Nordost heimdal và Kimber select

Discussion in 'Phụ kiện' started by AlteaEs, 25/5/08.

1. Bluestar2010

Bluestar2010 Advanced Member

Dây bác thấy các bác nói là xịn thì chắc là chuẩn rồi! Em nói đây là vì câu của bác "lắp vào hệ thống mà nghe thấy hay thì chắc là xịn rồi" thì em mới nói như vậy (thực tế em đã gặp dây Nordost "fake": mà theo ae cùng đến xem thì dây rất đẹp nếu đầu shotgun không làm khác-mà cái này sau khi xem hàng xịn mới phát hiện ra) nghe cũng rất tuyệt vời luôn bác ạ. thế mới thấy anh CHINA giỏi thật. :(

2. Dang Quang Hai

Dang Quang Hai Advanced Member

Thế là hôm nào em phải xem ở đâu có dây xịn để so sánh rồi. Còn bây giờ cứ dùng bằng niềm tin đã ... hihi

3. thangkv

thangkv Advanced Member

Em đang có sợi Heimdal IC nhưng thật sự không phân biệt được, bác nào ở HN có thể test dùm. Số của em 0909056168
    Cảm ơn

4. Dang Quang Hai

Hôm nào rảnh, bác vách qua nhà em thử so sánh vơi cặp nhà em xem bác và em có phân biệt được không ? vụ này em thấy nan giải phết đấy !

5. Dang Quang Hai

Các bác cho em hỏi, dây RCA Nordost heimdall có loại dài 0,6m sịn không ạ ? hay đây là đây Diy cắt ra từ dây 1,5m?

6. tai63

tai63 Advanced Member

vẫn có những sơi nordost dài 0,6m hoăc từ 1m đến 1m5 trở lên .vấn đề là Bạn quan sát số seri của hộp và dây có trùng nhau không,rôì nơi sản xuất,chữ,số,hướng mũi tên trên sơi dây phải rõ.vậy là ok.chuc Bạn chọn lựa sáng suốt.

7. dungkts

dungkts Advanced Member

Các bác ơi, có bác nào có dây tín hiệu, dây loa xịn ở HN có thể giúp em được không ạ? Có thể dành 1 chút thời gian mang dây xịn qua ghép thử cho em trong khoảng 30 phút thôi được không? Em xin hậu tạ ạ.
    Chả là em có dự định nâng cấp nhưng em chưa trải nghiệm dây xịn bao giờ nên không biết nó có hiệu quả trên bộ dàn nhà mình không vì từ trước tới giờ em đều dùng dây thường hết.
    Hệ thống hiện em đang nghe:
    JBL 4430
    Mcintosh MC7300 (hiện đang ghép thẳng ko pre) và Mcintosh C40 (dự kiến bổ sung trong tương lai)
    Nguồn nhạc CD và lossless, chơi qua đầu Oppo 105D.
    Dây tín hiệu: RCA hoặc XLR balance đều được và các thiết bị này đều có cổng balance.
    Cảm ơn các bác đã đọc!

8. Giaphuc_audio

Giaphuc_audio Advanced Member

Hệ thống của bác em nghĩ bác thử sử dụng, ổ cắm của nordost QB4 hoặc QB8. Khoan hẵng nâng cấp dây nordost :D.

Share This Page

Loading...