phamngocnam Vài bộ đơn giản bình dân không thông dụng .

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by phamngocnam, 6/4/13.

1. Hoanglaan

Hoanglaan Approved Member

Đọc topic này, cảm nhận chú Nam đầu tư và chơi audio nhiệt tình...thưởng thức âm nhạc nó mất cộng thật!
    Anh mới bắt đầu chơi...hôm nào qua chỗ chú thưởng thức nghe nhạc...học hỏi kinh nghiệm với cả xem chú có thừa cái gì ko (để lượm)!!! he..he...he.....

2. thuvtse

thuvtse Advanced Member

Đĩa CD này của bác Nam tên là gì ạ, em tìm mà chưa ra.

3. phamngocnam

phamngocnam Advanced Member

Đây bác nhé :

4. phamngocnam

Nhin Avanta của bác toàn tụ với mạch thế kia thì em mới chỉ ở mức độ mua về nghe thôi chứ còn bác sâu hơn nhiều. Bác cứ khiêm tốn :mrgreen:

5. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

bác cho e hỏi album này là gì? mới nghe qua điện thoại bác quay mà phê quá! Cám ơn bác.

6. artpro

artpro Advanced Member

Mấy clip bác chủ quay nghe rất hay, phê! Chỉ có điều lần sau bác thương ae bác cố định được cái điện thoại thì tốt quá, chứ bác cứ rung rinh, lượn lòng vòng e chóng mặt quá.

7. tranhuyhong

tranhuyhong Advanced Member

em theo rõi 20 trang của BÁC NAM thấy vấn đề thật là nóng và rất thật về chia sẻ làm anh em chơi học hỏi và đỡ dc rất nhiều chi phí ,nhiều khi vào vnav nghe nhiều người nói cái này hay cái kia ghép hay mua về thất vọng luôn .nhiều khi toan người dang có đồ bán khen nó hay ,nên anh em hay bị thuốc

8. Quang Xuong

Quang Xuong Advanced Member

Bác Nam có cd nào của Bằng Kiều ở Hải Ngoại chưa? Bác nghe thử rồi cho em xin chút cảm nhận với. Em thấy phối ghép để nghe hay được giọng anh ca sỹ này khó thật. Nhất là mấy cd hát về Hà Nội bác ấy thu tại Hải Ngoại. Cảm ơn bác Nam!

9. tuansg

tuansg Advanced Member

cái BACL BS này lúc trước mình cũng định tìm, nhưng sau biết lý lịch và chất lượng thì ... :lol:
    bộ dàn bác chủ đã đầu tư như thế mà dùng con này thì thà cắm thẳng ổ điện trong tường còn lành hơn

10. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Bác Nam chơi đam mê và nhiệt tình quá. Chúc bác luôn Thành đạt và Hạnh phúc với hheej thống của mình.
    (E học hỏi bác đc khối rồi đấy... Thanks)

11. Thebao8388

Thebao8388 Approved Member

Bác chởi dồ cũng khủng và cách bác diễn đat cũng rất hay

12. Thebao8388

Thebao8388 Approved Member

E là thành viên mới đoc đến trang thứ 3 biết bác là nguổi chởi ntn tuổi trẻ tài cao

13. audioduy

audioduy Advanced Member

Là người đã trải qua nhiều đồ của acc, nhờ em cho anh đôi lời đánh giá so sánh giữa CD acc DP85 và DP 510. Hiện tại giữa 2 con đầu này tại VN giá cũng gần bằng nhau, trong khi DP 85 ra đời khá lâu. Cảm ơn em!

14. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Bác phamngocnam phải nói chất chơi và dễ thương.

15. d3sp3rad0

d3sp3rad0 Advanced Member

em thấy bộ Tannoy Turnberry bác xài dây kimber không biết hợp không, dây đó làm sao có được tiếng bass mạnh sâu được.

16. phamngocnam

Nản quá các bác ạ, đi làm cả năm cuối cùng 30 tết vẫn thế chẳng khác gì so với năm ngoái. Lời bài hát thay lời chúc tết đến tất cả mọi người.

17. wilson

wilson Approved Member

VN mình chưa thấy bác nào chơi dòng D3 mới ra nhỉ. Không biết âm thanh thế nào mà giá đắt thế.

