Phân biệt giữa ampli bán dẫn và đèn

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by amatuercd, 17/1/11.

1. migiang

migiang Advanced Member

Bác nghe được cái này ở nhà của lão nào chắc hẳn là lão xxx lắm mới chơi cái thằng đèn (!)...Em cũng có ba bốn cái thằng đèn đây này ! :roll:

2. Onecent

Onecent Advanced Member

Ậy xin mời các cụ ... ly bia ướp lạnh để uống cho mát :D
    Đã là sở thích thì không thể bảo ai xxx ai dốt được đâu các cụ ui! :oops: Các cụ không thấy nhiều tạp chí "phụ nữ khoe hàng" có rất nhiều mô-đồ toàn đồ dỏm độ lại không đấy nhưng nhiều độc giả vẫn đòi xem khen lấy khen để ... Thậm chí còn đòi sở hữu cho bằng được những món đồ giả đồ rởm cho nó có vẻ "sành điệu" thì sao đây? :mrgreen:

3. ann

ann Advanced Member

Lúc nầy trên diễn đàn nhiều người quá khôn thành ra các bác ấy phán người khác như thế,bác là ai thế????

4. dongxanhvp

dongxanhvp Advanced Member

Em có dám bảo ai xxx đâu, trừ một số ít người chơi vì ham thích còn toàn là đại gia với cả sắp là đại gia mới đủ xèng theo cái thứ thủy tinh lập lòe này để tỏ vẻ sành điệu, đẳng cấp, chứ dân lao động nghèo như em thì............ có cho cũng chả thèm :lol: , đơn giản vì nó không hợp sở thích, thế thôi ạ.

5. TiNgocuatoi

TiNgocuatoi Advanced Member

Bác berryfun : Hiện em mới phát hiện ở đôi loa vi tính nhà em mà tai trâu của em nghe 3 năm nay ko biết : Tiếng cao của nó chói gắt muốn xé lỗ tai, tởm quá :oops:

6. TiNgocuatoi

Có em thèm, ai cho là em lấy :mrgreen:

7. berryfun

berryfun Advanced Member

Nếu " là đại gia mới đủ xèng theo cái thứ thủy tinh lập lòe này để tỏ vẻ sành điệu, đẳng cấp" là đại gia họ cũng không nghĩ như bạn đâu :mrgreen: .

8. berryfun

berryfun Advanced Member

Chết nhé bắt đầu tẩu rồi nhé :lol:

9. dongxanhvp

Bác mà đi nghe nhạc live thì dải cao của nó còn kinh hơn thế nhiều. Thế mà thiên hạ cứ bỏ vài triệu ra mua cặp vé để chen vào nghe cho bằng được. Ở xừ nó nhà mua đồ đèn về nghe cho êm dịu không sướng sao ? :mrgreen:

Mà em thấy tất tần tật các hãng SX đồ âu đí ồ trên thế giới đều lấy tiêu chí nhạc live làm tiêu chí để theo đuổi mới lạ chứ. Chỉ có ở VN ta mới có chuyện có bác bảo :"em đi nghe live thấy thua xa bộ dàn nhà em..." :shock: , em đoán chắc bộ nhà bác ấy là đồ đèn nên mới tạo ra chất âm "hay" hơn nhạc live bác nhỉ :mrgreen:

10. TiNgocuatoi

Em cũng thấy ko hay = nghe dàn loa ở nhà đâu bác à . Thứ nhất là nhạc đánh cho có để hát, rất chán, thứ hai là ca sĩ hát ko được nuột nà như trong đĩa đâu .

Quang Lê sắp về VN, Kỳ Duyên dẫn chương trình, bác nào đi xem ko :?:

11. dongxanhvp

Em thấy đầy ông nhà cao cửa rộng, đồ đèn toàn chơi những cái bóng to như cái phích. Loa kê choán hết cả tường. Mua cái gì cũng có đàn em xách tay từ Âu Mỹ về. Nhưng trong nhà đếm không có quá mười cái đĩa CD, toàn đĩa Audio phile. Ai đến chơi cũng say sưa kể bóng này thằng đàn em tao nó mua tận nhà của tay chơi khét tiếng của Mỹ tên là xyz gì đó, loa kia có chữ ký của nhạc sĩ với hoàng gia gì gì đó đặt làm, hay đồ này sản xuất có mấy đôi nhân kỷ niệm 100 năm gì gì đó....Nói chung em ngồi nghe mà mắt cứ chữ A mồm chữ O mà thán phục cho cái sự hiểu biết, quan hệ rộng, đẳng cấp hơn người của gia chủ :wink:

