Những người bạn yêu loa KLH

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by thichdoichac, 29/7/10.

1. duongrem98

duongrem98 Advanced Member

Cảm ơn bác rất nhiều. Bác đi trước dòng này có kinh nghiệm thì chia sẻ cho ae học hỏi. Em còn làm phiền bác nhiều đấy. Thân

2. Waterman

Waterman Approved Member

Bác nào ở Hà Nội có loa KLH thì ới em một câu, em có con AMPLY KLH sixteen intergrate thuôcf hàng hiếm của hảng KLH chạy 8 con sò RCA công xuất đề 35W/kênh (con này chạybieens ap đảo pha mầu âm rất đep) đt: 0903448796

3. Thesound

Thesound Advanced Member

Có bác nào biết đôi KLH Model Twenty three không?

Xin cho em vài lời nhận xét và cách phối ghép.

Giá cho 1 đôi bây giờ khoảng bao nhiêu ah???

4. trungdq

trungdq Advanced Member

Nhân tiện các bác chỉ giúp em cặp KLH 20 ghép với amp nào cho hợp ạ? Em thường nghe nhạc vàng, hòa tấu, hiện e đang ghép với amp Marantz Pm6 esotec. Tai nghé em thấy cũng tạm đc trong tầm tiền. Em đang có ý định nâng cấp lên tí chút- Các bác tư vấn giúp e nên đổi amp hay là loa. Thank các bác nhiều!

5. baohun00

baohun00 Advanced Member

Loa KLH không khó phối ghép bác ạ .
    Quan trọng là cấu hình bác đang ghép nghe thấy thừa thiếu cái gì ? Nếu đòi hỏi tiếng bass nhiều thì bác nên đổi loa còn muốn cho tiếng Mid hoặc Treble hay hơn nữa thì tìm Ampli khác phù hợp hơn .
    KLH Model 20 với loa bass 25cm khi nghe trong không gian vừa phải khoảng 16m2 em nghĩ sẽ không tồi đâu . Dòng loa này nghe nhạc Vàng thì hợp rồi vì tiếng Mid dầy & dẻo...Quan trọng là ghép sao cho tiếng treble dịu dàng là ổn
    Chúc vui.

lamgiangphu likes this.
  6. trungdq

trungdq Advanced Member

Cám ơn bác baohun00 nhiều. Vì là lần đầu nghe dòng loa này nên em cứ nghĩ có thể mình ghép chưa tối ưu, sợ ko cảm nhận đc hết độ hay dở của KLH 20. Bác nói thế em yên tâm để nghe rồi. Cấu hình "cỏ" của em hiện tại là CDP 333esD + Marantz PM6 (Esotec) + KLH 20 + dây RCA Kimble + dây Spk Geomettry. Nếu có thể làm gì cho hay hơn được nữa mà đầu tư ít ít thì bác tư vấn giúp em nhé! Chúc bác khỏe...

7. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em e rằng vì chưa ai hiểu bác đang cần gì từ cấu hình bác đang sử dụng nên rất khó để mọi người tư vấn giúp bác .

Bác chỉ muốn hay hơn ??? Hay hơn thuộc phạm trù quá rộng... :)

KLH 20 là cặp loa em đã chơi qua , khi ghép với Ampli KLH cùng Model thì em thấy tiếng có lực nhưng hơi cứng nhất là tiếng treble nghe khó chịu lắm . Khi chuyển qua Receiver Heathkit thì nghe khá hơn rất nhiều dù cảm giác đôi lúc chưa thoát hết tiếng . Đến khi chuyển qua oánh bằng Ampli đèn Eico chạy bóng EL84 thì....Cả 1 trời yêu... :D
    Tất nhiên nghe bằng Ampli đèn thì với gu nghe nhạc Việt , jazz , Vocal của em thì đúng là rất vừa ý còn về nhạc hòa tấu em ít nghe nên không ý kiến .

Chúc bác sớm tìm ra thêm nhiều nét đẹp từ dòng...Loa Cho Nhà Nghèo :lol:
    P/S : Bố trí lại phòng nghe , vị trí loa , vị trí ngồi nghe cũng là cách nâng cấp hiệu quả & ít tốn xèng nhất bác ạ . Bởi vậy 1 buổi hòa nhạc thường được chia ra nhiều hạng vé khác nhau....
    Thân ái .

