phamngocnam Vài bộ đơn giản bình dân không thông dụng .

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by phamngocnam, 6/4/13.

1. phamngocnam

phamngocnam Advanced Member

Không quá quan trọng đến phòng nghe (Cứ ổn là được) ,Đến thiết bị phụ (Hay rồi không cần thêm) ,Chơi đơn giản nhưng thực tế ...

Thực ra em chỉ viết lại 1 chút ít kinh nghiệm với những gì đã trải qua,Mất khoảng thời gian rất dài,và khá tốn kém mới có được chút ưng ý ...
    Đây cũng là cách đấu ghép mà em cảm thấy hợp lý nhất,Hợp với nhiều người thích sự thật thà trung thực của Tannoy...Và sự ấm áp ngọt ngào của Accuphase ...

Bài này có thể giúp ích cho các bác khi phối ghép tannoy và accuphase trong nay mai,hoặc vài tháng nửa năm nữa ... Cứ làm 1 phát là chuẩn không cần chỉnh gì hết luôn,Không như em,mất nhiều năm.và nhiều tiền mới cho ra được kết quả này

1 : Thiết bị :
    Amply : Accuphase E550
    Đầu CD : Accuphase dp 400 (Thích dp500 cực kỳ luôn)
    Loa : Tannoy Tunberry SE
    Dây loa : Kimber 12 tc
    Dây dẫn : Balance Accuphase
    Đồ phụ : BACL LIOA

Hình ảnh :

2 : Thiết bị

Amply : Accuphase E408
    Đầu CD : Denon QS 10 (Đã thay Accuphase dp 67)
    Loa : Tannoy D700
    Dây loa : Kimber 8tc
    Dây dẫn : Balance audio note lexus
    Đồ phụ : BACL LIOA

Hình ảnh :

Dưới thì America,giữa thì UK,Trên cùng teac nhật ... Hãng thừa tem hay sao mà dán lắm nhể... :lol:

Thêm : Thấy em đầu dp 67 đẹp quá nên tha luôn về . Mới đến mức zắc cắm điện nguồn còn nguyên lớp mạ vàng không xước,2 Núm vàng trên mặt vàng khè,Không xỉn 1 chút nào ... Tất nhiên là không xước chỉ là 1 vết nhỏ rồi ... Mỗi tội không còn hộp,Sách mà chỉ còn mỗi điều khiển ... Em này mua giá cao hơn bt 450 $

Mua 2 cái cọng dây Balance giá hơn 1 nghìn mà không hiểu cái hãng Audio Note làm ăn kiểu gì mà tiết kiệm thế nhỉ ... 80cm căng như dây đàn .

Hàng đang về :

B & W 802 Bản thường và bô đẩy kéo của Accuphase . (Cập nhật hình ảnh trong vài hôm nữa)

Hàng về đến nhà rồi,đặt tạm vào đây đánh với E550 ... Bê tạm đôi tunberry vào kho cất tính sau .

Hình thức thì em chơi tất nhiên là phải đẹp nguyên thì mới lấy,Thực sự bỏ 6000 $ ra mà giờ còn chưa chắc chắn nó là 802 loại gì ... D Với Diamond chắc chắn không phải vì giá hơn 10 ngàn,Nhìn 802 thường thì lại có 3 chân dưới đế màu nhũ...Chẳng tìm được của mình loại gì,cứ hay là tha về nhà thôi . Em chỉ nghe bác Bán Nói là đây là cặp loa hiếm ,Bác này là người bán đồ âm thanh thuộc dạng khủng... Nổi tiếng và lâu đời nhất ở hà nội ...