18. Phuhadong

Phuhadong New Member

Lâu ko thấy em chủ thớt lên sàn nhỉ,có gì mới giới thiệu cho ae học hỏi đi

19. tqv-hcm

tqv-hcm Advanced Member

Bác này đúng là Chịu chơi chứ không Chơi chịu, nhưng lại bị nghe và thuốc quá nhiều nên nhiều lúc hơi bị Tẩu. Bác cứ bê nguyên bộ ở nhà người ta nghe thấy hút hồn,nhưng về nhà bác nó lại kém hay ngay và có khi một thời gian lại thấy chán rồi,vì mỗi bộ dàn phối ghép,setup cân chỉnh theo phòng nghe nữa bác ạ . Nếu bác chịu khó tham khảo những tư vấn của những người chuyên seup audio thì bác đã tốn ít công và tiền bạc nữa đấy, mặc dù đồ của bác chơi toàn là đồ Gấu "bình dân" nhé ! Tôi thấy các bác chyên setup audio nói thế này : nhất điện , nhì phòng, tam kê, tứ kệ . Bác thử xem họ nói có đúng không,nếu thấy đúng thì bác cứ theo mà setup cho bộ của bác nó nâng tầm lên đỉnh, còn nếu không tin thì cũng xem lại thế nào cho phù hợp, cần thì thuê họ đến setup cho đảm bảo bác không phải ân hận đâu . Vài dòng chia sẻ với bác vậy,có gì không phải xin bác bỏ qua nhé,tks !

20. phamngocnam

Từ năm trước em đã quyết tâm thay cái ổ nghe nhạc rồi bác ạ, nói chung sau 1 năm thì đồ đạc vẫn thế nhưng có chỗ nghe hơi khác 1 chút rộng gấp 5 lần chỗ cũ. Em vẫn đang từ từ set up tại có mỗi mình vừa đàn vừa hát vừa nghe nên không vội. Thực ra cũng không phải thuốc với trà gì đâu bác, vì không hay hơn không dại gì em bỏ tiền ra mua hay nâng cấp đồ đâu. :mrgreen:

CÁI PHÒNG NÀY THỰC SỰ LÀ CŨNG HƠI KHÓ, EM ĐANG NGHIÊN CỨU.

21. Tuanly

Tuanly Approved Member

Bác chủ cho em xin địa chỉ hôm nào em qua giao lưu học hỏi được không ?

22. Battu123

Battu123 Approved Member

Đọc xong 20 trang của chú e thấy thật khâm phục sự đam mê của chú. Dạo này có setup mới chưa. Hôm nào cho a xin nghe ké nhé. Thanks!

