Nordost Cable FC.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by CAPTAIN, 25/6/09.

1. musique

musique Advanced Member

Bác cứ mượn về so sánh, em thấy RD nghe khá hay trong tầm giá :D

2. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

em đang tìm dây loa nordost Vahalla 2nd, các bác có ý định cần nhượng lại xin pm dùm em với, thanks các bác nhiều nhiều :D (đã mua)

3. tu quang vinh

tu quang vinh Advanced Member

em đang tìm dây loa nordost bul

4. tu quang vinh

Các bác cho hỏi dây loa nỏdost cho chất âm như thế nào?

5. tu quang vinh

6. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

em đã tìm được dây valhalla cho bộ dàn, hix hix thiệt hại nặng nề quá, nhưng mà có dây này vào nghe thấy phiêu phiêu làm sao, âm thanh tự nhiên trở nên nhẹ nhàng hẳn ra, không gian nó phình to và khoáng đảng hơn thấy rỏ luôn , đặc biệt là tiếng ca của ca sĩ hình như nghe chậm rãi và từ tốn hơn nhiều lắm,nghe xong album Lệ Quyên xong bước đi thấy lân lân, phê phê làm sau đó các bác :roll:

7. wadia 16

wadia 16 Advanced Member

Dây lines của vahalla phải nói là hay và đang để mua, còn dây loa vahalla bác thấy có hay không.hình như hệ thống của bác đang chơi toàn bộ vahalla phải không :)

8. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

Dây lines của vahalla phải nói là hay và đang để mua, còn dây loa vahalla bác thấy có hay không.hình như hệ thống của bác đang chơi toàn bộ vahalla phải không :)[/quote]

thú thật với bác em là bộ giàn này là mua cho Xếp của em ( Daddy ) lúc đầu mua cái pre C2300 ở Sơn Hà thì chị Hà cho mượn cọng SP Valhalla về nghe được 3 ngày sau đó rút ra trả lại sau đó em mượn mấy cọng rẻ tiền hơn như Transparent Reference XL đời củ , Nordost Frey,v.v... ( hi vọng tiết kiệm được chút nào hay chút đó ) hix ai dè Xếp ổng luôn nói là dàn máy này kia sao âm thanh của nó không có không gian và sâu lắng như lúc đầu, ổng nói mất đi cái gì giống như 3D của ổng vậy đó, Cô ca sĩ bây giờ chỉ đứng trước 2 cái loa chứ hẻm có được cái không gian như lúc trước,( huhu em tưởng trình độ nghe nhạc của xếp hẻm nhận ra định mua đại cọng dỏm dỏm chút xiú ai dè , hix hix làm phải cắn răng buột bụng bụp luôn cọng Valhalla ) :roll:. Bây giờ Xếp của em vui vẻ lắm roài, ổng nói bây giờ buổi tối tối mở nhỏ nhỏ nghe sướng lổ tai quá à không có bị mệt cái đầu vì xài mấy cọng kia phải cố gắng lắng nghe mới được, còn cọng này thì âm thanh tự nhiên quá, hẻm cần cố gắng vẫn nghe được,(Em được nhiều bác cao thủ tư vấn nên sử dụng Transparent Reference dòng đời mới để lợi Bass) nhưng mà em thấy tiếng bass của Val củng sâu lắng lắm rồi, hi vọng có cơ hội được nghe cọng Odin vs Valhalla xem thử cọng Odin nó hay hơn như thế nào mà mắc khủng bố như vậy, :?: chứ em thấy cọng Val này nghe quá bá chấy bò chét rồi đó các bác . I am falling in love with Valhalla already

9. hutieumytho

hutieumytho Advanced Member

Các bác cho em hỏi:

1/ Valhalla interconnect XLR dài 1 mét giá ở VN là bao nhiêu ạ?
    2/ Tyr interconnect nghe có khác nhiều so với Valhalla không? Giá của Tyr thì dễ chịu hơn so với Valhalla.

10. longlanh1510

longlanh1510 Advanced Member

Hiện nay có 1 số dây tín hiệu Nordost ( Cả Interconnect lẫn dây loa ) không có hộp rao bán cả trong shop lẫn Vnav'er . Hỏi 1 người am hiểu thì em được biết loại này là do người ta mua dạng dây dài nhiều mét mang về cắt ra làm nhiều bộ để share cho AE nhưng giá thì như dây origine. :( .

11. hutieumytho

hutieumytho Advanced Member

Audigon cũng bán nhiều dây Nordost không hộp. Em cũng ngạc nhiên tại sao có người chịu bỏ ra $2500 mua Valhalla interconnect không hộp, không xuất xứ :eek: .

