Nordost Cable FC.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by CAPTAIN, 25/6/09.

1. dinhvannam

dinhvannam Advanced Member

Nọt-đót siêu nhẹ, siêu tiết kiệm, siêu đơn giản ... thấy rõ cấu tạo cũng như cách bố trí các lõi dây nhìn thấy nên cảm giác nhìn thôi đã thấy lều phều, nghe chắc sương khói nhẹ hều hi...hi...

Bác dicklau dùng thử trăng-pha-rơn đi, to uỵch, nặng chịch ... nhìn đã thấy phê rồi huống chi là nghe... :D

2. 0208_Audio

0208_Audio Advanced Member

Phối ghép dây trên một hệ thống là một nghệ thuật, ko nhất thiết dây của một hãng nào. quan trọng là sử dụng dây của hãng nào cho thiết bị nào để được tổng thể hệ thống. :D trên hệ thống của em đang sử dụng 2 sản phẩm của Nordost và chắc chắn ko thể rút ra được nữa. :D

3. phamhavn

phamhavn Advanced Member

Bác nói đúng quá. Tùy tai, tùy gu thì mới chọn dây vừa ý được.

4. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Các bác cho hỏi sao 1 tháng trở lại đây có đến cả chục bác bán Blue Heaven, có gì bất thường không các bác vì em biết Blue rất hay trong tầm giá? Đang định mua mà thấy bán nhiều quá nên cũng hơi lăn tăn.

5. huy_av

huy_av Advanced Member

Có thể người ta bán để nâng cấp lên đời cao hơn sau khi đã có thời gian trãi nghiệm qua Blue Heaven. Nếu đã biết nó hay thì bác nhân cơ hội này được mua dây giá rẻ, khỏi phải mua dây mới mắc công mất thời gian chạy rà. Suy nghĩ nhiều chi cho mệt đầu bác ơi.

6. Lợn Vàng

Lợn Vàng Advanced Member

Đúng vậy đó, em cũng đã từng thử đến gần chục loại dây các hãng rồi, cuối cùng em chọn NORDOST, em thử từ Blue Heaven đến Reddow rồi quyết định dừng ở Heimdall để về sau đỡ phải nâng cấp nữa :D .Dòng dây loa Nosdort rất hợp với đèn đóm, theo tai em thì là như vậy. :D

7. dicklau

dicklau Advanced Member

Kiếm đâu ra bác ơi.Em đang tìm đỏ mắt mà chưa ra.Dây loa em đang dùng Trăng sao đó,to nặng,cắm rút mệt muốn chết.

8. dicklau

dicklau Advanced Member

Nếu em không nhầm em được ôm cái CD của bác. :lol: Nặng quá.

9. Lợn Vàng

Lợn Vàng Advanced Member

Sau một thời gian loay hoay về dây, em đã chốt hẳn với dây loa Heimdall và em xin rewiew một chút về nó: nào blue havent,Reddow, Purist Musaeus, Big silver, sinecitic,kimber,Frey thì em thấy Heimdall khá nhất, mềm mại chi tiết, độ động,không gian khá tốt khi đánh không có Pre, có thể nói gần như ta lắp thêm một Pre mới vậy nên em quyết định đầu tư tuy biết rằng tiền dây còn nhiều hơn cả tiền Pow, CD. em cũng đã đem rất nhiều Pow của các hãng về ghép rồi mới chọn Pow Asemblage 300B này (tiêu chí hợp tai mình, ngon bổ rẻ) qua vụ này em thấy ko thể coi thường vụ dây dợ được, chúng cũng rất quan trọng trong tổng thể bộ dàn đó.
    Kính các bác :D

10. dicklau

dicklau Advanced Member

nếu bác ở Sài gòn em xin đến nghe ké bộ của bác.

Lợn Vàng likes this.
  11. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

Bác Lonvang đang ghép dây loa Heimdall với bộ dàn thế nào ạ (Ampli, loa, CD) ? vì em thấy tùy từng loại dây loa & dây tín hiệu mà ghép hợp với từng bộ dàn, tức là có dây hợp với dàn này mà không hợp với dàn khác

Thân

12. Lợn Vàng

Lợn Vàng Advanced Member

Chào bác Thich Tum Lum, hiện tại em đang ghép dây Heimdall với bộ của em như sau:
    Loa Tannoy Memory TWW
    CDP TEAC 25XS (tương lai gần sẽ lên Esoteric x-50W)
    POW Asemblage
    PRE :tương lai gần là AN M3 hoặc AN M5
    Dây tín hiệu ,dây nguồn Accutic Art
    Hiện tại cấu hình trên em đã phối ghép thử đầy đủ và thấy khá hay với tai của em (jazz, vocall, blur, không lời, một số chương trình classic..vv) và đang hoàn thiện thêm. Sự phối ghép này thành công được cũng là nhờ sự tư vấn rất nhiệt tình của một số anh em đi trước đấy ah.