Quả thật là đánh với E408 Bass ra rất sâu và ngọt ... Đánh với E550 Bass lại khô,rắn ... Tiếng hát không thật,yếu...Tại em nghe quen Tannoy rồi nên nghe đôi này rất thiếu,cực thiếu trung âm...Và tiếng hát không khỏe và thật đến từng chi tiết như tannoy ... Nhưng bù lại có âm bass ra nghe rất truyền cảm và sâu lắng .
    Với đôi này thì đánh Class A Lại cực kỳ không hay,Nghe 3 dải tách dời thành ra bị thô,khô cứng ... Bây giờ mới thấy điểm mạnh của Class A - B ,Hay hơn Class A :(

Khoái đôi loa này vì nó thiết kế đẹp mắt,rất gọn gàng ,Chuẩn đến từng chi tiết,Không thừa không thiếu...Như mấy cụ Tannoy thì có vẻ hơi thừa gỗ....Nhiều cái làm hơi to quá khổ thì phải ... Với cặp loa này gỗ liền 1 khối,Nghe nói nguyên 1 khúc cây họ chặt ra và đục thành cái vỏ loa...Chứ không ghép như những hãng khác :lol:

Đính chính lại là cặp này em trả lại rồi[/color] :( Gặp phải đôi loa giả mua giá rõ đắt

Accuphase M6000 Lại đang chuân bị về nhà....Em sẽ up lên trong thời gian sớm nhất . Đã về và đem trả nốt ,Lúc nào có loa thì kiếm bộ khác hay hơn vậy

Mong muốn : Tannoy Kingdom Royal ... Sẽ cố gắng càng sớm càng tốt .

:lol: Em chơi thôi chứ không phải buôn bán đâu,sợ mấy bác tưởng em bán đồ audio gọi điện hỏi mua thì hỏng.

Ít thùng bán đồng nát :

Tags:
  2. pheulong

pheulong Advanced Member

thì bác đang chơi.............đồ mà,có ai thắc mắc gì đâu :lol: bác chơi thực tế thật.............toàn thứ dễ bán mua :)

3. dongcanqn

dongcanqn Advanced Member

Rất cá.......tính!

4. pthien

pthien Advanced Member

5. nguyencanh

nguyencanh Advanced Member

Chúc cho mong muốn của Bác sớm thành hiện thưc. Bác đừng bán đồng nát :D

6. phamngocnam

Đâu 3 cặp, Còn Kingdom Royal hơn tỷ thì khó đấy bác ạ. Em đang vật lộn với B & W Gía 6000 và bộ đẩy kéo Accuphase tầm 20 ngàn còn vay mượn các kiểu đây :(

7. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

"Bình dân không thông dụng" là thế nào bác chủ?
    Chúc mừng bác gia nhập vnav với 2 bộ khủng long và chuẩn bị thêm bộ khủng của khủng khác đang về.
    @: em rất thích acc của bác mà chưa thực sự được trải nghiệm một cách hoàn hảo. :(

8. phamngocnam

Khó mua dễ bán mới đúng chứ bác : Em đang kiếm em Accuphase DP 500 Đây mà gần nửa năm nay có mua được đâu. Đợt đầu năm có cái mà hơi xấu nên thôi... :mrgreen: Giờ lại thích B&W Seri đâu 8 ... Nghe tiếng Bass của nó đánh mà mê hồn,Tiếng bass ra cực sâu,và êm như Everon , đang đấu với E550 Nghe sướng hết cả người ... Mỗi tội E550 Hơi yếu,nghe nhỏ thì được nhưng bật to là hỏng.Bực mình ghê gớm ... Cố gắng trong tháng kiếm Accuphase M6000 :mrgreen: Hàng thì có luôn rồi chỉ thiếu tiền . mượn thì mượn được thôi nhưng không biết khi nào mới có tiền . Đến lúc phải trả thì sợ lại không muốn dùng E550

9. phamngocnam

:( Thích thì cũng từ từ chứ bác,em còn đầy thứ thích... Như giờ lại thích đẩy kéo Của Accuphase mà không biết phải làm sao đây ...

