NƠI GIAO LƯU CÁC THÀNH VIÊN TỈNH BÌNH DƯƠNG (BDA)

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by loveBasso, 13/4/08.

1. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Xin chào toàn thể anh em trên diễn đàn. Em là thành viên mới nhà ở Thuận An, Bình Dương. Em nhận thấy hoạt động của diễn đàn ngày càng sôi động, rất nhiều các tỉnh thành đã có địa chỉ để giao lưu, gặp gỡ, chia sẻ kinh nghiệm. Do đó, em lập topic này với hy vọng những thành viên quê ở Bình Dương sẽ hình thành một nhóm, cùng liên lạc, trao đổi, gần gũi nhau hơn trên "con đường hifi" lắm "chông gai" nhưng đầy thú vị này. :) Mong các thành viên Bình Dương hưởng ứng nhiệt tình. Trân trọng cảm ơn!

Tags:
    Vietcuong3223 likes this.
  2. ntvu

ntvu Advanced Member

Re: NƠI GIAO LƯU CÁC THÀNH VIÊN TỈNH BÌNH DƯƠNG

Ấy chà sao mấy ngày nay e không nhìn ra Topic ta, bây giờ mới thấy đây.
    E xin tự giới thiệu:
    -Tên: Nguyễn Tuấn Vũ
    -Nick: ntvu
    -Địa chỉ: 'sát bên'
    -ĐT : 0909.666899.
    Các TV tỉnh BD xa gần hãy về đây, chúng ta cố gắng tham gia cho đủ 1 bàn...tiệc để mừng ngày gặp mặt nha.
    Cố lên !!!

Vietcuong3223 likes this.
  3. loveBasso

Chào bác Vũ. Cảm ơn bác đã lên tiếng, vậy mà em cứ tưởng cả diễn đàn chỉ có mỗi em ở Bình Dương :D Em cũng ở gần bác thôi, đối diện KCN Việt Hương đó bác. Hôm nào rảnh rỗi anh em mình giao lưu cái nhể. Mời các thành viên trên quê hương bác Triết tiếp tục lên tiếng cho đủ mâm trong ngày gặp mặt:D :D

4. ntvu

ntvu Advanced Member

Chưa thấy thêm TV nào nữa vậy, sao mà e 'nghi' quá loveBasso ơi. Nói vậy chứ bác đừng lo, hôm nào e giới thiệu bác chổ này giao lưu trước, vui lắm, e tham gia Bang này gần cả năm rồi.
    Ờ, mà bác đi làm ở BD hay SG ?

5. loveBasso

Có khi bác "nghi" đúng, cả "thiên hạ" VNAV chỉ có mỗi anh em mình cũng nên (mong rằng điều này không phải là sự thật). Em đi làm ở Quận 1 bác ạ, thường thì sáng đi tối về. Còn bác thì sao? Lúc nào rảnh mời bác qua em chơi. Em là Lê Hoàng, 0918470777, rất vui được giao lưu, học hỏi kinh nghiệm với bác :D

6. ntvu

ntvu Advanced Member

Vậy mai mốt đi làm về AE mình ghé 'trạm' giao lưu 1 lúc rồi về. Mình sẽ alo cho bác.

7. loveBasso

Em rất hân hạnh :D Mong các TV Bình Dương khác lên tiếng chung vui nhé!

8. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Có Em đây , tại sao hổm rày mà không thấy Topic này !!!. Em là chính hiệu "con nai vàng " Bình Dương , hiện nay Em đang sinh sống tại Quận Phú Nhuận , làm việc tại KCN Biên Hòa II , nhưng thường công tác tại Huế . Chào Bác ntvu và Bác loveBasso , Em nghĩ không đến nổi ít vậy đâu , lâu nay các Bác ở Bình Dương không biết nhau thôi , số DT :0983505104 Huyhoang , rất hân hạnh gặp các Bác

9. loveBasso

Chào bác HuyHoang, không chỉ giống nhau ở sở thích audio, anh em mình lại còn... giống tên nhau nữa mới hay chứ. Em xin kính bác một ly :D Mong có ngày các TV Bình Dương hội ngộ

10. 5HIEN

5HIEN Advanced Member

Cho em "dự thính" trước đc khg Bác Vũ, vì trong tương lai nhà em cũng sẽ dời về gần nhà Bác :)

11. Kiencon

Kiencon Advanced Member

cho em tham gia cho thêm đông vui nha các Bác. Tương lai chắc em cũng về BD ở nên em nghĩ có thể gia nhập được.

12. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Cho em một chân dự thính nhe các bác . Trước đây có khoảng thời gian 3 năm em làm tại khu dân cư Thuận Giao - Thuận An - Bình Dương gần KCN Việt Hương . Hàng ngày đi về SG - BD và cũng có rất nhiều bạn bè ở Bình Dương nên em rành Bình Dương chẳng kém các bác đâu

13. loveBasso

Bình Dương rất hân hạnh được chào đón các bác :D Tỉnh Bình Dương chúng em "đất lành chim đậu", con người thân thiện, môi trường làm ăn kinh doanh, lập nghiệp đều rất thuận lợi. (Đặc biệt là giá đất còn rất rẻ, bác nào muốn đầu tư thì khả năng sinh lợi rất lớn :D ). Các TV Bình Dương rất mong các bác chia sẻ thông tin để phong trào chơi audio tiến kịp với Đồng nai, Tp.HCM...

Lovamp likes this.
  14. loveBasso

VẺ ĐẸP MIỆT VƯỜN LÁI THIÊU

Ngày 31/7/2007. Cập nhật lúc 16h 41'

Mời các bác ghé thăm Lái Thiêu, quê hương của bác Vũ nè: :D

"Vườn cây Lái Thiêu trải rộng khoảng 1.200 ha nằm trên địa bàn 4 xã: An Sơn, An Thạnh, Hưng Định và Bình Nhâm. Đặc biệt ở xã Hưng Định, An Thạnh vườn cây chiếm khoảng 140 ha, được quy hoạch thành từng loại cây đặc sản, có hệ thống kênh rạch đi vào từng vườn, lại có hệ thống đường đất đỏ len lỏi giữa các lùm cây rợp bóng mát, cây trái trĩu cành, du khách có thể giơ tay lên và với được. Đó là khu du lịch Cầu Ngang-Lái Thiêu mà đã đến một lần du khách khó có thể quên được. Bắt đầu từ tháng 6 đến tận tháng 11, dân ở khắp nơi đổ về đây để cắm trại, dã ngoại dưới những tán cây um tùm, xanh mát và sum suê quả ngọt này.

“Đêm rằm mười sáu trăng treo

Anh đóng giường lèo, cưới vợ Lái Thiêu”

Câu ca dao nói lên mơ ước của bao chàng trai về miền đất Lái Thiêu có những nàng thiếu nữ đẹp và những miệt vườn xanh tươi, trù phú. Giai thoại kể rằng vào đầu thế kỷ 17, Lái Thiêu bấy giờ còn là một vùng đất hoang với bạt ngàn rừng rậm. Trong số những người Minh Hương đầu tiên đến lập nghiệp ở Lái Thiêu, có gia đình của một người đàn ông họ Lục làm nghề gốm. Con trai của ông là Lục Thành Tài đã đem lòng yêu một cô gái người Việt, nhà ở bên kia sông Rạch Tra. Hàng ngày, cô gái thường chèo ghe, chở mắm, khô đến bán cho lò gốm. Gia đình hai bên biết được, đều ngăn cấm nhưng hai người vẫn quyết tâm tìm đến nhau. Cuối cùng, mối tình của họ đã phải kết thúc bằng hai cái chết bi thương. Sau đó, trên mộ hai người mọc lên một loài cây lạ, trái của nó có vỏ ngoài xù xì, gai góc nhưng bên trong thì thơm ngon đến lạ lùng. Người dân địa phương đã đặt tên cây là sầu riêng để tưởng nhớ tới mối tình chung thuỷ của đôi trai gái và Lái Thiêu cũng nổi danh về trái cây từ đó.

Sầu riêng trở thành một trong những loài cây trái nổi tiếng nhất của Lái Thiêu. Thân sầu riêng khá cao, trên 10m, lá có màu vàng xám. Đến tháng 5 Âm lịch, sầu riêng bắt đầu cho trái chín. Trái sầu riêng trung bình nặng từ 2 – 5kg, khi chín, tự rụng xuống. Điều kỳ lạ là trái sầu riêng chỉ rụng vào ban đêm nên không sợ rơi vào người đi đường. Cầm trái sầu riêng trên tay, lúc đầu ta có thể thấy khó chịu vì mùi của nó, nhưng khi bửa mạnh lớp vỏ cứng ở ngoài, bên trong sẽ là những múi vàng óng, vị ngọt đậm đà, béo ngậy, đã thưởng thức rồi thì không thể quên.

Ngoài sầu riêng, Lái Thiêu còn có măng cụt. Măng cụt ở đây là loài cây chính gốc Mã Lai, được các nhà truyền giáo phương Tây đưa về trồng cách đây 200 năm. Măng cụt sống rất lâu năm, có những cây trên 100 tuổi, mùa trái chín từ tháng 5 đến tháng 7. Có lẽ được mọc trên đất phù sa màu mỡ và khí hậu trong lành, mát mẻ nên trái măng cụt ở đây to hơn và ngon hơn cả ở quê hương của nó. Trái măng cụt chín có màu tím sẫm, bổ ra, bên trong trắng tinh, hương thơm dịu mát, có thể ăn no mà không sợ đầy bụng.

