Pioneer M-22 Power Amplifier

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by convitcon, 2/3/06.

1. convitcon

convitcon Advanced Member

Em nhớ là chiếc Power đã có mấy bác chơi, chạy 2 vế Mono độc lập, Pure Class A 30W, class AB là 150W/c, frequency rất rộng 2hz - 150kHz + 0, - 1 dB và distortion không đến 0.01dB trong 5hz - 100kHz, giá list là 790 USD nhưng đồ 2ndhand toàn > 1000 USD, các bác nào đã từng nghe qua con này cho em biết về nhận xét của các bác với và giá các bác đã mua càng tốt, em đang thích chú Pioneer này quá :D

Mong tin!

Tags:
  2. Anonymous

Anonymous Guest

Nhìn trông gấu nhỉ !
    trước em cũng có sửa qua cho một anh bạn , cứ nhìn mấy cái tụ mà thèm , có điều nó đến tay người tiêu dùng VN thì đã bét nhè chè khoai , em nhớ là con này chạy tám sò sắt 2N3055, nhưng nguyên bản của nó dùng sò nhôm Motorola 2N3055 giống con Nad 2030 , linh kiện dùng toàn tụ dầu Nichicon .
    Đặc biệt đối với ampli bán dẫn ClassA linh kiện xuống dốc nhanh khủng khiếp , do vậy con em sửa nghe không mấy thuyêt phục , tiếng rất dục , trung âm tối om , nhìn bề ngoài trông thì khủng bố nhưng nghe thấy không có gì nổi bật cả , và các bác cũng lên để ý lếu máy đã bị thay một số linh kiện không đồng đều về chất lượng ở hai bên vỉ công suất thì sẽ có hiện tượng nghe không thấy âm hình của hệ thống Stereo đâu nhá .
    Trước kia em thấy ngoài chợ trời có bán , họ quát 3,5 T, sau khi xem thấy thay sò , linh kiện một vế đã thay lung tung lên em không mua , thời gian sau anh bạn lại múc con này về thấy nói có 2,8T , khi gọi em xuống xem để kiểm tra thì đúng con em đã xem ở chợ trời ,
    Chúc bác may mắn với cụ power gấu này !

3. convitcon

convitcon Advanced Member

Re:

Hề hề, cám ơn bác, em định múc em này ở bên Nhật, nhân có anh bạn về VN, thấy bảo còn nguyên bản, nghe cũng được vì anh bạn em không biết mấy về audio, hồi trước hình như có bác Quạ già dùng em này rồi, cả em M-25 nữa, không biết bác Quạ dạo này đâu rồi mà không thấy review cho anh em một chút :D

Share This Page

Loading...