Những đôi loa rất dở so với tiền đầu tư

Discussion in 'Loa' started by eventaudio, 7/11/11.

1. khovingheo

khovingheo Approved Member

Các bác tư vấn giúp em ampli ghép với loa wharfedale w60e nghe nhạc vàng và vocal

2. tai_trau

tai_trau Moderator

W60e bác có thể kiếm 1 con bán dẫn tầm 70w/kênh trở lên là đánh được. Không cần cầu kì bác à.

3. khovingheo

khovingheo Approved Member

Em đang nghe cùng denon 780d nhưng tiếng k được như ý muốn.dải bass thì ồn,tép thì gắt.em đang nghe cd sony 555es

4. thanh0610

thanh0610 Advanced Member

Bạn này nói chí phải.

5. ly hung

ly hung Advanced Member

Vậy là bác không hợp gu với Denon rồi, Denon thích hợp với nhạc mạnh, nếu còn thích chơi đồ Nhật bác thử chuyển qua chơi những hãng như Marantz, Luxman hoặc Accuphase tiếng nhẹ nhàng hơn.

6. camdo377bachmai

camdo377bachmai New Member

mình đã thử qua 2 đôi loa dở nhất trong tầm tiền gồm có bose 301 seri 3 giá hơn 12 triệu
    bose 601seri 3 hơn 30triệu nghe nhạc cũng chẳng xong mà hát kok thì chưa chắc đã ăn được (JBL&BMB rẻ tiền hơn)

7. lethientamtlnq

lethientamtlnq Advanced Member

Bác là Fan của AR mà lại Chê AR3 hả, bi giờ bác đang nghe loa gì vậy ah? :lol:

8. lethientamtlnq

lethientamtlnq Advanced Member

Bác nhầm to rồi nhé! AR 3 giá bây giờ hơn 43 củ rồi.

9. eventaudio

eventaudio Advanced Member

:lol: :lol: Theo em biết có đôi tân 60 củ cơ đấy ạ. Cả em fit sơ cũng đắt vãi luôn. Nhưng bác nào yêu nhạc vàng hoài cổ . Trừ giá tiền ra thì nghe cũng tí tách tê tái đấy ạ :lol:

10. Gth524

Gth524 New Member

Em cũng bắt đầu tập tành nghe nhạc, và thật sự kinh tế rất eo hẹp! Mong các bác trong diễn đàn có kinh nghiệm thông cảm tư vấn giúp e vì e mới nên mông lung mấy đôi loa như Yamaha NS-200, ENZER HT-1358, Kenwood LS-V510 hoặc LS-V320 trong tầm tiền của e. Mong được nhận những ý kiến chân tình của các bác!

11. forus1983

forus1983 Advanced Member

Onkyo D500 quá tệ so với tiền đầu tư. Hồi mới chơi e mua đôi đó, bất kỳ con loa châu âu, canada... Nào cùng giá cũng đập chết tươi.

12. hoang964

hoang964 Advanced Member

Acoustic Research TSW-510 là đôi loa dở nhất em từng mua.

Attached Files:

13. thanhsay

thanhsay Advanced Member

Ối, e đã từng chơi đôi này, đâu có tệ lắm ạ, ấm áp phết đấy

14. hoang964

hoang964 Advanced Member

:( :( Em thì nghe chỉ được 5 ngày,trả lại shop chịu thiệt 10%.Bass nó cứ lùng bùng,nghe lâu đau đầu quá bác à!

15. eventaudio

eventaudio Advanced Member

em kéo lên để các bác tiếp tục thẩm du nào ^^

16. audiott2

audiott2 Advanced Member

em rất khoái 2 bác này.
    thời buổi bây giờ bạn thì ít lắm, khách cũng vậy, chủ yếu là bợm và khứa thôi, các cụ trước nói cấm có sai chút nào

17. Khanhpq

Khanhpq Advanced Member

Các bác chém thế này sale nó đói hết à.

18. helioshung

helioshung Advanced Member

Các bác chém luôn đôi Pi S180A cho nó rớt đôi giá đi, đôi này không xứng tầm tiền (17-18tr). Đợi tgian nữa có khi nó leo ngang L100C. MÀ L100C nhiều bác đánh giá cũng bị cao quá rồi. :twisted:

19. giaigiatan

giaigiatan Approved Member

Gần đây trên thị trường bán nhiều loại loa tầu nhưng mang danh Hongkong xuất Mỹ. Ngoài ra loa hãng đồ rởm của tầu thì cũng không ít. Các bác thấy cái nào thì bêu lên đầy cho anh em biết mà tránh.

20. ProArmy

ProArmy Advanced Member

E xin đồng quan điểm với bác, thời buổi bây giờ không còn quan niệm chia sẻ, giúp đỡ nhiệt tình không tư lợi, chỉ mong không bị bịp cho vỡ mồm đã là tốt lắm rồi.

21. davagia

davagia New Member

Tai nghe mắt thấy thì mới chuẩn,khi cảm nhận phù hợp với gu nhạc của mình thì mới thấy nó hay,Còn với em,đã từng nghe nhiều,có những dàn tiền tỉ,toàn là đèn cũng chán phèo,còn em Ar3 thi nghe được vài lần nhạc vàng,thấy chán chết,Không biết sao mà giá trên trời mà ai cũng phán huyền thoại và chấp nhận mua.Bác nào fan cuồng thì cứ ....Còn em thì cứ mua cái nào mình nghe hay mà thích thì múc.hehehe :lol:

22. Phuc_Seoul

Phuc_Seoul New Member

Nghe bác chê B&W 683, em lại có đôi B&W CM9 cũng gần giống vậy, dùng với amply musical fidelity 6M nghe cũng được. Do em tai trâu (tuổi con trâu) và chưa được nghe nhiều các loa khác nên đánh giá không được. Bác cho ý kiến để em biết đường tìm hiểu với.

23. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Năm ngoái ngồi cf với người quen thì anh ta khoe vừa đi Mỹ thăm con gái đang học bên đó . Con gái anh ta chịu khó đi làm thêm nên được ông chủ cho 2 cặp AR-3a nằm mốc trong kho . Anh ta mang về tân trang lại bán được hơn 25 triệu 1 cặp = sướng mê ly .
    Mình đã chơi qua AR -4 ; AR-3a thì thấy đó loa ngon , hay thời năm 72-75 . Bây giờ đã là 2017 rồi -hơn 40 năm trôi qua rồi - nên các cụ AR-3a bị tăng xông , tiểu đường , chạy thận là phải rồi .
    Năm 2012 mình tính mua con B&W CM 9 nhưng anh em đã xài rồi khuyên nên chuyển sang hãng khác vì B&W là loa hay nhưng không hợp với nhạc Rock và khó phối ghép . Mình đi nghe thử và thấy " nhân bảo như thần bảo " nên chuyển sang loa Ý .
    Hiên nay đang sung sướng tận hưởng nghe các em Ý hót .

24. datmast

datmast Advanced Member

Các bác cho hỏi em có đôi bookshelf Tannoy system 600 loại loa monitor, full range. Mua đồ cũ về nghe một số nhạc ok nhưng 1 số nhạc nếu nhiều bas thì rất rung và rè. Theo các bác nguyên nhân do loa hỏng đâu đó hay do dòng loa này ko hợp nghe 1 số dòng nhạc nào đó??

25. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Rung, rè chứng tỏ công suất cấp đã vượt mức ngưỡng cho phép hoặc nếu công suất chưa vượt ngưỡng mà bị như trên chứng tỏ loa có vấn đề về màng loa mạng nhện và cuộn dây loa.....

datmast likes this.

Share This Page

Loading...