13. phamhavn

phamhavn Advanced Member

Em nghĩ bác nên nâng cấp cả dây nguồn và tín hiêụ nưã thì sẽ hiệu quả hơn nhiều đấy. Dây nguồn bác nghiên cứu thử Shunyata, day tín hiệu Nordost Frey xem sao.
    Vài ý kiến cá nhân cuả em thôi.

Lợn Vàng likes this.
  14. 0208_Audio

0208_Audio Advanced Member

Em thấy bác Lonvang đang sử dụng dây Dây tín hiệu ,dây nguồn Accutic Art, chắc bác này cũng đã có sự so sánh, theo thông tin trên mạng Dây tín hiệu ,dây nguồn Accutic Art cũng đâu có rẻ
    Hãng Accutic Art ko chỉ sản xuất dây dợ, hãng này sản xuất cả CDP, cơ, DA, Amply.....
    Dây của hãng này nghe nói cũng được, bác Lonvang review cho anh em biết thông tin

15. Lợn Vàng

Lợn Vàng Advanced Member

@bác Thich Tum Lum: vâng, em cũng đã mượn cả dây tín hiệu và dây nguồn Heimdall về thử rồi vì em cũng đã nghĩ đến tính đồng bộ của dây Nosdort nhưng không được vì làm âm thanh bị mỏng đi và tiếng bị lạnh, không gian bị bó lại nên em quyết định chọn Accutic Art , mộc mạc , đều ba giải và nhạc tính tốt hơn, qua việc này thì ở Nosdort em đánh giá dây loa cao hơn dây tín hiệu và dây nguồn ở bộ dàn của em.

16. Nghengngang

Nghengngang Advanced Member

Kính các bác cho em chút nhận xét về dây loa/AV Nordost Flatline Gold mkii!
    Chúc các bác vui với Nordost! :D

17. daidq

daidq Advanced Member

Các bác cho em nhập hội với. Em cũng thửa cặp ND valk 0.6m rca ở bên Mẽo. Em so trực tiếp với cặp transparent ultra balanced (cùng giá tiền 750$) thì ND hay hơn hẳn về độ chi tiết. Thân!

18. audioTRUONGLE

audioTRUONGLE Advanced Members

Bác rảnh rỗi ghé Trương Lê audio ở 185 Lý Thường Kiệt Q11, có nhiều dây Nỏdost cho bác chọn lựa. Giá cả nhiều ưu đãi đấy

19. cuongnv1

cuongnv1 Advanced Member

Em có sợi dây loa Nordost Reddawn 3m đang định bán để nâng cấp. Âm thanh vô cùng chi tiết. Dải cao và trung tuyệt vời, bác nào cần Pm nhé!

20. tubelover59

tubelover59 Advanced Member

có bác nào mua dây nordost thẳng từ dealer của Nordost từ Mỷ không ,tôi thấy bọn Hong kong làm giả nhiều lắm đó bán trên Ebay tùm lum hết ,mấy bác mua dây cẩn thận coi chừng đồ dỏm

21. dnnv

dnnv Advanced Member

Đương nhiên ai mua mà chẳng sợ đồ dởm bác ơi! Nhưng ND em chưa thấy bị làm giả, đặc biệt là với thị trường bên Mỹ. Bác có gì chứng minh là ND bị làm giả và bán trên eBay không?

22. bongyeunhac

bongyeunhac Approved Member

Các bác cho em tý nhận xét về dây Nordost Spellbinder

23. napovo

napovo Advanced Member

Chào các bán fan của Nordost. Vừa rồi em cũng có người quen nhờ mua dây Nordost từ bên Canada mang về, sau một hồi tìm kiếm và thông tin với người quen thì thấy rằng giá dây Nordost ở VN rẻ hơn cả 50% so với giá dây Nordost ở bên này. Em lấy rất làm lạ, vi dụ 1 dây power cord Valhalla 2m bên này khoảng 3600$+tax=gần 4000$ thì ông anh bảo ở VN chỉ khoảng 1800-1900$. Có bác nào giúp em trả lời băn khoăn được không ạ? Xin cảm ơn.

24. henryngo84

henryngo84 Advanced Member

Em mới lượm được sợi Nordost Flatline Magic 1, có bác nào có thông tin về sợi này không? Em thấy sợi này xài chung ampli đèn rất hợp.

25. kien1975

kien1975 Advanced Member

Mình mới chơi, cho mình tham gia bộ tín hiệu và dây loa ND Red Down với ! :)

Có bác bảo Cable Picolo Diamond hợp với Tannoy hơn là Red Down, mình chưa nghe thử, các bác nào đã thử qua xin cho ý kiến với ạ ?

(Edited)

Share This Page

Loading...