Nordost Sort Kone - Đánh giá hiệu quả

Discussion in 'Phụ kiện' started by tai_lech, 23/7/11.

1. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Các bác đã dùng qua Nordost Sort Kone cho em ý kiến cá nhân và so sánh với các sản phẩm khác trên thị trường. Thank các bác. :D

Tags:
  2. lehuycuong

lehuycuong Advanced Member

Re: Nordost Sort Kone - Đáng giá hiệu quả

Bác cho e hỏi tí Nordost sort kone là gì zậy bác?

3. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Re: Nordost Sort Kone - Đáng giá hiệu quả

Nordost sort kone là cone, chấu, hay chân... chống rung tùy theo cánh gọi bác ạ.

4. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Nordost sort kone : em post một số ảnh để các bác tham khảo bình luận và so sánh các thương hiệu khác...để em đầu tư.

Attached Files:

5. Tagphile

Tagphile Advanced Member

Sort Kone của Nordost em chưa được thử nên không biết chất lượng thế nào.
    Tuy nhiên trong hai loại chân chống rung mà em đã thử kê cho preamp của em là Isoclean và một hiệu gì đó của Hàn Quốc (loại dùng từ nam châm để chống rung) thì em thích Isoclean hơn. Đặc tính chung của 2 loại chân chống rung này là làm cho âm thanh của bộ dàn dày dặn hơn, chi tiết hơn và tĩnh hơn.
    Trong tầm giá vừa phải, theo em nên đầu tư chân chống rung cho các thiết bị. Các loại chân chống rung đắt tiền em chưa được thử nên không dám có ý kiến.

6. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Sort Kone của Nordost em có mượn về dùng thử thấy khác nhau nhiều lăm nhưng chưa được so sánh với các hãng khác mới lại đắt quá em chưa giám đầu tư...cũng muốn được các bác đã dùng qua nhiều thương hiệu khác đưa ra ý kiến để em có thêm thông tin bổ ích.

7. thientoan

thientoan Advanced Member

Trong tầm giá rẻ mà hay em thấy có vibrapod và vibracone, em đang dùng cho cd thấy rất tốt... :)

8. Kasasoma

Kasasoma Advanced Member

bộ của bác đang xài,giá bao nhiêu 1 bộ vậy bác.cám ơn bác

9. Hanh

Hanh Approved Member

Bác thử con MIG, Synergistic research xem sao .... em cũng muốn nghe đánh giá của bác 2 thiết bị này.
    Em có hỏi ngoài Sơn Hà thì bảo là con MIG hiệu quả hơn Nordost, MIG ngoài chống rung còn thay đổi âm hình phù hợp bằng cách lật qua lật lại.
    Em đang dùng MIG thấy hiệu quả rõ rệt .... nhưng chưa thử ND nên chưa biết 2 cái khác nhau thế nào.

10. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Em thấy có tác dụng nhiều nhất cho CD..sau đó Pre... Dac...Power...CD & Pre cảm nhận rõ nhất còn Dac và power gần như ko cảm nhận được...

11. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Báo cáo bác là sau khi mượn về thử em đã quyết định lấy 3 bộ Sort Kone của Nordost 1 bộ TC cho CD Tran..1 bộ BC cho Pre và 1 bộ AC cho Dac... em chống rung MIG, Synergistic research em cũng chưa có điều kiện thử...Nhưng cũng phải công nhân Sort Kone của Nordost nhìn không khác nhau nhưng viên bi và chân đế, chất liệu... khác nhau cho hiệu quả khác hoàn toàn về âm thanh, cả về giá....Em cảm tưởng có khi bỏ thêm 1 đến 2 ngàn USD để nâng cấp dây tín hiệu và dây loa chưa chắc đã hiệu quả bằng kê bộ Nordost 1 bộ TC .

phuongbt likes this.
  12. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Bác vào Audio sonha tham khảo.. :D

13. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Chính vì thế em mới nhờ các bác bình luận, tư vấn kẻo đầu tư xong có hãng khác giá hợp lý và hay hơn thì lại tiếc...

14. Backspace

Backspace Advanced Member

Các bác cho em hỏi chân chống rung tầm khoảng dưới 100 $ dùng hãng nòa là hiệu quả ?

15. Kasasoma

Kasasoma Advanced Member

em thấy bộ vibrapod xài được lắm đó bác.rẻ tiền mà hiệu quả 1 bộ 3 cái khoảng 42 usd

16. phong

phong Advanced Member

Đắt vậy bác, năm kia em mua nếu nhớ không nhầm chỉ 8 usd/ cái thôi mà ?

17. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Thấy bác hay mở topic về mấy cái đồ mới lạ này quá, bác cho e ít ảnh sau khi bác mua về và lắp đặt đi.

18. Kasasoma

Kasasoma Advanced Member

chào các bác.em thấy các bác mua 3 bộ chống rung của nordost sort kone cho máy hát kg rung,,,mà em hỏi giá thì em còn rung hơn máy nè, :lol: :lol: :lol:

19. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Theo em tiền nào của ấy bác Kasasoma ạ....còn có thua hãng khác cùng tầm tiền thì em chưa có cơ hội thử....Nhưng cá nhân em thì thấy vẫn hiệu quả hơn so với từng ấy tiền đầu tư vào dây...ko tin bác kiểm nghiệm xem em có nói...ko :D

20. nhattruong

nhattruong Advanced Member

Bác tai lech show ảnh lên em xem cách setup của Bác với, em đang rất quan tâm vụ chống rung này.

21. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Bác tai lech show ảnh lên em xem cách setup của Bác với, em đang rất quan tâm vụ chống rung này.[/quote]

Chào bác nhattruong em ko dùng máy ảnh nên ko thể post ảnh cho bác, nhưng em có thể mô tả cho bác cánh kê của em như sau mặc dù hãng cũng có hưỡng dẫn cánh cân chỉnh bác cứ vào Google thì biết... vế phần CDP và Dac em kê hình tam giác đều đặt tấm kính 5 phân lên và để CDP và Dac (02 bộ 3 chiêc, hãng khuyễn cáo có thể dùng 4 hiệu quả tốt hơn...nhưng tốn quá ), Pre em kê cũng hình tam giác và đặt trên tấm kính nhưng xếp theo hình tam giác theo chiều dọc Pre vì 02 biến áp nguồn nặng nhất nằm ở bên hông pre...theo hưỡng dẫn kê như thế và thực tế em thấy hiệu quả hơn so với kê tam giác đều chính giữa.. thân bác

22. nhattruong

:D Cho hỏi chút nữa Bác ơi.
    Sao em thấy có nơi hướng dẫn là nên sử dụng tấm (mêca), Bác lại sử dụng kiếng? Bác làm em lăn tăn nữa rồi :mrgreen:

23. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Mêca khi kê lên chân đế nếu CDP khoảng 5 cân không sao...nhưng nặng hơn ( khoảng 25 Kg trở lên) nhất là kê 4 chân bác để meca dày 10 phân ko quá 6 tháng cong như bánh đa vì em đả thử và nhìn nhiều trường hợp như thế rồi ( mêca đẹp nhưng có tính đàn hồi...kính em nghĩ có độ cứng và tính cô lập khi đặt thiết bị nặng hợn...)

24. nhattruong

:D Thank Bác tai lech tư vấn, sáng nay em sẽ đi lấy Mig hay ( Su T50 ) về trãi nghiệm :lol:

25. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Tẩu phụ kiện roài :lol:

Share This Page

Loading...