Đi lên từ Bose 301 với Carver C19 ... Rồi dùng hầu hết các seri bose cùng Denon ... Tiếp đến là tannoy và Unison Ressen ... Giờ lại đảo qua Tannoy và Accuphase (Từ E406 đến E560 Chưa 1 loại amply nào chưa dùng qua) ... Chán Tannoy rồi sang bên B & W (Đặc biệt thích seri đầu 8,Tiếng bass đánh nghe hay mê hồn) ... Thời gian nữa lại quay cuồng với cái Accuphase M6000... :( Mệt mỏi . Tiền thì có hạn mà Âm thanh nó rất hay đòi tiền

10. hongcongdh

Em thật sự khâm phục sự đam mê và trải nghiệm của bác, bác đi từ từ để bọn em phóng xe phân khối lớn theo với ko lại lên tít tận phương nảo phương nào muốn giao lưu làm quen cũng thấy ngại quá :D

11. phamngocnam

5\
    :mrgreen: Em chơi cứ mua về,nghe chưa ưng ý lại đổi ... Đổi đi đổi lại mỗi lần tốn phí 10 -20 % nên cũng to cải...

Giờ bác chơi thì dễ,Cứ góp tiền 1 cục làm 1 phát ưng ý luôn đỡ phải mệt người...

Nếu bác cần tư vấn về Denon,Bose,Accuphase ( Dòng DP... Và E.. ) ,Tannoy từ 6 ngàn trở xuống ... Em tư vấn cho,Căn bản là cũng biết chút ít về mấy cái này,điểm mạnh,điểm yếu,cái gì hay,cái gì dở ... Quan trọng nhất ghép cái nào vào cái nào cho nó hợp . :lol: Giờ chọn đồ và ghép đồ mấy hiệu này em đã quá quen thuộc rồi :lol:

12. W860X

W860X Advanced Member

Chúc mừng Bác chủ với niềm đam mê công thức " Tannoy + Accuphase ".
    Em mật báo cho Bác biết, có mấy cao thủ đã ghé thăm topic của Bác rồi đấy. :D :D :D

13. hongcongdh

Bác thấy em đang thích bộ Kéo đẩy Pre Acc C3810 và mua 2 cục Accuphase A 65 chơi mono chơi tannoy kensington có được ko bác?? A 65 có 65w/ch em sợ hơi yếu bác nhỉ?? :?: Nhưng em nghĩ nếu Turnberry SE thì chắc A 65 chơi tốt!!

14. pthien

pthien Advanced Member

Là Bác chứ ai nữa :lol:

15. W860X

W860X Advanced Member

Bác nhầm rồi, Có Bác ở ngay trên em và bác ở HPD đó.

16. pthien

pthien Advanced Member

Khó mua dễ bán mới đúng chứ bác : Em đang kiếm em Accuphase DP 500 Đây mà gần nửa năm nay có mua được đâu. Đợt đầu năm có cái mà hơi xấu nên thôi... :mrgreen: Giờ lại thích B&W Seri đâu 8 ... Nghe tiếng Bass của nó đánh mà mê hồn,Tiếng bass ra cực sâu,và êm như Everon , đang đấu với E550 Nghe sướng hết cả người ... Mỗi tội E550 Hơi yếu,nghe nhỏ thì được nhưng bật to là hỏng.Bực mình ghê gớm ... Cố gắng trong tháng kiếm Accuphase M6000 Hàng thì có luôn rồi chỉ thiếu tiền . mượn thì mượn được thôi nhưng không biết khi nào mới có tiền . Đến lúc phải trả thì sợ lại không muốn dùng E550[/quote]

Em thấy 2 hệ thống Bác chơi hiện nay, thì chất âm hơi gần giống nhau Bác ạ. Theo ý Em nếu Bác thích cấu hình Acc +Tannoy Bác nên dồn lực cho 1 hệ thống Acc+Tannoy thật ổn, tiếp theo là Hệ thống B&W 802D ghép MCintosh hay Mark Levinson chẳng hạn như vậy Bác sẽ có 2 hệ thống nghe tương đối nhiều thể loại nhạc đấy :D Chúc Bác sớm rước em 802 về.

17. asasas

asasas Advanced Member

bác chủ vô tư thật.bác đang cầm đèn chạy trc su30mk2 rùi.thiện tai thiện tai.

18. pheulong

pheulong Advanced Member

cứ chơi đi bác,đến chừng nào túi vẫn dủng dỉnh đầy tiền :) .............Nguyễn Thái Bình đã từng viết................rồi sẽ đến.............một ngày mai..............rồi sẽ đến :)

19. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Bác chủ đúng là rất mê Accu rồi.Chơi một lúc hai bộ Accu.Chẳng đơn giản bình dân chút nào... :D Chúc mừng bác!

