phamngocnam Vài bộ đơn giản bình dân không thông dụng .

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by phamngocnam, 6/4/13.

1. tranluonggangthep

tranluonggangthep Advanced Member

Chúc mừng Nam, một lúc mà trang bị hai bộ B&W 802 Diamond màu nâu đỏ thật là sự đa mê có một không hai, khủng quá chep chẹp.

2. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Nhằm nhò gì ba cái lẻ tẻ của bác chủ bác ơi :)

Bác Nam cho em hỏi cái lọc BS của bác so với PS hoặc Hydra 8 có khác kg ạ vì em đang tìm kiếm lọc điện!

Thân chào!

3. startburn

startburn Advanced Member

""Đi A Mông của các bác đây, mỏng đúng như lưỡi dao cạo râu và giòn gấp 10 vỏ trứng. Em đoán cái này chỉ cần phi cái tăm vào cũng bị vỡ, chơi cái giống này nguy hiểm kinh""
    Hôm trước em có nói bác vụ này nè... em này mong manh lắm ạ, di chuyển mà ko dùng thùng cũng dễ đi đứt lắm vì vậy em nói ko với dòng Di ạ.

4. tai_trau

tai_trau Moderator

Nếu thùng xốp còn nguyên thì việc vận chuyển gây vỡ như vậy là cực khó xảy ra các bác ạ.

5. phamngocnam

phamngocnam Advanced Member

Thế mà nó lại vận đúng vào em thế mới đau... Cái này chắc do bê lên càu thang loa nghiêng nên treble nó chạm vào tường
    Mc Intosh mới đầu nghe thấy nhạt nhạt nhưng càng về sau nghe càng thấy hay. Nhẹ nhàng và sâu lắng, độ chi tiết nó lên được cả những tiếng keng keng bé tẹo.
    Các bro tư vấn hộ em với là em đang định đổi mc 501 & c2300 sang mc 601 & mc 2500 được không ạ? Có cải thiện gì thêm tiếng bass và trung có ngọt hơn không ạ? Em dùng loa 802 Diamond nhé

6. phamngocnam

Em có thể so sánh được như này...
    Nếu không cắm cục BS đó thì âm thanh nghe có vẻ yếu và tối, cắm vào nghe khác hẳn luôn, đầu tiên là rất khỏe và tiếng nó tươi hơn nhiều. Giống cây đang héo đem tưới nước ấy bác.

Còn mấy cục bác hỏi em chưa dùng bao giờ nên chịu thua bác ạ, cục bs này rất rẻ tiền 15 triệu nhưng rất khỏe. Và khá hay, nặng hơn 60kg hay sao ấy, sau chơi chán đem cân đồng nát cũng thu hồi vốn tội gì không chơi bác

7. phamngocnam

Từ ngày ghép cái bộ Mcintosh 501 vào B&W 802 Diamond lại đâm ra nghiện cái chi tiết nhẹ nhàng của dòng này. Nhưng tiếng hơi đuối quá nên em quyết làm luôn Mc 601 - c2500 - Mcd 550

C2500 & Mc 601 nghe khá hay và mọi thứ đều rõ ràng. Hay hơn c2300 mc501 rất nhiều, đặc biệt là trung âm nghe tiếng hát lòi hẳn ra ngoài màng loa như có ông ngồi cạnh hát cho nghe vậy. C2500 & Mc 601 là 1 trải nghiệm cực kỳ thú vị và đẳng cấp hơn hẳn mc501 & c2300

Còn cái video tải lên châm quá để mai em mới up được

Các bác xem tạm video trên facebook vậy

https://www.facebook.com/pn1987/videos/ ... =2&theater

8. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Bác nghe trên ht này khi quay lại so với ht accuphase thì như thế nào hả bác?

