Ổn áp cách ly hay Biến áp cách ly LiOA đây các bác?

Discussion in 'Phụ kiện' started by CAPTAIN, 3/12/08.

1. dunghd

dunghd Advanced Member

Quấn dây đồng thì cùng công suất nó nặng hơn mấy lần quấn dây nhôm. Nhấc lên thử biết ngay cần gì phải có người trong đó.

2. Do Hoa

Do Hoa Approved Member

Bác thấy giờ còn dùng tốt không? Em định mua Lioa và dùng ổ cắm đổi nguồn ra điện 100v

3. NợiMóm

NợiMóm Advanced Member

Bác hỏi bên Đại lý Lioa ấy, tôi mới làm 1 em mới, đời cũ (hàng tồn kho vì nó không sx thêm dòng này) có cả đường 220, 110, 100V ngon bổ rẻ

4. rockloccoc

rockloccoc Advanced Member

Loại bác mua là loại nào và bao tiền bác ơi?

5. NợiMóm

NợiMóm Advanced Member

rockloccoc likes this.
  6. rockloccoc

7. NợiMóm

NợiMóm Advanced Member

Có mà. Loại ps3000, tôi mới mua mà. Bác tìm google sẽ thấy

rockloccoc likes this.
  8. rockloccoc

Bác có thể cho em hỏi nhỏ là bác mua bao nhiêu không để em tiện đường mặc cả !:D

9. NợiMóm

NợiMóm Advanced Member

Bác gọi điện hỏi trước đi, khoảng 4 tr 500

rockloccoc likes this.
  10. rockloccoc

Em đã mua đc với giá 4t. Hơi kêu nên em vứt ra ngoài phòng, câu dây vào. Xem phim thấy hay hơn hẳn! Nghe nhạc thì thấy hay hơn chút. Của bác có kêu k ạ?

Last edited: 28/12/17
  11. rockloccoc

Trùng bài..................................

12. NợiMóm

NợiMóm Advanced Member

BA của mình không thấy kêu. Bác chỉ nên dùng với tv, cdp, pre. Không nên sử dụng cho amp

13. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Nếu bác định như vậy thì cắm luôn cái ổ đổi nguồn vào tường chơi trực tiếp, đỡ phí tiền mua lioa! ;)

14. rockloccoc

Em đổi cái khác rồi ạ, ngon lành ngay. Em vẫn đang cắm hết từ Dac, pre đến pow, receiver... trừ loa sub thôi ạ. Bước đầu thấy hiệu quả rõ. Để dần dần thay đổi lại xem sao.

15. NợiMóm

NợiMóm Advanced Member

Chúc bác được như ý

rockloccoc likes this.
  16. Quang Tiffany

Quang Tiffany Approved Member

Em hiện đang sài em lioa thôi chứ chưa sài em ổn áp cách ly bao giờ cả, nhưng em thấy mấy bác nói là cái ổn áp cách ly không có điện 220V như lioa truyền thống mình vẫn thường sài.
    Nên trong vụ này em bỏ 1 phiếu cho em 5tr bác ạ!!

17. audioinme

audioinme Advanced Member

Dây đồng bác ơi , mình đã mở ra xem rồi .
    Dây nhôm hình như chỉ dùng cho dòng đổi nguồn rẻ thôi .
    Tóm lại cứ for audio . Còn mấy cái bacl hàng bãi công nghiệp shop có tô vẽ như nào thì cũng chỉ là theo í chủ quan họ thôi ( tất nhiên có cái tốt nhưng phải biết chọn ) . Chưa kể vài chục năm khai thác liệu chất lượng còn bao nhiêu %
    Công nghệ bacl đâu có gì gê gớm lắm đâu đa số bán thương hiệu
    Bacl & lọc nguồn o có chuyện là dày mỏng ...âm thanh . Nó chỉ làm cho bộ audio tiếp cận được nguồn điện tốt hơn bt để trình diễn . Còn chuyện chất âm là do bộ audio quyết định
    Tóm lại ổn áp > bacl > lọc > bộ audio . power amp... nên cắm vào lọc điện ( phải là for audio nhé kể cả china , thái lan ...dùng tốt miễn khoẻ tí công xuất danh định 2-3000w cứ cắm chạy phe phé ( Mấy loại lọc công nghiệp o tính vào đây và cũng o cần bàn )
    Mới cắm chưa nghe quen nhưng các bác phải kiên nhẫn cứ nghe đừng vội soi âm hình mới độ động ....abc ...rồi mời cao thấp thủ audio đến viu miễn phí làm gì . Và cũng đừng vội vàng mở topic hỏi han tham vấn chỉ thêm rối mà thôi .
    Sau khi nghe một thời gian các bác làm phép thử tháo tất cả bacl & lọc ra lúc đó sẽ tự có câu trả lời
    Em đang cắm tất cả bộ audio kể cả adapter phono , mâm lp , lap , wifi .. vào bacl > lọc và chưa có í định rút ra . Thúc volume cao nghe phê lắm vì o ồn o rối
    Mọi vấn đề chỉ nên text khi bộ audio đã ổn định hài hoà với nhau mới thể hiện rõ nhất