20. cutin

cutin Advanced Member

:( Thích thì cũng từ từ chứ bác,em còn đầy thứ thích... Như giờ lại thích đẩy kéo Của Accuphase mà không biết phải làm sao đây ...

Đi lên từ Bose 301 với Carver C19 ... Rồi dùng hầu hết các seri bose cùng Denon ... Tiếp đến là tannoy và Unison Ressen ... Giờ lại đảo qua Tannoy và Accuphase (Từ E406 đến E560 Chưa 1 loại amply nào chưa dùng qua) ... Chán Tannoy rồi sang bên B & W (Đặc biệt thích seri đầu 8,Tiếng bass đánh nghe hay mê hồn) ... Thời gian nữa lại quay cuồng với cái Accuphase M6000... :( Mệt mỏi . Tiền thì có hạn mà Âm thanh nó rất hay đòi tiền[/quote]
    Hình như bác chủ định mở shop đây mà :roll:

21. phamngocnam

Tunberry thì cần gì đẩy kéo bác, Mà thật sự là đẩy kéo em chịu thua thôi,có bao giờ được dùng đâu mà biết,bác hỏi vậy chắc chưa trả lời được ... Mấy bộ của em nó chơi tốt ,Đã lấy B & W 802 D , Nghe hay quá ạ,nhưng 2 chiếc Amply kia không tải được. Em khẳng định là không kéo được,Nghe hay thì rất hay,nghe tạm thì được nhưng tiếng . Hơi bị đuối quá ... Buộc phải dùng đẩy kéo ( Tại thấy có toppic nói rằng E530 Kéo được B & W 802 ,Đi cùng 1 loạt các chuyên gia để text thử ,Nghe phê lòi ... Em cũng không phải là cao thủ hay chuyên gia gì đâu ,nhưng đã có đầy đủ B & W 802 ,E408,E550 Dây tín hiệu ,Balance ,Dây loa nordost ,Kimber ,Audio Note rồi Quét ... Đủ cả ... Kể cả mượn E530 Về dễ không ... Khi đấu với E408 Thấy tiếng ra bị đuối,E550 Có khỏe hơn 1 tẹo ... Đã nhờ tư vấn rất nhiều các bác bán Audio . 10 Người thì 11 người bảo không đủ lực,Buộc phải có đẩy kéo ... Không hiểu các chuyên gia nghe kiểu gì không biết ? :mrgreen:

22. phamngocnam

Bây giờ em chơi đồ âm thanh cũng như của để dành,Người ta để vàng để bạc thì em để bằng Âm Nhạc . :mrgreen: Mua về vứt đó,cần tiền bán không lỗ được ...
    Thì cũng phải cố gắng hết sức vì ngày mai tươi sáng thôi ... :mrgreen:
    Vấn đề của em không phải là về thích cái loa nào mà không mua được,Em cũng không quá đam mê mấy bộ tỷ tỷ gì đâu ... Cái mà em lo nhất là phòng nghe thôi ...
    Mua đồ âm thanh thì bây giờ cũng dễ,nhưng mua nhà là cả 1 vấn đề :( Đồ có đẹp,loa có đắt tiền,to vật vã...Hay cỡ nào đi nữa mà phòng nghe không tốt ,Không đủ rộng thì cũng vứt ... Bao giờ có 1 phòng khách rộng 50 m vuông đây ? Tương lai có bộ dàn đẹp,đắt tiền em không cần,Chỉ cần có phòng nghe đơn giản,tường sần thôi ... Nền đá hoa lót cao su và thảm ... Treo vài tấm rèm rộng tầm 50 mét ... Đơn giản vậy thôi các bác ạ

Cũng không cần tiêu âm,tán âm rồi sàn trần tường toàn gỗ ... Cứ theo kiến trúc rẻ tiền mà đơn giản,tường sần sùi chút thôi,Giống kiểu nhà hát lớn hà nội là ổn

