ấy nói mua băng 2,2 củ. Em nghe và không dám phát biểu với bác ấy, hệ thong bị sôi, âm thanh nhiều lúc nộp bộp có đoạn bị méo tiếng. mà bác ấy cứ gật gù khen tốt :( :( em nghĩ trong đầu cái này thà chơi MP3 còn hơn , em về nhà bật Pari by night nên kiếm bài có Thanh Tuyền vâng em lại phê hơn .
    Với tầm 40 củ có nhiều loa rất khá, L65 jubai, 4425mkii, 4430, .... mấy em này ghép với MC, luxman class A xem AR3 có cửa ko ạ :D

Tranh luận cái nào hay cái nào dở thì rất khó có hồi kết, hãy lắng nghe bang đôi tai của mình và cảm nhận bằng lòng với những gì mình đang có

EM té đây ko AR3 sang lém u đầu :(

24. NTL

NTL Advanced Member

Em đồng ý với bác hahumg, hệ thống bác đề cử cho những ae U40 nghe thúy nga là quá soang :lol: . Tuy nhiên, người sài loa ar, fisher, akai để nghe Thanh Thúy, Thanh Tuyền...thấy phê ở chỗ họ dường như đc quay chở về những năm tháng hoàng kim của dòng nhạc đó. Biết đâu lúc đó, khi nhớ ngừoi yêu, bác ấy lại hay nghe những bản nhạc phát ra từ hệ thống loa đài cho chất âm nhừa nhựa, meo méo đó thì sao. Nghe xong làm sao mà quên đc.

25. Only Time

Only Time Advanced Member

Các kụ chém huyền thọi kinh quá, nghe hay mà, tép tơi vừa đủ, dịu dàng dễ nghe.. mid đầy đặn mộc mạc... bass mềm mại sâu thăm thẳm còn muốn gì nữa.... AR ngoài giá trị sưu tầm còn giá trị vô hình khác như thương hiệu, nghe nhạc vàng cứ phải AR mới thanh oai... nên giá đôi khi bị đẩy lên 40-50 củ... độ trước có đôi AR3 đời tống còn thùng sốp mà bác chủ hét 4000$ mới bán --> rất không hay trong tầm giá :mrgreen:

Nhạc vàng nó cũng có nhiều loại, chứ nhạc Thúy Nga cho huyền thọi hót thì không bằng được mấy hậu sinh rẻ tiền hơn rồi.

Share This Page

Loading...