9. phamngocnam

2 Thằng này rất chi là khó hiểu, Nếu nhìn về hình thức thì Accuphase có vẻ quyến rũ hơn, nhẹ nhàng hơn nhưng chất âm lại rất sống động, mạnh mẽ, Hoành tráng. Còn Mcintosh nhìn thì tưởng như rất khỏe, mạnh mẽ, hoành tráng có phần hơi thô kệch thì chất âm của nó lại nhẹ nhàng, sâu lắng và chi tiết... Giọng hát nó gai góc, khàn khàn, khè khè, ông nào hút thuốc lào và rồi hát thì biết ngay . Bảo sao những người phụ nữ đam mê âm thanh họ lại rất thích Mcintosh.
    2 bộ này em thấy Accuphase nghe sống động hơn, đẹp cả 3 dải... Nghe được rất nhiều thể loại nhạc, Dải nào cũng to khỏe nhưng nghe nhiều hơi bị nặng đầu. Mcintosh nghe chi tiết hơn, nhẹ nhàng hơn, mộc mạc và chân thật hơn. Dải trầm có hơi yếu khi mở bé nhưng em nghĩ như thế nó mới là hay , Chứ nếu như bass chỉ nhiều hơn 1 chút nữa là phá hỏng hết cả bánh kẹo. Mất ngay đi cái nét đẹp được ví như nữ hoàng Mcintosh. Nghe được rất lâu, rất thoải mái mà không bị đau đầu, nhưng khá kén nhạc. Như bài bên trên nghe rất hợp chứ loại nhạc nhiều chi tiết là hỏng ngay.

Giờ em về quay phim cho bác so sánh, bác đợi lúc nghe thử cả 2 bộ nhé.

Đợi Youtube lâu quá nên bác click vào đây nghe thử Accuphase xem nó thế nào https://www.facebook.com/pn1987/videos/ ... nref=story

10. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Vậy thì có lẽ cũng như cảm giác của em: accu nghe chất âm dầy, ấm áp cảm giác "bết" hơn Mac. Còn mac nghe chi tiết nhưng mới nghe thì thấy mỏng và lạnh hơn accu. Tóm lại tuỳ gu nhạc nhưng nói chung cùng lúc được sở hữu 2 ht này 1 lúc như bác thì không có gì tuyệt hơn: nghe lâu lâu 1 ht khi sang ht kia lại thấy mới và hay hơn rồi ngược lại khi quay lại ta cũng sẽ có cảm giác như vậy. :D .

11. phamngocnam

Em thấy người ngoài 45-50 hoặc phụ nữ nghe Mcintosh hợp... Còn ít tuổi hơn thích mặn mà thì Accuphase . Nó cũng phụ thuộc vào bài nhạc nữa, có bài này Mc nghe rất hay Accuphase nghe nó cứ giả giả, Có bài kia thì Accuphase nghe hay nhưng Mcintosh nghe nhạt nhạt thấy chối bác ạ ...
    Có cả nhạc nước ngoài nữa theo ý kiến và sở thích của nhiều bác trên đây, mời các bác nghe xem có được không. Bài này Accuphase nghe nó nịnh nịnh mới hay, chứ Mcintosh thể hiện không khác gì ngôi nhà ma ám, Nghe giọng hát khàn khàn rơn tóc gáy, lạnh hết cả người bác ạ.

12. phamngocnam

Em xóa bài không liên quan này ạ....

13. doug77

doug77 Advanced Member

Của bác có phải 510 k?Nếu phải bác cho giá tốt em cũng đang kiếm 1 em.

14. lehoanftu

lehoanftu Advanced Member

Em này 400 đấy bác doug77.

15. phamngocnam

Thôi thank các bác chắc em cho ra thợ ạ.

16. phamngocnam

Em đang đặt bộ dp900 & dc901 nếu hàng về em bán rẻ luôn cho bác cái 510 . Bác inbox số đt vào mục tin nhắn đi có gì em gọi. Không biết bác có dùng Accuphase không, nếu dùng thì ok chứ nếu amply khác mà nhét cd accuphase vào nghe nó ngái ngái béo và ngấy như ăn móng giò luộc ấy.

17. phamngocnam

Nhiều bác nhắn tin hỏi đĩa có bài Hà Nội Phố là đĩa gì em đăng lên đây luôn để các bác đỡ phải tìm, Đây là đĩa rất hay, ca sỹ hát như live vậy. Các bác là Fan của Mcintosh thì không thể bỏ qua, còn Accuphase nghe lại không ổn lắm

18. doug77

doug77 Advanced Member

Cám ơn bác trước em đang dùng Mcintosh với cd esoteric muốn lấy thêm về để trải nghiệm ,khi nào bác dư ra thì nhắn em nha phone của em 097781337.Dàn của bác đỉnh quá theo xxx ý của em bác thử tìm dây loa transparent dòng ultra mm2 trở lên ,dây tín hiệu transparent reference mm2 trở lên phối với bw rất hợp ,em đã từng và hiện sở hữu dây loa transparent ultra mm2 ,dây tín hiệu reference xl mm2 nghe nhạc việt hơi bị phê