Attached Files:

ivanlinh and hhiepbi like this.
  18. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

E đã dùng thử vài bacl, lúc mới trải nghiệm thấy mỗi bacl cho ra 1 chất âm riêng không cái nào giống cái nào (có cái mỏng, cái dầy tiếng,...). Giờ tạm rút ra kết luận cho bản thân, e cũng đã sử dụng lọc (nhưng không phải loại đắt tiền riêng cho audio) thấy không được tốt, hiện e bỏ hết lọc và chỉ dùng ổ cắm tốt và dây nguồn tốt cho ht thôi bác. Còn lọc e sẽ nghĩ đến khi trong túi dư giả vài ngàn $, còn nếu tầm thấp 50tr đổ lại thì đối với e : tuyệt đối nói không với lọc!

ttn, JupR74, thanh0610 and 1 other person like this.
  19. audioinme

audioinme Advanced Member

Bác lại đề cao quá cái lọc rồi , mấy cái lọc audio hãng hiend ...gì đó bên trong cũng bt thôi chẳng qua làm cái vỏ nhìn thu hút người xem và những cái thông số chắc nhà vật lý .. mới hiểu . Giá trị thật chắc chỉ vài chục % còn lại là chi phí quảng cáo , nhân công , maketing ...
    kinh nghiệm sau nhiều năm chơi audio em nhận ra rằng nên nghe nhiều & đọc ít . nếu mình nghe thấy tốt hơn thì đó là tốt hơn . Cao thủ audio bàn phím với cafe nói ... gió Em gặp nhiều rồi đa số nói thì hay đọc thương hiệu , thông số vanh vách như goole ...
    Chơi toàn kiểu hiệu ứng đám đông . Đa số thiếu bản lĩnh & lập trường Lại có vẻ hay lấy đồng tiền hoặc kinh nghiệm chủ quan ra làm sức mạnh ... nhạc lý đôi khi không biết mà lại hay bình luận chất âm . Đành rằng chơi audio là nghe theo cảm tính nhưng cảm tính là cá nhân không nên coi đó là tham chiếu chuẩn mực . bày tỏ quan điểm rất khác với ngộ nhận bản thân
    Em chơi bacl & lọc nguồn chỉ đơn giản là muốn cách ly cái đường điện cho audio ra khỏi hệ thống đồ gia dụng trong nhà như điều hoà , tivi , máy bơm ... ra khỏi đường điện cấp cho hệ thống audio

anhtuan17, Tiger 55 and yamada like this.
  20. dangkyhai

dangkyhai Advanced Member

Like bác!
    Hiện tại về audio tôi đã đạt "đỉnh" , chủ động trong cách chơi, thiếu hay thừa đều biết, không trông chờ kiểu giải pháp hoang tưởng và khẳng định chơi môn này không vất vả vật vã đâu. Tóm lại bác nhìn nhận rất thực tế. Đúng và Đủ là công thức chơi của tôi. Không ra vẻ mình là tay chơi audio F một cách hão huyền. Rảnh rỗi thì học hỏi các bác trên vnav.vn để Diy vài món vì thấy quá hay mà lại hợp lý. Cảm ơn bài viết này.

Last edited: 23/6/18
  21. ivanlinh

ivanlinh Advanced Member

Có bác nào biết BACL (isolated transformer) và lọc nguồn (noise filter) loại tháo máy y tế và công nghiệp đứng về mặt kỹ thuật khác với loại cho aidio (for audio) ở điểm gì không?
    Khác về linh kiện (là loại for audio) HAY khác về mặt thiết kế (ví dụ tần số lọc)?

22. Nhâm

Nhâm Advanced Member

Ổn áp là duy trì điện áp còn biến áp là thay đổi điện áp mà nhỉ

23. Tiger 55

Tiger 55 Advanced Member

Đây là ổn áp của Lioa mời các bác chiêm ngưỡng :

Attached Files:

24. thai64

thai64 Advanced Member

Dùng BACL Daitron 3Kva cấp điện cho bộ Audio thì tốt quá.
    BACL Daitron 3Kva 220v ra 100v của bác Bùi Bách có đầu ra 120V và 220V không ?
    Bác Bùi Bách có ở Hà Nội ?
    Thanks.

Last edited: 28/11/19
  25. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Vào 220- ra 110v bác ơi. Đâu phải ra 100v.

Share This Page

Loading...