Phối ghép loa cho Ampli Luxman L570?

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by khuongkhangha, 15/12/10.

1. khuongkhangha

khuongkhangha Advanced Member

Để em sẽ tìm thử JBL L100 century xem thế nào. Vì em cũng nghe nhiều Bác đánh giá tốt em này, trước đây em đã từng nghe qua JBL L112 phối với Luxman L540 nghe nhạc vàng nói chung là ok. em rất thích nhưng sở hữu bộ dàn chưa đến 2h đồng hồ thì đã bị đứa em nó rước đi rồi, em rất tiếc. Do nghe qua nên đến bây giờ chất âm của bộ dàn này vẫn còn vương vấn em hoài.

2. tienngoc65

tienngoc65 Advanced Member

Làm em JBL L100 century đi bác . Bảo đảm phê luôn

3. khuongkhangha

Từ từ Bác ah, để em thử qua đã kẻo không lại lăng tăng nữa.

4. HongDuong

HongDuong Advanced Members

Ỏ nhà tôi đang ghép teac 25 với luxman 570 loa Ditton44 nghe hát trữ tình cũng hay, còn nếu nghe nhỏ thì thay loa 44 bằng loa tannoy 633 rosewood nghe thêm được cả nhạc nhẹ nữa.
    Mới thử ghép như vậy mời các cao thủ cho ý kiến tiếp

5. khuongkhangha

Nhằm phát huy tối đa khả năng của ampli Luxman L570 mong các Bác cho Bác HongDuong một số ý kiến giúp (chữ màu đỏ), cũng như giúp những người newbie như tụi em. Thành Thật cảm ơn

6. ngoibet

ngoibet Advanced Member

Re: Phối ghép loa cho Ampli Luxman L570?i

Em đang ghép vớI 615 và CD Sony xa50es và chưa bao giờ thỏa mái với bass, kể cả nghe bằng LP hay cassete. Em thấy có mấy đôi TN bên Rao vặt, có Bác nào dùng qua SRM12 hoặc Greenwich (?) cho bọn em xin tý rì viu, chứ loa cao nữa như bác Phúc thì lại phải nâng cấp AMP.
    Thanks!

7. tienngoc65

Em nghĩ bác cũng chưa hài lòng với 570 (em cũng từng như vậy) vì bass hơi yếu,em chơi 570 hơn 1 năm ,em nghĩ bác cứ chơi 1 thời gian đi khi đủ lực thì chơi Luxman 550AII luôn ,em bảo đảm tiếng bass rất sâu và có nút chỉnh treble bass (em đang chơi em nó , bass và treble chỉ để ở giữa cũng hơn 570 rất nhiều vì em thử 2 em cùng 1 lúc trên cùng 1 hệ thống ) nên em nghĩ nếu chơi 570 thì chơi L100 century thì vừa tầm với số tiền của ampli và loa bác ạ
    Vài lời góp ý chân thành với bác , có gì không phải mong bác bỏ qua

8. khuongkhangha

Luxman 550AII giá bao nhiêu vậy Bác?

9. tienngoc65

Hàng demo từ 2000$ hoặc hơn tí bác ạ

10. tienngoc65

Chào bác
    em biết bác ở Cần Thơ chứ ở Saigon thì em sẽ mời bác qua nghe 550AII rồi . Khi nào có điều kiện thì bác thử nghe em nó ,mặc dù class A 20W 1 kênh nhưng nó kéo BW , JBL 4425 ngon ơ, bass xuống sâu , lúc đầu em xài 570 rồi em mang 550AII về nhà thử 2 em này trên cùng 1 hệ thống trong 1 thời gian dài , sau đó em mới cho 570 lên đường . Mức volum của 550AII cũng mạnh hơn 570 bác ạ ,em để 1/4 ở 550AII thì ở 570 phải gần 1/2 thì âm lượng mới như nhau . Bác vào mục Giới thiệu bộ sàn của các thành viên xem của bác Lovebasso ( Hoàng ) đã chơi 550AII trong 1 thời gian dài , bác có thể điện thoại hỏi bác . Chúc bác vui

