Phê với dây loa Made in Germany 'hạt rẻ'

Discussion in 'Phụ kiện' started by HDStudio, 8/1/12.

1. HDStudio

HDStudio Advanced Member

Chiều nay em cần mua mấy thứ đồ dụng cụ linh tinh, vốn thích đồ Đức em bèn phi lên Melinh Plaza. Quy mô khu đồ dụng cụ cơ khí và điện máy của Melinh bây giờ đã bớt hoành tráng so với mấy năm trước để nhường diện tích cho Big C bán đồ Trung Quốc phục vụ bà con Đông Anh, nhưng em cũng mua được mấy cái linh tinh em cần. Lục linh tinh, em để ý thấy cuộn dây loa, nhãn ghi của hãng Kupp, sản xuất ở Đức, nhìn lõi đồng đỏ au to bự, cả mấy cuộn 100m gần như chưa bán được mấy. Liếc nhìn giá, em thấy 70k/m. Quá rẻ, rẻ hơn cả dây đi loa surround bán chỗ bác J&C. Em tặc lưỡi làm vài m về nghịch thử vì lâu lâu cũng chua nghịch, nếu tệ quá thì thay vào dây của bộ loa xem phim vậy. Mấy cô bé bán hàng thì chắc chả mấy khi thấy khách hỏi cái thứ dây nặng trịch dở hơi này, loay hoay một hồi cũng cắt được cho em vài m.

Về nhà, em tuốt vỏ, hơi choáng vì lõi bự quá, búi đồng tương đương với dây Yarbo loại màu nâu giá 300k/m trước em lấy ở chỗ cửa hàng J&C. Em gỡ tạm cặp Yarbo DIY ra, cắm cặp dây mới cắt vào. Bật mấy đĩa quen nghe lên như Closer to Music, Susn Yong, Quang Dũng ... Hic, một cảm nhận khác biệt, hoàn toàn ngoài mong đợi. Âm thanh đều, ấm áp, chắc nịch, âm hình rõ ràng, nghe Quang Dũng hát như đứng gần vào chỗ em ngồi hơn so với mọi ngày.

Hơi nghi ngờ cái cặp tai em, không khéo nghe còi xe của người Hà Lội thanh lịch bấm inh ỏi từ sáng tới đêm từ ngày này qua ngày khác, nên thành tai bò rồi cũng nên. Em lấy cặp Kimber Kable 8TC xanh đen cậu em xách tay từ Mẽo về em ít dùng do đầu càng cua không tiện với amplu nhà em, thay vào rồi lại rút ra nghe so sánh với cặp dây Kupp không jack mua ở Mê Linh. Em kết luận, tai em không tai trâu chắc cũng tai bò, vì em không nhận thấy sự khác biệt rõ ràng giữa hai cặp dây.

Và bây giờ em vẫn đang tận hưởng cái cặp dây rẻ tiền không hộp không jack, không chiều mũi tên chỉ đường cho âm thanh :) giá chỉ vài trăm nghìn.

Tags:
  2. lionheart88

lionheart88 Advanced Member

Hay quá bác ơi dây bán ở góc nào thế ạ để e lên làm 5m với ạ :D

3. cottu

cottu Advanced Member

Ơ em cũng có nhu cầu bác chỉ cho em góc nào với ạ :lol:

4. HaiThuat3006

HaiThuat3006 Advanced Member

Vậy em cũng phải kiếm thử mấy m về nghe xem thế nào, nếu không hay làm dây đi trong loa chắc cũng ổn.....

5. lehuycuong

lehuycuong Advanced Member

Chúc mừng bác mua được dây loa hay lại rẻ nữa, nhưng theo e bác kg nên "nói rõ" tên shop bán giá cao hơn lên đây, e thấy "kì kì" sao ấy.

6. nguyenlequan

nguyenlequan Advanced Member

đi lên đấy xa quá , có bác nào đi cho em gửi 10m xem nào
    :D

7. ADN

ADN Advanced Member

Thật thú vị. :D
    Xuất xứ của bất cứ mặt hàng nào ở đây em đều có thể "tìm hiểu" được.
    :lol:

8. Muzich

Muzich Advanced Member

Phiền bác cho 500 ảnh hình em nó để em tham khảo được ko ạ? Mấy hôm nữa em cũng đang tính lên Melinh Plaza lấy cái tủ rượu tiện thể làm vài mét chơi :D

9. khongbietgi

khongbietgi Advanced Member

Bác nào ở thủ đô tìm hiểu giùm
    Em cũng tính gửi mua 6 mét
    ???

10. ADN

ADN Advanced Member

Rẻ thì cứ chơi, khỏi phải tìm hiểu cụ ah. :D

11. trinhngoc293

trinhngoc293 Advanced Member

Cụ nào chủ nhật này đi chơi Melinh với em không? Làm một group đi chơi vui.....

