Ống bọc chống nhiễu cho dây loa & interconnect

Discussion in 'Phụ kiện' started by mtbc, 20/8/07.

1. 2end

2end Advanced Member

các bác cho em hỏi tiếng rít siêu âm lúc có lúc mất lúc to lúc nhỏ trong loa như tiếng ve sầu kim nó kêu khi không nghe nhạc và vặn volum hết cỡ là có phải do các tần số nhiễu bên ngoài gây ra không ạ.
    em lọc nguồn rồi nối đất mà vẫn không mất
    tks all

2. totorauxom

totorauxom Advanced Member

em dùng cái noise filter của dây máy tính em lấy được 1 đống từ ve chai rồi cậy ra về làm thành 1 cục rồi buộc quanh dây tín hiệu, vậy có ăn thua không các bác nhỉ?
    tks all

3. chitrung7121985

chitrung7121985 Advanced Member

em thấy dây nguồn hay có cái đầu chống nhiếu tháo ra đc bên trong có nam châm ... em lắp vô dây tín hiệu có đc ko nhi

4. vantrang

vantrang Advanced Member

Cái vụ nầy em có thử qua rồi , thấy không cải thiện được gì cho chất âm bác ơi

5. thelord

thelord Advanced Member

Nếu bị nhiễu, ù thì bác dùng cái này đảm bảo hết sạch, bọn khoai tây thích dùng cái này, em sử dụng thấy cũng rất hiệu quả.

http://www.stereotimes.com/acc081303.shtml

6. Louispham

Louispham Advanced Member

vậy có chỗ nào ở sài gòn bán ống bọc chỗng nhiều không các bác nhỉ, dạng da rắn ý ạ, em mua về bọc cái dây nguồn monster 400 cho nó "đẹp"

7. snel

snel Advanced Member

Bác ghé chỗ xếp Dũng audio có bán .

8. Louispham

Louispham Advanced Member

Vâng cám ơn bác......................................

9. lovemusic1978

lovemusic1978 Advanced Member

bác chủ ơi, bác dùng dây điện thì tất nhiên nó sẽ bị nhiễu lẫn nhau. nhưng em khuyên bác là ko cần phải bọc làm gì, vì hiệu quả nó đem lại ko nhiều. em nghĩ bác cứ dùng tạm. sau đấy khi nào có điều kiện mua dây loa và dây tín hiệu xịn về là oki. nó có sẵn giấp bạc chông nhiều luôn. việc gì bác phải bọc cho tốn sức. hơn nữa dù có bọc chống nhiễu nhưng dây của bác là bằng dây điện thì làm gì nó cũng thế thui.

10. 208

208 Advanced Member

Nếu dây loa đi riêng một ống và không gần dây điện thì không sao đâu bác! :)

11. Khanh

Khanh Approved Member

Theo em đc biết thì mấy cái bọc da rắn đó chỉ để trang trí cho đẹp chứ ko có khả năng chống nhiễu , mấy vụ âm thanh này rất nhạy cảm đôi khi bác bác gắn chống nhiễu vào còn tệ hơn ko có vì khi làm nhà sx họ đã tính hết rồi , mình mà canh chỉnh đc theo kiểu đơn giản vậy chắc họ sập tiệm rồii, đa phần các bác hí hoáy Diy và cảm thấy hay hơn bằng niềm tin thôi

12. thangba81

thangba81 Advanced Member

còn em bọc vào để chống chuộthihiihi :lol:

Attached Files:

13. hoangdng

hoangdng Advanced Member

Em cũng có ý tưởng giống bác,em sợ mấy em chuột lắm rồi,mấy sợi dây nó toàn gặm gặm sợ quá,ít ra bọc xác rắn có cảm giác yên tâm hơn vì ....2 lớp.Ae nào có ý tưởng bảo vệ dây loa và dây IC hay hay chỉ thêm giúp em với.

14. 150AC tap phe lu

150AC tap phe lu Advanced Member

Để chống nhiễu em chưa rõ lắm nhưng nếu chống Chuột bác nên lồng vào cái ống kim loại (shop DŨNG 97 TĐ có bán) em nghĩ sẽ ổn, người gặm cũng thua luôn chứ đừng nói chuột gặm.

15. Goldmusic

Goldmusic Advanced Member

Em thấy nói nhiễu không chỉ bởi do dây nguồn gây ra mà bản thân giữa 2 dây âm và dương của dây AV hay dây loa cũng gây nhiễu cho nhau. Các hãng sản xuất dây loa hay interconect có công nghệ chống nhiễu nằm ngày trong vỏ PE cách điện và đó cũng là bí quyết của họ.

16. snel

snel Advanced Member

Bác không nên xem thường mấy chú Tý này nhé, Vỏ xe hơi nhiều lớp như thế chúng gặm còn lủng nữa nhé

17. overturecafe

overturecafe Advanced Members

Ý kiến rất hay. Nhiều hãng chỉ bọc teflon hay pe mà họ làm sao ngộ lắm, dây cứ xoắn xuýt mà không sao, còn lớp shield kim loại hay siêu vật chất mà nhiều hãng làm ghê lắm - nghe không hay mới đau lòng...

18. amthanhnoi

amthanhnoi Advanced Member

Cái này thuộc về bí quyết của từng nhà sản xuất rồi bác ơi. Giống như Cocacola, biết thành phần có gì bên trong mà có làm Coca fake đc đâu, đến mấy anh 3 Tàu còn chịu mà :D .
    Em chỉ nghiệm ra một điều rõ ràng dây của cùng một hãng, đời càng cao thì chất âm càng hay, xong tiền cũng phải bỏ ra càng nhiều :D

19. quangtuong

quangtuong Advanced Member

Re:

dàn còi phân biệt không được đâu bác ui .khi nào dàn hơn trăm triieeju rồi tính

20. mtbc

mtbc Advanced Member

Dạ, sau khi từ còi lên hơn trăm triệu rồi thì em dẹp hết luôn cho nó khỏi lăn tăn rồi bác :)
    Thôi để em kết thúc cái chủ đề em mở ra cho lẹ: mua dây hãng cho khỏi mỏi tay mệt óc mà tác dụng hạn chế :p

chiêunam likes this.
  21. knight2410

knight2410 New Member

Cho em hỏi là chống nhiễu cho đường dây tín hiệu hình ảnh cũng dùng các cách trên được đúng không ạ ?

Share This Page

Loading...