Lái Thiêu còn nổi tiếng bởi chôm chôm, bòn bon, dâu... và mít tố nữ. Trái mít tố nữ không lớn như mít thường, chỉ bằng trái bưởi. Có những cây trái bám kín xung quanh thân. Đó cũng là điểm đặc biệt của miệt vườn Lái Thiêu, trái cây trĩu trịt, tán cây sà xuống rất thấp, chỉ cần với tay là có thể lấy được. Những khu vườn như thế trải dài, xuôi theo hàng chục kilômét kênh rạch; ta có thể xuống thuyền, thả mình trên sông Sài Gòn mà ngắm cảnh vườn cây và thăm chợ gốm Lái Thiêu. Sản phẩm gốm Lái Thiêu nổi tiếng cả nước, không chỉ xuất hiện ở các buôn làng Tây Nguyên mà còn xuất khẩu sang Malaisia, Inđônêsia... "

Lovamp likes this.
  15. loveBasso

Chiều nay em được bác Vũ nhiệt tình đưa đi mua cái đầu CDP Teac 7SE, em xin cảm ơn bác Vũ rất nhiều. :D

16. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Quê nội em ở Bến Cát-Thủ Dầu Một :lol:
    Bữa nào về em hú hú nhen! :D

17. loveBasso

Vậy là chúng ta có thêm 1 TV quê Bình Dương nữa rồi, chào mừng bác nhé, bao giờ xuống BD nhớ gọi tụi em :D

18. andy

andy Advanced Member

chào các bác TV tỉnh Bình Dương, chúc các bác có 1 topic giao lưu vui vẻ ,
    bác lovebasso mới mua đầu CDP teac ah? phải rửa em 1 chầu đấy nhé :lol:
    chúc các bác mạnh khỏe

19. ntvu

ntvu Advanced Member

Mấy hôm nay có việc kg trò chuyện với các bác được, tối nay vào đây mình thấy rất mừng và vui. Đầu tiên là:
    -Chúc mừng bác huyhoang, rất hân hạnh là đồng hương với nhau.
    -Chúc mừng a.5, thân nhau trước gần...nhà nhau sau là tuyệt vời há a.5.
    -Chúc mừng bác kiencon. Nếu có thể bác cho số điện thoại để tiện liên lạc nha.
    -Chúc mừng a.wildbird, nghe nói lúc này a tàng trữ 'vũ khí audio' dữ lắm phải kg, hôm nào cho AE thưởng thức nha.
    -Chúc mừng bác ngtatliem.
    Sau hết và lúc nào cũng: CHÚC MỪNG CÁC BÁC ĐẾN VỚI BÌNH DƯƠNG.

20. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Em đang chuyển sang nghiên cứu nên cần mua đồ nhiều nhưng toàn đồ cỏ không thôi . Bác cứ ghé em thì biết :D

Thân mời các thành viên Bình Dương ghé em chơi. Nhà em ở cửa ngõ vào Sài Gòn, gần cầu Bình Lợi và cầu Bình Triệu, các bác ở Bình Dương khi đi Sài Gòn thế nào chẳng đi ngang nhà em :D

21. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Em nghĩ rằng : các TV Bình Dương chọn 1 chiều thứ bảy nào đó (chiều thứ 7 sẽ rảnh rỗi hơn)chúng ta gặp nhau ở nhà Bác Wildbird (thể theo lời mời của Bác Wildbird) để làm quen , sau đó sẽ có kế hoạch cho những lần sau , nào Bác loveBasso làm leader đi

22. loveBasso

Ý tưởng của bác "trên cả tuyệt vời". :D Nếu bác Wildbird thu xếp được thì chiều thứ 7 (ngày 26-4) Hội audio BDương xin gặp bác để làm quen và mở mang tầm nhìn. Em cũng xin bầu bác Vũ, một audiophile lớn tuổi và có hơn 20 năm thâm niên chơi và sưu tầm thiết bị làm đầu mối để anh em mình tiện liên lạc, sinh hoạt, cũng như nhờ vả về kinh nghiệm trong những lần nâng cấp thiết bị :D :D Em mong các bác thu xếp và ủng hộ cho buổi gặp gỡ vào ngày 26-4. Em xin chúc mọi người sức khỏe!

23. ntvu

ntvu Advanced Member

Bác Hoàng ơi, chết e. Đừng cho e đi tàu bay như thế. Mọi người bình đẳng giao lưu và trao đổi kinh nghiệm là được rồi. Tôn trọng nhau là chính.
    Nếu không có gì thay đổi thì AE mình hẹn nhau vào trưa ngày thứ bảy 26/4 gặp mặt nhau.

24. loveBasso

Em thật lòng đó bác Vũ ơi. Em đồng ý gặp mặt vào trưa thứ 7 (26-4), kính mong các thành viên khác cho ý kiến nhé. :D

25. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Nều không có vấn đề gì trục trặc ngoài dự kiến thì cả ngày thứ bảy 26/4 em rảnh. Các bác cứ fix giờ đi em sẽ đợi ở nhà .

Share This Page

Loading...