Trong cái sự mua đồ âm thanh của em,chỉ tiếc nhất là đôi Tannoy Wesminsten , Đã thuê cả thợ đục phá hết lan can cầu thang bê cụ lên...To và cao phải 1m4,nặng tầm 150 kg ... 1 đống người trật vật bê từng bậc 1 ... Mà kê vào thì không nghe được ... Lý do thì sức lực kéo lên thì được,Nhưng tiền để kéo cụ kêu thì không gắng được ... đành phải bê cụ xuống và mất 15 tr làm lại cầu thang... Đó cũng là 1 kỷ niệm ,biết nó rất hay nhưng giờ nhìn cụ cũng sợ,có tiền cũng không dám chơi

23. de_men

de_men Advanced Members

Em xem mà ngưỡng mộ bác quá, nhưng không phải vì đống accu, tailoi kia đâu...

24. phamngocnam

Hình như bác chủ định mở shop đây mà :roll:[/quote]

Em mở shop lâu rồi,Nhưng toàn buôn ngược ... Phục vụ cho các bro bán đồ này , :mrgreen: Lâu lắm rồi,em chơi bose 301 (Hồi dream 2 thái mới ra không nhớ năm bao nhiêu) treo 2 góc nhà,Đánh bằng C19 . Bóng đèn của mỹ ( Con này đánh với bose đặc biệt hay,Rồi đổi lên 401 (không biết có phải lúc đó nghèo khó em cảm thấy vậy không nhưng con amply em thích nhất là nó) ... Không biết đánh khỏe hay yếu,điện đóm như nào mà đánh cháy cả dây nguồn,Khói um...Lúc đó em hoảng toát cả mồ môi , Đem bán tống bán tháo đi giá rẻ mà không biết thay cái dây nguồn là song .
    Rồi đến các đời denon,Mua được em ốp gỗ 2 bên thấy sướng lắm rồi,Rồi cứ đổi dần,đổi dần lên ... Nhưng thỉnh thoảng vẫn gặp em bị trục trặc,Bực mình ghê lắm...Em cũng có buôn bán về đồ âm thanh,Mua đi bán lại suốt ấy mà,nhưng toàn buôn ngược...Lỗ rõ lắm chẳng lãi được bao giờ...Cũng có 1 lần đi buôn,Nhập 1 lô đồ audio về bày ở nhà,Em nhớ là Bose 401,Đầu CD Marantz,Equalize pionner màu đen xì có 2 tay xách 2 bên.Amply Denon và 2 cặp loa cóc pioneer nhật...Cuối cùng làm ăn kém,phải bán...Lúc để không đó không bật thì không sao...Nhưng lúc thợ bê đi rồi thấy thiếu thiếu,Buồn rơi nước mắt...Cảm giác như nhà cửa cứ lạnh lẽo trống vắng...Kỷ niệm buồn chán nhất đó.
    Có đúng 1 cái duy nhất được lãi đó là đôi bose 601 ,Lúc ấy cũng chẳng xem seri gì gì như giờ đâu...Cứ 301,401 rồi 601 ... Cái của em có hình tam giác màu nâu trên nóc ... Mua 12 triệu,Đánh cùng denon nghe tiếng công nhận rất du dương . Bạn bè anh em đến nhà chơi,và nghe ... Bass đánh rung cả nóc tôn kêu cứ rào rào mà ai cũng khen hay . Vậy mới nói tai thưởng thức âm thanh của nhiều người giờ khác xưa rất nhiều... Mỗi con loa này mới bán được 24 triệu và đổi sang Tunberry HE (Hàng bãi,màng che mỏng hơn nhìn thấy cả củ loa mờ mờ ) Rồi mới đập hộp con SE đem về nhà và bước vào 1 dãy những ngày khổ sở vì nó ... :?