8. trungdq

trungdq Advanced Member

Một lần nữa e cám ơn Bác baohun00. Em thấy trong Fan clup bác là người am hiểu rất sâu và đã từng chơi KLH đã lâu. Qua những dòng tư vấn của bác em còn phát hiện thêm bác gần như là một nghệ sĩ nữa. Cuối tuần này em xuống Phủ lý mượn con amp đèn chạy bóng EL 84 của anh bạn em - (gần giống như của bác nói) về ghép thử coi có hay hơn amp MR PM6 của em ko. Kết quả thế nào e lại viết thư trao đổi với bác nhé. Nhưng dù thế nào đi chăng nữa em cũng chọn vị trí trung tâm đối diện sân khấu trong rạp hát tại gia của em. Chúc bạn vui!!!

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cám ơn bác Trungdq đã quá khen .
    Mong rằng sau khi ghép thử với Ampli đèn thì bác sẽ chia sẻ cùng mọi người đánh giá của bác để anh em có thêm kinh nghiệm phối ghép loa KLH .

@Thesound : KLH Model 23 cũng là cặp loa được đánh giá cao bác ạ . Đây là cặp loa được cải tiến từ Model 6 danh tiếng của KLH . Giá của cặp này theo em nghĩ chắc cũng loanh quanh từ 6-8tr tùy theo tình trạng cũ mới ạ .

Thân mến .

10. Thesound

Thesound Advanced Member

Cám ơn bác baohun00!

Em hiện đang nghe KLH23 với Mc MA5100, tiếng khá ổn.

11. kieuvu

kieuvu Approved Member

Chào toàn thể ae yêu mến dòng KLH,

Mình đang ghép KLH17 với amp Luxman SQ-503, "tai trâu" mình cảm giác rất hài lòng khi nghe AllanTaylor, YaoSiTing, Ngoc Lan, TCS..mid tự nhiên, bass sâu và treble khá lung linh..

Sau khi chaỵ rà và nghe gần 2 tháng, mình đã mạnh dạn thay toàn bộ tụ trong KLH 17 bằng tụ SCR của bác Yessir. Kết quả thật khả quan. Khi kiểm tra thì toàn bộ tụ film đã lão hóa ( e nó gần 40xuân rùi muh :( ) , trị số khi đo cao hơn trị số thực, khả năng xả-nạp kém..

Chúc toàn thể ae Nam moi An Khang - Thịnh Vượng..
    ...HAPPY NEW YEAR 2012...

12. Thesound

Thesound Advanced Member

KLH dạo này bị các bác bỏ bê lo sắm Tết hay sao mà hỏe quá!

Em vẫn miệt mài KLH 23 + McIntosh MA 5100.

Em đang muốn kiếm đôi KLH 7, có bác nào biết ko ah?

13. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cặp này trước em có thấy rao bán trên 1 trang mạng nước ngoài . Khi ấy em cũng máu lắm nhưng không làm sao đưa được em nó về . KLH Model 7 này Mid bass 30cm , đặc biệt là nó có 2 cái treble nhìn...CỰC GHÉT :D

Em thấy KLH Model 7 này cũng đáng để...sưu tầm lắm ạ .

Chúc bác sớm tìm thấy KLH Model 7 này nhé !

Attached Files:

14. Thesound

Thesound Advanced Member

Vâng cám ơn bác baohun00!

Em cũng trót thích hình dáng em KLH7 này rồi mặc dù chưa được nghe âm thanh của nó.

Vì thế nên đang phải lặn lội đi kiếm tìm em nó đây.

Có bác nào biết thì chỉ em với nhé!

15. baohun00

baohun00 Advanced Member

Các bác KLH dạo này im ắng thế nhở....
    Hay đã...bán hết loa rồi ạ ? :D
    Bác The Sound đã tìm được KLH Model 7 chưa vậy ?
    Ai có phối ghép gì hay dành cho KLH xin mời chia sẻ ạ . Cho đến giờ thì em vẫn đang phê cùng...EL-34 Xin gồ en... :lol:

KLH - Loa cho nhà nghèo !

16. Thesound

Thesound Advanced Member

Chào các bác!

Tình hình là em vẫn chưa kiếm được đôi KLH 7.

Hiện tại thì em nghe nhạc vàng chủ yếu bằng AR nên KLH tạm thời cho em nó nghỉ ngơi bên cạnh để ngắm AR hót.

