Pioneer 7800 II ... VS ... DENON PMA 930 Help me !

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Cmobile, 28/9/08.

1. Cmobile

Cmobile New Member

Tình hình là em đang có 1 con PMA 930 . em muốn đổi 7800 II ! các Pac cho em hỏi giá trị của 2 amply này có ngang nhau không ? em thix nghe nhạc dance thì 1 trong 2 nên chọn cái nào ạ? kết hợp với loa nào tầm 3tr thì nghe được ! xin cảm ơn . Điều kiện em chỉ có thế thôi :(

Tags:
  2. thonon

thonon Advanced Member

theo em thf denon vẫn hơn chứ.nếu bác đôi hòa thì ới em0983317885.ok.pioneer 7800II của em có cả vỏ gỗ cực đẹp luôn

3. Cmobile

Cmobile New Member

Cảm ơn Pác Quan Tâm ! 7800 II vỏ gỗ cực đẹp thế có còn Zin nguyên bản ko ạ . Denon của em vẫn zin nguyên bản .
    7800 Ii có thể chơi với Loa gì hay ạ ?

4. nhatban3368

nhatban3368 Approved Member

Denon mà nghe nhạc dance thì quá ổn rồi bác ạ

5. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Xưa kia, dân vẫn dùng 7800II để nghe nhạc vàng mà, giá 7800II vỏ sắt đẹp mê mẩn giá 2,5tr. ghép với loa Nhật bass <25cm khá ổn trong tầm tiền. :)

6. tantan

tantan Advanced Member

Bác sài 7800ii đi ampli này một thời oanh liệt Bác ạ,ở nhật tảo họ nói là pionner 7800ii ,KÍNH THƯA CÁC LOẠI LOA./.THÂN

7. DIYodira

DIYodira Advanced Member

theo em thì 7800ii giống như amply đèn bị méo nhiều nhiều vậy đó :p , bảo đảm nghe hết một cd thì cảm thấy mệt ngay, em khuyên Bác không nên dùng con này vì dễ bị "hư" tai
    Denon thì nghe tiếng chắc và nhanh hơn, hợp với dance
    còn muốn đổi món thì hãy thử với Sansui, một chất âm hài hòa, nhẹ nhàng và uy lực ở dãi trầm, giá thì khá rẻ hơn 7800ii, chẳng hạn như au607

8. tantan

tantan Advanced Member

Nếu Bá`c nghe nhõ thì chấp nhận được,còn đánh lớn thì tiếng hơi la lên thật.nhưng tiền chỉ có từng ấy thôi thì làm sao đòi hỏi méo tiếng với tròn tiếng.Chúc bác khõe

9. DIYodira

DIYodira Advanced Member

"tiền chỉ có từng ấy" thì theo em không bèo đâu Bác ạ :)

10. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

theo em thì 7800ii giống như amply đèn bị méo nhiều nhiều vậy đó :p , bảo đảm nghe hết một cd thì cảm thấy mệt ngay, em khuyên Bác không nên dùng con này vì dễ bị "hư" tai
    Denon thì nghe tiếng chắc và nhanh hơn, hợp với dance
    còn muốn đổi món thì hãy thử với Sansui, một chất âm hài hòa, nhẹ nhàng và uy lực ở dãi trầm[/quote]

Không nên nói vậy Bác à, 7800II giá max nhất cũng chỉ 2,5tr, nhưng con denon 930 lại cao hơn nhiều.
    E thấy nhiều người vẫn chơi 7800II lắm mà có thấy tai bị hỏng đâu. :)

11. DIYodira

DIYodira Advanced Member

Không nên nói vậy Bác à, 7800II giá max nhất cũng chỉ 2,5tr, nhưng con denon 930 lại cao hơn nhiều.
    E thấy nhiều người vẫn chơi 7800II lắm mà có thấy tai bị hỏng đâu. :)[/quote]

em đâu so sánh giá cả đâu Bác mà em chỉ nhận xét theo hãng thôi ạ
    tất nhiên rất nhiều người dùng 7800ii, và con này cũng từng ở bên em gần 3 năm
    trước khi đến với đèn thì em cũng trải qua nhiều loại bán dẫn lắm, thời còn phổ thông ở quê (cách đây khoảng 15 năm), em ăn nằm với núi amply và loa nội địa mà, giờ tách mình ra khỏi bán dẫn và nhìn lại một cách khách quan mà nói, nếu lệch lạc thì mong được nghe thêm ạ

12. boycodon

boycodon Approved Member

Em nghe 7800II nhiều lắm rồi .denon ko đọ được nghe ko thanh thoát,nhẹ nhàng bay bổng như 7800II :lol: :lol:

13. song am

song am New Member

Thấy các bác bàn luận rôm rả nên mạn phép chia sẻ niềm vui của riêng mình và cũng để các bác tham khảo thêm vì có liên quan đến Pioneer 7800II. Số là cách đây 2 ngày mình có rước được 1 em Pioneer 7800 II, em nó không được sáng mới lắm nên giá chỉ 5,5 tr. Đem về ghép với Pioneer A77 là cặp xứng đôi như các trùm audio đồn đại, và quả thật tiếng nó ra cũng dể nghe nhưng đúng là Bass hơi cứng và chưa ưng ý lắm. Và các bác biết không, rất sửng sốt khi điều không ngờ đã xảy ra khi mình ghép nó với JBL 4312C, dòng loa kiểm âm Bass 30, mình không tin vào tai mình, run người vì đã vất vả đi qua quá nhiều dòng âm ly như Sansui D707, aplha 607, 607i, Marantz 2238B, 74D, Denon pma 690, pioneer 8800II,...đến mức nản quá định bán loa nhưng không ngờ có người anh em của nó trở về bất ngờ và đúng lúc như vậy. Nghe nhạc vàng thật tuyệt, mình run rẩy mở sang kênh nhạc ngoại trên tivi thì càng ngạc nhiên hơn, âm thanh trong trẻo, dứt dạt, trép tách bạch, tiếng mid phát ra âm thanh bộ gõ nghe quá đã, không trùng lắp và đặc biệt tiếng Bass làm rung động tim mình...Chẳng hiểu sao một amply cỏ như thế lại đánh được JBL 4312.

Share This Page

Loading...