11. khuongkhangha

Cám ơn Bác tienngoc65 nhiều, em đang dự định xem lại đôi loa của em, thử qua JBL 4312 nhưng không hài lòng Bác ơi, chắc để em thử L112 hoặc L100 dòng century xem thế nào, mà ở cần thơ cũng hơi khó tìm được để thử lắm. Vài hôm nữa em rảnh sẽ mang ampli Luxman L570 của em phối thử với loa Thiel 3.5 xem sao. Cám ơn Bác

12. capella

capella Advanced Member

L 550AII là đời mới hơn L 570,có vẻ kéo loa dễ dàng hơn L 570.Nhưng,chất âm đặc trưng Luxman sound liệu có còn ko.Đây mới là điều quan trọng. :D
    Em vẫn thích chất âm của những amp L 570/580/540...trở về trước hơn.

13. khuongkhangha

Chữ đỏ là điều AE hợp gu với Luxman quan tâm đó Bác. Vì vậy theo em để tìm được một ampli vừa ý mình đã khó rồi, tìm được một bộ dàn mà không còn lăng tăng thì không thể, vì vậy từ khi dấn thân vào con đường này đã tâm nguyện rằng " Mình phải biết thỏa mãn với những gì mình đang có". Có thể lúc đầu mình nghe bộ dàn mình chưa hài lòng lắm nhưng hãy cố gắng tìm ra được điểm mình yêu thích nhất ở bộ dàn mình có đó bác. Nếu em có gì chưa đúng mong Bác bỏ qua.

14. phuc-audio

phuc-audio Advanced Member

Em gặp trường hợp này kể cho các bác nghe chơi....với loa JBL 4425 thì theo em L570 thua MARANTZ PM14SA VER2... nhưng khi thử với loa TANNOY ARDEN thì L570 lại HƠN PM14SA.... :D

15. trongcuchi

trongcuchi Advanced Member

các bác nào đả xài qua L570 rồi thì cho em xin đươc nhiều ý kiến nữa nhé!em dang cần.

16. ngoibet

ngoibet Advanced Member

TANNOY ARDEN bây giờ tầm bao nhiêu tiền các Bác nhỉ, em đang kiếm loa cho L570.
    Thank!

17. ngochungaudio

ngochungaudio Advanced Members

TANNOY ARDEN giờ khoảng 1800 obama bác ạ ,em nghe nhiều 570 ghép với JBL L200t3 tiếng bass xuống cực kỳ tốt luôn ,nếu bác cá kiếm được căp này thì sẽ không bao giờ phải hối hân. chúc vui :p

18. dungAD

dungAD Advanced Member

Luxman L570 ghép với Tannoy SRM 12X có hay không các bác, em đang định nâng cấp amply.

19. audioTRUONGLE

audioTRUONGLE Advanced Members

Các bác ơi, em 570 em đã nghe danh tiếng nhưng chưa co 1dịp nghe thử, đọc review của các bác hay quá, bữa nào phải lùng em nó mới được

20. khuongkhangha

Luxman L570 là một ampli class A, nên chất âm rất chi tiết, độ động tốt, dãi trên rất hay, bass mềm mại nhưng không sâu, trong tầm tiền rất đáng để suy nghĩ đầu tư, có điều để tìm được đôi loa ghép phù hợp với ampli này là một công việc khó, cho đến giờ em vẫn chưa tìm được đôi loa ưng ý với cái ampli này. Nhưng có lẽ đó cũng là cái thú của người chơi ... Đến thời điểm này thì em thật sự mệt mỏi rồi nên đành chấp nhận tạm thời dừng bước trước cuộc chơi.

21. ngoibet

ngoibet Advanced Member

Bác "dừng cuộc chơi" ở chỗ nào thế?

22. khuongkhangha

Em dừng cuộc săn tìm, mày mò âm thanh trong cái thứ âm thanh hỗn độn Bác ah, mà cái đích thì vô tận, và có khi bản thân em nghĩ đã tới đích thì lại mới chỉ là khởi điểm. mệt ... mệt ... mệt ...

23. Wildbird

Wildbird Advanced Member

.................................

24. domain

domain Advanced Member

Còn Luxman L580 thì sao rồi hả bác, bác cho xin tấm hình

25. phuc-audio

phuc-audio Advanced Member

Cảm ơn bác có lời hỏi thăm,theo em thì nó nhỉnh hơn L570 chút :) ,gửi tặng các bác tấm hình :

Share This Page

Loading...