Có bác nói khâm phục em gì gì đó,thì khâm phục làm gì ? Đầy người chơi đồ hơn em nhiều, trên mạng hay post hình ảnh nói lăng nhăng như em chỉ thuộc dạng vớ vẩn mới làm vậy thôi.Chứ người chơi đồ đắt tiền không có mấy ai chia sẻ bộ của mình . Nhiều khi ngồi nhà bác Quang audio (Quang mai hương chắc anh em buôn bán đều biết cái tên này) Thấy nhiều anh em,nhất là người từ sơn la,lai châu...Mua những bộ amply 2 mươi mấy ngàn,loa toàn mấy chục ngàn như không.Thì em chỉ bé tẹo như cái kẹo thôi .

Với cả Accuphase,Tannoy,B W giờ cũng bình thường...Ngay cả 1 thời danh tiếng như Bose mà bây giờ chỉ dành cho các quán karaoke,anh em còn chê...Em cũng hay đi theo ông già,vào nhà mấy bác chơi cũng gấu...Thường thì Focal , Wilson ... Rồi 1 đống đồ châu âu màu trắng ... Rất đắt tiền, Cảm thấy rất khâm phục vì thấy họ nhiều tiền,nhưng đợt vừa rồi lại thấy họ gọi ô tô chuyển đi lên shop,đồ nhiều khi mới mua 1 tháng, - thẳng 50% Dây loa toàn hãng châu âu lạ hoắc,mua 2 -3 ngàn rồi lúc bán không có ma nào mua lại luôn,Nhất là mấy vụ dây điện càng chết ... Em không dám nói họ mất tiền xxx,chỉ rút ra 1 số kinh nghiệm cho bản thân thôi.Giờ chơi được nhưng cũng tính đến lúc sau này,muốn đổi chắc hay nâng cấp phải dễ và ít lỗ thì dùng...Còn xa hoa và lạ hoắc thì thôi nên mới quyết định đi theo con đường nghiêng rất khó đọc chữ,Vừa dài vừa xấu như... Accuphase . Mua rồi nếu thích nâng cấp,hay bán lại chỉ lỗ tầm 1 vài tờ là cùng thôi . :lol: Cũng không quá quan trọng về cái phần phụ như lọc điện hay BACL,Không quá đề cao vấn đề dây dẫn,dây loa,tín hiệu...Mua chỉ đủ để nghe hay là được,Mà thực tế những đồ này đắt tiền đâu phải là hay đâu...Cũng không quá đề cao về vấn đề phòng nghe...Tiền làm phòng nghe em thà đổi loa còn hay 1 cách bài bản và thực tế...Các bro thử xây phòng nghe đẹp rồi nghe bose,Còn em nghe phòng tường không và chơi tannoy hay B&W Xem cái nào hay hơn ạ ? Nó đã kêu hay thì kiểu gì nó cũng vẫn hay hơn...Cho dù ở đâu và điều kiện như nào ... Cũng thấy không ít các bro làm phòng toàn gỗ,rồi lại phá đi ... Và cũng tham khảo người chơi âm thanh nước ngoài,Hầu hết người bán đồ âm thanh nổi tiếng thì phòng nghe của họ đều rất đơn giản ...Không có gỗ nọ mút kia,tiêu tán gì đâu ạ... Nhiều lắm cũng thấy có vài tấm rèm,vài cái cây khô...Loa to như cái kho thì có cục bass trap ...Và được thấy nhiều người làm tán âm rất đơn giản mà rẻ tiền...Như lấy 3 cái sáo buộc lại hình quạt giấy treo lên tường,Treo đàn vi ơ lông lên tường,Lấy giá đĩa làm tán âm ... Rồi các vật dụng trang trí hết sức bình thường mà rẻ tiền ... Thế mới bro chứ lị. Vừa đẹp,vừa rẻ mà nhiều ý nghĩa liên quan đến âm nhạc nữa... Nói chung cứ đồ gì hay,đẳng cấp đã được khẳng định,Mua đi bán lại không bị lỗ nhiều là em chơi ... Thường thì cứ cái gì hay nó sẽ hiếm,tại mấy lão việt nam ta nghe nhạc tinh lắm,Em ví dụ điển hình như Accuphase ... Kiếm 530 rất dễ,em thấy nhiều người bán cứ để trong kho mãi chẳng ai bê...Mà cái 550,560 kiếm lại khó ghê,Cứ hở ra ai bán chỉ 1 vài ngày là song rồi...Đợi dài cổ mới có hàng mà chưa chắc đã đẹp...Kể cả cái vụ đầu đĩa CD,DP400 như em dùng thì đầy,còn dp500,600 thì ít...600 Mới quá không nói làm gì,nhưng 500 em đã đi tìm,và kiếm...Suốt nửa năm rồi mà không có đây