12. dongxanhvp

Tất nhiên so nhạc kiểu hội diễn văn nghệ quần chúng với nhạc chuyên nghiệp nó khác nhau nhiều. Nhưng nói thật em đố tất tần tật các bộ dàn oánh ra được cái chất "thật" của cây ghi ta ghẻ của em đấy :wink: . Ý em muốn nói cái live đó cơ bác ạ

13. TiNgocuatoi

Như thế này có lẽ các bác ấy ko quan tâm đến ca sĩ hát cái gì mà quan tâm xem đôi loa nó kêu như thế nào :?: Chả bù cho nhà em dùng dàn cỏ mà có cả một kho đĩa

14. Listen_by_heart

Listen_by_heart Advanced Member

Hi Boy9x :oops:

15. dongxanhvp

Hic, bác làm em mừng quá vì được cưa sừng làm nghé. Em là Man8x ạ :)

16. lies&deception

lies&deception New Member

Chết chết.. live mà thế thì đuổi m. nó đi chứ còn chui vào nghe làm gì, phí xiền, có khi lại còn bị "bọn Tổ Chức" nó cười.. em rút kinh nghiệm bác.. :p

Dàn em có chỉ nửa bộ, nghe muốn hay toàn phải rình thiên hạ.

Kinh nghiệm em, chả biết live hay là gì, em nêu một ví dụ: nọ, mới vài ngày, em đi chơi, gặp 3 ông, ông kèn, ông piano, ông guitar + hát, không amp, không loa, mà ngay chỗ đông người, dưng mà ông nào "đánh động" cũng làm em tê tái hết cả người, 3 ông cùng "đánh động" làm em chôn chân tại chỗ luôn. Sướng, đếch mất tiền live. Về đắp chăn nửa bộ dàn, an ủi, khi nào thừa thời gian tao cho mày chạy, đỡ bụi.

17. berryfun

berryfun Advanced Member

hư thế này có lẽ các bác ấy ko quan tâm đến ca sĩ hát cái gì mà quan tâm xem đôi loa nó kêu như thế nào :?: Chả bù cho nhà em dùng dàn cỏ mà có cả một kho đĩa

Mỗi người mỗi ý thíc chú ơi. Có ông anh nhà ông có không quá 40 đĩa xin lòi. Trong khi anh khoảng nhiều nhiều như chú biết, thì chắc chỉ được 20 chục cái xịn "đúng nghĩa" :lol: .

18. berryfun

berryfun Advanced Member

ý cảu bạn là khỏi bóng biếc hay bán dẫn bán riếc là giề cho ló khổ đúng không. cứ ra ngoài đường là khắc

19. ann

ann Advanced Member

Thế bác đả đi nghe những nơi đúng nghĩa nơi để nghe nhạc chưa?????????đừng nói bác đả đi nghe những tụ điểm

20. khoibeo

khoibeo Approved Member

Thế mà cố làm BD có âm như đèn

21. dongxanhvp

Em không hiểu ý bác ? :roll:

22. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Nghe rồi, về nhà không muốn nghe dàn nữa, hi hi....
    Không chen chân nổi mua 1 cái vé biểu diễn mới phải về nhà nghe dàn bác ạ. Toyota Classic năm nào cũng biểu diễn mà năm nào em cũng chẳng kiếm nổi vé.

23. ttho

ttho Advanced Member

Người ta làm BD vì yêu cầu công suất cao để kéo những loa mới.

Qua quá trình trải nghiệm của em thì làm cho đèn nghe giống BD không có gì khó hết, bản thân đèn chính xác hơn BD nhiều. Còn làm cho BD nghe giống đèn thì em không biết nhưng em nghĩ là không dễ.

24. Супер

Супер Advanced Member

Nếu em hiểu bán dẫn nó chính xác quá nên tạo méo cho giống đèn mới khó.
    Vậy thì sao hở cụ :mrgreen:

25. ttho

ttho Advanced Member

Cái này tùy theo bác hiểu hay cố hiểu thôi

Share This Page

Loading...