12. dohoangtung2201

dohoangtung2201 Approved Member

1 phiếu cho Nordost, hiện em đang dùng toàn bộ dây tín hiệu, đây từ pre đến pow và từ pow đến loa.
    Cảm nhận: Thật đáng tiền :mrgreen:

13. duy_87

duy_87 Advanced Member

Bác cho em xin cấu hình cụ thể ra sao ạ,em thì đang dùng dây loa nordost baldur,tín hiệu thì baldur và heimdall,cảm giác cũng sướng kg kém gì bác :D

14. Joseph_do

Joseph_do Advanced Member

em thì đang dùng dây cỏ của Nordost, day loa Flattine Gold MKII, dây tín hiệu Spelblinder, ngày nào đó em sẽ tâu cả bộ Heimdal...
    Dream... :)

15. ngango

ngango Advanced Member

em cũng có nhu cầu vahalla dây loa second hand, không biết ở đâu có nhỉ và giá bao nhiêu?

thanks

16. trinhleminh

trinhleminh Advanced Member

Em cả bộ Heim... :mrgreen: ngày nào đó em sẽ tậu cả bộ Frey...
    Dream... :lol:
    Trêu bác tí, đừng giận em nha...

NMHai2003 likes this.
  17. KHANHHUNG AUDIO

KHANHHUNG AUDIO Shop

Theo em biết , dây ND của hãng kết nối đầu jack vào dây là do đốt cháy (dùng nhiệt) để kết dính nên sự thông suốt của dây từ đầu đến ngọn là hoàn toàn . Tuy nhiên , một số người mua dây có chiều dài xx mét cắt ra và dùng chì hàn lại để bán . Chắc chắn sự kết nối không thể được như hãng , nhưng bù lại giá chỉ bằng 2/3 so với dây zin secondhand.
    Có vài khách hàng của em đã tẩu loại xx mét này để mua dây zin của em , có lẽ những người ấy nghe có sự phân biệt !

18. NguyenMinhTan

NguyenMinhTan Advanced Member

Ý , ý ..cẩn thận coi chừng té bác ơi .. :)

19. dn79

dn79 Advanced Member

Em cũng đang xài ND Blue heaven, rất hài lòng. Nếu có $ sẽ nâng cấp Red dawn và... :D

20. NguyenMinhTan

NguyenMinhTan Advanced Member

Em đang có 2 cái hộp red dawn , nhà chật để bụi quá tính vứt ve chai có nên không các bác ?

21. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Cảm ơn anh Khánh đã chia sẻ kinh nghiệm cùng anh em vnav nhưng bác vẫn lưu ý em bộ dây Interconnect + Speaker cable Reddawn của em đấy nhé. :)

22. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

Sau một thời gian xài dây Vahalla loại cắt và Zin em có vài điều nhận xét sau đây :
    Đầu tiên thì giá loại dây dài xx mét cắt ra em nhận thấy rằng rẻ hình như khoảng 1/2 so với dây nguyên bản ( giá dây inter Valhalla cắt khoảng 1k2/m ----> suy ra em chỉ tốn có 600 đồng cho 1 sợi Balance từ CD xuống Pre :D ( hehehe rẻ quá hà ) :wink: )vì lý do dây càng dài thì giá càng rẻ nên khi cắt ra tính mét rẻ hơn rất nhiều so với dây Zin.
    Điều thứ 2 về ngoại hình : dây cắt hẻm có in chử Nordost đầy đủ ở 02 đầu dây nên nhìn hẻm có đẹp bằng dây xịn.
    Điều thứ 3 về chất âm : có lẻ lổ tai của em hơi bị trâu, nên nghe cọng nào cũng y hệt như cọng nào hết đó.

Kết Luận xxx ngốc của riêng em là : thà mua rẻ còn hơn mua mắc :mrgreen:

23. setia

setia Approved Member

theo mình dây mét hay dây hãng ko quan trọng chỉ là do người nghe bị yếu tố tâm lý giữa giá tiền thôi.nếu test mù giữa 2 dây thì khó có thể phân biệt đc sự khác nhau.

24. Electra

Electra Advanced Member

em test thử rồi valhalla zin và cắt .... có khác nhau đấy bác.
    Tuy nhiên test mù thì phải tinh lắm mới nhận ra.....
    Trước khi lấy valhalla cắt em cũng so thử với vài cọng xlr và rca khác thấy mặc dù dây cắt nhưng vẫn rất hay .... coi kỹ lại kỹ thuật hàn của hãng, bên kia cũng hàn bằng tay chỉ lăn tăn chì hàn khác nhau thôi, jack em vẫn dùng neutrik như zin.
    Hôm nay mới nghe thử dây nguồn valhalla ..... khá ấn tượng, cải thiện đáng kể âm thanh con CD của em ..... thế là em lại mệt rồi. :( :(
    Có bác nào thanh lý dây nguồn valhalla cho em xin hoặc bác nào biết dây nguồn nào trong tầm giá 1k mà nghe tương đương valhalla cho em tý thông tin.

25. trongcuchi

trongcuchi Advanced Member

các bác cho em hỏi chút!nếu mình xài dây loa và dây tín hiệu cùng một hãng, chẳng hạn như nordost thì âm thanh có bị sáng và sắc quá ko các bác? hoặc tiếng bass bị khô và cứng ko?. em đang dùng dây tín hiệu nordost red down dự tính sẻ mua dây loa nordost blue heaven.vì cảm nhận của riêng em thấy dây của nordost hơi thiên sáng,bác nào đả kinh qua thì cho em xin chút cảm nhận,em cảm ơn .

Share This Page

Loading...