23. hongvinhvictory

hongvinhvictory Advanced Member

hj mình sang bên đức có cậu em đươc đào tạo bài bản về âm thanh của đưc. xử dụng mỗi đôi adam liền công xuất giá chỉ khoảng 1600 euro, để mix và nghe nhạc, minh thây ở phòng thu minh quân cũng có đôi này, cậu em cũng dùng mot số nhạc cụ để sáng tác và thu âm với dân pro bên ấy. cái đắt nhất trong hệ thống của cậu ấy chăc là cái micro tư diy khoảng 7000 euro, soundcard khoảng trên 3000 và hệ thống máy móc chuyên dụng để đo, xử lý các tần số âm thanh đáp ứng khi mix nhạc... mình thắc mắc sao cậu dành cho loa it $ thế ở viêt nam nhiều người chơi âm thanh toàn tiền tỷ cậu ý cười bảo mình cậu ý về VN cũng đi vài chỗ như vây. nhưng khi cậu ta hỏi các bác chơi biêt gì về nhạc lý, tối thiểu về nhịp , phách, giai điệu, dòng nhạc.. cách phối nhạc, hòa âm... đặc tính các nhạc cụ.... các yếu tố kỹ thuật, đáp ứng các giải tần của từng thiết bị và khi phối ghép.... thì mọi người đều chịu.... mọi người hỏi hay không cậu ý chỉ cười. mình hỏi sao cậu ấy chỉ cười cậu ấy nói a là cậu thủ đá bóng chuyên nghiệp anh rất giỏi đá, còn một người rất giầu có thể mua được cả sân bóng đá nhưng lại không biêt gì về kỹ thuật đá bóng, kỹ thuật làm mặt sân, ko có nền tảng thể lực, chiến thuât trong trận đấu lại bảo anh cầu mình đá hay ? anh trả lời thế nào....? cười...sau đó cậu ý cho mình nghe đôi adam với các đoạn nhạc giai điệu khác nhau, một số đoạn do các nhạc sĩ gì đó của nước ngoài (mình dốt chẳng biêt) và nhac cậu y mix thực sự mình ngỡ ngàng bởi nền âm cực tĩnh, rất chi tiêt nhưng cực ngọt ngào.... sau đó cậu ta vào máy tính chỉnh chỉnh... cho mình nghe lại... thì thấy không gian rộng mở, lung linh, vẫn rất mềm mại, nhưng ko kém phần gồ ghề gai góc... rồi cậu ấy kết luận nếu anh muốn là một audiophile thực thụ không phải trọc phú âm thanh thì anh phải ít nhất ngoài nhạc cảm phải hiểu về nhạc lý, hiểu về kỹ thuât thu âm, và đặc tính các loai nhạc cụ, còn nếu anh chơi thành thạo một loại nhạc cụ nữa thì rất tốt nó sẽ nâng cấp tai nghe anh rất nhiều. vấn đề là cần nâng câp tai nghe cậu ý nhấn mạnh... minh thì chỉ chơi đôi the statment flegship của heco, trước đây cũng chơi đôi khủng của dynaudio cũng tưng làm tổ chức biểu diễn nghệ thuật nhiều năm, biết khá về âm thanh chuyên nghiêp, một số kỹ thuật studio, cũng định làm một phòng thu tại gia hjj, nhưng sau khi học được bài này về nhà cũng nâng cấp đc một chút tai nghe và đạt hiệu quả thật bất ngờ... bây giờ dành time dỗi học thêm nhac lý và cố chơi tốt môt loại nhạc cụ hy vọng sẽ thành một audiophile thực thụ... một chút kinh nghiệm chia sẻ cùng mọi người.

24. phamngocnam

Em còn khá ít tuổi nên việc nghe nhạc cũng dễ tính hơn các Anh, Chị, Chú, Bác... Nhiều lúc không biết thế nào là hay, chỉ đơn giản là em thích 1 bài hát và tìm cách để nó hát theo sở thích của mình. Theo suy nghĩ của em thì mỗi người 1 sở thích, người thích kiểu này, người thích kiểu kia nhưng có 1 chân lý không bao giờ thay đổi là càng đắt tiền càng nhiều người dùng thì càng hay vì nếu đắt tiền mà không hay thì ai người ta bỏ tiền ra mua khà khà. Em đang setup nên bừa bộn quá ...

Thấy nhiều người quảng cáo Astell & Kern nghe nhạc Hi End hay như đĩa than. Chơi nhạc 24- 32 bit, rồi 2 chip sử lý gì gì, EQ vòng cua kinh khủng lắm. Sao em cắm nghe thử mà nó cứ nhạt như nước ốc vậy nhỉ, tiếng nông , nghe nhạc mới bây giờ thiết bị chuẩn nghe đĩa rất hay mà nghe qua cái này giống như nhạc thu trước 1945 vậy hay em không biết chỉnh nhỉ ?

Trả lại tên cho em nó về đúng chức năng, nghe cũng được khà khà. :mrgreen:

1 LẦN NỮA EM XIN TRÂN THÀNH XIN LỖI CÁC FAN CỦA ASTELL & KERN DO KHÔNG BIẾT CÁCH SỬ DỤNG. NÓ CÓ THÊM CÁI AMPLY NÀY MỚI ĐỦ TÍN HIỆU ĐỂ ĐÁNH,NÓI CHUNG LÀ EM THẤY QUÁ BẤT NGỜ VÌ NHỮNG THỨ MÀ CÁI MÁY BÉ TẸO NÀY ĐEM LẠI VỀ CHẤT ÂM CŨNG NHƯ SỰ GỌN NHẸ ĐA DỤNG.

NHƯNG KẾT LUẬN CUỐI CÙNG THÌ NÓI CHUNG LÀ TIẾNG MỎNG LẮM KHÔNG HAY KHÀ KHÀ, NGHE TAI NGHE THÌ TẠM TẠM :mrgreen:

25. duyen38

duyen38 Advanced Member

Với thể loại nhạc bác chủ đang nghe thì chỉ cần đôi loa Bose là đáp ứng đủ nhu cầu thậm chí có phần hay hơn đấy ạ.

Share This Page

Loading...