Em có ý kiến này: có bác nào ở khu vực HN cũng chơi KLH mình nên giao lưu, trao đổi và cùng thưởng thức KLH đi. Các bác thấy sao???

17. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác The Sound đã so sánh giữa KLH & AR trên cùng hệ thống của bác chưa ạ ? Nếu có thì cho anh em xin chút đánh giá về sự khác biệt trên cùng hệ thống này nhé .
    Thanks bác & chúc bác sớm tìm được KLH Model 7 .

Ước mơ của em giờ là sở hữu cặp KLH Model 12 :D

Attached Files:

18. Thesound

Thesound Advanced Member

Bác baohun00 kêu em so sánh KLH 23 và AR3 thì thật là khó cho em. Mỗi người mỗi tai, mỗi loa mỗi sở trường nhưng theo tai em thì thấy thế này:

KLH23 dễ kiếm đồ phối ghép, treble và bass dễ gây ấn tượng cho người nghe lúc đầu nhưng mid thì chưa ổn. Bass có uy lực nhưng không được sâu, treble chưa mềm và mid thì hơi bị lùi.

AR3 (mid và treble phíp, bass bánh bò) thì cực kì khó kiếm đồ ghép. Nhưng đã ghép ổn thì...khó nói quá!

Trên đây là em so sánh khi ghép trên cùng hệ thống, chỉ thay đổi loa thôi (đương nhiên) với amp AR, nguồn lostless trên máy tính qua DAC Pioneer, dây tính hiệu và dây loa lởm khởm...

Nói chung em chỉ nghe nhạc vàng trên hệ thống này nên có nhận xét cá nhân thế!

Các bác thông cảm và đừng xét nét quá nhé!

Mong nhận thêm các cảm nhận khác của các bác.

19. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác The Sound ghép Kim Lệ Hằng 23 với Ampli gì vậy ?

20. satthu05

satthu05 Advanced Member

Tình hình là em vẫn chưa kiếm được đôi KLH 7.
    Hiện tại thì em nghe nhạc vàng chủ yếu bằng AR nên KLH tạm thời cho em nó nghỉ ngơi bên cạnh để ngắm AR hót.
    Em có ý kiến này: có bác nào ở khu vực HN cũng chơi KLH mình nên giao lưu, trao đổi và cùng thưởng thức KLH đi. Các bác thấy sao???

Nhà B loa chất đầy nhà rồi!tìm nữa là thành Shop đấy!!! :D
    E có KLH17 ghép EL34pp.Theo tai của E chơi nhạc vàng hết đỡ...Xin mời các B ghé qua E giao lưu,học hỏi ah.Thân!!! :D :D

21. Only Time

Only Time Advanced Member

Em có đc nghe KLH và ar3 hót ở nhà bác the sound, mid KLH ngọt hơn :mrgreen:

Còn lại thì ko so đc đâu ạ vì khập khiễng quá, từ âm thanh đến giá tiền. ar3 như ở một đẳng cấp khác vậy. ar3 ghép với amp AR thì phải tìm đồ KLH sx cho cặp KLH đó mới so đc :D

22. Only Time

À mà em quyên, klh ở nhà bác the sound nên so găng với Ar2 thì hợp lý hơn, đem so với ar3 thì ko ổn.

Tienmin likes this.
  23. Thesound

Thesound Advanced Member

Trên đây là em so sánh khi ghép trên cùng hệ thống, chỉ thay đổi loa thôi (đương nhiên) với amp AR, nguồn lostless trên máy tính qua DAC Pioneer, dây tính hiệu và dây loa lởm khởm...

Em lười nên chỉ cắm rút thôi bác baohun00 ah.

Em vẫn thấy mid của AR3 hay hơn mid của KLH 23.

Bác satthu05 cho em xin đia chỉ và số đt để hnao qua học hỏi nhé!

24. dongxanhvp

dongxanhvp Advanced Member

E rằng khi so với AR2 phối ghép đúng thì kể cả 3 cũng không ổn chứ đừng nói..... :lol:

25. Only Time

Ngọt hơn thì ngọt hơn, mượt mà hơn nhưng chưa chắc đã hay hơn mà bác. Mid của AR thì đỉnh rôi, có cái gì đó rất mộc mạc, cá tính, "nhựa nhựa", "nồng nồng" khó tả. Thôi đây là KLH FC, em lượn đây :)

Share This Page

Loading...