Phối ghép giữa denon pma 2000 và jamo c407

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Denon-pma2000IV, 31/7/10.

1. Denon-pma2000IV

Denon-pma2000IV Advanced Member

Em đang phối ghép giữa denon pma 2000 và jamo c407 nghe âm thanh không tách bạch và không mượt lắm, nhờ các bác chỉ giáo cho em về điểm yếu và mạnh, của những thiết bị trên
    CDP Sony XE900, dây loa 50k/m, dây tín hiệu 400k, second hand, jack bắp chuối 25k/1đầu

Tags:
  2. Denon-pma2000IV

Chẳng có bác nào đã nghe thử 1 bộ như thế này hay sao nhỉ?
    Em thấy bộ này nghe nhạc pop, rock thì tạm ổn, còn nghe nhạc vn thì chưa ổn lắm, liệu đổi cả bộ này sang bộ:
    1) pre âm ly rotel
    2) Loa B&W 603,
    3)CDP Sony 555 ESJ
    Có ổn hơn không nhỉ các bác

3. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Bác thay hết máu rồi còn gì nữa. :(
    Chắc là ổn hơn đấy bác.

4. Denon-pma2000IV

cám ơn bác nhiều, em thấy chất âm của c407 không mượt lắm, nếu thay c407 mà giữ lại em denon 2000 trơn mặt vàng thì sợ đánh không nổi em B&W 603, còn em CDP XE 900 thấy chơi đĩa cỏ nó kén quá àh, trước em có con CD cỏ onkyo c702 cơ hơi kém nhưng đĩa cỏ chạy ầm ầm, đĩa xịn thì khỏi chê.
    CDP sony XE900 của em đĩa sước mấy cũng đọc được, nhưng chạy một lúc là vấp, đĩa cỏ mới mà không sước thì cũng hay vấp quá, chẳng nhé nói "không" với đĩa lậu, mà đĩa lậu thì có nhiều album hay và hot, nó chỉ sài được đĩa xịn là không vấp thôi àh, các bác bảo có nên cho em nó đi ở với người khác không à
    Các bác bảo B&W 603 mới tinh 19-20 chai mua được không

5. ngthehung_1973

ngthehung_1973 Advanced Member

Cách phối ghép của Bác đúng theo sách còn gì ? ( Dê non + Jamo ) nghe ko thấy hay là Tai Bác đã lên một tầm rồi :D Dê non PMA 2000 cũng chưa đủ sức kéo B&W 603S... Bác còn thích Dê non nên chọn loa nào dễ đánh chút nhưng đôi loa cột ko dễ chơi đâu, tìm những đôi loa Bass to chút 30cm độ nhậy khoảng 91db là ok.
    Nếu Bác ở Hà nội khi nào rảnh qua Tôi nghe bộ Jamo ( 1 tiền Jamo * 5 tiền Amply , nói như 1 gà 5 thóc :D )

6. hpham

hpham Advanced Member

Em chắc chắn vấn đề ở dây loa. Em dùng 700AE voi C405, lúc đầu dùng dây loa tệ quá co làm gì cũng ko thay đổi được, sau đó em đổi con CDP thay hay hơn sau đó đổi dây loa thành Bi-wire nghe thật bất ngờ. Em nghi Denon 2000 thừa sức kéo C407 bác nên đổi dây loa hoặc dây tín hiệu là sẽ thấy khác biệt ngay. truoc đây em ko tin dây nhợ a/h nhiều tới vậy mà giờ thì ... :lol:

7. Denon-pma2000IV

Cám ơn lời mời của bác Ngthehung_1973 em ở hà nội bác cho em địa chỉ, khi nào em qua, bác đang dùng loa jamo àh, bác dùng apply gì vậy, và cd nữa.
    Quả thực là em đã thử qua dây loa 5k/m, 10k/m không có gì khác nhau, em mua loại 50k/m mầu trắng đồng nhiều hơn, mềm hơn, thấy ghi là made in japan, kèm theo mấy cái đầu bắp chuối 25k/đầu, nghe có khác trước. Chắc là tại mấy lần em qua chỗ Tuấn long, Khôi Dung ở phố huế nghe mấy đôi B&W của nó thấy tách bạch quá.
    Em mới vào nghề, nên sợ chết, không dám chơi loa cũ, nhưng giờ thấy mấy đôi loa cũ của nó nghe mềm mại và ướt ghê, hay tại chỗ của hàng của nó ẩm thấp và tối tăm nên em có cảm giác thế không biết nữa.
    Hôm em nghe thử đôi JBL cây chỗ khôi dung có 4,5 tr mà thấy nó mềm mại, lại thấy thích chứ các bác ạh. Trong khi đó đôi c407 bây giờ chỗ tiến thành elechtronic nó bán 580usd, và nó vẫn quảng cáo là hay nhất trong tầm tiền, nghĩa là tầm giá đó không có đối thủ
    Có bác nào biết về dòng âm ly acuphuse không nhỉ, chất lượng tiếng của mấy con 1200usd đổ lại có mềm mại và mạnh không nhỉ?