19. phamngocnam

Cảm ơn bác nhiều, Chuẩn với ý em là đang kiếm transparent reference mm2 cho Mcintosh với B&W đây... Nhưng em vấn thích Kimber hơn, đang dùng kimber 3033 và em đang lăn tăn giữa kimber 3035 & transparent reference mm2. Nghe tiếng kimber nó lành tiếng hơn...
    Với cả Mcintosh sao bác không kiếm luôn MCD 500 HAY 550 đi chứ thực sự là Accuphase vào nghe không hợp đâu... Mcintosh nhẹ nhàng đến lạnh lùng - Accuphase ấm áp, ngọt ngào có sự luyến láy nịnh nọt. Em nghĩ nó mất đi bản sắc rất riêng của Mcintosh và nó cứ nửa mỡ nửa nạc thế nào ấy, em nghe thử rồi không ổn nên mới đổi qua cd mc mà.

Tiếng treble bị chói quá, trung vừa lạnh lùng vừa luyến láy nghe thế nào ấy, tiếng bass nghe cũng dị . Bác nên suy nghĩ trước khi quyết định...

20. trai168

trai168 Advanced Member

Đồ bác Nam khủng thật không phải bàn chi cả, duy chỉ có cái cục BS này là chưa xứng tầm. Vô tình em được biết thôi. Phải công nhận anh này tay nghề khá nhưng chưa trung thực vì em thấy 1 số bác bán cái này nói là hàng England ... :cry:

21. phamngocnam

Trung quốc thôi bác, em cũng đang định bỏ hết mấy cái loại lọc nguồn hay bacl đi... Ban đầu cảm nhận thì thấy tiếng nó khỏe hơn, sạch hơn rõ nhưng càng nghe càng thấy nó cứ thiếu thiếu cái gì. Bên hòa phúc họ khuyên em không nên dùng cho Pow em bỏ ra nghe tốt hơn, Em bỏ nốt Pre thấy âm thanh nó mộc mạc hơn, không khỏe nhưng nó ra thêm được mấy cái tiếng yếu bên dưới, chắc em bỏ luôn để nghe được các tiếng "không còn sạch sẽ nữa" . Đôi khi nó cứ bẩn bẩn lại hay, nó có vị đậm đà và mùi tự nhiên. Như là ngồi bên vỉa hè sát lỗ cống ăn nầm, nhắng bò nướng than hoa khói mù mịt đen xì lại ngon hơn và đông khách hơn rất nhiều so là vào trong nhà hàng sạch sẽ ăn mấy món họ nướng sẵn.
    Khà khà, giờ em chán sạch rồi quay lại với bẩn ... Em cũng để ý thế nào mà các triển lãm, hay các shop phối ghép họ lại không dùng hoặc cực hiếm gặp các loại lọc nguồn hay bacl , thấy lạ lạ sao ấy. Hay rất nhiều nhà bác bán audio và dùng những bộ audio cũng hoành tráng mà chỉ dùng có mỗi cái ổn áp để ổn định dòng điện, lọc điện khủng xếp hàng đống cũ có mới có mà lại không dùng. Thế mới lạ

22. trai168

trai168 Advanced Member

Nó cũng không phải hàng tàu luôn bác à, hàng Quận 8 Tp HCM đấy !

23. phamngocnam

Trời, chẳng nhẽ nào tay nghề của các bác thợ việt nam lại khá đến vậy ư. Lõi bên trong cũng là tự làm hay tháo máy hả bác trai

24. trai168

trai168 Advanced Member

BACL bác ấy đi mua hàng công tháo máy, vỏ nhôm tự gia công đấy. Thợ cơ khí mà. Bác ấy cũng có nghe nhạc. Em nghĩ bác âý đóng cái Assembled in VN là tự hào rồi.

25. phamngocnam

Ok thank bác nhiều, lúc đầu em cũng tưởng " bán biến thế cách ly 5kva hãng BS Technology Audio england model 2014 chạy cực êm không rung " là hàng Ing lừn nhưng không thấy Made in uk hay england chỗ nào... Với cả giá lại rẻ đến như thế nên nghĩ chắc chắn là hàng tàu vì vỏ bên ngoài quá dày và đẹp, bác nói em mới biết là việt nam đấy. Nhưng nghe tiếng khoẻ hơn, tươi mới hơn, nghe khá tốt... Nhưng vẫn thấy nó được cái khoẻ lại thiếu thiếu đi cái gì bên dưới bác ạ.

Share This Page

Loading...