12. khongbietgi

khongbietgi Advanced Member

Nhờ bác mua hộ em 6 mét nhé
    Rẻ thì cứ chơi, khỏi phải tìm hiểu cụ ah. :D[/quote]

13. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Hãng Krupp chuyên làm súng đại bác chắc món dây dợ cũng oách lắm - 1 cái vỏ đạn 2 trăm ly dư sức kéo cả trăm mét dây loa hí èn :mrgreen:

14. cuongnm

cuongnm Advanced Member

sao các bác không tổ chức 1 đoàn tới ...giao ly.. ưu với chủ thớt .
    sau đó rồi mới quyết định có đi mê- linh hay không nhỉ !
    ps : dây trần phú có 12k/m à :lol:

15. HDStudio

HDStudio Advanced Member

- Hình ảnh em nó thì để ban ngày em sẽ chụp phục vụ các cụ, đèn flash em đang cho mượn.
    - Cái quầy bán cái dây này dễ tìm lắm, ngay bên tay trái, gần quầy tính tiền. Hồi trước Mê Linh còn chuyên đồ châu Âu với Đức thì còn rộng, khó tìm, dạo này thu hẹp nhiều rồi nên dễ tìm lắm, dây để kệ dưới cùng, cùng một dãy với kệ bày ổ cắm 3 chấu chôn tường và công tắc kiểu châu Âu của Kupp ấy ạ. (chỗ này có bán cả cái cọc loa chôn tường nhìn rất hay, nhưng không có đế, hỏi em bán hàng em bẩu là siêu thị quên nhập :roll: )
    - Chất lượng âm thanh là em nghe bằng tai trâu của em, bằng bộ dàn cỏ của em ( JMLab 702 Odeon + Acc 302 + Denon 3300, Teac 10 + interconnect DIY...). Thấy hay và rẻ thì em chia sẻ, các bác nghe bằng tai các bác nên tự quyết ạ, đừng ném đá em, em không có hoa hồng của Mê Linh đâu ạ :D

16. lionheart88

Hnay e phi lên Melinh, xa vãi cả đi cả về 50km :(
    lên làm 15m ( lấy hộ bác ttuananh 10m ) ! Về nhà định đấu trần thử nhưng bóc lõi ra to vãi ko nhét nổi vào cọc loa ( lỗ cọc loa e hơi bé :( )!
    Mai chắc phải đi mua đầu bắp chuối hàn rồi cắm rút thôi!
    Ấn tượng là lõi đồng nhiều dã man, dây khá nặng! Nói chung với cái giá 70k/m thì dù chưa nghe nhưng nhìn qua hình thức cũng đáng giá phết :D

17. snel

snel Advanced Member

Bác có đi thì cho em đăng ký 5m được không ạ , em ở xa không có điều kiện, chi phí gửi dây thì đương nhiên bác khỏi lo . :)

18. trinhngoc293

trinhngoc293 Advanced Member

Iem vẫn chờ thông tin từ bác chủ. Liệu bác có thể cho anh em thưởng thức thực tế chút để rộng hơn cái màng ....loa trâu của em không ah? :)

19. ADN

ADN Advanced Member

báo cáo các cụ là em vừa check thông tin dây này từ Trưởng phòng phụ trách XNK của ML và TGĐ Phân phối (he..he...) > Dây nếu ghi chữ Made in Germany thì 100% chắc chắn là sản xuất tại Đức.
    mà dây là KOPP chứ ko phải Kupp.

Còn việc nhập khẩu trực tiếp từ Đức hay từ nước khác của EU (nhưng chắc chắn nhập từ EU) thì các bác đi mua nên để ý xem niêm yết ghi gì nhé. Vì mặt hàng ở đây quá nhiều và cái của anh em mình đang quan tâm, thì lại là cái thứ yếu nên các đồng chí cấp thông tin cho em lại là Sếp nên ko nắm được chi tiết. Đồng chí ấy có nói 1 điều nữa là : Nếu là đồ liên quan đến Audio thì ko có nhập hàng nào từ CHINA hết.

Quan trọng, quan trọng nè >>> nếu là dây cũ nhập từ trước tồn lại thì thì em được khẳng định là Made in Đức Sịn 100%.

Có bác nào đi mua đừng ôm cả cuộn nhé.
    Chủ Nhật em đi cùng hộ tống, sẽ có giảm giá, mặc dù giảm được ít thôi >> vì dây này là dây nhập khẩu EU.

p/s : vì là thông tin nội bộ em sâu lên cho các bác chỉ mang tính chất tham khảo để quyết định, tránh bảo là em PR.

20. Mike

Mike Advanced Member

Nếu bác mua được mấy cuộn thì nhớ cắt dùm em 4 mét nhé, có gì em ra gặp bác xách tay vào sau... :lol:

21. ADN

ADN Advanced Member

Em tò mò lên xem thế nào thôi, chứ ko có nhu cầu, nếu nhìn tận mắt, sờ tận tay (tai thì đã được nghe các bác nói ở đây và mấy ông bà MELINH nói, nhưng chưa tin hẳn :lol: )... nếu thấy chất thì em làm vài m về chơi cho biết thôi chứ mua cả cuộn hay mua mấy cuộn làm gì....... :mrgreen:

Em lên đó dùng nick ADN của VNAV để được giảm giá cho các cụ. :lol:
    Tự PR níck em tí. :lol:

22. nholnhol

nholnhol Advanced Member

Bác nào đã mua dây này rồi cho em xin 500Đ hình đi ạh. Thanks các bác!

23. lionheart88

Trên cái tem của cái ống cuộn dây nó ghi là KUPP ko phải KOPP bác ạ, nhưng là tem in của bên bán hàng nên có thể in nhầm!
    Còn dây thì các bác yên chí hôm qua e đi mua còn dư hẳn 1 cuộn 100m và cuộn dở còn phải đến 5-70m
    Phải nói là dây này quá to, cọc loa hay cọc ampli các bác mà lỗ nhỏ thì khó mà đút vừa :( Tối e về nhà lấy máy ảnh rồi chụp cho các bác xem!

24. nguyenlequan

nguyenlequan Advanced Member

bác nào mua rồi nhận xét thêm cho anh em đi , bác nào đi mua về up date xem còn nhiều hay ít chú ko xa 50km anh em phi lên hết thì toi
    :D

25. cuongnaci

cuongnaci Advanced Member

Hay nhể. Bác nào lấy cho em ké 5m, chưa biết thế nào cứ thử xem sao.

Share This Page

Loading...