Có bác nói em chơi 2 bộ chất âm gần giống nhau : Nghe thì có vẻ nó kêu giống nhau thôi còn tất cả mọi thứ khác nhau hoàn toàn ...
    1 : Tunberry nó dành cho thể loại nhạc ,Em nó nói chung chung là đơn giản,càng đơn giản càng tốt,càng hay ... Như 1 ca sỹ hát thôi,hoặc nghe tiếng kèn tiếng sao,tiếng gảy đàn piano ... Nếu gặp những bài hát hội đồng,kết cấu quá phức tạp,Hay tiết tấu nhanh thì nghe chẳng khác gì đống tơ bị rối...Loạn hết cả óc...
    2 : Còn D700 Nó kêu cũng giống như thế,nhưng bass khỏe hơn,chắc hơn,dứt khoát hơn ... Lại hợp với những bài có tiết tấu nhanh (Em dùng nghe nhạc trẻ,hay các bản nhạc cần độ dứt khoát bass không kéo theo từng đàn ... chứ nếu chơi thể loại nhạc quá đơn giản,nhạc vàng vẫn chấp nhân được,Nhưng tiếng bass không sâu lắng,không tạo được nhiều cảm xúc ... Nghe tiếng bass nó cứ bồm bộp mà nhạt phèo phèo ấy thì cảm xúc vào đâu được ạ ? Âm thanh cũng hơi bị hòa trộn,không được chi tiết mà trong khi đó bài hát thể loại nhạc này tunberry nó mới đảm nhiệm được . Phải gọi là cao thủ ...
    3 : Vâng cả 2 loa trên thì nó thiên về dải trung,tiếng hát rất thật ,Nghe hay , nhưng chưa có cái nào hoạt động tốt trong việc mang cảm xúc đến tai người nghe... Em đã quyết định thêm cái B & W 802 , Nó cho ra 1 cái âm bass quá tuyệt vời,Sâu như cái giếng mà mềm và êm như đệm everon ,Em phải công nhận âm bass của thằng này quá đẳng cấp luôn ... Được lợi thêm cả cái dải trên nữa ... Bass đánh khỏe thì rất khỏe,nhưng treble lẻng xẻng cũng rất ghê ... Em quyết định tậu 1 cặp về nghe nhạc vàng .

Nói chung cái gì cũng có điểm hay riêng, Và có điểm xấu riêng ... Như thằng B & W Thì trung âm lại kém,tiếng hát cứ nhạt nhòa đi đâu...Nghe có phần hơi yếu ,Nếu ai thích nghe trung âm chi tiết và tiếng hát mạnh mẽ,ấm cúng và ngọt ngào như kiểu ca sỹ thò đầu ra khỏi loa để hát thì Tannoy lại là 1 sự lựa chọn tuyệt vời .

Kể cả amply và cd em chọn cũng là 2 dòng cùng 1 hãng nhưng khác nhau hoàn toàn về chất âm ... Chắc ai cũng hiểu về A Hay A - B khác nhau thế nào rồi ... Sắp tới em kiếm tiền làm cặp đẩy kéo nó còn khác nữa ...

Vậy nên các bro đừng hiểu nhầm rằng, Chất âm gần giống nhau ... Cái đó hình như là sai thì phải

25. Camry191

Camry191 Advanced Member

Bác chơi sang dòng pre + pow tiếng sẽ khác nhiều đấy. Âm thanh rất chặt chẽ, bố cục toàn thể rất tốt, nghe giao hưởng thì tuyệt vời. Bác đã chơi Pow Accu thì nên kiếm dòng M không nên dùng dòng P. Dòng M hay hơn hẳn, tiếng rất tốt, chi tiết, cân bằng.

Share This Page

Loading...