8. Venice

Venice Advanced Member

Em chưa ghép nhưng nghĩ Denon 2000 kéo tốt C407 không có vấn đề gì cả. Nhưng em không nghĩ C407 hay nhất trong tầm giá, bác nghe thấy kém BW là bình thường. Em thích S608 hơn, dù sao mỗi người một quan điểm.

9. ngthehung_1973

ngthehung_1973 Advanced Member

Tôi đang dùng Jamo Concert 8 & Concert 11 . Amply Bow . D/a converter HDCD /Tube/Mos.dùng tranpos. dây loa và tín hiệu Germany Invanco . nghe tốt nhiều loại nhạc .
    Tôi rảnh ngày thứ bẩy và chủ nhật , ngày thường phải chăm cho thằng con trai nên rất bận , khi nào đến gọi điện hoặc nhắn tin trước nhé .ok :D Tel 0915261771

10. phidiep

phidiep Advanced Member

Em này màu gì hở bác? Xuất xứ ở đâu? Bác định nâng cấp thì cho em cái giá em thanh lý cho? :D

11. lehuulinh

lehuulinh Advanced Member

Bác chủ nghe BW 603 hay hơn Jamo C407 là đúng rồi, chênh nhau về giá và đẳng cấp nửa :) nhưng cần lưu ý với bác chủ là muốn nghe nhạc vàng thì BW 603 không hay bằng Jamo C407 đâu nhe, mình đã test cả 2 bộ loa này rồi bác ạ.

12. Denon-pma2000IV

Em mới nghe thử 603 đánh mấy bản ching gâu bell, merychitmas.... thấy tưng tưng, nghe lâu không bị đau đầu(em nghe ở siêu thị). Bộ này của em nghe lâu mà to là đau đầu, hay là tại phòng nghe của em nó nhỏ quá, phòng của em là phòng khách, bị hở nhiều, không cải thiện được không gian.....chán quá....
    có người khuyên em đưa lên phòng kín hơn, em có một phòng bỏ trống trên tầng 2, kín đáo, nhưng diện tích được 9-10m2 thôi. Không biết có ổn không

13. Denon-pma2000IV

Mầu sắc thì như trong hình, còn xuất sứ thì như sau
    1)Loa Jamo C407 made in china nặng 38kg/chiếc
    2)âmly denon Pma 2000, mầu vàng kiểu nhạt hơn mỡ gà công nghiệp chút, made in japan, nặng 22kg chưa sướt sát tí tẹo nào
    3)CDP sony XE900 mầu y chang mầu âm ly
    4)dây, jack 2tr (dây loa 50k/m...jack second hand 600k/đôi, jack bắp chuối 25k/đầu, remote 200k)
    có bác nào muốn ring cả bộ này về thì hô em tiếng nhé
    Giá em đề nghị:
    -loa 9m
    -âm ly 10m
    -CDP 4m
    tặng remote của cd

14. Man Hao

Man Hao Advanced Member

:roll: em nghĩ điểm yếu thì nhiều mà điểm mạnh thì chỉ có ở đôi loa có trọng lượng 38kg/chiếc :lol:

15. Denon-pma2000IV

em nghĩ điểm yếu thì nhiều mà điểm mạnh thì chỉ có ở đôi loa có trọng lượng 38kg/chiếc :lol:[/quote]
    Em rất thích loa nặng bởi em nghĩ nó phải nặng và chắc thì mới có sức đánh âm thanh đi xa "lưng tựa vào dãy trường sơn, phía trước mặt hướng ra biển"
    B&W bây giờ cũng made in china hết mà bác.....mua loa cũ sợ lắm, em tai trâu không đủ sức thử loa cũ, em có ông bạn vừa mua đôi BOSE 601 sezi 3 mà 27tr có tin nổi không các bác, nghe đâu nó sx từ thập niên 80 mà cũng chỉ có vài kg một chiếc thì lực đánh lấy đâu mà mạnh được....

16. THIEN_THAN

THIEN_THAN Advanced Member

C407 đâu nặng đến thế bác

17. Man Hao

Man Hao Advanced Member

Được đấy nhưng phải sử lý tường trần sàn cho tốt là được, trước đây phòng em cũng chừng 10m2, vẫn hát rất hay, nhưng có điều sử lý tường trần sàn không tốt dể bị ù tiếng bass hoặc sử dụng quá nhiều hút âm lại nghe không hay

18. Man Hao

Man Hao Advanced Member

Giá đó lấy con Acc 211 nghe mềm mại và chi tiết hơn hẳn, nhưng không mạnh hơn, đã nghe Acc rồi thì không muốn nghe Denon nữa, cần đầu tư dây loa tầm 150~200usd và dây tính hiệu khoảng 100usd thì hợp lí hơn, cần phải lựa chọn hợp với bộ dàn sẽ hay hơn nhiều đấy

19. ancola66

ancola66 Advanced Member

Nghe nhạc kiểu lên phòng kín một mình thì khác gì Tự kỷ :D .

Share This Page

Loading...